HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 พฤษภาคม 2024, 08:59:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FM-9012 ใหม่แกะกล่อง มีปัญหาครับ ช่วยทีครับพี่น้อง (มีคลิปyoutube)  (อ่าน 16386 ครั้ง)
NU01
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ระยองวิทยุสื่อสาร (HS5ZBK)

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 16:36:58 »

เพื่อนๆ หลายคนมาบอกแล้วว่าเป็นที่รุ่นของเครื่อง ประเทศไทยใช้ bandplan ไม่มาตรฐาน นำเข้าเครื่องอะไรมาก็ไม่ตรง bandplan จะให้ผู้ผลิตทำเฟิร์มแวร์ให้เฉพาะประเทศไทย ก็ต้องไปถามที่ตัวแทนนำเข้าว่าจะจัดการได้รึเปล่า ถ้าจะเอาความสามารถทุกอย่างที่มีมาให้ และให้ตรงตาม bandplan ของไทยด้วย คงเป็นไปได้ยาก

ที่จริงเปิด-ปิด duplex แบบ manual มันใช่ว่าจะต้องกดปุ่มซับซ้อนมากมายอะไรนี่ครับ

ครับผมๆ ยังไงขอบคุณข้อมูลท่านด้วยครับ ถ้าในที่สุดแล้ว มันเป็นเรื่องปกติจริงๆ ผมก็คงต้องทำตามวิธีของท่าน Pu_al แล้วละครับ
ถือว่าข้อมูลในกระทู้นี้ทั้งหมด ฝากไปเป็นวิทยาทานให้กับทุกๆท่าน ที่เข้ามาอ่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2011, 16:39:02 โดย NU01 » บันทึกการเข้า

บัญชีธนาคาร กสิกรไทย เลขที่บัญชี 0101507041
ชื่อบัญชี นายอรรถพล พวงประชา ออมทรัพย์ สาขามาบตาพุด
บริษัท ระยองวิทยุสื่อสาร จำกัด
จำหน่าย ซ่อม ให้เช่า ติดตั้ง วิทยุสื่อสาร
รับดำเนินการขอใบอนุญาตวิทยุสื่อสารทุกประเภท
โทร.085-7311340 LINE : godcpe
http://www.facebook.com/Rayongradio2
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 16:36:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
NU01
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 16:46:54 »

เอารูปภาพตอนแกะกล่องมาให้ดูครับ.... ตอนแกะยังยิ้มกริ่ม พูดคุยกันอย่างสนุกสนานอยู่เลยครับ
เพื่อนสมาชิก เก็บเงินมา 3ปี เพิ่งจะซื้อได้ เป็นเครื่องโมบายเครื่องแรกในชีวิต เครื่องแห่งความภาคภูมิใจ ที่สถานีของตนจะได้พัฒนาไปในทางที่ดีขึ้น
และเพื่อนสมาชิกยังชวนผมถ่ายรูปเล่นกับเครื่องอยู่เลยครับ
หลังจากนั้นไม่นาน ก็เริ่มยิ้มไม่ออก นอนไม่หลับทั้งคืน และต้องตามเรื่องร่วมกับผมทั้งวันแบบนี้ละครับ...

ภาพสุดท้ายตอนเดินทางไปรับเครื่อง 9012 ที่ไปรษณีย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2011, 17:09:49 โดย NU01 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #41 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 16:46:54 »

gio-joey
Full Member

E29DUO

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 20:37:51 »

เครื่อง 9012 เพื่อนสมาชิกผม ก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเลย เครื่องไทยคอม
ผมเลยต้อง off ระบบ ARS ไป ช่องรีพีทเตอร์ ใช้เมมเข้าโหมด MR อย่างเดียว เจ้าของเครื่องไม่ซีเรียส

ส่วนตัวผมรู้สึกแปลกๆเหมือนกัน
NU01
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 20:52:01 »

