HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 พฤษภาคม 2024, 21:01:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไป (ต่ออายุ) แล้วมาเล่าให้ฟัง  (อ่าน 7620 ครั้ง)
s6s6
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015, 01:01:11 »

ยึดนามเรียกขานคืน? คิดไปได้นะ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015, 01:01:11 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
VHF DXer
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015, 12:50:34 »

ยึดนามเรียกขานคืน? คิดไปได้นะ

โห..พี่..ไปอยู่ที่ไหนมา..
นี่เขาจะยึดคืนกันอยู่วันสองวันนี้แล้ว...
นี่พี่ไม่รู้จริงๆ เหรอ..ว่าเขาจะยึดสัญญาณเรียกขานกันแล้ว
ถ้าไม่ไปต่อใบอนุญาตหากปล่อยขาดเกิน 2 ปี

แต่ถึงแม้ว่าเพิ่งรู้ ก็ยังไปต่อทัน..
แต่ กสทช ก็ไม่รับประกันว่าจะโดนยึดย้อนหลังหรือเปล่า..

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015, 12:50:34 »

hondaone
member..
Hero Member
*

0886074166 HONDAONE

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015, 12:51:39 »

นั่นไง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

9chet
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 12:14:30 »

เป็นประโยชน์มากสำหรับผู้ยังไม่รู้ครับ

ส่วนบางคำตอบ หากการเผยแพร่ความรู้ ที่มาพร้อมคำเหน็บแนม เสียดสี โพสต์นั้นก็ดูไร้ราคาครับ

ตัวเองรู้มากกว่าคนอื่น ก็ไม่ต้องยกตัวเองให้สูงกว่าคนอื่น ด้วยการไปเหน็บแนม เสียดสีเขาหรอกครับ

รู้มากกว่าเขาแค่บางเรื่อง แต่ไม่ทุกเรื่องหรอกครับ

2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 12:36:27 »

ของผมเพิ่งขาดไป ราวๆ  2-3 อาทิตย์แล้ว   ยังไม่คิดที่จะไปต่อเนื่องจากยังไม่มีรูป  เดี๊ยวผ่านร้านถ่ายรูป จอดรถสะดวกๆแล้วค่อยถ่าย  แล้วตำเนินการต่อบัตร  ให้เรียบร้อยตามกติกา  (ผมอาจใช้เวลาหาที่จอดรถถ่ายรูปสัก 14 เดือนก้อได้) ขยิบตา

เพราะ..ถ้าคนเรายังมีใจ  ยังสนใจ ในวิทยุ ก้อคงไม่ปล่อยทิ้งไปจนลืมแน่ๆ  ถ้ายังมีใจกันอยู่  ยังไงซะก้อต้องกลับเข้ามาอยู่ดี ไม่ว่าจะวิธีใด

- อาจจะ รีบต่อ ก่อน 2ปี

- หรืออาจจะโดนยึดนามเรียกขานไปแล้ว แต่มาสอบใหม่เพื่อจะเข้ามาเล่น มันก้อไม่แปลก

***ผมว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องส่วนบุคคล*** จะต่อไม่ต่อ ยึดไม่ยึด ก้อเรื่องของเค้า

ผมเจอรุ่น ลุง รุ่น พ่อ รุ่นพี่  มากมายที่ ตัวเองจำนามเรียกขานตัวเองแทบไม่ได้  ไม่ได้สนใจแล้ว  ไม่เล่นแล้ว  ไม่ต่อแล้ว จะยึดจะอะไรก้อตามสบาย  นั้นก้อเป็นเรื่องและสิทธิ ของเค้าเหล่านั้น  ถูกต้องไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มเท่ห์

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 19:44:07 »

คำก็ยึด 2คำก็ยึด
เพื่อนผมไม่ต่อมา2รอบ ๆ 5 ปี  มันบอกว่าไงรู้ไหม

คอลซายกู ถ้ากูขายได้ กู ขายไปแล้ว 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีใครรับซื้อไหม มันฝากมาถาม

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
VHF DXer
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:07:09 »

เป็นประโยชน์มากสำหรับผู้ยังไม่รู้ครับ

ส่วนบางคำตอบ หากการเผยแพร่ความรู้ ที่มาพร้อมคำเหน็บแนม เสียดสี โพสต์นั้นก็ดูไร้ราคาครับ

