HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 พฤษภาคม 2024, 14:03:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่าน ohbird ช่วยชี้แจง  (อ่าน 1838 ครั้ง)
ยาจก..
Hero Member

« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 22:15:34 »

ขออนุญาตเรียนผ่านไปยัง ผู้ดูแลและสมาชิก hamsiam ทุกท่าน ทุกสถานีครับ
เรื่องราวทั้งหมดที่จะนำเรียนต่อไปนี้ เพื่ออยากขอคำชี้แจงสมาชิกท่านนี้  และรบกวนท่านผู้ดูแลเวบช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ

ที่มาที่ไป
เนื่องจากผม ได้ลงประกาศ ขอแลกกล่องรับสัญญานดาวเทียม กับเครื่องเล่น DVD นั้น

ได้มีสมาชิกท่านนึง ที่ใช้ชื่อว่า ohbird  ส่งข้อความ PM มาถึงผม เราได้สนทนาผ่าน PM ดังนี้ครับ

ohbird : "มีเครื่องเล่น DVD ใช้งานได้ปกติ อ่านแผ่นดี ทั้งแท้ ทั้งไร้ท์ เล่นเพลง-หนังผ่าน USB ได้ ผมต่อผ่าน HDD Ext ครับ"
ยาจก.. : "อายุการใช้งานเท่าไรแล้วครับ"
ohbird : "อายุ 2 ปี แต่เก็บไว้นานขอกลับไปดูก่อนว่ายังใช้ได้มั้ยครับ"
ยาจก.. : "ได้ครับ ถ้าใช้ได้ จะได้นัดสถานที่ ยื่นหมูยื่นแมวกันครับ"
เวลาผ่านไป บ่าย-ค่ำมืด
ยาจก.. : สรุปแล้วยังใช้ได้อยู่หรือไม่ครับผม  สนใจอยู่ครับ
ohbird : ขออภัยกลับไปดูมันเปิดไม่ติดแล้วอ่ะครับ

เมื่อผมสนใจ ผมจึงได้ไปเปิดข้อมูลดู ดูไปดูมา ไปเจอกระทู้นี้เข้า ฮืม ฮืม ฮืม
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=170136

กระทู้นี้ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว  และในกระทู้ระบุว่า ขายไปแล้ว ที่สำคัญเป็นรูปภาพเดียวกันกับที่ท่าน ohbird ส่งมาให้ผมดู

ผมจึงตั้งข้อสังเกตว่า
- ทำไมถึงพูดจากลับไป กลับมา ตอนแรกบอก ใช้งานได้ปกติ ตอนท้ายบอก  เปิดไม่ติด
- ถ้ามีของอยู่จริงๆ ทำไมจึงต้องเอารูปอื่นมาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว  ทำไมไม่ถ่ายรูปจริงมาเลย  และยังเป็นรูปที่คนอื่นเขาขายไปแล้วด้วย

จึงทำให้ผมรู้สึกว่าอย่างนี้มันเข้าข่ายมีเจตนาไม่ดีต่อกัน ฮืม  ผมไม่รู้ว่าท่านมีวัตถุประสงด์ใด

จึงขอคำชี้แจ้งด้วยครับ

อ้างอิง : รูปที่ส่ง PM มาให้ผม

เราคนเหมือนกัน อย่าเอารัดเอาเปรียบกันเลยครับ ซื่อสัตย์ต่อกันดีกว่า สังคมจะได้น่าอยู่ จะได้ไม่ต้องมานั่งหวาดระแวงกันครับ
จะซื้อ ขาย หรือ แลก  ก็ให้มันบริสุทธิ์ใจครับ ชีวิตจะได้มีความสุข

.....เกิดมาทั้งทีเอาดีให้ได้  จะตายทั้งทีต้องมีดีเหลือไว้.....

E29AWW
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 22:15:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Legazy
member..
Hero Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 09:32:54 »

เหมือนเป็นรูปในโบรชัวร์มากกว่า

ประมาณเอาชื่อรุ่นไปเสิร์ชข้อมูล แล้วก็อปรูปเดียวกันกับที่ท่านเสิร์ชเจอมาลงว่าหน้าตาประมาณนี้มั้งครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Mobile : 089-8160288 
ธนาคารกสิกรไทย/สุขุมวิท 101 บัญชีออมทรัพย์ 035-274-2880
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 09:32:54 »

หน้า: [1]
  พิมพ์