HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 พฤษภาคม 2024, 10:09:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นสนุ๊กเกอร์บนโต๊ะ aprs.fi ต่อภาค 2 อีกแล้ว  (อ่าน 27748 ครั้ง)
HS 2 UJF
Jr. Member
**

ขุนแผน เมืองจัน

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:42:22 »

" ผมเล่นหาเพื่อนนะครับ  ผมไปหาได้หมดแหละครับ.... "

ขอกด like ให้เลยครับพี่ +1000

เล่นแล้วเราต้องไปบ้านโน้นบ้านนี้ มีเพื่อนๆมากขึ้นๆ ยิ่งเล่นยิ่งมีเพื่อนเยอะๆ

ทุกวันนี้ผมเลยไปทั่ว ขอนแก่น เชียงใหม่ ระยอง โคราช สุรินทร์ สมุทรสาคร ฯลฯ

รวมทั้งใกล้ๆบ้าน ยิ่งผ่านไปหลายปี เพื่อนก็เยอะขึ้น ๆ  ไม่ใช่ยิ่งเล่นยิ่งหาคนคบยาก

แบบนี้ถูกไม๊ครับพี่!
คิดอย่างนั้นได้ก็ดีนะ  ดีใจดว้ยนะที่คิดได้   55555

นักวิทยุสมัครเล่นกลุ่มเพื่อนตะวันออก
       CH 144.575 Hhz                   
 ได้ครับพี่ ดีครับท่าน เดี๋ยวจัดเต็มให้
     hs2ujf(แอท)hotmail.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:42:22 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Length
Hero Member

สมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นแสงเทียน สมุทรสาคร (SARL)

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:44:25 »

พลอยรับทราบไปด้วย มีอะไรก็สามารถแจ้งบอกได้แบบนี้ ทางผมเองถึงจะยังไม่มีเป้นกลุ่มก็ยินดีพร้อมรับฟังครับ

ดิจิที่ดี รับให้ไกล ส่งไปแค่พอถึง รับทราบตามนั้นล่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

1000/26 ถนนสรศักดิ์ ตำบลมหาชัย อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร 74000
โทรศัพท์ / แฟ็กซ์ : 034-411-286 , อีเมล์ : HS7AT(แอท)hotmail.com

ความถี่ Standby : 144.0875 MHz. , Repeater : 145.6375 MHz. (Duplex -)
« ตอบ #31 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:44:25 »

HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:53:31 »

.........ประเด็นที่ผมลาออกท่านก็น่ารู้ดีอยู่แก่ใจกันนะว่าผมลาออกเพราะอะไร    สว่นเรื่องสัญลักษ์นั้นผมได้เปลี่ยนหลังจากผมลาออกมาแล้วก็ไม่เห็นจะน่าแปลกตรงไหนเห็นกลุ่มอื่นเขาก็ใช้อันอื่นกัน    ส่วนเรื่องอุปกรณ์ผมของผมนั้นผมก็ยังใช้ของอาจาย์พรชัยอยู่นะดูดีๆดิ  จะมีแปลกแค่ DR135ผมที่ใช้ HS2UJF-9 สว่น HS2UJF-8และดิจิ ผมก็ยังใช้ของอาจารย์อยู่  ดูดีดว้ยครับท่าน และที่ท่านอ้างว่าผมไปหาผู้เชี่ยวชาญนั้น ผมไปจริงแต่ไม่ใช่ไปเพราะเรื่องนี้ ผมไปเที่ยวในฐานะนักวิทยุสมัครเล่นดว้ยกัน ไปม่ได้หรืออย่างไร  กรุณาอย่าปักปัมกันนะครับ  หรือว่าท่านอคติกับคนที่ผมไปหาถึงเอามาอ้าง  ผมเล่นหาเพื่อนนะครับ  ผมไปหาได้หมดแหละครับ....แล้วประเด็นท้ายสุดเรื่องดิจิ  ผมไม่ได้ลองนะครับ  ผมตั้งถาวรเลยครับ  อาจจะต้องขออภัยนะเวลาท่านเข้ามาดูอาจจะรกตาท่านไปหน่อย   แต่ผมก็อยากมีอยากเล่นเพราะทุนน้อยทำไอเกตไม่ได้ มีแค่ดิจิก็ยังดี  ต้องขออภัยท่านจากใจจริงนะ ที่ทำรกตาท่าน

