HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 พฤษภาคม 2024, 11:11:19 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 996 ครั้ง)
ZERO CHON
Hero Member

อาวุธประจำกาย IC-2200-T FT-9012 IC-2G IC-2S

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 10:48:12 »

คิดเห็นอย่างไรครับ กับการที่ตำรวจ จราจร ทางหลวง จ้องเรียกรถและจะเอาผิดให้ได้  ฮืม ฮืม ฮืม

ตกใจ ตกใจ สำหรับผม เบื่อมากๆๆๆครับ เรียกจอดหาผิดอะไรไม่ได้ ต้องเอาให้ได้ซักอย่าง  โกรธ โกรธ

เกิดเมื่อวันที่15ต.ค.53 พ้นวันตำรวจไปได้วันเดียว....
ผมขับรถกลับ ตจว.ถึง อ.หนึ่งในเขต จ.ภาคอิสาน
ท่านพี่จราจรเรียกตรวจ ผมก็จอดให้ตรวจ ไม่มีอะไรที่จะเอาผิดซักอย่าง
เลยไปเอาผิด ว่ารถผมติดหลังคา แครี่บอย โดยไม่แจ้งขนส่ง......
ผมก็เถียงสุดๆๆๆๆๆ สุดท้ายให้ผมไปคุยกับร้อยเวร ผมก็ไปคุย ร้อยเวรแกก็บอกว่าผิดๆๆๆๆๆๆ
และจะปรับ200บาท ผมไม่ยอมจ่าย และถามย้ำอีกครั้งว่าผมผิดอะไร แกก็ยังยืนยันคำตอบเดิม
ว่าติดหลังคา แครี่บอย โดยไม่แจ้งเพิ่มที่ขนส่ง...............

ผมเลยตอบไปว่า....

ผม...รถผมเป็น4ประตูใช่ใหม
เวร....ใช่
ผม....ป้ายพื้นขาวอักษรดำใช่ใหม
เวร....ใช่
ผม...เป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกิน7ที่นั่ง(ร.ย.1)ใช่ใหม
เวร...ใช่
ผม...เป็นรถที่จดเสียภาษีตามCCเครื่องยนต์ ไม่ใช่ตามน้ำหนักรถ ใช่ใหม
เวร...ใช่
ผม....แล้วเวรจะมาจับผมเรื่องอะไร....จับรถดูซะบ้าง ไม่ใช่จะหาเงินอย่างเดียว..
แล้วจะให้ผมโทรถามขนส่งให้ใหม....
เวร....ไปๆๆๆๆๆๆๆ

ใล่ผมออกไปเฉยเลย...ทำให้ผมเสียเวลาตั้งเกือบครึ่งชั่วโมง...
เซ็งเป็ด...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2010, 10:48:52 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 10:48:12 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ZERO CHON
Hero Member

อาวุธประจำกาย IC-2200-T FT-9012 IC-2G IC-2S

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 11:19:29 »

เคยได้ยินเรื่องหลังคามาเหมือนกัน ตกลงมันผิดหรือไม่ผิดครับ
มันเป็นช่องโหว่ครับท่าน เอาใว้ให้เจ้าหน้าที่หากิน
บางพื้นที่ จะไม่จับรถป้ายดำ(พื้นขาวอักษรดำ)เพราะเราเสียภาษีตามCCรถ
ไม่ได้เสียตามน้ำหนักเหมือน ป้ายเขียว(พื้นขาวอักษรเขียว)ป้ายฟ้า(พื้นขาวอักษรฟ้า)
ซึ่งป้ายเขียว ถ้าใส่หลังคาหรือคอกกั้นต้องไปแจ้งขนส่งจดเสียเพิ่มท้ายเล่ม เพราะน้ำหนักเพิ่ม...
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 11:19:29 »

หน้า: [1]
  พิมพ์