HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 พฤษภาคม 2024, 21:12:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์จากพี่ ๆ ครับ วิทยุโดนขโมยขอรับบริจากเพื่อไปใช้งาน  (อ่าน 25869 ครั้ง)
porames123
Member
Newbie
*

......งานหนัก......ไม่เคยฆ่าคนตาย......

« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:10:58 »

ขอย้ายกระทู้ไปเก็บไว้เป็น กรณีตัวอย่างของการขอรับบริจาค
เนื่องจากครบ 24 ชั่วโมงแล้ว ผู้ขอรับบริจาคไม่สามารถนำเอกสารที่เพื่อนสมาชิกขอดู มาแสดงได้

ผมชื่อต้นน่ะคับ....  ทำงานอยู่ที่  โรงพยาบาลครบุรี  นครราชสีมา  ตำแหน่งพนักงานเปล/เจ้าหน้าที่กู้ชีพ FR/refer...สืบเนื่องมาจากวันหยุดยาว 3 วันกลับไปบ้านแฟนที่ต่างอำเภอ.....ได้เอาวิทยุไปใช้ที่บ้านแฟนด้วย 2 เครื่อง
มี I-Com v82  และ โมโต GP300  วันแรกก็ไม่มีปัญหาอะไร....มามีเรื่องวันที่ 13 นี้และคับ  ผมได้ไปเตะฟุตบอลกับเด็กๆ แถวบ้านก็พกวิทยุไปด้วย  (ทุกทีพกไปก็ไม่เห็นมีอะไร)  ก็เอาใส่กระเป๋าสะพายไว้พร้อมกับกระเป๋าสตางค์
แฟนก็นั่งเฝ้าอยู่แถวนั้น.....พอเล่นไปสักพักก็เห็นเด็กวัยรุ่นมาเดินแถวรถผม ผมก็มองดูสักพักก็ไม่ได้สนใจอะไร...เพราะว่าท่าทางเหมือนจะมาเตะบอลและแฟนผมก็อยู่แถวนั้น  พอสักพักมันก็มามองๆแถวรถผมสักพักพวกมันก็ไปแบบรีบมาก  ผมก็ชักใจไม่ดีก็กลับมาที่รถกับว่า  วิทยุกับกระเป๋าตังค์หายไป........((( ผมแทบบ้าเลยคับ)))อยากจะร้องไห้...เงินก็เพิ่งกดมาด้วย  วิทยุที่ใช้ประจำเวลาออกเหตุกับทำงาน...หายไป...ผมกับแฟนถามเด็กแถวนั้นก็ไม่รู้จักพวกมัน ตอนนั้นโมโหก็โมโหมาก....ผมกับแฟนจึงต้องไปแจ้งความไว้กับตำรวจ....ผมจะทำยังไงดีคับ...แฟนกำลังจะคลอดต้องเก็บเงินส่วนนี้ไว้....จะเอาไปซื้อวิทยุใช้ก็กลัวว่าจะไม่พอค่าใช้จ่ายระหว่างคลอด  ...ส่วนวิทยุก็ต้องมีใว้ใช้งาน...

ผมจึงขอความอนุเคราะห์จากพี่ ๆ ในเวปแฮมสยามที่ใจดี.......
รบกวนพี่บริจากวิทยุที่ไม่ใช้แล้วสภาพใช้ได้...(เครื่องดำย่าน 15-16)
ขอแค่ 1 เครื่องคับ.....ผมจะได้เอาไว้ช่วยเหลือผู้ป่วยและผู้บาดเจ็บ...และเอาไว้ประสานงานกับหน่วยงานท้องที่ต่าง ๆ เวลาเกิดเหตุ.....เพราะจำเป็นมาก ๆ คับเพราะต้อนนี้ไม่มีใช้เลยสักตัว
นึกว่าสงสารเพื่อนมนุษย์ด้วยกันคับ.............(ไม่เกี่ยงว่าเครื่องจะเป็นรุ่นเก่าใหม่คับ).... แค่มีไว้ใช้งานก็พอคับ

......ปล.  เรื่องที่เกิดขึ้นมานั้นเป็นเรื่องจริงทั้งหมดคับ.......

