HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 พฤษภาคม 2024, 17:19:06 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Admin หายไปใหน? แบบนี้ผมควรดำเนินการอย่างไรดี  (อ่าน 84580 ครั้ง)
eaka
Hero Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 09:24:40 »

คอยติดตามด้วยคนครับ เป็นเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดและไม่น่าเกิดขึ้นได้ แต่ถ้าระยะเวลานานกว่านี้ (ซึ่ง 1 เดือนนี่ก็นานแล้วนะครับ)
เราจะทำอย่างไรกันต่อไปครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #110 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 09:24:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #111 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 09:40:12 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
« ตอบ #111 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 09:40:12 »

sk.
Hero Member

« ตอบ #112 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 11:10:01 »

เพื่อนมันบอกมีใครบางคนส่งข้อมูลเว็บให้กับทางราชการและรัฐบาลเกี่ยวกับการซื้อขายวิทยุคมนาคมเชื่อมโยงกับชายแดนใต้และความมั่นคงของประเทศปล่อยกันขายแบบโจ๊งครึ่มโดยไม่มีหน่วยงานใดเข้ามาควบคุมดูแลเครื่องที่ไม่มีทะเบียนและสินค้าอีกหลายชนิดที่เป็นอันตรายต่อประชาชนถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดผู้ขายน่าจะทราบดีต้องติดตามต่อไปว่าจะใช่หรือไม่ใช่ เจ๋ง

ถ้าขอความด้านบนเป็นเรื่องจริงมันอาจจะเชื่อมโยงกับรายละเอียดที่ผมจะแจ้ง  ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่จริง  ผมก็กราบขออภัยด้วยครับ

ผมก็เคยโดนแบนเรื่องตัวอักษรพิเศษแต่ก็ไม่เคยผูกใจเจ็บหรืออยากแก้แค้นกับเว็บแห่งนี้ ก็อยากแค่ระบายความในใจในเว็บเพื่อนบ้าน

แต่มีบางท่านที่โดนแบน-โดนแบนถาวรที่ผูกใจเจ็บจะถอนรากถอนโคนเว็บแห่งนี้  บางท่านโทรมาหาขอเมล์แล้วส่งรายละเอียดมาให้ผม -บางท่านโทรมาหาผมว่า พี่.จะต้องการเอาเรื่องกับเว็บแฮมสยามไหม พวกเราช่วยลงชื่อแล้วไปแจ้งกระทรวง ICT - กองปราบ เว็บมันขายของผิดกฎหมาย--มีของลักของขโมยมาแล้วมาลงขาย ( ผมจำรายละเอียดได้คราวๆเพราะมันนานแล้ว)    เดี๋ยวผมจะหารายละเอียดกับเว็บแฮมสยามแห่งนี้เอง  เอาให้มันอยู่ไม่ได้เลย  รายละเอียดข้อมูลอีกเยอะที่คุยโทรศัพท์-ทางเมล์  ผมเลยตอบไปไม่ขอร่วมละครับ ผมมันเป็นแค่อารมณ์ชั่ววูบที่โมโห เพราะต้องการขายสิ้นค้าให้หมดไวๆจะเอาเงินมาใช้ในครอบครัว ช่วงวิกฤตทางการเงินครอบครัวตกต่ำ แต่เรื่องราวมันก็ผ่านนานมาเป็นปีแล้ว 

ขอร้อง.. ทุกท่านที่อยากรู้เรื่องราวและรายละเอียดไม่ต้องโทรมาหรือ PM มาถามผมนะครับ ผมขอยุติไว้เพียงแค่นี้ มันจะไปละเมิดสิทธิ์ท่านอื่นที่แจ้งรายละเอียดมา แล้วเมล์ที่เขาส่งมาให้ผมลบออกไปหมดแล้วมันรกครับ แล้วผมไม่อยากมีเรื่องกับท่านใดทุกวันนี้ไปแสดงความคิดเห็นเรื่องชาวบ้านก็โดนหมายเลขโทรศัพท์ลึกลับโทรมาด่า มึงเสือกเรื่องขอกูทำไม เดี๋ยวมึงจะได้ไม่ตายดี อีกหลายสารพัดคำด่า แค่อยากบอกเล่าสู่กันฟัง  ขอบคุณครับ

อย่าจำว่าเคยช่วยใคร จงจำว่าใครเคยช่วยเรา
ชีวิต...มีทั้งขึ้นทั้งลง ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 12:34:36 »

เวป ทุกเวป ถ้ามีการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ว่ามี ความผิดอย่างใดอย่างหนึ่ง พิจรณาแล้วมีความผิดจริงก็ปิดเวปไปก่อนเบื้องต้นครับ  อันนี้เวปยังเข้าใช้งานได้ปกติไม่ได้ถูกปิด คงไม่ใช่เรื่องเวปทำผิด พรบ.ครับ

