HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 พฤษภาคม 2024, 20:15:15 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: wutzaza999 โอนเงินให้แล้วไม่ยอมส่งของ(ได้คืนมาบ่างส่วนครับ)  (อ่าน 3292 ครั้ง)
E29CEV
Hero Member

« เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 14:16:16 »

wutzaza999 โอนเงินให้แล้วไม่ยอมส่งของ เนี้องด้วยวันเสาร์ที่ 21 มก 55 ผมได้สั่งซื่อ IPAD 1 3G wifi 64 GB ท่าน wutzaza999 ไป
แล้วได้โอนเงินไปให้ 12000 แล้วนัดเจอกันที่ กทม แต่ไม่มาตามนัด โทรคุยแล้วแจ้งกลับมาว่า จะจัดส่งให้ในวันจันทร์ที่ 23 มก แต่ก็ยังไม่เห็นส่ง เลขEMS
มาให้ รบกวนท่านผู้ดูแลเวป ขอข้อมูลของท่านนี้หน่อยครับwutzaza999 ขอข้อมูลกระทู้ซื่อขาย IPAD 1 wifi 16GB จะเอาข้อมูลตรงส่วนนั้นครับประกอบหลักฐานกับข้อมูลที่ผมมีอยู่
(ขอบคุณมากครับ)

ตอนนี้ติดต่อได้แล้วครับ ผลออกมาคือ ท่านwutzaza999 ยอมคืนเงินให้ครับ คืนมาก่อน 11000 บาท ส่วนอีก 1000 บาทจะคืนให้ในวันพรุ้งนี้ครับ
ยังไงต้องรอส่วนที่เหลือต่อไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2012, 20:09:01 โดย e29cev » บันทึกการเข้า

คุณ ไพรัตน์ พุ่มไชย  ( E 29 CEV )   ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาหัวหิน 2722465037
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 14:16:16 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
nrasert
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 14:23:42 »

เงิน 12,000 บาทมิใช่น้อยๆนะครับ ตามให้ถึงที่สุดเลยครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อครับ   AIS 065-3950521
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 14:23:42 »

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 14:24:28 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=98938.msg1171262#msg1171262
ทำไมในกระทู้ถึงบอกว่าได้รับของแล้วละครับ?

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
E29CEV
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 14:38:36 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=98938.msg1171262#msg1171262
ทำไมในกระทู้ถึงบอกว่าได้รับของแล้วละครับ?
กระทู้นี้เป็นเครื่องแรกครับ หลังจากได้รับของแล้ว เปิดดูก็ OK ดีครับ แต่เพิ่งมารู้ว่า ไม่ใช้ 3G wifi ครับ ก็เลยโทรสั่งเพิ่มอีกเครื่องครับ
เป็น IPAD 1 3G wiwi 64GB ครับ โอนเงินให้เย็นวันเสาร์ครับ จนปจุบันก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยครับ โทรไปก็ไม่รับครับ
แต่ดีที่เก็บกล่องเอาไว้ครับเพราะมีที่อยู่ อยู่ครับ  เศร้า เดี๋ยวตอนเย็นๆจะมาลงข้อมูลเพิ่มเต็ม(รูปสลิปโอนเงินครับ)
รูปนี้เครื่องแรกซื่งได้รับของเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
ส่วนรูปนี้โอนครั้งล่าสุดวันที่ 21มค ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2012, 11:06:41 โดย e29cev » บันทึกการเข้า
E29CEV
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 20:13:04 »

หลังจากพยายามติดต่อจนตามกลับมาได้11000 แล้วครับ ส่วนอีก1000 ต้องรอดูต่อไปครับ เกือบไปแล้วครับ
ถ้าไม่มีหลักฐานไปขู่ คงจะปิดเครื่องหนีแน่ๆเลยครับ
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 22:24:43 »

เพื่อยืนยันเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น อยากให้เจ้าของกระทู้ แสดงสลิปการโอนไป และยอดรับโอนคืนด้วยครับ
เพราะเรื่องนี้ต้องมีพยานหลักฐานแสดง เพื่อป้องกันปัญหาเว็บฯโดนฟ้องในอนาคต

wutzaza999 ห้ามซื้อขายจนกว่าจะคืนเงินคู่กรณีครบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 08:56:33 »

คือไม่คิดจะหนีค่ะ แล้วมันก็ติดธุระหลายๆอย่างวันตรุจีนก็ชีแจงไปแล้วว่าไม่ว่างคุณก็รอ เราก็บอกว่าเราว่ายไม่ว่าง ส่วนเมื่อวานเอาเครื่องไปลงAPP ถ้าเราโกงจริงก็คงจะโกงตั้งแต่งวดแรกแล้วละค่ะคุณ เเต่เราไม่มีเจตณาในการโกง กรุณาเข้าใจสักหน่อยค่ะ เมื่อวานก็ไปมาหลายธนาคารเค้าก็ยืนยันว่าลิ้งชองธนาคารกรุงไทยเสีย ถ้าไม่เชื่อลองขอหลักฐานจากกล้องวงจรปิดของธนาคารได้เลยค่ะเพราะยืนยันว่าได้ไปจริง แล้วก็ไปในห้างเพื่อนโอนเงินคืนให้แก่คุณยอดเงิน11000บาท ส่วนที่เหลือวันนี้จะไปเอาคืนมาให้ที่ร้านเนื่องจากเอาเครื่องของคุณไปลงAppใว้ ขอบคุณมากค่ะ
wutzaza999 ห้ามซื้อขายจนกว่าจะคืนเงินคู่กรณีครบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 09:05:19 »

