HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 พฤษภาคม 2024, 16:45:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GP300 เครื่องที่ดัง 2 ตู๊ด จะ่เจอ ERROR 21 หรือ ERROR 58  (อ่าน 33576 ครั้ง)
cgi129
Hero Member

รับโปรแกรมความถี่วิทยุ จำหน่ายสายโปรแกรม

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 09:26:57 »

สุดยอดครับ ยิ้มกว้างๆ
ผมไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอกครับ ในฐานะที่ผมเองก็ขาย GP300 ก็อยากจะให้ผู้ซื้อได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาไปครับ

ได้ความรู้ดีครับ... เอาเป็นว่าถ้าเครื่องโอเคก็ตอนเปิดเครื่องก็ดัง 1 ครั้ง ถ้าไม่โอเค ก็ดังสองครั้ง
ใช้ครับ แต่ต้องแยกให้ออกนะครับ เป็นการตรวสอบในเบื้องต้นครับ หากไม่คุ้นเคยกับเสียงให้เข้าโปรแแกรมดีที่สุดครับ หรือเลือกผู้ขายที่เราไว้ใจวครับ

คนขายสุดยอด ครับรายนี้ ดูแลดีมากๆๆๆ
ขอบพระคุณครับท่าน e29rlt ผมถือว่าใครซื้อของกับผม ผมก็ต้องบริการหลังการขาย และเช่นกันผมก็ไม่อยากให้ผู้ที่จะซื้อ GP300 เจอเครื่องที่มีปัญหา ERROR 21 และ ERROR 58 ครับ บางท่านบ่นให้ฟังว่าตอนซื้อถูกกว่ากันไม่กี่ร้อย แต่มานั่งทุกข์ใจไม่รู้กี่พัน เมื่อมารู้ภายหลังว่า GP300 ที่ซื้อมามีปัญหา ERROR 21 และ ERROR 58 ครับ

... เพื่อเป็นข้อมูล

Error 21 ... ปัญหา ... Radio not Supported / Loaded the wrong softwae
แก้ไข ... โดยเลือกใช้เวอร์ชั่นของ RSS ให้ตรงกับรุ่นของเครื่องวิทยุฯ

Error 51-58 ... ปัญหา ... Radio Codeplug Error / Bad Codeplug Data
แก้ไข ... เปิด MDF ของ RSS ขึ้นมาแก้ไข ให้ตรงกัน/หรือกลับไปเป็นค่าเดิม (ปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากเครื่องวิทยุฯ ถูก Upgrade และ/หรือแก้ไขหลอกฟังก์ชั่นของเครื่องวิทยุฯ ด้วย RSS/MDF ...
... และเมื่อ RSS/MDF ที่นำมาใช้อ่านข้อมูลไม่ตรงกันกับ RSS/MDF ที่ถูกเขียนลงไปก่อนหน้า RSS จะฟ้องแสดง Error 58)

หรือวิธีที่ง่ายที่สุดคือ หา Codeplug ที่สมบูรณ์ที่สุดโปรแกรมทับลงไปด้วย RSS Lab Tool หรือ RSS Mods

ERROR 21 ผมแก้ได้ครับ โดยการแปลงเลขฐานสิบครับ ไม่เกี่ยวว่า RSS เวอร์ชั่นอะไรครับ

ERROR 58 ตามวิธีการที่แนะมาดังกล่าว ลองมาหลายหลั้งแล้วครับ ก็ยังแก้ไม่ได้ครับ หากท่านทูมิเตอร์ทราบข้อมูลเพิ่มเติม แนะนำมาได้ครับ

แต่ในเบื้องต้นเลย ผู้ซื้อก็ต้องตรวจสอบให้ดีมั่นใจว่าจะซื้อกับใครดี จะได้ไม่มานั่งกลุ้มใจในภายหลังกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011, 09:29:47 โดย cgi129 » บันทึกการเข้า

081-686-3844 รับโปรแกรมวิทยุ ขายสายโปรแกรม
ชื่อบัญชี: ธนวัต ศิริรัตนากร
ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ บางกะปิ No. 904-209-5890
ธ.กรุงไทย รามคำแหง65 No. 569-021-9835
ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ม.นักกีฬา No. 211-206-4675
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ คลองจั่น No. 156-475-8942
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 09:26:57 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 09:30:36 »

สุดยอดครับ ยิ้มกว้างๆ
ผมไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอกครับ ในฐานะที่ผมเองก็ขาย GP300 ก็อยากจะให้ผู้ซื้อได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาไปครับ

ได้ความรู้ดีครับ... เอาเป็นว่าถ้าเครื่องโอเคก็ตอนเปิดเครื่องก็ดัง 1 ครั้ง ถ้าไม่โอเค ก็ดังสองครั้ง
ใช้ครับ แต่ต้องแยกให้ออกนะครับ เป็นการตรวสอบในเบื้องต้นครับ หากไม่คุ้นเคยกับเสียงให้เข้าโปรแแกรมดีที่สุดครับ หรือเลือกผู้ขายที่เราไว้ใจวครับ