สมมุติว่าผมเป็นเจ้าหน้าที่ มีคนมาแจ้งว่า เวปนั้นเวปนี้ มีการกระทำที่อาจจะเข้าข่ายมีความผิดในเรื่องนั้นเรื่องนี้อะไรก็ว่าไป  ผมรับทราบแล้วก็ต้องมาตรวจสอบดูว่าเป็นไปตามข้อเท็จจริงหรือเปล่า ในเวลาเดียวกัน เวปอื่นๆที่ทำในลักษณะเดียวกัน มีอีกหรือไม่ ถ้าถามผมตอบได้เลยเวปที่เหมือน hamsiam มีเยอะแยะ เช่น 100W เป็นต้น

แล้งไงต่อ คิดเอาเอง ตลกประเทศไทย  คนหมันไส้เลยอุ้มผู้ดูแลเราไปแล้วมั้ง อิอิ ยิงฟันยิ้ม
Openbox
Jr. Member
**

« ตอบ #114 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 12:40:07 »

เพื่อนมันบอกมีใครบางคนส่งข้อมูลเว็บให้กับทางราชการและรัฐบาลเกี่ยวกับการซื้อขายวิทยุคมนาคมเชื่อมโยงกับชายแดนใต้และความมั่นคงของประเทศปล่อยกันขายแบบโจ๊งครึ่มโดยไม่มีหน่วยงานใดเข้ามาควบคุมดูแลเครื่องที่ไม่มีทะเบียนและสินค้าอีกหลายชนิดที่เป็นอันตรายต่อประชาชนถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดผู้ขายน่าจะทราบดีต้องติดตามต่อไปว่าจะใช่หรือไม่ใช่ เจ๋ง

ถ้าขอความด้านบนเป็นเรื่องจริงมันอาจจะเชื่อมโยงกับรายละเอียดที่ผมจะแจ้ง  ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่จริง  ผมก็กราบขออภัยด้วยครับ

ผมก็เคยโดนแบนเรื่องตัวอักษรพิเศษแต่ก็ไม่เคยผูกใจเจ็บหรืออยากแก้แค้นกับเว็บแห่งนี้ ก็อยากแค่ระบายความในใจในเว็บเพื่อนบ้าน

แต่มีบางท่านที่โดนแบน-โดนแบนถาวรที่ผูกใจเจ็บจะถอนรากถอนโคนเว็บแห่งนี้  บางท่านโทรมาหาขอเมล์แล้วส่งรายละเอียดมาให้ผม -บางท่านโทรมาหาผมว่า พี่.จะต้องการเอาเรื่องกับเว็บแฮมสยามไหม พวกเราช่วยลงชื่อแล้วไปแจ้งกระทรวง ICT - กองปราบ เว็บมันขายของผิดกฎหมาย--มีของลักของขโมยมาแล้วมาลงขาย ( ผมจำรายละเอียดได้คราวๆเพราะมันนานแล้ว)    เดี๋ยวผมจะหารายละเอียดกับเว็บแฮมสยามแห่งนี้เอง  เอาให้มันอยู่ไม่ได้เลย  รายละเอียดข้อมูลอีกเยอะที่คุยโทรศัพท์-ทางเมล์  ผมเลยตอบไปไม่ขอร่วมละครับ ผมมันเป็นแค่อารมณ์ชั่ววูบที่โมโห เพราะต้องการขายสิ้นค้าให้หมดไวๆจะเอาเงินมาใช้ในครอบครัว ช่วงวิกฤตทางการเงินครอบครัวตกต่ำ แต่เรื่องราวมันก็ผ่านนานมาเป็นปีแล้ว 

ขอร้อง.. ทุกท่านที่อยากรู้เรื่องราวและรายละเอียดไม่ต้องโทรมาหรือ PM มาถามผมนะครับ ผมขอยุติไว้เพียงแค่นี้ มันจะไปละเมิดสิทธิ์ท่านอื่นที่แจ้งรายละเอียดมา แล้วเมล์ที่เขาส่งมาให้ผมลบออกไปหมดแล้วมันรกครับ แล้วผมไม่อยากมีเรื่องกับท่านใดทุกวันนี้ไปแสดงความคิดเห็นเรื่องชาวบ้านก็โดนหมายเลขโทรศัพท์ลึกลับโทรมาด่า มึงเสือกเรื่องขอกูทำไม เดี๋ยวมึงจะได้ไม่ตายดี อีกหลายสารพัดคำด่า แค่อยากบอกเล่าสู่กันฟัง  ขอบคุณครับ

http://www.100watts.com/smf/index.php/topic,103350.0.html

AIS 08 54 33 74 90
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 13:37:27 »

เวป ทุกเวป ถ้ามีการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ว่ามี ความผิดอย่างใดอย่างหนึ่ง พิจรณาแล้วมีความผิดจริงก็ปิดเวปไปก่อนเบื้องต้นครับ  อันนี้เวปยังเข้าใช้งานได้ปกติไม่ได้ถูกปิด คงไม่ใช่เรื่องเวปทำผิด พรบ.ครับ