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะค่ะแต่เราไม่ได้มีเจตนาโกงค่ะ เพราะเราก็มีเหตุผลชีแจงทุกเรื่องค่ะ อีกอย่างติดลูกออกไปไหนมาไหนก็ลำบากพอสำควรขออภัยด้วยค่ะ

E29CEV
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 10:21:24 »

คือไม่คิดจะหนีค่ะ แล้วมันก็ติดธุระหลายๆอย่างวันตรุจีนก็ชีแจงไปแล้วว่าไม่ว่างคุณก็รอ เราก็บอกว่าเราว่ายไม่ว่าง ส่วนเมื่อวานเอาเครื่องไปลงAPP ถ้าเราโกงจริงก็คงจะโกงตั้งแต่งวดแรกแล้วละค่ะคุณ เเต่เราไม่มีเจตณาในการโกง กรุณาเข้าใจสักหน่อยค่ะ เมื่อวานก็ไปมาหลายธนาคารเค้าก็ยืนยันว่าลิ้งชองธนาคารกรุงไทยเสีย ถ้าไม่เชื่อลองขอหลักฐานจากกล้องวงจรปิดของธนาคารได้เลยค่ะเพราะยืนยันว่าได้ไปจริง แล้วก็ไปในห้างเพื่อนโอนเงินคืนให้แก่คุณยอดเงิน11000บาท ส่วนที่เหลือวันนี้จะไปเอาคืนมาให้ที่ร้านเนื่องจากเอาเครื่องของคุณไปลงAppใว้ ขอบคุณมากค่ะ

ทีอย่างงี้ทำไมคุณมาอธิบายได้ ตอนที่ผมโทรไปคุยคุณบอกว่ากำลังออกไปส่งให้ แต่รอจนไปรษณีย์ปิดคุณก็ยังไม่ติดต่อมาพอผมโทรไปก็ไม่รับ(มันน่าคิดมั้ยครับ)
พอคุณโทรมาคุณก็อ้างงั้นอ้างงี้ พัดไปเลื่อย ถ้าคุณทำตามได้ตามคำที่คุณพูดทุกอย่างเรื่องคงจะไม่เป็นอย่างนี้ ที่ผมขอเงินคืนเพราะโทรไปแล้วปิดเครื่องหนี
นี้หรือความคิดของคนที่เค้าทำกัน(ดีนะที่ผมฝากข้อความอีกเบอร์หนึ่งไว้) ผมเป็นคนมีเหตุมีผล พูดกันดีๆคุยกันให้เข้าใจ ไม่ใช้ที่จะคอยหลบปัญหาอย่างเดียว
   ขอบคุณครับที่คืนเงินให้ผม เดี๋ยวผมถ่ายรูปสลิปการโอนเงินให้ดูครับน้าเดช (รูปโอนครับส่วนรับโอนต้องรอออกไปปรับสมุทก่อนเดี๋ยวเอามาลงครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2012, 12:58:51 โดย e29cev » บันทึกการเข้า
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 10:27:35 »

ทีอย่างงี้ทำคุณมาอธิบายได้ ตอนที่ผมโทรไปคุยคุณบอกว่ากำลังออกไปส่งให้ แต่รอจนไปรษณีย์ปิดคุณก็ยังไม่ติดต่อมาพอผมโทรไปก็ไม่รับ(มันน่าคิดมั้ยครับ)
พอคุณโทรมาคุณก็อ้างงั้นอ้างงี้ พัดไปเลื่อย ถ้าคุณทำตามได้ตามคำที่คุณพูดทุกอย่างเรื่องคงจะไม่เป็นอย่างนี้ ที่ผมขอเงินคืนเพราะโทรไปแล้วปิดเครื่องหนี
นี้หรือความคิดของคนที่เค้าทำกัน(ดีนะที่ผมฝากข้อความอีกเบอร์หนึ่งไว้) ผมเป็นคนมีเหตุมีผล พูดกันดีๆคุยกันให้เข้าใจ ไม่ใช้ที่จะคอยหลบปัญหาอย่างเดียว
   ขอบคุณครับที่คืนเงินให้ผม เดี๋ยวผมถ่ายรูปสลิปการโอนเงินให้ดูครับน้าเดช

เดี๊ยวอีกส่วนช่วงเย็นออกไปส่งไห้นะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์