HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 พฤษภาคม 2024, 09:50:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TM-271 เปิดฝาครอบยังไงไม่ให้แตก  (อ่าน 3974 ครั้ง)
cnova
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 19:56:34 »

สังเกตุให้ดีๆนะครับ ถึงจะหน้าตาเหมือนกัน
ซ้าย คือ TM-271 ปลอม      ขวา คือ TM-271 แท้
ของเจ้าของกระทู้ สีบอดี้ จะสีดำ เหมือนตัวด้านซ้าย   
KENWOOD TM-271 แท้ ตัวบอดีจะไม่ใช้สีดำ เป็นสีกรมท่า [Blue-black(ฟ้าดำ)]

เปรียบเทียบให้ดูชัดเจนยิ่งขึ้นโดน คุณ miimee LadySquare

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 19:56:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs8lsu
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 20:12:13 »

ของผมมีอยู่2เครื่อง ไม่เห็นมันแตกเลยครับ เคยแกะมาปรับ วัตต์ ก็ไม่เห็นแตก
มันเหนียวดีครับ ไม่ใช่ของแท้รึป่าวเลยแตก ตามความคิดผมน่ะ

801-215-0051    อาทิตย์ เท่าฝ่าย ธ ไทยพานิชย์
 บัญชี ออมทรัพย์   สาขาอ่าวนางกระบี
 087-8974847 (AIS)      hs8lsu(แอท)gmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 20:12:13 »

cnova
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 20:13:38 »

น่าจะเกะไม่ถูกขั้นตอนหรือใช้เครื่องมือผิดประเภท

TM-271 แท้ แกะ ท่าไหน ไม่มีแตกแน่นอนครับ
ใช้นิ้วมือสอดเข้าไปง้างมันยังไม่เคยแตกให้เห็นเลย
hs8lsu
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 20:14:34 »

เพิ่มเติมตามที่ท่าน cnova แจ้งมาเลยครับ ของผมฝาไม่ใช่สีดําน่ะครับ
cnova
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 20:31:40 »

เคยเห็นอีกแบบของปลอมที่ตัว บอดี้เป็นสีกรม เหมือนของแท้

ตัวบอดี้ แผ่น Main PCB คล้ายกันมาก
ลายวงจรจะคล้ายกัน แต่จะมีจุดที่แตกต่าง

เท่าที่สังเกตุแบบผ่านๆนะครับจุดที่ต่างกันภายนอก คือ

Font ที่หน้าจอ จะต่างกัน
โทนสีของ Font ที่หน้าจอ
ถ้าไม่เคยสนิทสนมกับ TM-271มาก่อน
เอามาให้ดูตัวเดียวยังแยกลำบาก ไหนแท้ ไหนปลอม
ต้องเอาตัวปลอม-ตัวจริงมาดูเทียบกันเลยทีเดียว

toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 13:26:47 »

น่าจะเกะไม่ถูกขั้นตอนหรือใช้เครื่องมือผิดประเภท

TM-271 แท้ แกะ ท่าไหน ไม่มีแตกแน่นอนครับ
ใช้นิ้วมือสอดเข้าไปง้างมันยังไม่เคยแตกให้เห็นเลย

เดี๋ยวบางท่านจะเข้าใจไปกลับไปแกะของตัวเองงัดกันใหญ่เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  จาแตกกันซะหมดครับ

ผมเคยได้มาขายหลายตัว ยกล็อตเลย เครื่องแท้ๆ มีทะเบียน สีกรม ออกสีฟ้า-ดำ  แกะฝาเพื่อที่จะปรับวัตต์ให้ลูกค้า แตกไปก็หลายตัว ขนาดเครื่องใหม่นะ   เพาะเครื่องรุ่นนี้ ถ้าเก็บไว้นานๆๆ พลาสติกมันจากรอบ เอามาแกะ แงะไม่ถูกวิธีจะแตกครับ  เครื่องรุ่นนี้มีวิธีแกะ และใจต้องเย็นมากๆๆครับ  ถ้าไปเจอกับเครื่องเก่าเก็บครับ

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
tey
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 15:28:08 »

เดี๋ยวบางท่านจะเข้าใจไปกลับไปแกะของตัวเองงัดกันใหญ่เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  จาแตกกันซะหมดครับ

