HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 พฤษภาคม 2024, 21:27:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IC-2200ไต้หวันปรับJIGไม่ได้ใช่ใหม เครื่องผมSลอย  (อ่าน 12146 ครั้ง)
hamthai99
Hero Member

เกิดเป็นชายต้องมีใจอดทน

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 00:26:44 »

ขอพักกระทู้การติดตามข้อมูลการปรับแต่เครื่อง2200ไต้หวันตัวนี้ แต่เพียงเท่านี้ครับ
จนกว่าจะมีข้อมูล เพิ่มเติม หรือมี ท่านที่มีความรู้เข้ามาแนะนำ เรื่องการปรับแต่ง
เนื่องจากผมไม่สามารถทนใช้งานหรือแม้แต่ มองเห็น เครื่องที่ไม่ปรกติ ได้อีกต่อไป
โดยเฉพาะ เรื่อง S ลอยที่แก้ไม่หาย แถมยังปรับตั้งอะไรไม่ได้ เหมือนครื่องอื่นๆอีก

อยากใช้เครื่องที่ทำงานได้ ปรกติ ปรับตั้งและใช้งานเมนูได้อย่างสมาชิกส่วนมากใช้กันทั่วไป
ผมจึงต้องหาเครื่องแท้ๆจากศูนย์มาใช้ดีกว่าจบปัญหาไป โดยไม่ต้องกังวลใจอีก

พรุ่งนี้ ผมจะส่งมอบ 2200 เครื่องไต้หวันตัวนี้ให้กับน้องๆในกลุ่มสมาชิกกู้ภัย ยืมเอาไปใช้ไว้เฝ้าฟังเหตุ
อย่างน้อย มันก็น่าจะทำประโยชน์ ให้กับงานสาธารณะกุศลได้ จริงๆมันก็ทำงานได้ปรกตินั่นแหละ แต่ S ลอยไม่หาย
มันเป็นสาเหตุให้ผมคาใจ มาตลอดตั้งแต่ได้เครื่องมา  

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เป็นกำลังใจและให้ความรู้มาตลอดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2012, 00:29:48 โดย hamthai99 » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 00:26:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
it641
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 12:58:56 »

ลองเปลี่ยน R22Kโอห์ม ที่ใช้ทำ JIG ครับ ประมาณ 5ตัว ทุกตัว
วัดด้วย ดิจิตอล มัลติมิเตอร์  วัดแล้ว 4ใน5 ตัว วัดได้ค่า 21.7 K อีกตัววัดได้ 21.8Kโอห์ม
ค่าที่หายไป นั้น ไม่รู้ว่าเป็นค่าความผิดเพี้ยนจากตัว R เองหรือ ผิดเพี้ยนจากมิเตอร์ ก็ไม่รู้ครับ

ลองเสียบJIGหลังจากเปลี่ยนRทั้งหมดแล้ว ก็ไม่สามารถเข้าเมนูปรับตั้งค่าได้เหมือนเดิมครับ 
ค่าrที่กล่าวมาไม่มีผลครับทุกตัวจะต้องมีค่าผิดพลาดอยู่แล้ว

Itsara naungnawwarat 090-9803917 (true)
BANK กสิกรไทย
866-2-11152-0
« ตอบ #41 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 12:58:56 »

hamthai99
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 22:22:07 »

ได้รับข้อมูล จากผู้ใช้บางท่าน ที่เคยลองใช้เครื่องมามากมาย
แจ้งว่าเรื่อง ใช้JIG ไม่ได้ มันมาแบบนี้เอง และมีมาบางล๊อตเท่านั้น
แถมSลอยด้วย  อาการเดียวกันเลย  เลยขายทิ้งไปนานแล้ว

น่าจะหมดทาง แล้ว ...  ร้องไห้

hamthai99
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 31 มีนาคม 2012, 00:59:22 »

อัพเดท นิดนึงน่ะครับ ....

หลังจาก ที่ช้ำใจ จากน้อง IC-2200H สาวหมวยตัวปลอม สารพัดปัญหา ตามที่แจ้งมา S ลอย แถมปรับjigไม่ได้ด้วย เหอะๆ
เครื่องใหม่ กิ๊ก แต่เพี้ยน ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมา ..ทำได้แค่ ทนใช้ต่อไปและ ไม่ขายต่อให้คนอื่นต้องรับกรรมต่อไป
หลังจากไม่อยากทนมองเห็นมันอีก เอาไปทำบุญซ่ะเลย ยกให้น้องกู้ภัยที่ทำด้วยกัน ไว้ใช้งาน ฟังเหตุไปตามเวรตามกรรม ...
ทำให้เข็ด กับเจ้า 2200 ไปเลย

จากวันนั้น ถึง วันนี้ หลังจากรอ IC-2300 ที่มีทะเบียนก็ไม่โผล่ซักที  เลยเอาว่ะไม่รอแล้ว และก็ไม่อยากใช้เครื่อง เถื่อน อีกแล้ว
เพราะยังคาใจกับเจ้า 2200 อยู่ เลยมองๆหาเครื่องแท้มาลองให้มันหายคาใจไปเลย หามือสองจากเว็บ ก็ระแวงจะเจอะเครื่องที่มีปัญหาอีก
เลยอ้อนแม่บ้านไปเอา 2200T ของแท้ใหม่ป้ายแดงมาแล้ว ใหม่กริ๊บ แท้ๆ ยีซีม่อน

