HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 พฤษภาคม 2024, 10:39:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแฮมแล้ว  (อ่าน 7164 ครั้ง)
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:12:51 »

ผมก็คิดถึงท่านครับ ด้วยความเคารพ  แต่ท่านยังไม่ได้ตอบนะครับว่า ท่านเป็นใครถึงมาเคลียรแทนเจ้าของกระทู้ ในระเบียบเวป ต้องเป็นเจ้าของกระทู้มาเคลียร

เท่านั้น (ท่านไม่มีสิทธิ์)และมีอะไร ผมยืนโดดๆ ไม่หาใครมาเป็นแบคผมไม่ได้ดึงคนอื่นมาเกี่ยวข้อง ผมไม่มีแบคไม่มีเส้นครับ(แต่อยากจะมีก็ได้) ยิ้ม ยิ้ม

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:12:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
gakar
Hero Member

MOTOROLA

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:21:06 »

ผมก็คิดถึงท่านครับ ด้วยความเคารพ  แต่ท่านยังไม่ได้ตอบนะครับว่า ท่านเป็นใครถึงมาเคลียรแทนเจ้าของกระทู้ ในระเบียบเวป ต้องเป็นเจ้าของกระทู้มาเคลียร

เท่านั้น (ท่านไม่มีสิทธิ์)และมีอะไร ผมยืนโดดๆ ไม่หาใครมาเป็นแบคผมไม่ได้ดึงคนอื่นมาเกี่ยวข้อง ผมไม่มีแบคไม่มีเส้นครับ(แต่อยากจะมีก็ได้) ยิ้ม ยิ้ม
ใจ๋..เย็น ค่อยๆคุยกันครับ

"กรมไปรษณีย์โทรเลข"
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:21:06 »

nida
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:08:01 »

ขออธิบายเป็นข้อๆนะครับ
1.รับแจ้งจากเจ้าของกระทู้แล้วครับเครื่องคนละตัวกันครับ ตัวเก่าขายไปแล้วตัวนี้ตัวใหม่อีกตัวครับ ใช้กล้องมือถือถ่ายสังเกตุอีกที่แผงขายหวย อีกที่ขายอะไรก็ดูเอาครับ

2.ที่เป็น2 Acc นั้นใช้คอลล์ซายน์ ของเพื่อนสมาชิกที่นับถือมาสมัคร แต่ตอนนี้ได้คอลล์ซายน์ มาแล้วก็เลยอยากใช้ชื่อตัวเอง(สังเกตุครับใช้ชื่อจริงเลย) แกโทรมาถามผมแล้วว่าจะแก้ไขยังไงผมบอกว่าต้องสมัครใหม่สถานเดียวก็เลยได้ 2Acc

3.ที่ออกมาตอบแทนเพราะสงสารครับแกเป็นคนดี ที่รักวิทยุ มีอะไรทีี่ช่วยเหลือเพื่อนนักวิทยุด้วยกันแกก็ช่วยครับ ถึงตัวไม่ได้ไปก็สนับสนุนเสบียงครับถามท่านนายกเชียงใหม่ก็ได้ครับหลายท่านอาจจะได้ทานของที่ท่านผู้นี้สนันสนุนด้วยก็ได้ครับ
http://www.hs5ac.net/smf1112/smf/index.php?topic=131.0

แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ใหนครับ แล้วท่านเป็นใครครับ ถึงได้มาชี้แจงแทน ไม่มีผลครับ ผู้มีกรณีต้องมาชี้แจงเอง และที่สำคัญ อย่างดึงผู้ใหญ่ลงมาสู่

ปัญหาที่เจ้าของกระทู้ก่อเอง
ตัวผมไม่ได้มี อะไรกับเจ้าของกระทู้ ว่าไปตามความจริงที่เกิดขึ้น และเมื่อมีปัญหา ก็เข้าสู่กระบวนการแก้ไขครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่คนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาว่าจะพยายามแก้ปัญหาเพียงไรเท่านั้นเอง

จะมีใจอาสาเป็นเรื่องสิ่งที่ดี ผมจะได้กินข้าวของเจ้าของกระทู้หรือปล่าวอันนี้ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆอย่าพยายามโยงเอาคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง

อย่างอ้าง คนนั้นคนนี้มาเพื่อเป็นเครดิต มันไม่มีผลครับ เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากสนับสนุน คนทำผิดกฏหมาย ยิ้ม ยิ้ม

เจ้าตัวไม่ได้มาชี้แจง เพราะเฝ้าแผงร้านค้าอยู่และเข้าเน็ตไม่สะดวก คนอื่นเขาก็ชี้แจงให้แล้ว ก็รับฟังกันหน่อยสิครับ

