HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 พฤษภาคม 2024, 02:03:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากให้เอารูปปืนมาโชว์ในกระทู้ (ผมขอปิดกระทู้นี้ครับ)  (อ่าน 14729 ครั้ง)
GP-300
Full Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:06:46 »

ว่าจะเอาสมเด็จมาอวดสะหน่อยเลยไม่กล้าเลยแต่ขออวดสรรพคุณหน่อย มวลสารประมาณ5พันปีแล้วล่ะแต่พึ่งมารวบรวมมาเป็นองค์เมื่อสองปีนี่เอง

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:06:46 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #61 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:16:38 »

เขียนหรือตั้งกระทู้หัดมองดูตาม้าตาเรือบ้างครับ   ว่าความรู้สึกท่านอื่นหรือเจ้าของเวปจะรู้สึกอย่างไร
  ที่ผมบอกไม่ได้สั่งสอนนะครับ......อยากจะเตือนด้วยความหวังดี...ไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกมีนิสัยเหมือนผู้หญิง(กระแนะกระแน ยุยง
  ยั่วยุ  นินทา  ติโน่นนั้นนี่)เรื่องเล็กน้อยชอบทำเป็นเรื่องใหญ่ๆโตๆ  ผมจะบอกให้ก็ได้ครับ...ให้เกียรติเจ้าของบ้านบ้างครับ...พวกท่าน

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
« ตอบ #61 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:16:38 »

HS_5_FKR
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:20:31 »

ในเมื่อ ขอร้องแล้ว อ้อนวอนแล้ว  ไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น ก็แล้วแต่ท่านทั้งหลายจะพิจารณาครับ มันมีวิธีอีกมากทีจะทำครับ ปล่อยเกาะ ตัดหางปล่อยวัด ไม่ต้องให้มันกินข้าว ให้อดน้ำ เอาแหวนขูดลิ้น ให้กินพริกขี้หนูมากๆหน่อย จับถอนขน  ขอดเกล็ด ฯลฯ

เริ่มมองพวกที่ไม่เห็นด้วยว่าไม่ใช่คนสะแล้วอีกหน่อยคงเห็นเป็นส่วนเกินของบร์อดด้วยแหงๆ

098-9944092
พงษ์สิงห์ ปิ่นกลอง 15/8 ม.24 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #63 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:22:18 »

แต่ผมก็ยังข้องใจเพื่อนสมาชิกนามเรียกขาน HS1YHJ ผมไม่อยากให้ท่านมองคนอื่นที่มีความเห็นไม่
ตรงกับท่านว่าเป็นคนไร้จิตสำนึก หรือตัวท่านมีจิตสำนึกที่สูงกว่าคนที่คิดไม่เหมือนท่าน ขอร้องท่านว่า อย่า
ยกเอาตัวเองเป็นที่ตั้งแห่งความดี ท่านชอบอย่างไร คนที่ชอบเหมือนท่านคือคนมีจิตสำนึก คนที่มีความเห็น
ต่างหรือคนที่ไม่ทำตามที่ท่านขอร้องคือคนที่มีจิตสำนึกต่ำ
   การที่สังคมเราจะสงบสุขเพราะเราเคารพในความคิด และไม่ก้าวล่วงหรือบังคับใครให้คิดหรือชอบเหมือน
ตัวเอง ต้องลดทิฏฐิเรื่องการเข้าข้างตัวเองเป็นที่ตั้งแห่งความดี ใครไม่ทำตามที่ตัวเองคิดคือคนมีจิตสำนึกต่ำ
เพราะทุกคนไม่มีใครดีเลิศประเสริฐศรี หรือเลวเข้ากระดูกดำกันทุกคน

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #64 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:25:06 »

ในเมื่อ ขอร้องแล้ว อ้อนวอนแล้ว  ไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น ก็แล้วแต่ท่านทั้งหลายจะพิจารณาครับ มันมีวิธีอีกมากทีจะทำครับ ปล่อยเกาะ ตัดหางปล่อยวัด ไม่ต้องให้มันกินข้าว ให้อดน้ำ เอาแหวนขูดลิ้น ให้กินพริกขี้หนูมากๆหน่อย จับถอนขน  ขอดเกล็ด ฯลฯ
   ขอร้องก็ร้องไปสิ...ผมจะนั่งดูท่านร้อง  จะทำอะไรก็ทำ   อย่างงี้เขาเรียกว่า"ตลกสิ้นคิดครับ"  ตัวเองจะให้คนอื่นเขาทำเหมือนตัวเองตามต้องการได้อย่างไร  เรียกร้องโน่น นี่ นั่น ...อย่างงี้เรียกร้องไม่มีวันสิ้นสุด......ไม่มีวันจบจักสิ้น "ไอ้กลุ่มเรียกร้องอินฟินีตี้" ฉายาของท่าน  ฮ่าฮ่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2010, 10:37:29 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:33:04 »

