HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 พฤษภาคม 2024, 08:40:17 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชมปืนเทพของคุณJokerKSRเป็นบุญตาหน่อยครับ  (อ่าน 9491 ครั้ง)
Military
Hero Member

Evolution Plus CCTV - EPC Group

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 19:54:56 »

ผมมีแต่ปืน ติดตัวมาตั้งแต่เกิด จะดูไหมครับ จะโชว์ให้ดู 55

สนใจสินค้า ติดต่อสอบถามได้ที่ คุณอาร์ท
โทร. 084-888-4886
ID Line : 0848884886
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 19:54:56 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 20:00:58 »

ปีนี้ผมอายุ 34 ปีแล้วครับ ผ่านพ้นเลยชีวิตวัยรุ่นมานานพอสมควรแล้ว และอยู่ในที่แจ้ง ไม่เคยแอบ
แฝงและปิดบัง และที่สอบถามเพราะเพิ่งเข้ามาศึกษาอาวุธปืนไม่นาน การที่ท่านบอกว่ามีแต่ปืนกระจอกๆ
ราคาถูกๆมาโชว์ คำกล่าวนี้มาถึงพ.ศ.นี้ไม่เป็นความจริงแล้วครับ อาวุธปืนพกสั้นในปัจจุบัน ราคาแพงยิ่ง
กว่าทองคำในอัตราส่วนที่น้ำหนักเท่ากัน ยกตัวอย่างโคลท์ โกลด์คัพ โทรฟี่ หนัก 1 กิโล(กว่าๆ) เปรียบเทียบ
กับทองคำที่น้ำหนักเท่ากัน ปืนกลับมาราคาแพงกว่าอย่างเห็นได้ชัด
    ขนาดปืนใช้งานอย่างกล็อก ซีแซด ท่านไม่สามารถหาของใหม่หน้าร้านได้ในราคาที่ต่ำกว่า 1 แสนบาท
แล้วนะครับตอนนี้ หากท่านไม่ได้เป็นพนักงานของรัฐ ท่านจะไม่มีสิทธิ์ซื้ออาวุธปืนในราคาถูกได้
    แม้กระทั่งปืนมือสอง ท่านอย่าหวังฟลุ๊กซื้อได้ในราคาไม่กี่หมื่นบาท
    ทุกๆท่านในเวปนี้มีเกียรติและศักดิ์ศรีเท่าเทียมกันครับ

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 20:00:58 »

JokerKSR
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 20:45:07 »

อ่า ดีครับ รับทราบครับ อ่อ เกิด 2518 นี่ .. อ่อ คนเกิดปีนี้แรงครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมขอไม่ตอบกระทู้อีกแล้วนะครับ คอมเม้นท์นี้ เป็นคอมเม้นท์สุดท้ายของผม แล้วกันนะครับ
พอดีช่วงนี้ ไม่ค่อยสบายครับ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยเป็นไข้ซะ ..
--
ผมถามนิดนึงครับว่า
ทำไมเซียนปืน นักเลงปืน ถึงมาคุยเรื่องปืนกันในบอรด์นักวิทยุล่ะครับเนี่ย ..ฮืม
ทางที่จริงแล้ว เซียนปืน นักเลงปืน น่าจะไปสิงกันอยู่ตามเวปปืนไม่ใช่เหรอครับ ..
--
แต่ ท่าน hotel sierra three juliet bravo x-ray อยากจะมาขอดูปืน จากนักวิทยุซะงั้น ... ผมไม่มีให้ดูหรอกครับ ..
ถ้าอยากจะเห็นวิทยุสื่อสาร ของ JokerKSR ผมก็พอจะมี วิทยุเก่าๆเน่าๆกระจอกๆ ให้ดูซักรูปนึงนะครับ
ราคามันอาจจะแค่ ไม่กี่พันบาท อาจจะเทียบไม่ได้กับอาวุธ อันทรงอานุภาพของท่านๆ กระบอกละเป็นแสนๆ   ยิ้มกว้างๆ
แต่มัน ก็เป็น วิทยุสำหรับนักวิทยุ ในเวปไซท์ hamsiam.com ครับผม ยิ้มกว้างๆ ถูกที่ ถูกต้อง และ ถูกกาละเทศะครับ   ยิ้มเท่ห์
--