ถามว่าพี่เคยไปเปิดฟัง 145.525 MHz บ้างไหม ว่า packet มันชนกันแค่ไหน
จนทกวันนี้ APRS CLUB KLANG ต้องมานั้งแก้ไขปิด WIDE กันเกือบจะทุกคันแล้ว เพื่ออะไร หากไม่ใช่เพราะส่วนรวม
จนความถี่มันว่างพอที่จะมีโอกาสได้หายใจอยู่บ้างที่จะยิงไปถึง Igate ได้
แต่ก็ยังมีชนกันนะ ไม่เชื่อลองเปิดฟังดูเวลารถวิ่งกันเยอะๆ โดยเฉพาะรถของกลุ่มพี่ เพราะอย่างว่าผมปิดทวนกันเกือบจะหมดแล้ว
มีเวลาว่างพอจะอัดมาให้ฟังกันว่ามันชนกันยังไง

แค่อยากให้ทางกลุ่มพี่รับรู้ไว้แค่ว่า พี่จะเล่นอะไรก็เล่นได้ ทำอะไรก็ทำได้ อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนพอ
แต่ตอนนี้พวกผมเดือดร้อน ถูกดิจิยิงทับชนกันกลางอากาศกันมาก
จนทำให้ต้องปิด WIDE1-1 เพื่อไม่ให้มันไปทวนที่ดิจิ ถามว่ามันถูกทวนเนี่ย เพราะอะไร ถ้าไม่ถูกดิจิต้นอื่นยิงทับ แล้วดิจิอีกต้นก็จับเราไปทวนเข้าอีกต้น
ทั้งๆ ที่ถ้ามันไม่มีดิจิ ป่านนี้ IGATE จับเช้า server ไปแล้ว
ถามว่ามันเป็นธุระอะไรที่พวกผมต้องมานั้งปิดไม่ให้มันเข้าทวน
ก็เพราะการทวนแต่ละครั้ง มันไม่ใช่ไปแค่ 5-10 กิโล จังหวัดเพื่อนบ้านเขาก็เดือดร้อน ทั้งในจังหวัดระยองเองและทางจันทบุรีถูกดิจิทวนเข้าตลอด
พี่เปิด WIDE1-1 ไม่พอ พี่เล่นเปิดกัน WIDE2-2 เพื่ออะไรครับ ในเมื่อ Igate พี่ก็อยู่ไกลๆ จะส่งไปข้ามจังหวัดที่ไหนอย่างไรหรือไม่รู้

ขอให้พี่ทราบไว้แค่นี้ว่าพวกผมเดือดร้อน ถ้าคิดจะหาเพื่อนจริงๆ ควรรับฟังคนอื่นเขาบ้าง หรือพี่รับฟังแต่กลุ่มของพี่เอง เพื่อนของพี่เอง แล้วไหนพี่บอกว่าเล่นหาเพื่อนไง
ดิจิมันมีมากจนเกินไป เกินความจำเป็นที่มันจะต้องมี ขอให้พี่รับรู้ไว้แค่นี้พอ เพราะคงไม่มีใครห้ามอะไรใครได้
แต่ถ้าพี่ยังคงเล่นแบบนี้อยู่พี่คิดดูเอง ว่าพี่ทำถูกต้องไหม บอกเล่นหาเพื่อน แต่นี่ไม่รับรู้เลย ว่าใครเขาเดือดร้อน

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ซึ่งถูกแบนถาวร
e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

! e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้

« ตอบ #33 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:02:25 »

มันก็แค่ของเล่น  ยิงฟันยิ้ม

e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้งและไม่เคารพในกฎของเวป พิจารณาแบนถาวรครับ
HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:12:14 »

มันก็แค่ของเล่น  ยิงฟันยิ้ม

ก็เพราะว่าคิดกันได้แค่นี้ไง คิดกันแบบนี้

จึงทำให้เราต้องรวมตัวกันเป็น APRS EAST และต้องเสียสระเวลาและเงินของตัวเอง
หาเวลาไปออกบูท "เพื่อให้ความรู้" แกเพื่อนสมาชิกที่ยังไม่เข้าใจในการเล่น ตามสถานที่ต่างๆ
ผมเล่น APRS และฟัง 145.525 มากกว่าคุยกันแบบไร้สาระบนความถี่เสียอีก เล่นเพื่อศึกษาและพัฒนา ไม่ใช่เล่นตามใจฉัน
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #35 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:12:25 »

