HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 พฤษภาคม 2024, 09:13:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง สายอากาศ AUTOONE 245 ครับ  (อ่าน 3257 ครั้ง)
chadoy
Full Member

« เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:19:43 »

ขอความรู้เรื่อง สายอากาศ AUTOONE 245 ครับ  
ผมจะเอาไปติดกับมอเตอร์ไซค์ ขับเที่ยว ขับความเร็วประมาณ90-100 Km
เป็นรถบ้าน บ้านพวก  JX CBR WAVE เป็นต้นครับ

ผมอยากทราบว่า
อยากรู้ความยาววิปCB2
                    CB4
                    CB5

แหล่งที่ซื้อ         CB2
                    CB4
                    CB5

ราคา               CB2
                    CB4
                    CB5

ความเหมาะสม(ความยาว ความเข็ง ความสะดวก) CB2
                                                       CB4
                                                       CB5
                                                                           ขอบพระคุณครับ

สรัญญู  ชามะลิ 133/2หมู่2ต.บ้านด่านนาขาม อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000  โทร.084-951-7347

โอนมาที่  297-0-11879-3 กรุงไทย สาขา ถนนศรีอุตรา
ชือบัญชี   สรัญญู  ชามะลิ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:19:43 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
meo
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สัจธรรมชีวิต "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:36:30 »

อยากรู้ความยาววิปCB2 = 1.46ซม. โดยประมาณ  เกณฑ์ขยาย 4.5dB
                    CB4 = 95ซม. โดยประมาณ     เกณฑ์ขยาย 4.1dB                  
                    CB5 = จำไม่ได้ แต่ประมาณ 1.20ซม  เกณฑ์ขยายจำไม่ได้ครับ  

แหล่งที่ซื้อ         CB2  
                    CB4    หาซื้อได้ตามตัวแทนจำหน่ายทั่วไปครับ  ตอนนี้ของผมหมด
                    CB5

ราคา               CB2
                    CB4    ราคาทั่วไป 700ขึ้นทุกรุ่นครับ
                    CB5

ความเหมาะสม(ความยาว ความเข็ง ความสะดวก) CB2
                                                       CB4     ขึ้นอยู่ที่การใช้งานของท่านครับ เสาสั้น เสายาว มีประโยชน์และข้อเสียคนละอย่างครับ
                                                       CB5

รอกูรูท่านอื่นมาชี้แจงอีกที

ปล.กล่องข้อความท่านเต็มผมส่ง PM ไปหาไม่ได้ครับ

เพื่อนยืมเงินเสียเงินยังเสียเพื่อน ยามยืมเหมือนเทพเจ้าเขากราบไหว้
ยามทวงเล่าเขาเห็นเราเป็นจัญไร เงินไม่ได้ซ้ำเพื่อนแยกแตกทางกัน
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:36:30 »

echo
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:42:38 »

http://www.apexcom.co.th/cbT.html

ยิงฟันยิ้ม

082-444-6173 / อาร์ท
somphot
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:43:17 »

ดีครับเสาโมบายยี่ห้อนี้ถ้านำไปติดมอเตอร์ไซค์รับลองครับไม่ผิดหวังเพราะมีความทนทานครับโดยเฉพาะตรงกระเปาะพลาสติกสีดำที่ติดกับเสามีความทนทานทนแรงกระแทกได้ดีเยี่ยมผมเคยลองใช้มาหลายยี่ห้อแล้วสู่ออโต้วันไม่ได้ยี่ห้ออื่นกระเปาะแตกและหักหมดส่วนการใช้งานถ้าให้แนะนำใช้cb2วิปเงินครับแรงดีรับส่งดีแต่ยาวไปครับถ้าจะเอาสั่นก็ดีครับมันสั่นสะดวกไม่แกว่งมากครับส่วนเรื่องราคาของแต่ละรุ่นราคาไม่ต่างกันมากครับของใหม่อยู่ที่ประมาณ800-950บาทส่วนสถานที่ซื้อในเว็บก็มีขายครับลองสอบถามสมาชิกดูครับ
chadoy
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 14:18:49 »

ท่าน meo  กล่องจดหมายว่างแล้วครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์