HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 พฤษภาคม 2024, 20:32:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแฮมแล้ว  (อ่าน 7214 ครั้ง)
HS5ELY
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 13:44:39 »

เสียชื่อ "นพบุรีศรีนครพิงค์" หมดวุ้ย..

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 13:44:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS2 XGM
Full Member

ยามเฝ้าทะเลหลวง 0823388688 - 0880001314(dtac)

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 13:54:52 »

ทำไมช่วงนี้มีแต่แบบนี้กันนะ
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 13:54:52 »

E22xRY
Jr. Member
**

จริงใจซื่อตรงค้าขายรำ่รวย

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 12:03:55 »

คือต้องขอโทษอย่างแรงเพราะว่าเครื่องรับส่งLow5wสภาพพอใช้ได้ก็ไม่รู้เพราะว่านานจะเข้า
มาที่หนที่แล้ว2Gได้ขายก็ลืมแจ้งบอกเพื่อนๆๆไม่รู้จริงๆๆก็เพื่อนสมาชิกเค้าผากขายผมก็เข้ามาโพสไว้แล้วนานๆๆจะเข้ามาดูที
ขอได้โปรดเห็นใจผมด้วยที่บ้านไม่มีอินเตอร์เน็ตต้องอาศัยร้านเน็ตคาเฟ่อย่างเดียวไม่ได้มาหลอกใครข้าน้อยขอยอมรับผิด

นาย ศิริชัย อินทยะ สาขาประตูช้างเผือก บัญชีเลขที่390-4-39376-0 31/1ถ.ต้นขาม2ต.ท่าศาลา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000โทร0841711715E22XRY
E22ZGB
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 12:25:20 »

ในกระทู้เดิมแจ้งว่าขายแล้ว ตั้งแต่ 17 มีนาคา 54
แล้วมาประกาศขายอีก 24 มีนาคม   54
และยังใช้ 2accอีกด้วย

เลขที่บัญชี 252 428 679 2 ธนาคารกรุงเทพ สาขา ศรีนครพิงค์
091-0787942
153RT492 = HF 27.555 MHz
KENWOOD TRC-80 LINEAR 200 WATT  YAKI 4 E
MIDLAND ALAN 87 , ANYTONE AT-5555 DIPOLE
CH12 Band D USB Mode : AM 27.185 MHz
Ch 19 Band C : CW 27.500 MHz
E22ZGB  VHF 145.675  DUP-600, VHF 245 MHz Ch 15 
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 12:53:02 »

ไม่ว่าจะทำไปด้วยเจตนาใด ด้วยเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือตั้งใจ หรือด้วยเหตุผลใด คนในนี้เค้ามีความรู้ความสามารถเค้าไม่ได้โง่หรอกเพียงแต่บางครั้งต้องวัดใจใช้ใจ ถ้าคิดจะทำอะไรอยู่เลิกซะกลับตัวกลับใจพร้อมให้อภัยครับ

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
jadsada
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 22:24:49 »

รูปสุดท้าย น้องหนูถือวิทยุ เหมือนอยู่ในแบงค์ชาติเชียงใหม่เลย ถังสีแดงๆ ก่อนหลังเข้าเวร เอาปืนไปแหย่ถังก่อน ผิดพลาดประการใดอภัยเด้อเหมือนจริงๆ

เลขที่บัญชี กสิกรไทย 1942809316 เจษฎา ฟูคำ 081-588-6022 เลขที่ 617ม.4 ต.ชมพู อ.มือง จ.ลำปาง 52100
jadsada
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 22:27:02 »

อ้าว ปั๊มน้ำมันนิ่ว่า ฮืม ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ว่าแล้วคล้ายๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Browneyes
Full Member

AIS 089-8532-ห้า-แปด-หก

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 10:08:07 »

ขออธิบายเป็นข้อๆนะครับ
1.รับแจ้งจากเจ้าของกระทู้แล้วครับเครื่องคนละตัวกันครับ ตัวเก่าขายไปแล้วตัวนี้ตัวใหม่อีกตัวครับ ใช้กล้องมือถือถ่ายสังเกตุอีกที่แผงขายหวย อีกที่ขายอะไรก็ดูเอาครับ

2.ที่เป็น2 Acc นั้นใช้คอลล์ซายน์ ของเพื่อนสมาชิกที่นับถือมาสมัคร แต่ตอนนี้ได้คอลล์ซายน์ มาแล้วก็เลยอยากใช้ชื่อตัวเอง(สังเกตุครับใช้ชื่อจริงเลย) แกโทรมาถามผมแล้วว่าจะแก้ไขยังไงผมบอกว่าต้องสมัครใหม่สถานเดียวก็เลยได้ 2Acc

3.ที่ออกมาตอบแทนเพราะสงสารครับแกเป็นคนดี ที่รักวิทยุ มีอะไรทีี่ช่วยเหลือเพื่อนนักวิทยุด้วยกันแกก็ช่วยครับ ถึงตัวไม่ได้ไปก็สนับสนุนเสบียงครับถามท่านนายกสมาคมนักวิทยุสมัครเล่นเชียงใหม่ก็ได้ครับหลายท่านอาจจะได้ทานของที่ท่านผู้นี้สนันสนุนด้วยก็ได้ครับ
http://www.hs5ac.net/smf1112/smf/index.php?topic=131.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2011, 11:12:15 โดย Browneyes » บันทึกการเข้า

