HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 พฤษภาคม 2024, 14:58:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีวิทยุ 1 ตัว ผมสามารถแจ้งเหตุกับข่ายไหนได้มั่งคับ  (อ่าน 14892 ครั้ง)
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 19:45:40 »

เห็นด้วยกับ HS5QHX  ครับ 191 ง่ายดี ใช้ได้พื้นที่กว้างกว่า
และการเป็นคนรุ่นใหม่ ไม่จำเป็นต้องใช้ภาษาให้วิบัติ

เขียนหนังสือยังไม่ถูก(อย่างตั้งใจ) ถึงจะสามารถประดิษฐ์หุ่นยนต์ได้
จะกล้าบอกว่า เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิต อีกหรือไม่ครับ

ที่เตือนเพราะ ทราบว่าน้องเป็นคนเก่ง มีความสามารถ อาจก้าวไปเป็นครู อาจารย์ ได้
ไม่อยากให้ฝึกใช้ภาษาผิด ๆ

คงเข้าใจความหมายนะครับ ว่าผมหมายถึงอะไร

۞
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 19:45:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
:)-
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 21:47:25 »

สำหรับในวันนี้ที่มีเหตุการณ์ และอยู่ในประกาศ พรก.ฉุกเฉิน

แนะนำว่า ไม่ว่าท่านจะมีใบอนุญาตหรือไม่ เครื่องจะดำจะแดง ไม่ควรที่จะพกพาออกนอกเคหสถาน

เพราะหากเจ้าหน้าที่ขอตรวจสอบก็จะทำให้ท่านต้องเสียเวลาเป็นอย่างมาก ไม่มีความจำเป็นก็อย่าพกไปเลยครับ

เป็นอย่างที่เพื่อนสมาชิกกล่าวไว้ ฟังที่บ้านอย่างเดียวดีกว่า
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 21:47:25 »

E22KZZ[Karnt]
Hero Member

karnt.com

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 15:34:24 »

เห็นด้วยเรื่องการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ ผมก็อาจจะมีใช้ผิดบ้าง ก็ quote มาได้นะครับ จะได้ปรับปรุง

ส่วนกรณีที่ยกมา นั่นคือการ "สะกดผิด" นะครับ <น่าจะไม่ตั้งใจ> คนละกรณีกับเรื่อง "ภาษาวิบัติ" แต่ก็เป็นสิ่งที่ควรระมัดระวัง และปรับปรุงแก้ไขเหมือนกัน

เรื่องตามหัวข้อกระทู้ ท่านอื่นๆ ตอบไปแล้ว ว่าควรจะขออนุญาตให้ถูกต้องตามกฏหมายที่เกี่ยวข้องก่อน นอกนั้น ก็แจ้ง 191 ครับ เร็วที่สุด 

kenwood TH-28E
icom IC-V85-T, IC-2GXAT; IC-2100-T(H)
MS marshal MS-5
yaesu VX-8DR

--
AEA hot rod
Larsen Kulrod; black, chrome whip, HQ & helical KuLDUCKIE
Diamond RH701S, RH77B, RH-205, RH795
Anten GNR-21P, GNR-2172P
MX Modublox super sky probe

Wish List: Diamond SRH77CA, SRH999
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 15:40:43 »

คำถามกับคำตอบห่างไกลกันเหลือเกิน  ฮืม ฮืม

popz_civic
Hero Member

*E22WSQ*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 16:24:27 »

ขออนุญาต งง 2 นาทีครับ

รับซื้อ-ขาย เลขทะเบียนรถยนต์หมวดใหม่ 3กx และป้ายหมวดเก่า ราคาพิเศษ
E29MFI
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 22:01:42 »

แล้วผม นำเอาไปใช้ข้างนอกได้รึไม่  ของผมมี ตัวหนังสือ กทช น่ะคับ แต่มัน มี/49 คับคือ อะไรคับ

เวลาเรียกขานจะเรียกขานตัวเองว่าอะไรคับ

ขอบคุนคับ

แล้ว  E29PLU  คืออะไรหรอ 

aodmusic
Hero Member

HS1 VMQ

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 22:08:47 »

กำ............ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คงอีกนานกว่าจะเข้าใจ  แต่ไม่เป็นไร  กรุงโรมก็ไม่ได้สร้างเพรียงวันเดียวครับ.