......... ติดต่อได้ที่  ต้น  นายปรเมษฐ์   วิทยาลัย  พนักงานเปล/เจ้าหน้าที่กู้ชีพFR/Refer
...........   089-9481411  ...............
..... ที่อยู่  โรงพยาบาลครบุรี  628  ม.4  ถ.ครบุรี - เสิงสาง  ต.แชะ   อ.ครบุรี  จ.นครราชสีมา  30250  ......

...............  ท่านที่รับฟังและเห็นใจผมก็ขออนุโมทนาผลบุญครั้งนี้ด้วยคับ  ...........
..........(((  ตอนนี้ลงเวรแล้วกลับบ้านแล้วคับ รบกวนโทรเข้ามือถือแล้วกันคับ ))).....
.........ไว้พรุ่งนี้ผมจะนำใบแจ้งความและรูปถ่ายมาให้เพื่อนสมาชิกดูคับ............
..((((  มีเพื่อนสมาชิกถามกันเข้ามาคับว่าเครื่องโรงบาลรึเครื่องส่วนตัว....เป็นเครื่องส่วนตัวคับ....ไม่อยากใช้
ของหลวงคับกลัวหาย....แล้วมันก็เคยหายมาแล้วคับ....)))))

....รบกวนเพื่อนสมาชิกโทรเข้ามาทางมือถือน่ะคับ เพราะว่าตอนนี้ผมลงเวรแล้วคับพี่ๆ ทางโรงบาลเขาโทรฝากมาบอกว่าเขาไม่เป็นตาอันทำงานเลยเกรงจะรบกวนคับ
สำหรับเพื่อนสมาชิกที่คุยกับผมระหว่างที่ผมทำงานอยู่นั้นช่วยยืนยันว่าผมมีตัวตนจริงๆคับ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ...

......  ขอขอบคุณพี่ ๆที่โทรเข้ามาให้กำลังใจน่ะคับ ....เดี่ยวผมจะโพส์รูปใบแจ้งความให้น่ะคับ....

1.ชื่อหัวข้อ ห้ามใช้เครื่องหมายเน้นข้อความทุกชนิด
2.กรณีขอรับบริจาคเอกสารแสดงตนและเอกสารที่เกี่ยวข้องต้องนำมาแสดงให้ครบถ้วน
   หากภายใน 24 ชั่วโมงนับจากตั้งกระทู้ ไม่มีเอกสารมาแสดง
   ผู้ดูแลจะพิจารณาลบกระทู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2011, 08:57:47 โดย datechainat » บันทึกการเข้า

....เหนื่อยทั้งกาย  เหนื่อยทั้งใจ แต่เมื่อเห็นคนเจ็บป่วย  ...
.... ทั้งกายและใจก็จะรักษาเขาให้หายโดยทั้งที .....
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:10:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:13:21 »

ใครมีเยอะก็แบ่งหน่อย  ยิ้มกว้างๆ

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:13:21 »

krulam
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:25:47 »

up ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

HS5LNK    นายกำธร   หลวงอินตา   089-5594347
192/9 ม.2  ต.บ้านกลาง  อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120
zero
Hero Member

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ติดต่อโทร 081-9895210 ais.