ไอ้ชื่อ "คิดถึงแฟนชาวบ้าน" เพียงแค่ชื่อก็ผิดอยู่แล้วครับ  ท่านมันส่อถึงนิสัยสันดาน ทางศีลธรรม
  พวกท่านลองคิดดู มันส่อ ในเรื่อง "กาเมสุมิจฉาจาราเวรมณีสิขาประทังสัมมาทิยามิ" หลักศีลห้าชัดๆเลย
  ไม่เอาของรักของหวงของผู้อื่นมาเป็นของตน  แค่ชื่อก็ผิดแล้วครับท่าน  ไม่ต้องตำหนิว่าคนอื่นหรอก หัดส่องกระจกมองดูตัวเองสะบ้างครับ
   แล้วจะให้เยาวชน จะทำตัวดีได้อย่างไร ผมแนะนำท่านให้ไปเปลี่ยนชื่อที่ใช้สะ ....ไม่ต้องไปให้คนอื่นเปลี่ยนบ้างแล้วกัน
ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2010, 10:35:57 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:38:53 »

อันนี้ส่วนตัว ครับ  

เว็บนี้ เป็นเว็บ ซื้อ ขาย อุปกร สื่อสาร หรืออุปกร ที่เกี่ยวข้อง
ถามว่ารูปปืนมันเกี่ยวไหมที่เอามา วางคู่ มันไม่เกี่ยวเลย ครับ
แต่ว่า เว็บนี้ เป็นเว็บ เกี่ยวกับวิทยุ คุณจะไม่มองปืนทำไม
มันก็เป็นแค่ แบลคกราว หรือถ้าอยู่ใต้ลายเซ็น มันก็เป็น ความชอบส่วนบุคคล
ถ้าคุณมองในแง่ดี เขาอาจจะเอามาเปรียบเทียบขนาดกับวิทยุก็ได้
เช่นผม ชอบ รถ ผมอาจจะเอารูปรถมา วางใต้ลายเซ็น ซึ่งมันก็ไม่ผิดใช่ไหม

เพราะฉนั้น  ถ้า คุณมาเพื่อจะมา ซื้อมาหา อุปกรวิทยุแล้ว คุณมองข้ามมันไป มันก็ไม่เป็นเรื่องแล้ว

สรุปแล้ว อะไรที่มัน ไม่ใช่สิ่งที่คุณ มองหาตามหาแล้ว คุณ ก็ไม่ต้องไปมองไม่ต้องไปสนใจ มัน

มองแต่สิ่งที่ คุณ ตามหามองหา  แค่นั้นมันก็ไม่เป็นเรื่องแล้ว

โดยส่วนตัว แล้ว  ผมว่า ควรเอามาวางไว้ไหมผม เห็นว่ามันเป็นเรื่องเล็กน้อยๆ นะครับ

เราไม่ชอบก็มองแต่วิทยุ แค่นี้ก็ไม่้เกิดปัญหา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2010, 10:41:55 โดย ✿ทานตะวัน151✿ » บันทึกการเข้า

mat
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:47:00 »

ไปกันใหญ่แล้ว.....ใครใคร่ค้า ใครใคร่ใช้ ก็ใช้ครับ***ใจเย็นๆ***

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:50:32 »

ทุกคนในสังคมส่วนรวม "การที่จะทำให้ถูกต้องทำได้.....แต่ทำให้ถูกใจทำยากครับ." ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2010, 10:52:14 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 10:51:07 »

แต่ผมก็ยังข้องใจเพื่อนสมาชิกนามเรียกขาน HS1YHJ ผมไม่อยากให้ท่านมองคนอื่นที่มีความเห็นไม่
ตรงกับท่านว่าเป็นคนไร้จิตสำนึก หรือตัวท่านมีจิตสำนึกที่สูงกว่าคนที่คิดไม่เหมือนท่าน ขอร้องท่านว่า อย่า
ยกเอาตัวเองเป็นที่ตั้งแห่งความดี ท่านชอบอย่างไร คนที่ชอบเหมือนท่านคือคนมีจิตสำนึก คนที่มีความเห็น
ต่างหรือคนที่ไม่ทำตามที่ท่านขอร้องคือคนที่มีจิตสำนึกต่ำ
   การที่สังคมเราจะสงบสุขเพราะเราเคารพในความคิด และไม่ก้าวล่วงหรือบังคับใครให้คิดหรือชอบเหมือน
ตัวเอง ต้องลดทิฏฐิเรื่องการเข้าข้างตัวเองเป็นที่ตั้งแห่งความดี ใครไม่ทำตามที่ตัวเองคิดคือคนมีจิตสำนึกต่ำ
เพราะทุกคนไม่มีใครดีเลิศประเสริฐศรี หรือเลวเข้ากระดูกดำกันทุกคน
จิตสำนึกผมคงจะต่ำครับ เลย ทำอะไรไม่ค่อยได้คิดครับ ยังไงต้องขอโทษท่านที่จิตสำนึกสูงๆด้วยนะครับ สูงด้วยจิตสำนึก สูงด้วยคุณวุฒิ สูงด้วยวัยวุฒิ ขอประทานโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ถ้าถ้อยความใดทำให้ท่านทั้งหลายไม่สบายใจ  ไม่ได้ทำด้วยไม่เจตนาครับ

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์