ผมเคยได้มาขายหลายตัว ยกล็อตเลย เครื่องแท้ๆ มีทะเบียน สีกรม ออกสีฟ้า-ดำ  แกะฝาเพื่อที่จะปรับวัตต์ให้ลูกค้า แตกไปก็หลายตัว ขนาดเครื่องใหม่นะ   เพาะเครื่องรุ่นนี้ ถ้าเก็บไว้นานๆๆ พลาสติกมันจากรอบ เอามาแกะ แงะไม่ถูกวิธีจะแตกครับ  เครื่องรุ่นนี้มีวิธีแกะ และใจต้องเย็นมากๆๆครับ  ถ้าไปเจอกับเครื่องเก่าเก็บครับ
ถูกต้องครับ มันต้องใจเย็นๆ
และเพิ่มเติมนะ เครื่องซ้ายหน้าจะเป็นของSUMMIT  แต่เครื่องขวาหน้าจะเป็นของดิจิติล รีเสิร์ชนะ

อะไหล่มากมาย ของมาใหม่เยอะมาก 0865331991
FACEBOOK: TEY Radio วิทยุสื่อสาร และคลังอะไหล่วิทยุรุ่นเก่า
cnova
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 17:09:16 »

กระทู้ จาก ห้องร้องเรียน ครับ
www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=16986.30

เรียนเพื่อสมาชิก และ เวปมาสเตอร์ หลายลงผิดกระทู้รบกวนย้ายให้ด้วยนะครับ
เนื่องจากผมได้ไปซื้อวิทยุ Kemwood tm 271 จากร้าน Summit Communication มาประมาณ 1 ปีที่แล้ว
และก็ได้มีการส่งเครื่องกลับไปเช็คมาโดยตลอด ซึ่งร้านดังกล่าว ไม่มีแม้กระทั่งหน้าร้าน และศูนย์ซ่อม โดยซื้อเครื่องดังกล่าว
มาในร้าน 7000 บาท โดยประมาณ หลังจากนั้น ก็แทบจะไม่ได้ใช้งานเลย เนื่องจากไม่ค่อยประทับใจในสินค้า
ล่าสุด ปุ่ม Daul เปลี่ยนความถี่ไม่ได้ก็ส่งกลับไปเช็ค นำเครื่องผมไปดองอยู่ประมาณสองเดือน แล้วแจ้งให้ไปรับกลับ
บอกว่าดำเนินการแก้ไขแล้ว สุดท้ายก็เหมือนเดิม ผมจึงดำเนินการฝากเพื่อนมาลงขายในเวปนี้ หลังจากขายได้
เพื่อนสมาชิกได้แจ้งกลับมาของคืนเงิน เนื่องจากไปใช้ช่างผู้มีความชำนาญในเครื่องรุ่นนี้เช็ค แจ้งว่า  เครื่องนี้ร้านแลกเข้า วีกิจ ทางวีกิจตรวจเช็ดให้เบื้องต้นเป็นที่ระบบใน cpu หรือ bord ต้องเข้าเครื่องโปรแกรม แต่ทางวีกิจไม่ซ่อมให้เพราะเครื่องนี้ทางวีกิจไม่ใด้นำเข้ามา  ร้านที่สองเป็นร้านทั่วไปที่บ้านหม้อซึ่งพอรู้จักกันให้เขาลองตรวจเช็คดู เช็คด้วยเครื่องมือเทสแล้วอาการ cpu ไม่จำไดอัลล๊อกหลังจากปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ คำตอบเหมือนกัน  cpu หรือ บอดร์มีปัญหาเขาไม่กล้าซ่อม แจ้งว่าต้องข้าศูนย์ kenwood ที่เดียว เครื่องที่เอาไปเช็คยังไม่มีการซ่อมใดๆ และเครื่องนี้ที่เอาไปเช็คฝากเพื่อนไปเช็คเขาก็เป็นช่างเหมือนกัน
ผมยินดีคืนเงินให้เพื่อนสมาชิก เพราะไม่ยากโดนตำหนิว่าเป็นคนหลอกลวง และไม่ยากให้เพื่อนที่ลงขายให้เสียคน สุดท้าย
ผมขออนุญาตแจ้งเพื่อนสมาชิกในเวปแห่งนี้ว่า Summit Communication ไม่เครื่องปรับปรุงเรื่องบริการ ไม่เคยรับผิดชอบต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทุกประการ
มักนำเครื่องที่ไม่มีคุณภาพเข้ามาขาย หวังว่าถ้าอยากให้วงการสื่อสารดี อย่าไปสนุบสนุนร้านดังกล่าว
cnova
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 19:42:18 »

ถูกต้องครับ มันต้องใจเย็นๆ
และเพิ่มเติมนะ เครื่องซ้ายหน้าจะเป็นของSUMMIT  แต่เครื่องขวาหน้าจะเป็นของดิจิติล รีเสิร์ชนะ

หลังจากที่ค้นหาเพิ่มเติมในHamSiamนะครับ ของปลอมยังมีสีกรมท่าอีก
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 21:13:54 »

ส่วนตัวผม  ถ้า KENWOOD  ต้องเป็นของ DRC เท่านั้นครับ ที่มั่นใจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์