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:33:39 »

่น่าเห็นใจนะครับ.. ผมก็เคยหายครับ แต่ไม่ได้โดนขโมยครับ พอดีนั่งรถตู้แล้วทำหล่นครับ.....เลยต้องซื้อใหม่..เซงเลย

Up load รูป คลิ๊กเลย
สนใจเมาท์แม่เหล็กพลังดูดสูงคลิ๊กเลย
ตรวจสอบ EMS,ลงทะเบียน คลิ๊กเลย

tel. 08-1989-5210 ais.
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:41:47 »

ผมชื่อต้นน่ะคับ....  ทำงานอยู่ที่  โรงพยาบาลครบุรี  นครราชสีมา  ตำแหน่งพนักงานเปล/เจ้าหน้าที่กู้ชีพ FR/refer...สืบเนื่องมาจากวันหยุดยาว 3 วันกลับไปบ้านแฟนที่ต่างอำเภอ.....ได้เอาวิทยุไปใช้ที่บ้านแฟนด้วย 2 เครื่อง
มี I-Com v82  และ โมโต GP300  วันแรกก็ไม่มีปัญหาอะไร....มามีเรื่องวันที่ 13 นี้และคับ  ผมได้ไปเตะฟุตบอลกับเด็กๆ แถวบ้านก็พกวิทยุไปด้วย  (ทุกทีพกไปก็ไม่เห็นมีอะไร)  ก็เอาใส่กระเป๋าสะพายไว้พร้อมกับกระเป๋าสตางค์
แฟนก็นั่งเฝ้าอยู่แถวนั้น.....พอเล่นไปสักพักก็เห็นเด็กวัยรุ่นมาเดินแถวรถผม ผมก็มองดูสักพักก็ไม่ได้สนใจอะไร...เพราะว่าท่าทางเหมือนจะมาเตะบอลและแฟนผมก็อยู่แถวนั้น  พอสักพักมันก็มามองๆแถวรถผมสักพักพวกมันก็ไปแบบรีบมาก  ผมก็ชักใจไม่ดีก็กลับมาที่รถกับว่า  วิทยุกับกระเป๋าตังค์หายไป........((( ผมแทบบ้าเลยคับ)))อยากจะร้องไห้...เงินก็เพิ่งกดมาด้วย  วิทยุที่ใช้ประจำเวลาออกเหตุกับทำงาน...หายไป...ผมกับแฟนถามเด็กแถวนั้นก็ไม่รู้จักพวกมัน  ตอนนั้นโมโหก็โมโหมาก....ผมกับแฟนจึงต้องไปแจ้งความไว้กับตำรวจ....ผมจะทำยังไงดีคับ...แฟนกำลังจะคลอดต้องเก็บเงินส่วนนี้ไว้....จะเอาไปซื้อวิทยุใช้ก็กลัวว่าจะไม่พอค่าใช้จ่ายระหว่างคลอด  ...ส่วนวิทยุก็ต้องมีใว้ใช้งาน...

ผมจึงขอความอนุเคราะห์จากพี่ ๆ ในเวปแฮมสยามที่ใจดี.......
รบกวนพี่บริจากวิทยุที่ไม่ใช้แล้วสภาพใช้ได้...(เครื่องดำย่าน 15-16)
ขอแค่ 1 เครื่องคับ.....ผมจะได้เอาไว้ช่วยเหลือผู้ป่วยและผู้บาดเจ็บ...และเอาไว้ประสานงานกับหน่วยงานท้องที่ต่าง ๆ เวลาเกิดเหตุ.....เพราะจำเป็นมาก ๆ คับเพราะต้อนนี้ไม่มีใช้เลยสักตัว
นึกว่าสงสารเพื่อนมนุษย์ด้วยกันคับ.............(ไม่เกี่ยงว่าเครื่องจะเป็นรุ่นเก่าใหม่คับ).... แค่มีไว้ใช้งานก็พอคับ

......ปล.  เรื่องที่เกิดขึ้นมานั้นเป็นเรื่องจริงทั้งหมดคับ.......

......... ติดต่อได้ที่  ต้น  นายปรเมษฐ์   วิทยาลัย  พนักงานเปล/เจ้าหน้าที่กู้ชีพFR/Refer
...........   089-9481411  ...............
..... ที่อยู่  โรงพยาบาลครบุรี  628  ม.4  ถ.ครบุรี - เสิงสาง  ต.แชะ   อ.ครบุรี  จ.นครราชสีมา  30250  ......