ก็อย่างที่บอกแหละครับว่าจะเอามันส์เอาสะใจโดยไม่คำนึงถึงคนอื่นบ้างอย่างนี่ไม่น่าจะดี

พอดีเพื่อนๆใน อ.แกลงและตัวเมืองระยองเค้าบ่นมาว่าเดือดร้อนเพราะส่วนใหญ่ ผมเลยตั้ง

ไม่ให้ทวนครับโดยเริ่มจากผมก่อนตั้งให้ Wide เป็นศูนย์ อย่างนี้เท่ากับผมทำผิดไหมที่ตั้งไม่

ให้ทวนก็แก้ไขได้เราก็พยายามแก้ไขไป ต่อมาเพื่อนๆเอาอย่างบ้างเห็นว่าการตั้ง Wide เป็น

ศูนย์ คือการไม่ทวนนั้นเป็นการแก้ปัญหาบรรเทาความเดือดร้อนได้ส่วนหนึ่งก็โอเคร เพื่อนๆเลย

หันมาทำตาม ทีนี้ประเด็นมันมีแบบนี้ขึ้นมาอีกว่าพอเราตั้งไม่ให้ทวนยังเอาเราไปพูดในความถี่

ออกอากาศว่ากลุ่ม อ.แกลง เค้ากำลังจะแบรนด์ดิจิ ทำสู้ไม่ได้เลยแบนด์ดิจิ ผมเห็นว่าเป็นคำพูดของ

คนรู้ไม่จริงซึ่งมีเยอะเลยไม่ถือสา  ครับผมกลัวคนไม่เข้าใจเจตนาผม หรือแปรเจตนาผมเป็นอื่น

หลายครั้งที่เค้าพูดว่า เดี๋ยวซัดสัก 130 วัตต์ เราก็ไม่ได้ว่าอะไรก็อยากแรงๆกันทั้งนั้น สร้างปัญหาได้

ก็ต้องรับผิดชอบบ้างนะครับ

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
HS 2 UJF
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:24:42 »

.........ประเด็นที่ผมลาออกท่านก็น่ารู้ดีอยู่แก่ใจกันนะว่าผมลาออกเพราะอะไร    สว่นเรื่องสัญลักษ์นั้นผมได้เปลี่ยนหลังจากผมลาออกมาแล้วก็ไม่เห็นจะน่าแปลกตรงไหนเห็นกลุ่มอื่นเขาก็ใช้อันอื่นกัน    ส่วนเรื่องอุปกรณ์ผมของผมนั้นผมก็ยังใช้ของอาจาย์พรชัยอยู่นะดูดีๆดิ  จะมีแปลกแค่ DR135ผมที่ใช้ HS2UJF-9 สว่น HS2UJF-8และดิจิ ผมก็ยังใช้ของอาจารย์อยู่  ดูดีดว้ยครับท่าน และที่ท่านอ้างว่าผมไปหาผู้เชี่ยวชาญนั้น ผมไปจริงแต่ไม่ใช่ไปเพราะเรื่องนี้ ผมไปเที่ยวในฐานะนักวิทยุสมัครเล่นดว้ยกัน ไปม่ได้หรืออย่างไร  กรุณาอย่าปักปัมกันนะครับ  หรือว่าท่านอคติกับคนที่ผมไปหาถึงเอามาอ้าง  ผมเล่นหาเพื่อนนะครับ  ผมไปหาได้หมดแหละครับ....แล้วประเด็นท้ายสุดเรื่องดิจิ  ผมไม่ได้ลองนะครับ  ผมตั้งถาวรเลยครับ  อาจจะต้องขออภัยนะเวลาท่านเข้ามาดูอาจจะรกตาท่านไปหน่อย   แต่ผมก็อยากมีอยากเล่นเพราะทุนน้อยทำไอเกตไม่ได้ มีแค่ดิจิก็ยังดี  ต้องขออภัยท่านจากใจจริงนะ ที่ทำรกตาท่าน