คนขายสุดยอด ครับรายนี้ ดูแลดีมากๆๆๆ
ขอบพระคุณครับท่าน e29rlt ผมถือว่าใครซื้อของกับผม ผมก็ต้องบริการหลังการขาย และเช่นกันผมก็ไม่อยากให้ผู้ที่จะซื้อ GP300 เจอเครื่องที่มีปัญหา ERROR 21 และ ERROR 58 ครับ บางท่านบ่นให้ฟังว่าตอนซื้อถูกกว่ากันไม่กี่ร้อย แต่มานั่งทุกข์ใจไม่รู้กี่พัน เมื่อมารู้ภายหลังว่า GP300 ที่ซื้อมามีปัญหา ERROR 21 และ ERROR 58 ครับ

... เพื่อเป็นข้อมูล

Error 21 ... ปัญหา ... Radio not Supported / Loaded the wrong softwae
แก้ไข ... โดยเลือกใช้เวอร์ชั่นของ RSS ให้ตรงกับรุ่นของเครื่องวิทยุฯ

Error 51-58 ... ปัญหา ... Radio Codeplug Error / Bad Codeplug Data
แก้ไข ... เปิด MDF ของ RSS ขึ้นมาแก้ไข ให้ตรงกัน/หรือกลับไปเป็นค่าเดิม (ปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากเครื่องวิทยุฯ ถูก Upgrade และ/หรือแก้ไขหลอกฟังก์ชั่นของเครื่องวิทยุฯ ด้วย RSS/MDF ...
... และเมื่อ RSS/MDF ที่นำมาใช้อ่านข้อมูลไม่ตรงกันกับ RSS/MDF ที่ถูกเขียนลงไปก่อนหน้า RSS จะฟ้องแสดง Error 58)

หรือวิธีที่ง่ายที่สุดคือ หา Codeplug ที่สมบูรณ์ที่สุดโปรแกรมทับลงไปด้วย RSS Lab Tool หรือ RSS Mods

ERROR 21 ผมแก้ได้ครับ โดยการแปลงเลขฐานสิบครับ ไม่เกี่ยวว่า RSS เวอร์ชั่นอะไรครับ

ERROR 58 ตามวิธีการที่แนะมาดังกล่าว ลองมาหลายหลั้งแล้วครับ ก็ยังแก้ไม่ได้ครับ

... ไว้ฝากเครื่องวิทยุฯ Error # 58 ผ่านมาทางคุณนิด ... ก็ได้ครับ

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 09:30:36 »

pop30
Hero Member

ไม่แปลกที่จะทรนง ในเมื่อทุกสิ่งหามาเองโดยสุจริต

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 09:35:44 »

ขอบคุณครับ ที่นำความรู้มาเสนอแนะให้กับเพื่อนสมาชิก

IT-System Engineer
tokky
Hero Member

อยู่ สุพรรณบุรี

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 11:39:35 »

ขอร้องผู้ขายทุกท่าน ท่านที่ดีก็มีเยอะมาก ท่านที่ไม่ดีก็ขอให้มีจรรยาบรรณในการขายสินค้าด้วยครับ
เครื่องที่มันเออเรอ อย่านำมาขายเลย เพราะคนซื้อก็อยากได้เครื่องที่ดี ไม่มีปัญหา  ยิ้มกว้างๆ
ผมก็โดนอยู่นี่ 1 เครื่อง  ยิงฟันยิ้ม

โทร  0861126939
cgi129
Hero Member

รับโปรแกรมความถี่วิทยุ จำหน่ายสายโปรแกรม

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 23:11:35 »

ขอร้องผู้ขายทุกท่าน ท่านที่ดีก็มีเยอะมาก ท่านที่ไม่ดีก็ขอให้มีจรรยาบรรณในการขายสินค้าด้วยครับ
เครื่องที่มันเออเรอ อย่านำมาขายเลย เพราะคนซื้อก็อยากได้เครื่องที่ดี ไม่มีปัญหา  ยิ้มกว้างๆ
ผมก็โดนอยู่นี่ 1 เครื่อง  ยิงฟันยิ้ม
cgi129
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 กันยายน 2011, 19:40:25 »

แวะมาดันนิดหนึ่ง
ICOM-V8
Sr. Member

กิตติฐาโน = ชื่อเสียง ฐานะ

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 กันยายน 2011, 19:53:54 »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ....พี่ cgi เขาบริการโดนใจจริงๆๆ

ช่วยดันๆๆๆ

EMT-B สมาคมอาสาสมัครกู้ภัยอุบลราชธานี
FR 1/47 สำนักงานสาธารณสุขอุบลราชธานี
CDV 1/47 ศูนย์อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนอุบลราชธานี
EMT-B 1/48 โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์
EMA-EMS 6/49 ศูนย์ฝึกดับเพลิงและกู้ภัยราชประชา
First Aid-CPR 1/57 ศูนย์ฝึกปฐมพยาบาลสภากาชาดไทย
VHF = HS3PQY  CB = RESCUE 10
cgi129
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 23:28:12 »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ....พี่ cgi เขาบริการโดนใจจริงๆๆ

ช่วยดันๆๆๆ
ขอบพระคุณครับท่าน ช่วยๆกันครับ สอดส่องไม่ให้เครื่องไม่ดีเข้ามาขายครับ การให้ข้อเท็จจริงเป็นการสกัดได้ทางหนึ่งครับ
cgi129
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 09:16:26 »

แวะมาดันนิดหนึ่งครับ
cgi129
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 08:34:34 »

erroe 21 แก้ได้ error 58 ยังแก้ไม่ได้

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
  พิมพ์