...............  ท่านที่รับฟังและเห็นใจผมก็ขออนุโมทนาผลบุญครั้งนี้ด้วยคับ  ...........

ขอดูใบแจ้งความด้วยครับ...........

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

somphot
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:45:37 »

กรณีนี้ท่าเป็นเรื่องจริงน่าเห็นใจครับแต่ถ้าจะให้สมาชิกเชื่อว่าไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นแนะนำให้ท่านถ่ายรูปตัวท่านเองพร้อมกับภรรยาของท่านที่กำลังท้องใกล้คลอดและใบแจ้งความเอามาลงให้สมาชิกได้ดูกันด้วยครับ ยิ้ม
kimji006
Hero Member

ครั่งหนึ่งของชีวิต ... อุทิศเพื่อสังคม

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:48:35 »

กรณีนี้ท่าเป็นเรื่องจริงน่าเห็นใจครับแต่ถ้าจะให้สมาชิกเชื่อว่าไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นแนะนำให้ท่านถ่ายรูปตัวท่านเองพร้อมกับภรรยาของท่านที่กำลังท้องใกล้คลอดและใบแจ้งความเอามาลงให้สมาชิกได้ดูกันด้วยครับ ยิ้ม
จริงด้วยครับ

นาย บุญธรรม อักจุน
กสิกรไทย 200-2-17465-5 ออมทรัพย์ สาขา ถนนมิตรภาพ
(081-0650526)
boss70
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 00:37:44 »

เครื่องรุ่นไหนที่โดนขโมยไปครับ เอาเป็นว่าช่วยโพสใบแจ้งความให้ดูหน่อยละกัน ถ้ามีใบแจ้งความยืนยัน ผมจะส่งวิทยุไปให้ 1 ชุด (คงไม่เลือกนะว่ารุ่นไหน) เหตุผล...ไม่ใช่อวดร่ำรวยอะไร (เพราะหนี้เยอะ) แต่เหตุผลคือ

1. ผมทำงานสื่อ (สายอาชญากรรม) และทำงานมูลนิธิฯด้วย เข้าใจความรู้สึกของคนที่ทำเพื่อสาธารณะกุศลดี ก็อยากจะสนับสนุน

2. เดือนนี้เป็นเดือนเกิดของผม กำลังจะหาที่ทำบุญพอดี เพราะในวันคล้ายวันเกิดเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมเองก็หวิดจะประสบอุบัติเหตุเสียชีวิต แต่รอดมาได้แบบไม่น่าเชื่อ (อุบัติเหตุครั้งนั้น..เพื่อนร่วมงานผมเสียชีวิตถึง 5 ศพ บาดเจ็บอีก 5 คน) ดังนั้นทุกๆปีในวันเกิด ผมจึงต้องทำบุญให้ตัวเองและอุทิศส่วนกุศลให้กับเพื่อนร่วมงานผมอีก 5 คนด้วย

คิดว่าไม่น่าเกิน 3 วัน (15-17 ส.ค.)วิทยุน่าจะไปถึงมือท่าน จขกท.  ยิ้มเท่ห์   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2011, 00:58:00 โดย boss70 » บันทึกการเข้า
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 01:13:10 »

ตามที่พี่ ๆ เขาบอกครับ ลองเอาใบแจ้งความมาดู

พี่ ๆ หลาย ๆ ท่านอาจใจดีแบ่งให้ก็ได้ครับ
somphot
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 01:16:20 »

ไปโทรไปคุยกับพี่เขาแล้วครับที่รพ.ครบุรีโดยตรงสอบถามเบื้องต้นว่าแล้วที่รพ.ไม่มีเครื่องเหลือใช้เลยหรือพี่เขาบอกว่ามีแต่แค่3วัตต์แสดงว่าถ้าสมาชิกต้องการบริจาคคงต้องแรงกว่า3วัตต์ครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 17
  พิมพ์