ถามว่าพี่เคยไปเปิดฟัง 145.525 MHz บ้างไหม ว่า packet มันชนกันแค่ไหน
จนทกวันนี้ APRS CLUB KLANG ต้องมานั้งแก้ไขปิด WIDE กันเกือบจะทุกคันแล้ว เพื่ออะไร หากไม่ใช่เพราะส่วนรวม
จนความถี่มันว่างพอที่จะมีโอกาสได้หายใจอยู่บ้างที่จะยิงไปถึง Igate ได้
แต่ก็ยังมีชนกันนะ ไม่เชื่อลองเปิดฟังดูเวลารถวิ่งกันเยอะๆ โดยเฉพาะรถของกลุ่มพี่ เพราะอย่างว่าผมปิดทวนกันเกือบจะหมดแล้ว
มีเวลาว่างพอจะอัดมาให้ฟังกันว่ามันชนกันยังไง

แค่อยากให้ทางกลุ่มพี่รับรู้ไว้แค่ว่า พี่จะเล่นอะไรก็เล่นได้ ทำอะไรก็ทำได้ อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนพอ
แต่ตอนนี้พวกผมเดือดร้อน ถูกดิจิยิงทับชนกันกลางอากาศกันมาก
จนทำให้ต้องปิด WIDE1-1 เพื่อไม่ให้มันไปทวนที่ดิจิ ถามว่ามันถูกทวนเนี่ย เพราะอะไร ถ้าไม่ถูกดิจิต้นอื่นยิงทับ แล้วดิจิอีกต้นก็จับเราไปทวนเข้าอีกต้น
ทั้งๆ ที่ถ้ามันไม่มีดิจิ ป่านนี้ IGATE จับเช้า server ไปแล้ว
ถามว่ามันเป็นธุระอะไรที่พวกผมต้องมานั้งปิดไม่ให้มันเข้าทวน
ก็เพราะการทวนแต่ละครั้ง มันไม่ใช่ไปแค่ 5-10 กิโล จังหวัดเพื่อนบ้านเขาก็เดือดร้อน ทั้งในจังหวัดระยองเองและทางจันทบุรีถูกดิจิทวนเข้าตลอด
พี่เปิด WIDE1-1 ไม่พอ พี่เล่นเปิดกัน WIDE2-2 เพื่ออะไรครับ ในเมื่อ Igate พี่ก็อยู่ไกลๆ จะส่งไปข้ามจังหวัดที่ไหนอย่างไรหรือไม่รู้

ขอให้พี่ทราบไว้แค่นี้ว่าพวกผมเดือดร้อน ถ้าคิดจะหาเพื่อนจริงๆ ควรรับฟังคนอื่นเขาบ้าง หรือพี่รับฟังแต่กลุ่มของพี่เอง เพื่อนของพี่เอง แล้วไหนพี่บอกว่าเล่นหาเพื่อนไง
ดิจิมันมีมากจนเกินไป เกินความจำเป็นที่มันจะต้องมี ขอให้พี่รับรู้ไว้แค่นี้พอ เพราะคงไม่มีใครห้ามอะไรใครได้
แต่ถ้าพี่ยังคงเล่นแบบนี้อยู่พี่คิดดูเอง ว่าพี่ทำถูกต้องไหม บอกเล่นหาเพื่อน แต่นี่ไม่รับรู้เลย ว่าใครเขาเดือดร้อน
โอ๊ยบ้าไปกันใหญ่แล้ว....มันเดือดร้อนตรงไหนเนี้ย  หรือเดือดร้อนที่ิดิจิไม่จับไปลงไอเกต  พวกท่านกัน
รู้สึกว่าจะเอาจริงกับของเล่นกันมาเกินไปนะ   จริงๆแล้วผมไม่อยากโพสไม่อยากพิมพิ์หรอกนะ  แต่ดูเหมือนว่าจะคอยจับผิดหรือเฝ้าดูกลุ่มผมกันจังไม่มีงานทำกันหรืออย่างไร   ผมว่าเราต่างคนก็ต่างเล่นกันไปนะ  มันจะดีกว่า  เพราะมันก็แค่ของเล่น   เล่นให้สนุกเถอะนะ  ผมขี้เกรียจพิมพิ์แล้ว  บ๊ายบาย
HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:42:20 »