เครื่อง 9012 เพื่อนสมาชิกผม ก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเลย เครื่องไทยคอม
ผมเลยต้อง off ระบบ ARS ไป ช่องรีพีทเตอร์ ใช้เมมเข้าโหมด MR อย่างเดียว เจ้าของเครื่องไม่ซีเรียส

ครับท่าน ตอนนี้ ผมก็ต้องทำวิธีที่ท่านแจ้งแล้วครับ สะดวกที่สุดเท่าที่จะทำได้ในตอนนี้แล้วครับ ถึงแม้จะไม่สามารถทำให้เป็นเหมือนปกติอย่างล๊อตก่อนๆได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2011, 21:00:01 โดย NU01 » บันทึกการเข้า
E22NYA
Full Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 22:41:00 »

ครับท่าน ตอนนี้ ผมก็ต้องทำวิธีที่ท่านแจ้งแล้วครับ สะดวกที่สุดเท่าที่จะทำได้ในตอนนี้แล้วครับ ถึงแม้จะไม่สามารถทำให้เป็นเหมือนปกติอย่างล๊อตก่อนๆได้
เป็นเหมือนกันครับ พึ่งถอยมาได้2 วัน เช็งเลย
NU01
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 09:00:33 »

เป็นเหมือนกันครับ พึ่งถอยมาได้2 วัน เช็งเลย

ครับท่าน 9012 เปลี๋ยนไป๋!!!!!
NU01
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 10:07:44 »

ท่านใดที่กำลังจะซื้อ รุ่นนี้ ที่สงสัยว่ามันมีปัญหาอย่างไร แตกต่างจาก ล๊อตก่อนๆ อย่างไรก็โทรมาคุยกับผมได้ครับ 085-7311340 ยินดีให้ข้อมูลครับ
fino281
Sr. Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 10:47:48 »

ตกลงถ้าเปิดแบรน์แล้วเข้าไปตั้งค่าในเมนูสามารถทำได้ ถูกต้องมั้ยครับ

กำลังจะซื้อติดรถครับ

ที่อยู่ปัจจุบัน....อยู่ที่บ้าน..ไม่มีที่ไปครับ   
hs8oti
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 10:54:02 »

ผมก็ใช้ เยอิสุ รุ่น 2800M-icom ic-2200T ก็ใช้ดีปกติครับ เยอิสุ ติดรถยนต์ใช้ดีมากๆ ไม่ใช่เข้าข้างฝ่ายไหนนะครับ แนะนํา ท่านใดจะซื้อรุ่น 9012ใช้ ก็แนะนําขอทางร้านลองดูก่อนว่าเครื่องรุ่นนี้ปกติดีหรือไม่ ใช้ในบ้านเราได้หรือไม่ ถ้าเครื่องไหนไม่ปกติก็อย่าซื้อ ถ้าปกติดีทุกๆอย่างก็ซื้อ เท่านี้มันก็จบ กรณีนี้ทางร้านน่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้านะครับ แปลกดีเหมือนกัน เจ้าของเครื่องที่มีปัญหาตอนแกะกล่องเครื่อง ท่านถ่ายรูปเอาไว้ทําไม???..ผมว่าพันคนจะถ่ายรูปตอนแกะกล่องเครื่อง มีไม่ถึงสองคน นี่ผมพูดตามความคิดเอาเองนะครับ ไม่เข้าข้างใคร

http://www.sky.fm/newage
สัจจะ วาจาเป็นที่ตั้ง HS8OTI.andaman sea
 อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
08 0600 0725/1-2 call
NU01
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 11:02:39 »

ตกลงถ้าเปิดแบรน์แล้วเข้าไปตั้งค่าในเมนูสามารถทำได้ ถูกต้องมั้ยครับ

กำลังจะซื้อติดรถครับ

ทำได้ที่ว่าคือ เอา - + ออกทั้งหมดเลยครับ 
ย่าน รีพีท เราก็ต้องใส่ - เอาเอง ไม่เหมือนรุ่นล๊อตก่อนๆ ที่เค้าจะตั้งให้เราเลยครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์