หุหุ ท่านเอ้ย ...สวรรค์ชัดๆ แตกต่างกันอย่างชัดเจน
อาการS ลอยไม่มากวนใจเลย ปรับแต่งเมนูต่างๆได้เหมือนชาวบ้าน
สแกน ช่องเมม เร็วกริ๊บ จนมองไม่เห็น ตัวเลข (2200 ต้องสแกนเร็ว)
หน้าจอคมชัด ตัวเลขไม่กระพริบเวลาสแกน ไฟจอสว่างมากสีเขียวๆอมเหลืองตามแบบicom (เครื่องไต้หวันไฟจะออกเขียวเข้มและสว่างน้อยกว่า)
ทำให้รู้สึกได้ ของความ เป็น "ของแท้"  ...นี่มัน เนียน สมราคา ที่มัน แพงกว่าเครื่องเลียนแบบจริงๆ

sweet shooter
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012, 01:13:16 »

เหมือนกันเด๊ะครับ รบกวนขอโค้ดผมบ้างสิเผื่อจะช่วยผมได้บ้าง
hamthai99
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012, 01:45:43 »

เหมือนกันเด๊ะครับ รบกวนขอโค้ดผมบ้างสิเผื่อจะช่วยผมได้บ้าง

ท่านหมายถึงโค้ด อะไรครับ เครื่องที่ว่า นี่ มันใส่โค้ด อะไรไม่ได้เลยครับ
จะมีก็แค่เปิดปิดแบนด์หน้าเครื่อง  ไม่เหมือนเครื่อง แท้ๆ ทั่วไป ครับ
เข้าเมนูแล้ว  เลือก 1ปิดแบนด์ เลือก 2 เปิดแบนด์ หรืออะไรซักอย่างครับ   
ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าต้องกดอะไรบ้าง เพราะเจ้าเครื่องตัวนี้ผมยกให้คนอื่นใช้งานไปแล้ว 
เจ้าเครื่องตัวที่มีปัญหานี้ ผมมอบให้น้องหน่วยกู้ภัยนำไปใช้เฝ้าฟังรับเหตุไปแล้วครับ ไม่ได้อยู่ที่บ้านแล้ว
ก็เลยไม่ได้ทดลองปรับอะไรต่อ เนื่องมันไม่สามารถทำอะไรได้เลย S ลอยครึ่งจอตลอด  ส่งซ่อมศูนย์ก็ไม่ได้ครับ
ตอนนี้ไปซื้อ เครื่อง2200T เครื่องแท้มาใช้แล้วครับ จบปัญหาไป ปรับเมนูก็ทำตามคู่มือได้เหมือนทั่วๆไปครับ 
HS2XNV
Newbie
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012, 03:09:29 »

แต่ผมเคย  แค่เสียบ จิ๊ก  ยังไม่กดปุ่มใดๆเลย  แล้วเปิดเครื่อง  ค่าต่างๆหายไปหมดเลย   เซงจัดไปอีก  55555+
sweet shooter
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012, 14:20:09 »

ท่านหมายถึงโค้ด อะไรครับ เครื่องที่ว่า นี่ มันใส่โค้ด อะไรไม่ได้เลยครับ
จะมีก็แค่เปิดปิดแบนด์หน้าเครื่อง  ไม่เหมือนเครื่อง แท้ๆ ทั่วไป ครับ
เข้าเมนูแล้ว  เลือก 1ปิดแบนด์ เลือก 2 เปิดแบนด์ หรืออะไรซักอย่างครับ   
ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าต้องกดอะไรบ้าง เพราะเจ้าเครื่องตัวนี้ผมยกให้คนอื่นใช้งานไปแล้ว 
เจ้าเครื่องตัวที่มีปัญหานี้ ผมมอบให้น้องหน่วยกู้ภัยนำไปใช้เฝ้าฟังรับเหตุไปแล้วครับ ไม่ได้อยู่ที่บ้านแล้ว
ก็เลยไม่ได้ทดลองปรับอะไรต่อ เนื่องมันไม่สามารถทำอะไรได้เลย S ลอยครึ่งจอตลอด  ส่งซ่อมศูนย์ก็ไม่ได้ครับ
ตอนนี้ไปซื้อ เครื่อง2200T เครื่องแท้มาใช้แล้วครับ จบปัญหาไป ปรับเมนูก็ทำตามคู่มือได้เหมือนทั่วๆไปครับ 
เครื่องมันถามหาโค้ด 6 หลักก็ไม่รู้ว่ามันคือโค้ดอะไร ส่วนปัญหานี้ด้วยความอยกลองผมจะลองอีกสักเฮือกหนึ่ง ขอบคุณครับ
hamthai99
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012, 16:43:07 »

อ่อ โค้ด 6 หลัก ไม่ทราบจริงๆ ครับ 
2200 ตัวเก่า ของผมมัน ขึ้น CODE กดแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
งมไป งมมา ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เลยหยุดแล้วครับ เพราะข้อมูลไม่มีเลย
ข้อมูลในเว็บก็ไม่มีเพราะ มันไม่ใช่ เครื่องแท้ ครับไม่สามารถทำตามได้
HS5RLH
Hero Member

เมืองลับแล เขตห้ามพูดโกหก

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012, 07:07:08 »

ของเทียม..รึจะสู้ของแท้.. ยิ้มกว้างๆ

นายสมบูรณ์ ปาวัน สนง.เทศบาลตำบลศรีพนมมาศ
อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53130
GSM 081-962-8626  1-2 call 089-269-5254
ธ.กรุงไทย สาขาอุตรดิตถ์ 510-0-58457-2 ออมทรัพย์

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์