สมมุติว่าผมเป็นเจ้าหน้าที่ มีคนมาแจ้งว่า เวปนั้นเวปนี้ มีการกระทำที่อาจจะเข้าข่ายมีความผิดในเรื่องนั้นเรื่องนี้อะไรก็ว่าไป  ผมรับทราบแล้วก็ต้องมาตรวจสอบดูว่าเป็นไปตามข้อเท็จจริงหรือเปล่า ในเวลาเดียวกัน เวปอื่นๆที่ทำในลักษณะเดียวกัน มีอีกหรือไม่ ถ้าถามผมตอบได้เลยเวปที่เหมือน hamsiam มีเยอะแยะ เช่น 100W เป็นต้น

แล้งไงต่อ คิดเอาเอง ตลกประเทศไทย  คนหมันไส้เลยอุ้มผู้ดูแลเราไปแล้วมั้ง อิอิ ยิงฟันยิ้ม
นั่นแหล่ะครับ ถูกต้อง ล้านเปอร์เซ็นต์ ยืนยันครับ
sk.
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 13:40:17 »

รอเจ้าของเว็บ มาอธิบายดีกว่ามันอาจจะไม่ใช่เรื่องนี้ แค่บอกเฉยๆ จากประสบการณ์ อย่าไปคาดเดา เจ้าของเว็บคงมีเหตุผลของตัวท่านเอง  อาจติดกิจธุระส่วนตัว  ไม่สามารถมาดำเนินการตามหน้าที่ของท่านได้  พวกเรามันก็เหมือนชาวบ้านปากตลาด พอมีเรื่องจะคาดเดาไปต่างนาๆ ซุบซิบ นินทา แต่เรื่องจริงๆไม่มีใครรู้เท่าเจ้าตัวเอง    ร้องเพลงรอต่อไป  สุดท้ายเรื่องต่อไปผมว่าลูกเว็บอาจจะทะเลาะกันเอง เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องจากความคิดเห็นของแต่ละท่าน-สถานการณ์ไม่ปกติ คาดเดาอีกแล้ว  เรื่องเกิดจากการขอเช่าพื้นที่โฆษณา ดันไปเรื่องอื่นไม่ต้องประเด็นซะแล้ว  รวมทั้งตัวผมด้วย   จบข่าว   ขอบคุณครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pajttogether
Hero Member

H S 3 S F B

« ตอบ #117 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 13:50:48 »

สงสัยลาพักร้อน ...

อาจารย์โจ
โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย ถ.เหล่านาดี ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
เลขที่บัญชี 980-5-36840-8 บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย
สาขาเซ็นทรัลพลาซ่า ขอนแก่น
Tel. 0910619492
Tel. 0850111179
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #118 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 14:38:50 »

ถ้าหากแฮมสยามต้องปิดตัวเองลงจริง ๆ (ซึ่งผมไม่ต้องการให้เป็นแบบนั้น) ผมว่ามีบุคคลอยู่เป็นจำนวนไม่น้อยที่คงได้โอกาส..ชุบตัวเองในกระทะทองแดง เอ้ย อ่างทองคำ เสมือนว่าการกระทำสิ่งที่ผิดพลาดมาในอดีตไม่ได้เกิดขึ้นกับบุคคลเหล่านั้น ทุกอย่างเริ่มต้นใหม่ แต่ถ้าการเริ่มต้นใหม่นั้นไม่ได้ไปกระทำในสิ่งที่เคยทำมาในอดีต ผมว่า ผมยินดีด้วยเพราะความผิดพลาด หลายคนอาจเกิดจากความไม่ได้ตั้งใจ ไม่คิดว่าผลกระทบมันจะเป็นแบบนั้น ท่านเชื่อเหมือนผมมั้ยครับว่า ถ้าคนเรามันเลวโดนสันดาน จ้องจะโกงคนอื่นโดยสายเลือด ต่อให้เริ่มต้นใหม่อีกกี่ครั้ง มันก็เหมือนเดิม คือ เลว

สุดท้าย .... ผมยังยืนยันในความคิดเดิม คือ ไม่อยากให้แฮมสยามนี้ต้องปิดตัวเองครับ

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #119 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 14:49:15 »

ถ้า hamsiam.com ไม่ต่อชื่อ โดเมน  คงมีคนรอ เซ้งต่อเพียบ ห้าห้าห้า

ผมคิดว่า เจ้าของคงไม่ปล่อยให้เป็นแบบนั้น หะหะ  เพราะมูลค่า โดเมนนี้ สูงนะ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2013, 17:13:36 โดย mintra2601 » บันทึกการเข้า

มนตรี  โพยนอก
49/109 ม.2 ซ.สายไหม34  สายไหม กทม 10220

บัญชี ออมทรัพย์ 865-016-7862  ธ.กรุงเทพ สาขา แฟร์ชั่นฯ ยิ้มกว้างๆ

0875699085 dtac / 0891634023 true สดวก12.00-23.00น.

ติดตาม สอบถาม ได้ที่
https://www.facebook.com/MontriShopRescue

ผมไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณานานแล้วนะครับรอเจ้าของเวปปลด

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 31
  พิมพ์