ตะบี้ตะบัน เอะอะอะไร ก็หาว่าเขาโกง มันก็กล่าวหากัน และก็เข้าข่ายหมิ่นประมาท

ใช่ครับ ทุกคนก็กินข้าว ไม่ได้กินหญ้า ... มองโลกในแง่ดีหน่อยนะครับ

อีกอย่าง ท่านบอกว่าเจ้าของกระทู้ไปไหน คนอื่นไม่เกี่ยว ทำไมต้องมาเคลียร์แทน ... แล้วท่านเกี่ยวอะไรครับ?ฮืม  ท่านเป็นผู้เสียหายหรือเปล่า?ฮืม หรือว่าท่านได้รับการแต่งตั้งจากเว็บมาสเตอร์ ให้ทำหน้าที่ตำรวจประจำเว็บ

ส่วนผม ที่เกี่ยวก็เพราะรู้ความจริงจากเจ้าของกระทู้และรู้ความจริงจากผู้ที่มาชี้แจงแทน ก็เลยต้องเกี่ยว เข้ามาแสดงความเห็นและเสนอแนะ

ที่ผ่านมา มีคนชั่วเข้ามาหลอกลวงสมาชิก มาทำทุจริต อันนี้จริงครับ ยอมรับ และอาจเป็นสาเหตุให้สมาชิกหลายท่านเกิดความระแวง สงสัย  ซึ่งก็เป็นเรื่องดีครับ ช่วยๆกัน แต่ว่า.. ขอรับฟังความให้ครบถ้วนก่อนดีกว่าไหม

ลองดูครับ

ปล. เว็บมาสเตอร์น่าจะแต่งตั้งท่านสายน้ำ เป็นตำรวจประจำเว็บ ทำหน้าที่สืบสวน สอบสวนบัญชีผู้ขายของต่างๆ เลยนะครับ จะได้ทำเป็นกิจลักษณะไปเลย ทีนี้ไม่มีใครว่าแล้วละครับ (หรือว่าแต่งตั้งไปแล้วหว่า ฮืม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2011, 12:14:54 โดย nida » บันทึกการเข้า

Life's too short to CW.
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:16:03 »

1.รับแจ้งจากเจ้าของกระทู้แล้วครับเครื่องคนละตัวกันครับ ตัวเก่าขายไปแล้วตัวนี้ตัวใหม่อีกตัวครับ ใช้กล้องมือถือถ่ายสังเกตุอีกที่แผงขายหวย อีกที่ขายอะไรก็ดูเอาครับ

2.ที่เป็น2 Acc นั้นใช้คอลล์ซายน์ ของเพื่อนสมาชิกที่นับถือมาสมัคร แต่ตอนนี้ได้คอลล์ซายน์ มาแล้วก็เลยอยากใช้ชื่อตัวเอง(สังเกตุครับใช้ชื่อจริงเลย) แกโทรมาถามผมแล้วว่าจะแก้ไขยังไงผมบอกว่าต้องสมัครใหม่สถานเดียวก็เลยได้ 2Acc

3.ที่ออกมาตอบแทนเพราะสงสารครับแกเป็นคนดี ที่รักวิทยุ มีอะไรทีี่ช่วยเหลือเพื่อนนักวิทยุด้วยกันแกก็ช่วยครับ ถึงตัวไม่ได้ไปก็สนับสนุนเสบียงครับถามท่านนายกเชียงใหม่ก็ได้ครับหลายท่านอาจจะได้ทานของที่ท่านผู้นี้สนันสนุนด้วยก็ได้ครับ
http://www.hs5ac.net/smf1112/smf/index.php?topic=131.0

แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ใหนครับ แล้วท่านเป็นใครครับ ถึงได้มาชี้แจงแทน ไม่มีผลครับ ผู้มีกรณีต้องมาชี้แจงเอง และที่สำคัญ อย่างดึงผู้ใหญ่ลงมาสู่

ตัวผมไม่ได้มี อะไรกับเจ้าของกระทู้ ว่าไปตามความจริงที่เกิดขึ้น และเมื่อมีปัญหา ก็เข้าสู่กระบวนการแก้ไขครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่คนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาว่าจะพยายามแก้ปัญหาเพียงไรเท่านั้นเอง

จะมีใจอาสาเป็นเรื่องสิ่งที่ดี ผมจะได้กินข้าวของเจ้าของกระทู้หรือปล่าวอันนี้ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆอย่าพยายามโยงเอาคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง

อย่างอ้าง คนนั้นคนนี้มาเพื่อเป็นเครดิต มันไม่มีผลครับ เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากสนับสนุน คนทำผิดกฏหมาย ยิ้ม ยิ้ม

เจ้าตัวไม่ได้มาชี้แจง เพราะเฝ้าแผงร้านค้าอยู่และเข้าเน็ตไม่สะดวก คนอื่นเขาก็ชี้แจงให้แล้ว ก็รับฟังกันหน่อยสิครับ

