HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 พฤษภาคม 2024, 00:31:46 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นสนุ๊กเกอร์บนโต๊ะ aprs.fi ต่อภาค 2 อีกแล้ว  (อ่าน 27676 ครั้ง)
HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 20:28:21 »

เท่าที่ผมได้คุยกันกับท่านe27fy..เรามีความคิดที่จะให้ท่านfyช่วยตั้งดิจิอีกต้น..เพราะe27ehmบ้างครั้งสถานีของเขาปิดโดยที่ตัวเขาเองไม่รู้ตัว..ก็ได้fyนี้แหละช่วยในการทวนเพราะมันจะขาดช่วงตรงหนองใหญ่..แต่ถ้าทุกท่านมีความเห็นมันไม่ดีก็บอกมาครับ..จะได้ปิดมันซะ

หนองใหญ่อย่าปิดครับพี่ ดีแล้วครับ เพราะเป็นพื้นที่ที่ igate มีน้อย
ผมก็เคยคุยกับพี่ ehm แล้ว ว่าพื้นที่หนองใหญ่ สำคัญมากครับ ยิ่งมีดิจิหรือ igate เปิดได้ตลอดจะดีมากครับ                                                                             

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 20:28:21 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
LiNN
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 23:25:32 »

หนองใหญ่อย่าปิดครับพี่ ดีแล้วครับ เพราะเป็นพื้นที่ที่ igate มีน้อย
ผมก็เคยคุยกับพี่ ehm แล้ว ว่าพื้นที่หนองใหญ่ สำคัญมากครับ ยิ่งมีดิจิหรือ igate เปิดได้ตลอดจะดีมากครับ

ผมว่าแกหยุดๆ เสียบ้างก็ดีเหมือนกันนะ ขืนไม่หยุดไม่ปิด มีหวังครบโหล จะเลี้ยงกันไม่ไหวน้า!
« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 23:25:32 »

HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 23:46:09 »

ผมว่าแกหยุดๆ เสียบ้างก็ดีเหมือนกันนะ ขืนไม่หยุดไม่ปิด มีหวังครบโหล จะเลี้ยงกันไม่ไหวน้า!

ผมว่ายังไงพี่เขาก็ไม่หยุดไม่ปิดครับพี่ ฟังธง !!! คงตั้งใจจะให้ครบโหลอยู่แล้วแหละผมว่า  ยิงฟันยิ้ม
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 00:28:54 »

ฝากพี่ e27fbi เพิ่มรายละเอียดขององค์ความรู้เรื่องการตั้งสถานีดิจิทวนสัญญาณ

ในรูปแบบต่างๆ แบบที่ผู้เข้าชมจะได้รับการศึกษาที่ถูกต้องไปดำเนินการด้วยตัวเองได้

เพิ่มเติมเนื้อหาด้วยครับ

พร้อมที่จะนำเสนอในงานร้อยวัตต์เสาร์นี้ด้วยนะครับพี่ ทราบว่า

ท่านประธาน กสทช.มาชมงานด้วย จัดเต็มไปเลยพี่ พร้อมหรือยังครับ.. ยิ้มกว้างๆ

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 11:13:35 »

Amateur คำนี้ เป็นภาษาฝรั่งเศษ มีความหมายว่า " ทำด้วยใจรัก "
รากศัพท์มาจาก ละติน ' amatorem ' ไม่ได้มีความหมายว่า ทำอะไรเล่นๆ
Amateur radio จึงมีความหมายถึง ผู้ที่ใช้งานวิทยุด้วยใจรักมิได้ทำเป็นอาชีพ
แต่ภาษาไทยแปลความหมายให้ลึกซึ้งแบบภาษาอังฤกษ มิได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 21:24:12 โดย HS3XDB » บันทึกการเข้า
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 18:15:10 »

ถ้ารักไปด้วยจะเล่นไปด้วยเลยเป็นไม่เครียดเอา หรือมีคนมากที่เครียด

ช่วงนี้อากาศร้อนให้ระวังสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 18:18:40 โดย E27FBI » บันทึกการเข้า

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
moh.kwang
Hero Member

ซื้อของเป็นงานถนัด ขายบ้างเป็นครั้งคราว...........

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 20:21:37 »

ว้าว....น่าสนุก
ดิจิ อ.แกลงมีเยอะดีจังเลย   สงสัยทาง อ.เขาชะเมา ต้องรีบขึ้นเพิ่มอีก  เดี๋ยวแพ้แกลง   อิอิอิ

ผมว่าของเล่นถ้าเราเล่นแบของเล่นมันก็สนุกนะ เราอย่าเอาของเล่นมาจริงจังมากเกินไป เสียสุภาพจิตหมด
ของเล่นใครก็อยากมี  ใครก็อยากเล่น  ใครก็อยากลอง   อยากศึกษาดูว่ามันเป็นแบบไหน  แล้วใยจะต้องไปซีเรียสกับมัน
ผมว่าเอาเวลาที่คอยซีเรียสไปทำมาหากินดีกว่ามั้ง  ดีกว่าที่จะมาเครียดกับของเล่นแค่ชิ้น2ชิ้น
เพราะคนเล่นเขาเสียตังค์ซื้อมาแล้วเขาก็อยากเล่น  อยากลอง
จะมาห้ามก็คงไม่เข้าถ้านะ  เพราะเขาซื้อมากันเอง  ไม่ได้มีคนซื้อให้  ถ้ามีคนซื้อให้  แล้วคนที่ซื้อให้มาห้ามอาจจะเชื่อมั้ง

ถูกใจมากๆกดLikeให้1000ครั้งไปเลยพี่

อภิชาติ... ธ.กรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ สาขานิคมพัฒนา
442-1-29436-8 โทร 086-1484816(AIS)
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 00:57:01 »

ถ้ารักไปด้วยจะเล่นไปด้วยเลยเป็นไม่เครียดเอา หรือมีคนมากที่เครียด

ช่วงนี้อากาศร้อนให้ระวังสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ

อากาศร้อน ทำให้เครียด ระวังรักษาสุขภาพ เช่นกันครับพี่

เครียดก็พักงานมาดูตลก ช่วยคลายเครียดได้ครับพี่ FBI น้องๆเป็นห่วง

E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 01:23:30 »

ครับ! บังเอิญผมเป็นคนชอบและรักในระบบAPRSวันๆเลยเอาอุปกรณ์ต่างๆที่มีมาใช้มาต่อเพื่อปรับ

เปลี่ยนไปมาสถานีเราจะได้หลากหลายการใช้งานและทำให้เกิดความเข้าในในระบบ บางครั้งนั่ง

มองสถานีตัวเองจนตาเข บ้างก็ต้องลางานโดดงานมาทำอะไรเล่นเอามาอวดเพื่อนๆกัน แล้วทำให้

ชาวบ้านเค้าได้ใช้งานกันส่วนตัวเองเสียทั้งเวลาและเงิน  เจ๋ง

HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 08:40:36 »

คิดได้ไงเล่นสนุ๊กเกอร์บนโต๊ะ aprs.fi  ยิงฟันยิ้ม สงสัยถ้าเพื่อนชาวต่างประเทศมาดูที่บ้านเราคงจะงงเพราะเขาไม่มีแบบนี้กันหาดูได้ยากนะเปิดเน็ตมาดูเลยพอกันได้ชิ่งไปมาแต่ก็เฮฮาครับเปิดรับดูงานการศึกษาดูระบบของดิจิกันไปว่ามันเป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 08:55:04 โดย HS3XDB » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
  พิมพ์