HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 พฤษภาคม 2024, 13:47:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: hs4ndu กรุณาชี้แจงกรณีนำภาพถ่ายเครื่องผู้อื่นมาแอบอ้างขาย  (อ่าน 11770 ครั้ง)
E22KZZ[Karnt]
Hero Member

karnt.com

« ตอบ #60 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 22:27:21 »

ผมว่าแค่นี้ก็โอเคแล้วนะครับ ถึงว่าจริงๆ แล้วมันจะพิสูจน์อะไรไม่ได้มาก <ถ้าจะบอกว่า ท่านนั้น ไปยืมเครื่องคนอื่นมาถ่ายก็ได้, หรือจะตั้งว่า retouch รึเปล่า T_T etc...> แต่สำหรับผม ผมโอเคครับ ถือว่า เชื่อใจ ให้เกียรติกัน เพียงแต่ก็อยากฝากไว้ ว่า บางครั้ง ในโลก online ซึ่งไม่ได้พบเจอกันตัวเป็นๆ เห็นกันผ่านจอ ผ่านการพิมพ์ การกระทำหลายๆอย่าง เริ่มต้นแม้จะถือเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่อาจบานปลายเป็นเรื่องใหญ่โตได้ การอ้างถึง หรือใช้รูปของท่านอื่น ควรระบุ และให้ credit อย่างละเอียดทุกครั้ง

ยินดีต้อนรับ และขออภัย ถ้าจะมีแว๊บๆ เข้าใจผิดไปบ้างครับ ^_^

kenwood TH-28E
icom IC-V85-T, IC-2GXAT; IC-2100-T(H)
MS marshal MS-5
yaesu VX-8DR

--
AEA hot rod
Larsen Kulrod; black, chrome whip, HQ & helical KuLDUCKIE
Diamond RH701S, RH77B, RH-205, RH795
Anten GNR-21P, GNR-2172P
MX Modublox super sky probe

Wish List: Diamond SRH77CA, SRH999
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 22:27:21 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22KZZ[Karnt]
Hero Member

karnt.com

« ตอบ #61 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 22:29:20 »

อ้างอิงจากกระทู้โน้น

ผมว่าแค่นี้ก็โอเคแล้วนะครับ ถึงว่าจริงๆ แล้วมันจะพิสูจน์อะไรไม่ได้มาก <ถ้าจะบอกว่า ท่านนั้น ไปยืมเครื่องคนอื่นมาถ่ายก็ได้, หรือจะตั้งว่า retouch รึเปล่า T_T etc...> แต่สำหรับผม ผมโอเคครับ ถือว่า เชื่อใจ ให้เกียรติกัน เพียงแต่ก็อยากฝากไว้ ว่า บางครั้ง ในโลก online ซึ่งไม่ได้พบเจอกันตัวเป็นๆ เห็นกันผ่านจอ ผ่านการพิมพ์ การกระทำหลายๆอย่าง เริ่มต้นแม้จะถือเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่อาจบานปลายเป็นเรื่องใหญ่โตได้ การอ้างถึง หรือใช้รูปของท่านอื่น ควรระบุ และให้ credit อย่างละเอียดทุกครั้ง

ยินดีต้อนรับ และขออภัย ถ้าจะมีแว๊บๆ เข้าใจผิดไปบ้างครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็ต้องรอทาง web พิจารณาครับ ว่าเพียงพอหรือไม่อย่างไร ผมเพียงแต่ "ผ่านมา" และก็ ผ่านไป ^_^
« ตอบ #61 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 22:29:20 »

HS5DGC
Hero Member

144.700Mhzชร.ยามดึกCB-CH9 มิตรภาพเชียงราย

« ตอบ #62 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 23:29:10 »

คราวหลังท่านคงต้องระวังให้มากในเรื่องการนำเสนอนะครับ ด้วยความหวังดี จะได้ไม่ต้องมานั่งอ่านอะไรๆที่........ปวดหัวเปล่าๆ

ส่วนเรื่องนี้คงต้องรอท่านผู้ดูแลพิจารณาล่ะครับ ถ้าบริสุทธ์ใจจริงก็ต้องพร้อมรับการพิสูจน์น่ะครับ

ไม่ต้องรวยล้นฟ้าแต่ขอให้เป็นคนดีแค่นี้พ่อก็ภูมิใจเกินพอ
เฉลิมพล ไชยยะโทร.0811809939(AIS)
504-X-XXXX
HS5DGC
Hero Member

144.700Mhzชร.ยามดึกCB-CH9 มิตรภาพเชียงราย

« ตอบ #63 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 23:29:48 »

คราวหลังท่านคงต้องระวังให้มากในเรื่องการนำเสนอนะครับ ด้วยความหวังดี จะได้ไม่ต้องมานั่งอ่านอะไรๆที่........ปวดหัวเปล่าๆ

ส่วนเรื่องนี้คงต้องรอท่านผู้ดูแลพิจารณาล่ะครับ ถ้าบริสุทธ์ใจจริงก็ต้องพร้อมรับการพิสูจน์น่ะครับ
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #64 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 08:06:50 »

ผู้ดูแลฯ ขอล็อกกระทู้ไว้ก่อนนะครับ
จากนี้จะเป็นขั้นตอนการพิจารณาของผู้ดูแลฯและแอดมิน
ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 11:21:22 »

ผู้ดูแลพิจารณา แบน 7 วัน
เพราะการเอารูปผู้อื่นมาแอบอ้างโดยไม่แจ้งว่าเป็นรูปแทน ถือว่าเจตนาทุจริต
ต่อไปถ้ามีการทำความผิดลักษณะเดิมอีก แบนยาว
(และในการซื้อขายไม่ควรใช้รูปแทน เพื่อเป็นการยืนยันการมีสินค้าจริงของผู้ขาย)

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)

หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์