โอ๊ยบ้าไปกันใหญ่แล้ว....มันเดือดร้อนตรงไหนเนี้ย  หรือเดือดร้อนที่ิดิจิไม่จับไปลงไอเกต  พวกท่านกัน
รู้สึกว่าจะเอาจริงกับของเล่นกันมาเกินไปนะ   จริงๆแล้วผมไม่อยากโพสไม่อยากพิมพิ์หรอกนะ  แต่ดูเหมือนว่าจะคอยจับผิดหรือเฝ้าดูกลุ่มผมกันจังไม่มีงานทำกันหรืออย่างไร   ผมว่าเราต่างคนก็ต่างเล่นกันไปนะ  มันจะดีกว่า  เพราะมันก็แค่ของเล่น   เล่นให้สนุกเถอะนะ  ผมขี้เกรียจพิมพิ์แล้ว  บ๊ายบาย

ครับผมบ้า บ้าที่ต้องมาดูอยากให้ระบบมันมีระเบียบ ใช้งานกันอย่างถูกต้องตามความเหมาะสม
แต่ผมไม่บ้าที่เล่นเพราะมันเป็นแค่ของเล่น เล่นจนทำให้ระบบมันแย่ลง
เล่นเพราะเงินของฉัน ฉันมีเงินซื้อมาเปิดเล่นแล้วไม่ได้มองดูเลยว่ามันสมควรหรือเหมาะสมหรือไม่

จริงๆ ขีวิตผมไม่เดือดร้อนอะไรกับคำว่า APRS หรอกครับพี่ แต่มันเป็นหนึ่งในกิจการของนักวิทยุสมัครเล่นเขาเล่นกัน ความถี่เดียวทั่วทั้งประเทศ
ผมจึงเกิดการหวงแหนและเป็นห่วงมัน ว่ามันจะเป้นยังไงในอนาคตหากไม่มีใครสนใจดูแลมัน มันก็เหมือนดาวเทียมแหละ คนที่เล่นก็รู้ว่ามันเป็นยังไง
คำว่าของเล่น กับความถี่ดาวเทียมคงเหมืนอกันแค่ว่า คุยได้ ความถี่มันว่าง ดาวเทียมมาเราก็หยุด น่าจะประมาณเดียวกันครับ

หรือเดือดร้อนที่ดิจิไม่จับลง igate คิดได้ไง  แลบลิ้น
เอางี้แล้วกัน พี่กลับไปคิดดูใหม่ ว่าพี่เล่นเพื่ออะไร พี่ทำอะไรอยู่ พัฒนาในส่วนไหนของระบบอยู่
หรือช่วยทำให้ความถี่มันทับกัน ชนกัน ทำให้ packet บางๆ ที่จะมีโอกาสเข้า Igate ถูกดิจิบี่ทับหายทิ้งไปแบบนี้หรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:44:31 โดย HS3XDB » บันทึกการเข้า
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #38 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:49:05 »

น่าคิดเหมือนกันนะ ถ้าดิจิ เต็มเมืองเชียงใหม่จะเป็นอย่างไร

แต่ตอนนี้ มีแค่นี้ครับ

ยิงกันแบบขำๆๆ

เชียงใหม่อัพเดท
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #39 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:50:05 »

อุปกรณ์ APRS น่ะของเล่น มีเงินมีทองก็ซื้อหามาเล่นกันตามใจชอบ

แต่ความถี่ 145.525MHz เป็นของใช้งาน ไม่ใช่ของเล่นของใครกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง

เป็นของนักวิทยุสมัครเล่นใช้ร่วมกัน ช่วยกันดูแล

การใช้งานต้องมีความเกรงใจและมีน้ำใจแบ่งปันกัน

ลองทบทวนหมวด คุณธรรมและจริยธรรมของนักวิทยุสมัคเล่นกันดูครับ

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2550/E/152/10.PDF

ข้อ 7 น่าจะอยู่ในข่ายนี้ หากเพื่อนๆ ได้แจ้งมาแล้วว่า ดิจิทวนซ้ำๆ แรงๆ มันเดือดร้อนเพื่อนๆ

ที่ใช้งานร่วมกันในความถี่เดียวนี้

ปกติแล้วพี่เป็นผู้ใหญ่ที่มีเหตุผลดีมาก และมีใจนักเลง ผมล่ะห่วงพี่ไปโดนเด็กปั่นหัวเป็นเครื่องมือจริงๆ

เด็กที่ไม่เหลือเครดิตในวงการ ต้องคอยจับกลุ่มใหม่ๆที่เกิดในวงการ APRS หากินไปวันๆ

อาจทำให้พี่เสียผู้ใหญ่ได้นะครับ...น้องๆเป็นห่วง

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
  พิมพ์