HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
09 พฤษภาคม 2024, 02:30:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงสมาชิกที่นำรูปภาพของผู้อื่นไปใช้โดยไม่ใด้ขออนุญาติจากเจ้าของด้วยครับ  (อ่าน 7300 ครั้ง)
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 16:50:14 »

เอารูปผู้อื่นไปใช้โดยไม่แจ้ง ผิดนะครับ และเป็นสินค้าที่ต้องค้าขายด้วยแล้วไม่สมควรอย่างยิ่งครับ

เรื่องการตั้งกระทู้ให้ผู้ดูแลพิจรณา ผมว่าก็เป็นเรื่องที่ทำได้ แต่ถ้าลำดับให้เหมาะก็ควรเลือกคุยชี้แจงกันก่อน แต่ถึงอย่างไรก็ไม่เสียหายอะไรครับ ประเด็นอยูที่การชี้แจงของผู้ที่เอารูปภาพไปใช้จะมาชี้แจงถึงเหตุผลที่กระทำไป ไม่ใช่ไปต่อว่าเจ้าของภาพเขารุนแรงในเรื่องของการตั้งกระทู้เพื่อให้ตรวจสอบ เพราะ มันคนละเรื่องกันครับ การตั้งกระทู้ให้ตรวจสอบไม่ใช่เรื่องผิด สามารถทำได้ตามความเหมาะสม แต่ การนำภาพผู้อื่นไปใช้อาจก่อให้เกิดความเสียหายที่ร้ายแรงกว่าครับผม  กระทู้ตั้งแล้วก็พูดคุยชี้แจงกันไปด้วยไมตรีจิตครับ อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 16:50:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 17:00:59 »

เจ้าของกระทู้สามารถแจ้งผู้ที่นำรูปไปใช้ให้แก้ใขหรือชี้แจงใด้เลยครับ

หากผู้แอบอ้างเพิกเฉยสามารถแจ้งผู้ดูแลเพื่อพิจารณาโทษใด้ครับ

ขอบคุณครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 17:00:59 »

E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 20:35:30 »

เอ่อ...ตามมารยาทนะครับ ถ้าเป็นรูปแทนก็ควรแจ้งให้ทราบ
ยืมใครมาก็น่าจะใส่ชื่อเจ้าของไว้ด้วยป้องกันการเข้าใจผิดครับ

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 20:45:47 »

ปัญหาอยู่ตรงที่ ผิดแล้วโวยวาย จริงๆแล้วคนไทยด้วยกันแท้ๆ ขอโทษครับ ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ คำพวกนี้มันหายไปใหนหมดแล้ว บางครั้งนึกถึงแต่ศักดิ์ศรี จะขอโทษซะหน่อยก็กลัวจะเสียฟอร์ม แต่เชื่อเถอะครับ ศักดิ์ศรี กินไม่ได้หรอกครับ แต่ยังไงเราก็ต้องมีไว้ครับ แต่มิตรภาพผมว่าน่าจะสำคัญกว่าครับ ในเวปนี้ผมมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง เยอะมากครับ แทบจะทุกจังหวัดเสียด้วยซ้ำครับ ทำให้เวลาที่ผมจะซื้อ จะขาย ในเวปนี้ ค่อนข้างจะมั่นใจครับ คำบางคำหากพูดคนละอารมณ์ ความหมายก็เปลี่ยนครับ อย่างคำว่า ขอโทษครับขอทางหน่อยครับ กับ หลีกหน่อย ความหมายเดียวกันครับ แต่ท่านอยากฟังคำไหนครับ ยิ้ม

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์