บายนะครับ ..

now
Hero Member

082-3276805

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 20:48:35 »

ขอสักหน่อยครับ คนที่ท่านเจบีเอ็กซ์กล่าวอ้างมันเด็กเมื่อวานซืนครับพี่ ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมหรอก มันว่างมาก ป่วนชาวบ้านเขาไปหมดละครับ
ผมอยู่เฉย ๆ ยังโดนมันป่วนเลยครับ ปล่อยมันไปเถอะพี่ ดั่งโบราณว่าไว้ พูดกับหมา หมาเลียปาก ใครอยากให้หมาเลียปากก็เชิญต่อครับ
61/73
ไปละ บาย ไม่เข้าหน้านี้อีกแล้วนะ ไม่ต้องตอบผมด้วย ผมไม่อ่านหรอก
กิ้ว ๆ ๆ

082-3276805
JokerKSR
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 20:53:48 »

ขอสักหน่อยครับ คนที่ท่านเจบีเอ็กซ์กล่าวอ้างมันเด็กเมื่อวานซืนครับพี่ ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมหรอก มันว่างมาก ป่วนชาวบ้านเขาไปหมดละครับ
ผมอยู่เฉย ๆ ยังโดนมันป่วนเลยครับ ปล่อยมันไปเถอะพี่ ดั่งโบราณว่าไว้ พูดกับหมา หมาเลียปาก ใครอยากให้หมาเลียปากก็เชิญต่อครับ
61/73
ไปละ บาย ไม่เข้าหน้านี้อีกแล้วนะ ไม่ต้องตอบผมด้วย ผมไม่อ่านหรอก
กิ้ว ๆ ๆ

นี่ก็อีกคนนึง หลอกขายเครื่องจีน แล้วบอกว่าเป็นเครื่องฮ่องกง ...เฮ้อ ..
น่าเบื่อจริงๆ พวกที่เงินซื้อได้ หรือ ทำได้ทุกอย่างเพื่อเงินเนี่ย ..
หาศักดิ์ศรี เจอมั๊ยคร้าบบ พี่น้องงงง ... 555 5
Military
Hero Member

Evolution Plus CCTV - EPC Group

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 20:58:07 »

เอาไงเอากันครับ เรื่องมันถึงขนาดนี้แล้ว พากันไปดูเลย

พอดีวันนี้ไปดู TOZ มา เจอ ชูทเตอร์ 1911 เพียบเลยครับ

ขอบคุณครับ พากันคุยไปเรื่อย ไม่รู้เรื่องอะไร
คิดถึงแฟนชาวบ้าน
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 21:06:59 »

เฮีย Military เหมือนจะประชดนะคับ 555 ก็ดีคับ เอาไงเอากันเลย พาเด็กๆเล่นปืนไปเลย จะได้มีของเล่นใหม่ๆ

คนไทยรักกันไหม ^.^
HS3JBX
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 22:26:52 »

ผมขอเรียกนักนิยมปืนแทนคำว่านักเลงปืน และขอใช้คำว่านักวิทยุสมัครเล่นแทนคำว่าพวกเล่นวิทยุ
นะครับ
ทำไมเซียนปืน นักเลงปืน ถึงมาคุยเรื่องปืนกันในบอรด์นักวิทยุล่ะครับเนี่ย ..ฮืม
ทางที่จริงแล้ว เซียนปืน นักเลงปืน น่าจะไปสิงกันอยู่ตามเวปปืนไม่ใช่เหรอครับ

