HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 พฤษภาคม 2024, 06:51:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาักับ VX-8GR ของผม  (อ่าน 15220 ครั้ง)
nida
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 08:57:27 »

ขอบคุณท่าน CDI ครับ แสดงว่ามีแนวโน้มคล้ายๆกัน คือหูจะตึงกว่าชาวบ้าน

ผมกำลังสงสัยว่า การที่มันเป็น NFM จึงทำให้มันหูตึงกว่าหรือไม่  ฮืม

สังเกตได้ว่า ต้องสัญญาณแรง+นิ่ง ระดับหนึ่งขึ้นไป ถึงจะรับได้ดี เพราะ NFM มันบีบแบนด์วีธลงจากปกติ ขณะนี้กำลังศึกษาเพิ่มเติมเรื่อง NFM อยู่ครับ

คืบหน้าอย่างไรแล้วจะมารายงาน
พี่ nida แอบซุ่มของเล่นอีกแล้วครับ

ก็พลาด DR โมบายล์ไป เลยต้องหาของมาเล่นชดเชยละครับ  ยิงฟันยิ้ม

Life's too short to CW.
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 08:57:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
nida
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 13:40:43 »

ความคืบหน้า (วันนี้งานเยอะจัง)

หลังจาก factory reset แล้ว น่าจะีดีขึ้นมาบ้าง เพราะใช้ LOW1 กดรีพีทเตอร์ติด ใช้ LOW2 กดรีพีทเตอร์ลำพูนที่ห่างออกไปเกือบ 15 กม.ติด(สถานีอยู่บนเขาสูง) ส่วนภาครับเริ่มรับสถานีแม่ข่ายย่าน 15x.xx ต่างอำเภอได้บ้างแล้ว

แต่อันที่ผมยังรับไม่ได้คือแม่ข่ายเทศบาลนครเชียงใหม่ ปกติใช้ตัวไหนๆเสายางก็รับได้ (ผมอยู่ห่างราว 18 กม.) แต่ตัวนี้รับไม่ได้  ฮืม ร้องไห้  เป็นย่าน 16x.xx ซึ่งน่าจะหูตึงในย่านนี้ (ย่าน 14x.xx รับรีพีทเตอร์ทางไกลได้)

ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนสายอากาศ เพราะหาซื้อหัวแปลงยังไม่ได้ ... ดูกันต่อไปครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 13:40:43 »

Neng123
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 15:29:39 »

nida
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 15:33:07 »

ขอบคุณที่ำนำมาแปะไว้ครับ เพื่อนๆจะได้ดูกันด้วย

แต่ผมก็ดูแล้วครับ เทียบกับ 2G มันระบุว่า 0.25 ด้วยซ้ำ แต่ 2G รับสบายๆ ฮ่าๆ ไม่รู้ใครหลอกใคร หรือว่า 2G วัดที่ย่านสูงหรือต่ำ  ฮืม

หรือท่านใดพอจะยืนยัน sensitivity ของ 2G ได้บ้างครับ
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 16:41:31 »

ขาย เต๊อะอ้าย ขายเต๊อะ ใจ้ได้ไม่เหมาะมือ ขาย เต๊อะครับ

กำเดียวผมเอาไปขาย ฮื้อครับ

ปล่อยไว้นาน จะปุ๊ดตืีน ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เชียงใหม่อัพเดท
nida
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 17:29:23 »

ขาย เต๊อะอ้าย ขายเต๊อะ ใจ้ได้ไม่เหมาะมือ ขาย เต๊อะครับ

ปล่อยไว้นาน จะปุ๊ดตืีน ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำหรับ APRS มันเจ๋งมั่กๆครับ อารมณ์ยังไม่ถึงขนาดต้องขาย

GPS ในตัวมัน ขนาดนั่งส้วม( จุมพิต) มันยังรับดาวเทียมได้ 8 ดวงอ่ะ
pa_ul
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 17:44:14 »

สำหรับ APRS มันเจ๋งมั่กๆครับ อารมณ์ยังไม่ถึงขนาดต้องขาย

GPS ในตัวมัน ขนาดนั่งส้วม( จุมพิต) มันยังรับดาวเทียมได้ 8 ดวงอ่ะ

อ้อ....พี่เล่นนั่งส้วมแบบไปทุ่งแน่ๆ เลย ถึงรับดาวเทียมได้ตั้ง 8 ดวง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 18:04:25 »

อ้อ....พี่เล่นนั่งส้วมแบบไปทุ่งแน่ๆ เลย ถึงรับดาวเทียมได้ตั้ง 8 ดวง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เป๊ะเลย
E21WQF
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 14:24:21 »

ค่า พิกัด GPS ที่แสดงที่หน้าจอ มันแสดงเป็นค่า Lat / Long

มีวิธีเปลี่ยน เป็นค่า UTM ใหม? ครับ

Tel.   083 779 5000   true
nida
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 16:51:48 »

ค่า พิกัด GPS ที่แสดงที่หน้าจอ มันแสดงเป็นค่า Lat / Long

มีวิธีเปลี่ยน เป็นค่า UTM ใหม? ครับ

โหมด GPS เมนู 20 GPS UNIT  ลองดูครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์