HS1 VMQ
089-0170061 ปทุมวัน กทม.
จงทำดี  แต่อย่าเด่น  จะเป็นภัย
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 21:34:49 »

ไม่ทราบเรียนหนังสือชั้น ป.อะไร อยู่ครับ

ก่อนอื่นต้องพยายามเรียนภาษาไทยให้แข็งแรงก่อนครับ  ถ้ายังใช้ภาษาไทยไม่ถูกเวลาแจ้งเหตุอาจจะผิดพลาดได้ครับ ยกตัวอย่างง่ายครับ   11   เลขนี้จะใช้คำพูดเวลาพูดวิทยุอย่างไร ลองบอกหน่อยได้หรือเปล่าครับ

โอเค  มาดูกันครับ 

สมัยนี้ซื้อขายง่ายเกินไปครับ เมื่อก่อนตอนผมจะซื้อเครื่งต้องส่งเอกสารให้ที่ร้านจดทะเบียนเลย ตอนนี้ใครซื้อก็ขายให้ ยิ่งแถวบ้านหม้อ หรือ ตลาดสันติสุข หาดใหญ่ตั้งขายเครื่องจีนแดงทั้งดำและแดง กันเกลื่อน เลย พอมีเรื่องก็จับกันที่

อ้างถึง
ขอบคุณมากครับ ให้จบการประมูลก่อนครับ ให้โอกาศทุกท่านครับ  ถ้า ท่านใดให้ 1500 เท่าราคาที่มีคนเสนอซื้อ ปิดประมูลเลยครับ

-> http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=20923.msg134911

ต้องขอโทษครับ ผมไม่เคยโทรไปซื้อของกับใครครับผมจะใช้เน๊ตให้เกิดประโยชน์ที่สุดครับ คนขายอาจยังไม่สะดวกที่จะติดต่อก็ได้ครับ หรืออาจจะติดภารกิจในการปฏิบัติหน้าที่ สะดวกเมื่อไรติดต่อมานะครับ  ผมไม่อยากรบกวนครับ  ที่ลงแค่ให้มันขำๆเล่นครับ

ไดโอดคงเป็นแบบตัวเดียวครับ แบบบริดจ์คงใช้ไม่ได้ครับ  ผมยังต่อแบบเดิมอยู่ คือยังไม่มีไดโอด ขนานตรงๆเลย มา 2 วันแล้ว เปิดเครื่องโมบายตลอด ปล่อยไฟ 13.8 จากสวิทชิ่ง ขนานแบต ตอนนี้เปิดเครื่องโมบายยาสุ 2800  เครื่องวัดไฟได้ 13.5 เปิดดูน้ำกลั่น ปกติไม่พร่อง มีเดือดเล็กน้อย  แบบนี้แบตจะเสื่อมเร็วหรือเปล่า แล้วต้องงดจ่ายไฟจากสวิทชิ่งเพื่อใช้ไฟจากแบตบ้างหรือเปล่าครับ เพื่อให้แบตจ่ายไฟบ้างเพราะไฟฟ้ายังไม่เคยดับเลย ในการคิดแบบนี้คงจะให้ความรู้แก่ท่านทั้งหลายได้นะครับ แบตเสื่อมจากรถขายได้ไม่กี่ตังค์เอามาทำแหล่งพงันงานสำรองตอนไฟดับดีกว่า หรือจะหา อินเวอร์เตอร์แปลงเป็นไฟบ้าน 220 ก็ได้เวลาไฟดับ

เห็นท่าน hs1yhj ไปว่าคนอื่นว่าเขียนหนังสือไทยไม่ค่อยถูก
จริง ๆ เราเคยคุยเรื่องนี้กันมานานแล้ว จำได้มั้ยครับ

ตกลงกลายเป็นกระทู้จับผิดแล้วเหรอครับ ผมละงงจริงๆ

เอ่อ แล้วคุณ เจ้าของกระทู้ ครับ ไม่ทราบว่า คุณเป็นนักวิทยุสมัครเล่นหรือเปล่าครับ

เพราะผมดูจากCall Sign นี่ก็เป็นนักวิทยุสมัครเล่นนะครับ : p

Eagle L 843
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 21:39:46 »

เจ้าของกระทู้คือคนที่โกงเขาใน 100w 

โปรดพิจารณาให้ดีซื้อแล้วไม่รับคืน

0817575075
Crucifix
Jr. Member
**

Eagle L 843

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 22:03:47 »

ครับ เพิ่งจะรู้ตะกี้เนี้ยอ่ะครับ

ไปอ่านกระทู้ที่เขาโกงมา ไม่สมควรให้อภัยอย่างรุนแรงครับ

ขอบคุณนะครับ คุณsomchay

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์