ตัวเองรู้มากกว่าคนอื่น ก็ไม่ต้องยกตัวเองให้สูงกว่าคนอื่น ด้วยการไปเหน็บแนม เสียดสีเขาหรอกครับ

รู้มากกว่าเขาแค่บางเรื่อง แต่ไม่ทุกเรื่องหรอกครับ

ขอบคุณนะ ที่เข้ามาชมกัน
ถ้าไม่ทำแบบนี้ท่านๆ ทั้งหลายจะเข้ามาอ่านเหรอ ตอบแต่ความรู้ล้วนๆ มันไม่ดึงดูน่ะ
ผมไม่รู้ทุกเรื่องหรอก แต่รับประกันได้ว่า รู้เยอะกว่าทุกคนในที่นี้ก็แล้วกัน..ฮา...
VHF DXer
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:10:55 »

ของผมเพิ่งขาดไป ราวๆ  2-3 อาทิตย์แล้ว   ยังไม่คิดที่จะไปต่อเนื่องจากยังไม่มีรูป  เดี๊ยวผ่านร้านถ่ายรูป จอดรถสะดวกๆแล้วค่อยถ่าย  แล้วตำเนินการต่อบัตร  ให้เรียบร้อยตามกติกา  (ผมอาจใช้เวลาหาที่จอดรถถ่ายรูปสัก 14 เดือนก้อได้) ขยิบตา

เพราะ..ถ้าคนเรายังมีใจ  ยังสนใจ ในวิทยุ ก้อคงไม่ปล่อยทิ้งไปจนลืมแน่ๆ  ถ้ายังมีใจกันอยู่  ยังไงซะก้อต้องกลับเข้ามาอยู่ดี ไม่ว่าจะวิธีใด

- อาจจะ รีบต่อ ก่อน 2ปี

- หรืออาจจะโดนยึดนามเรียกขานไปแล้ว แต่มาสอบใหม่เพื่อจะเข้ามาเล่น มันก้อไม่แปลก

***ผมว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องส่วนบุคคล*** จะต่อไม่ต่อ ยึดไม่ยึด ก้อเรื่องของเค้า

ผมเจอรุ่น ลุง รุ่น พ่อ รุ่นพี่  มากมายที่ ตัวเองจำนามเรียกขานตัวเองแทบไม่ได้  ไม่ได้สนใจแล้ว  ไม่เล่นแล้ว  ไม่ต่อแล้ว จะยึดจะอะไรก้อตามสบาย  นั้นก้อเป็นเรื่องและสิทธิ ของเค้าเหล่านั้น  ถูกต้องไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มเท่ห์

ครับ ถ้าเป็นแบบนี้มันก็ดี ไม่มีปัญหา รู้ว่าเขาจะยึด ตนเองไม่ได้สนใจแล้ว ก็ปล่อยขาดไป ตามนั้น
แต่มันมีพวกมีปัญหานะสิ ร้องโวยวาย แหกปาก ว่าของกู ของกู ใครจะเอาไปไม่ได้ จะเอาไปใช้ตอนตายไปแล้วด้วย
ซึ่งตัวเองก็ไม่เคยเลยที่จะสนใจไปต่อใบอนุญาต เพื่อรักษาสิทธิของตนเอาไว้ จนต้องให้เขาออกมาบังคับว่าต้องต่อนะ
ถ้าไม่ต่อจะยึด

ทำไมไม่คิดในแง่ดีบ้างว่า ถ้าเราไม่ต่อใบอนุญาต แล้วใช้อยู่น่ะมันผิดกฏหมาย ปรับ 1 แสน ติดคุก 5 ปี
นี้เขาออกมาบังคับให้รีบไปดำเนินการ เพื่อที่จะไม่ผิดกฏหมาย ก็ไปว่าเขาต่างๆ นานา
hondaone
member..
Hero Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:36:49 »

ไลค์เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2015, 10:44:27 »

คราวหน้าถ้าตาหมอนี่มาตั้งกระทู้อะไรเพื่อนๆสมาชิกอย่าไปสนใจครับ ดูพูดมาได้รู้เยอะกว่าทุกคนในนี้ แค่นี้เข้าใจจบเลยครับ ไม่ต้องอธิบาย

ปล่อยให้คุยไปคนเดียว แบบนี้ผมว่าไม่ปกติแล้วครับเห็นมาหลายกระทู้แล้ว 

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์