ธ.กรุงเทพฯ 253-404407-4 ชัยมงคล ประเสริฐสุข
ของดีอย่าหวงเก็บไว้ ผลัดกันดูผลัดกันชม ผลัดกันเสพ
ของถูกไม่มีดี ของฟรีไม่มีในโลกครับ
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 10:50:41 »

1.รับแจ้งจากเจ้าของกระทู้แล้วครับเครื่องคนละตัวกันครับ ตัวเก่าขายไปแล้วตัวนี้ตัวใหม่อีกตัวครับ ใช้กล้องมือถือถ่ายสังเกตุอีกที่แผงขายหวย อีกที่ขายอะไรก็ดูเอาครับ

2.ที่เป็น2 Acc นั้นใช้คอลล์ซายน์ ของเพื่อนสมาชิกที่นับถือมาสมัคร แต่ตอนนี้ได้คอลล์ซายน์ มาแล้วก็เลยอยากใช้ชื่อตัวเอง(สังเกตุครับใช้ชื่อจริงเลย) แกโทรมาถามผมแล้วว่าจะแก้ไขยังไงผมบอกว่าต้องสมัครใหม่สถานเดียวก็เลยได้ 2Acc

3.ที่ออกมาตอบแทนเพราะสงสารครับแกเป็นคนดี ที่รักวิทยุ มีอะไรทีี่ช่วยเหลือเพื่อนนักวิทยุด้วยกันแกก็ช่วยครับ ถึงตัวไม่ได้ไปก็สนับสนุนเสบียงครับถามท่านนายกเชียงใหม่ก็ได้ครับหลายท่านอาจจะได้ทานของที่ท่านผู้นี้สนันสนุนด้วยก็ได้ครับ
http://www.hs5ac.net/smf1112/smf/index.php?topic=131.0

แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ใหนครับ แล้วท่านเป็นใครครับ ถึงได้มาชี้แจงแทน ไม่มีผลครับ ผู้มีกรณีต้องมาชี้แจงเอง และที่สำคัญ อย่างดึงผู้ใหญ่ลงมาสู่

ปัญหาที่เจ้าของกระทู้ก่อเอง
ตัวผมไม่ได้มี อะไรกับเจ้าของกระทู้ ว่าไปตามความจริงที่เกิดขึ้น และเมื่อมีปัญหา ก็เข้าสู่กระบวนการแก้ไขครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่คนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาว่าจะพยายามแก้ปัญหาเพียงไรเท่านั้นเอง

จะมีใจอาสาเป็นเรื่องสิ่งที่ดี ผมจะได้กินข้าวของเจ้าของกระทู้หรือปล่าวอันนี้ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆอย่าพยายามโยงเอาคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง

อย่างอ้าง คนนั้นคนนี้มาเพื่อเป็นเครดิต มันไม่มีผลครับ เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากสนับสนุน คนทำผิดกฏหมาย ยิ้ม ยิ้ม

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
Browneyes
Full Member

AIS 089-8532-ห้า-แปด-หก

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:02:43 »

3.ที่ออกมาตอบแทนเพราะสงสารครับแกเป็นคนดี ที่รักวิทยุ มีอะไรทีี่ช่วยเหลือเพื่อนนักวิทยุด้วยกันแกก็ช่วยครับ ถึงตัวไม่ได้ไปก็สนับสนุนเสบียงครับถามท่านนายกเชียงใหม่ก็ได้ครับหลายท่านอาจจะได้ทานของที่ท่านผู้นี้สนันสนุนด้วยก็ได้ครับ

แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ใหนครับ แล้วท่านเป็นใครครับ ถึงได้มาชี้แจงแทน ไม่มีผลครับ ผู้มีกรณีต้องมาชี้แจงเอง และที่สำคัญ อย่างดึงผู้ใหญ่ลงมาสู่

ตัวผมไม่ได้มี อะไรกับเจ้าของกระทู้ ว่าไปตามความจริงที่เกิดขึ้น และเมื่อมีปัญหา ก็เข้าสู่กระบวนการแก้ไขครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่คนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาว่าจะพยายามแก้ปัญหาเพียงไรเท่านั้นเอง

จะมีใจอาสาเป็นเรื่องสิ่งที่ดี ผมจะได้กินข้าวของเจ้าของกระทู้หรือปล่าวอันนี้ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆอย่าพยายามโยงเอาคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง

อย่างอ้าง คนนั้นคนนี้มาเพื่อเป็นเครดิต มันไม่มีผลครับ เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากสนับสนุน คนทำผิดกฏหมาย ยิ้ม ยิ้ม

[/

พอดีว่าผมโทรไปคุยกับท่านนายกแล้วครับขออณุญาติแล้วครับ ว่างๆท่านสายน้ำก็โทรไปคุกับท่านบ้างนะครับท่านคิดถึง

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์