ผมเองเป็นสมาชิกของเวป(ที่เกี่ยวกับ)อาวุธปืน ในเวปนั้นก็คล้ายๆแฮมสยาม มีคนทุกๆสาขาอาชีพ
เป็นสมาชิก รวมทั้งนักวิทยุสมัครเล่นด้วย เมื่อท่านเข้าไปที่เวปปืนแห่งนั้นแล้วได้อ่านในสิ่งที่เขาสนทนา
ถึงเครื่องมือสื่อสาร ท่านไม่ต้องแปลกใจหรือเข้าใจว่าเข้าเวปผิด
     เพราะที่นั่นไม่เคยมีใครตำหนิครับที่จะพูดคุยเรื่องอื่นใดที่นอกเหนือจากเรื่องอาวุธปืน ความจริงนัก
วิทยุสมัครเล่นเราน่าจะใจกว้างและเคารพในสิทธิและเสรีภาพในการแสดงออกของบุคคลอื่น การที่จะไป
จำกัดสิทธิของบุคคลอื่นไม่สามารถทำได้
    ในวงการของนักนิยมปืน จึงมีนักวิทยุสมัครเล่นจำนวนมาก และท่านเหล่านั้นก็มักจะมีเวปไซด์ที่เกี่ยว
กับอาวุธปืนประจำอยู่เสมอ การจะมากล่าวว่านักนิยมปืนควรจะอยู่เวปปืน แต่ทำไมนักนิยมปืนไม่เคยพูด
เลยครับว่านักวิทยุสมัครเล่นควรอยู่แต่เวปแฮมสยามหรือ 100 วัตต์
    ท่านอย่าดูถูกสถานะนักวิทยุสมัครเล่นแบบนี้อีกนะครับ เพราะบ้านนี้ ผม ท่าน และทุกๆคนเป็นเจ้าของ
รับผิดชอบด้วยกัน อย่าเหมาเข่งรวมกันกับพฤติกรรมของบางคน
รู้ๆอยู่ว่าเจตนาอวด.. หรือ โชว์
ซึ่งเป็น ปกติ ของคนเล่นวิทยุ ที่ขี้แอ๊ค ..

และอย่าดูถูกเครื่องมือสื่อสารที่หามาด้วยน้ำพักน้ำแรงของท่านเองแบบนี้ครับ
    ผมก็พอจะมี วิทยุเก่าๆเน่าๆกระจอกๆ    

ถ้าจะมาขอดูปืนของผมน่ะ คงไม่มีหรอกครับ ผมมีแต่ "สากกะเบือ" น่ะครับ
    ท่านไปกล่าวว่า มีแต่ของกระจอกๆ และราคาถูกๆ แต่ตัวท่านเองไม่มีสักกระบอก แล้วท่านเอาอะไรมา
เป็นเกณฑ์วัดคำพูดของท่านครับ เคยได้ยินคำๆหนึ่งที่พูดไว้ว่า หูฉลามชามละแสนที่อยู่ในภัตตาคาร มี
ค่าน้อยกว่าบะหมี่ในน้ำร้อนที่ตั้งอยู่ตรงหน้า
   อย่าโพสต์เอามันส์อย่างเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2010, 22:17:06 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า
arsitt
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 00:03:04 »

ผมขอเรียกนักนิยมปืนแทนคำว่านักเลงปืน และขอใช้คำว่านักวิทยุสมัครเล่นแทนคำว่าพวกเล่นวิทยุ
นะครับ
ทางที่จริงแล้ว เซียนปืน นักเลงปืน น่าจะไปสิงกันอยู่ตามเวปปืนไม่ใช่เหรอครับ