ตะบี้ตะบัน เอะอะอะไร ก็หาว่าเขาโกง มันก็กล่าวหากัน และก็เข้าข่ายหมิ่นประมาท

ใช่ครับ ทุกคนก็กินข้าว ไม่ได้กินหญ้า ... มองโลกในแง่ดีหน่อยนะครับ

อีกอย่าง ท่านบอกว่าเจ้าของกระทู้ไปไหน คนอื่นไม่เกี่ยว ทำไมต้องมาเคลียร์แทน ... แล้วท่านเกี่ยวอะไรครับ?ฮืม  ท่านเป็นผู้เสียหายหรือเปล่า?ฮืม หรือว่าท่านได้รับการแต่งตั้งจากเว็บมาสเตอร์ ให้ทำหน้าที่ตำรวจประจำเว็บ

ส่วนผม ที่เกี่ยวก็เพราะรู้ความจริงจากเจ้าของกระทู้และรู้ความจริงจากผู้ที่มาชี้แจงแทน ก็เลยต้องเกี่ยว เข้ามาแสดงความเห็นและเสนอแนะ

ที่ผ่านมา มีคนชั่วเข้ามาหลอกลวงสมาชิก มาทำทุจริต อันนี้จริงครับ ยอมรับ และอาจเป็นสาเหตุให้สมาชิกหลายท่านเกิดความระแวง สงสัย  ซึ่งก็เป็นเรื่องดีครับ ช่วยๆกัน แต่ว่า.. ขอรับฟังความให้ครบถ้วนก่อนดีกว่าไหม

ลองดูครับ

ปล. เว็บมาสเตอร์น่าจะแต่งตั้งท่านสายน้ำ เป็นตำรวจประจำเว็บ ทำหน้าที่สืบสวน สอบสวนบัญชีผู้ขายของต่างๆ เลยนะครับ จะได้ทำเป็นกิจลักษณะไปเลย ทีนี้ไม่มีใครว่าแล้วละครับ (หรือว่าแต่งตั้งไปแล้วหว่า ฮืม)

..มาหมู่ครับ แต๋ ผมยังคนเดียว
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:23:19 »

ลองดูครับ

ชื่อ:  E22xRY
ตำแหน่ง:  สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
ใช้งานล่าสุด:  วันนี้ เวลา 11:28:53

--------------------------------------------------------------------------------

MSN:   
YIM:   
อีเมล์:  sirichai553(แอท)hotmail.com 
เว็บไซต์:   
สถานะปัจจุบัน:   ออนไลน์ 

--------------------------------------------------------------------------------

เวลาท้องถิ่น: 24 เมษายน 2011, 13:15:34
ภาษา: Thai

ใหนว่าไม่มีเวลาออน ออนมาตั้งหลายวันที่มีปัญหาแล้ว แต่ไม่ยอมมาชี้แจง แล้วให้ใครไม่รู้มาชี้แจงแทน แล้วคนที่มาชี้แจงแทน มีสิทธิ์หรือไม่มีสิทธิ์ก็ดูที่สถานะ

ก็แล้วกันนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

nida
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:25:34 »

..มาหมู่ครับ แต๋ ผมยังคนเดียว

ยังดีครับ ที่ "มาหมู่" ท่านสายน้ำพิมพ์ไม่ผิด  ถ้าเผลอใส่ ห หีบ เข้าไปข้างหน้า ความหมายผิดกันเลยนะเนี่ย  ฮืม

เฮ้อ ลำบากครับ ได้คืบจะเอาศอก ได้ศอกจะเอาวา ได้วาจะเอา...

ตกลงว่า ท่านเจ๋ง ท่านเก่ง ท่านวิเศษ ... ก็ตามสะดวกเลยครับ เว็บไซต์ของพวกท่านเอง พวกผมเป็นแค่ผู้ัขอมาใช้งาน อย่าได้หือ..  ฮืม ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2011, 12:30:02 โดย nida » บันทึกการเข้า
boy service
Hero Member

บริการรับส่งศพ บริการหลังความตาย

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:30:36 »

ภาษาคน(ไทย)เข้าใจง่ายๆ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องกันเลย ยาวไปๆ

hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:31:30 »

ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ ใจไม่บริสุทธิ์ มันก็แสดงออกมาได้ คนไม่ใช่ควาย ทำไมแค่นี้จะไม่รู้ ให้คนตั้งกระทู้ชี้แจ้งกับผู้ดูแลเวปให้เข้าใจจะได้เปลี่ยนแปลงสถานะภาพใหม่ ก็เท่านั้น จบ

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:31:45 »

ขอล็อคกระทู้ใว้ก่อนนะครับ เนื่องจากส่อว่าจะก่อให้เกิดความขัดแย้งในเวปครับ
เจ้าของกระทู้กรุณาติดต่อผมทาง pm เพื่อทำความเข้าใจและจัดการ acc นะครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์