ผมเองเป็นสมาชิกของเวป(ที่เกี่ยวกับ)อาวุธปืน ในเวปนั้นก็คล้ายๆแฮมสยาม มีคนทุกๆสาขาอาชีพ
เป็นสมาชิก รวมทั้งนักวิทยุสมัครเล่นด้วย เมื่อท่านเข้าไปที่เวปปืนแห่งนั้นแล้วได้อ่านในสิ่งที่เขาสนทนา
ถึงเครื่องมือสื่อสาร ท่านไม่ต้องแปลกใจหรือเข้าใจว่าเข้าเวปผิด
     เพราะที่นั่นไม่เคยมีใครตำหนิครับที่จะพูดคุยเรื่องอื่นใดที่นอกเหนือจากเรื่องอาวุธปืน ความจริงนัก
วิทยุสมัครเล่นเราน่าจะใจกว้างและเคารพในสิทธิและเสรีภาพในการแสดงออกของบุคคลอื่น การที่จะไป
จำกัดสิทธิของบุคคลอื่นไม่สามารถทำได้
    ในวงการของนักนิยมปืน จึงมีนักวิทยุสมัครเล่นจำนวนมาก และท่านเหล่านั้นก็มักจะมีเวปไซด์ที่เกี่ยว
กับอาวุธปืนประจำอยู่เสมอ การจะมากล่าวว่านักนิยมปืนควรจะอยู่เวปปืน แต่ทำไมนักนิยมปืนไม่เคยพูด
เลยครับว่านักวิทยุสมัครเล่นควรอยู่แต่เวปแฮมสยามหรือ 100 วัตต์
    ท่านอย่าดูถูกสถานะนักวิทยุสมัครเล่นแบบนี้อีกนะครับ เพราะบ้านนี้ ผม ท่าน และทุกๆคนเป็นเจ้าของ
รับผิดชอบด้วยกัน อย่าเหมาเข่งรวมกันกับพฤติกรรมของบางคน
รู้ๆอยู่ว่าเจตนาอวด.. หรือ โชว์
ซึ่งเป็น ปกติ ของคนเล่นวิทยุ ที่ขี้แอ๊ค ..

และอย่าดูถูกเครื่องมือสื่อสารที่หามาด้วยน้ำพักน้ำแรงของท่านเองแบบนี้ครับ
    ผมก็พอจะมี วิทยุเก่าๆเน่าๆกระจอกๆ   

ถ้าจะมาขอดูปืนของผมน่ะ คงไม่มีหรอกครับ ผมมีแต่ "สากกะเบือ" น่ะครับ
    ท่านไปกล่าวว่า มีแต่ของกระจอกๆ และราคาถูกๆ แต่ตัวท่านเองไม่มีสักกระบอก แล้วท่านเอาอะไรมา
เป็นเกณฑ์วัดคำพูดของท่านครับ เคยได้ยินคำๆหนึ่งที่พูดไว้ว่า หูฉลามชามละแสนที่อยู่ในภัตตาคาร มี
ค่าน้อยกว่าบะหมี่ใน้ำร้อนที่ตั้งอยู่ตรงหน้า
   อย่าโพสต์เอามันส์อย่างเดียวครับ

ดูสำนวนการตอบแล้วทำให้เข้าใจครับ ว่านิสัยแบบนี้มีปืนก็ไม่เป็นภัยกับคนอื่น ไม่ได้เข้าข้างใคร นี่คือเว็บของวิทยุสื่อสาร แต่ไหนๆก็มีปืนมาโพสให้ดู ก็เข้าไปชมสักกะหน่อย ใครไม่ชอบก็ไม่เห็นต้องโพสแล้วเข้าไปดูไปต่อว่าใช้คำรุนแรงขนาดนี้  เล็กน้อยๆ ตรงไปตรงมามันดี แต่ถ้าเข้าใจสังคมเว็บบอร์ด เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรมากมาย
HS3JBX
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 20:32:06 »

เรามาดูของกระจอกกระบอกต่อไป ถ่ายเมื่อกี๊นี้ในสภาพแสงน้อย ไม่มีอุปกรณ์และแสงไฟช่วย
ภาพเลยออกมามืดไปหน่อย และยังไม่ได้เช็ดทำความสะอาดครับ

โคลท์ โกลด์คัพ โทรฟี่

ไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นปืนเถื่อนครับ มีใบอนุญาตจากนายทะเบียนเรียบร้อยแล้ว ถ่ายจากใบจริง
ไม่ผิดกติกาเวปแน่นอน

ด้านหลังใบป.4 เป็นแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2010, 21:18:08 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์