HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 พฤษภาคม 2024, 06:09:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขยะบน APRS server ที่กำลังจะทำให้เราต้องเสียเงินเล่น APRS  (อ่าน 46133 ครั้ง)
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 11:15:34 »

ผมก็ได้รับเมล์ประเภทนี้เหมือนกันเนื้อหามีแต่โจมตีแต่ไม่พยายามจะอธิบาย ลักษณะเมล์ดูแล้วอ่านเข้าใจยาก

และไม่รู้เจตนาจะเขียนหรือส่งมาเพื่ออะไร ในส่วนตัวไม่รู้ว่ามันเป็นมาอย่างไรก็พอจะเดาๆ แต่ก็ไม่คิดนะครับว่า

การที่ถูกมีรายชื่อเป็นผู้รับนั้นจะเสียหายอะไรหรือเป็นลิ่วล้อใคร เพราะข้อมูลเมล์ส่วนตัวนี้ก็เปิดเผยต่อสาธารณะ

ข้อความที่พิมพ์มามันก็บ่งบอกถึงความคิดของตัวผู้พิมพ์เอง สิ่งต่างๆที่เกิดขึ้นไม่น่าจะสร้างสรรทำให้วงการ APRS

ไม่เกิดการพัฒนาเพราะมัวแต่จ้องทำลายกัน ขัดผลประโยชน์ อยากเป็นใหญ่ หรือแม้กระทั้งอิจฉากัน มีทุกวงการ

ตัวคุณเองหรือเปล่าที่มัวแต่ทำร้าย aprs พี่เขาเปิดดิจิก็ไปว่าเขาส่วนตัวคุณเองเปิดพิกัดดิจิที่ทำเป็นตัว p ไว้มากมายคุณหรือเปล่าคือขยะ ทำตัวเหมือนคนดีนะครับผมว่าพี่ๆๆหลายท่านก้คงจะดุออกลองไปดูพิกัดแถวนั้นดูก็ได้ผมว่าภาพมันฟ้องนะครับ แล้วคุณเองลองคิดดูว่าการกระทำหลายๆๆอย่างเป็นอย่างไรครับพี่เขาไม่คอนฟิคเป็นตัว pแบบคุณคุณยังว่าเลยถูกต้องหรือเปล่าผมว่าคุณคงคิดได้นะแล้วคงจำได้นะ ตัวคุณหรือเปล่าที่อิฉาพี่ๆๆเขาที่เขาสามารถจะแก้ไขอุปกรณ์ได้เองโดยที่ไม่ต้องพึ่งพาพวกคุณไม่ใช่หรือครับ แล้วอีกอย่างกระทู้นี้เป็นของคน2คนไม่ใช่หรือครับเดียวจะมีรายชื่อติดไปกับคนสองคนนั้นด้วยนะผมว่า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 11:15:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 12:43:06 »

ใครจะทำร้ายทำลายก็คงดูได้กันเองไม่น่าจะเข้าใจยาก คงไม่ต้องมีผู้ชี้นำ ทุกคนตัดสินใจเองได้ สัญลักษณ์ที่ใช้กันตัว P ไม่ว่าสีอะไร

มันก็ไม่เห็นแปลกจะสีเขียวสีฟ้าสีส้ม จะPแล้วสีเดียวเหมือนไอเกทก็ไม่ใช่เรื่องแปลกประหลาดอะไรแต่ก็ให้มันพองามไม่แปลกประหลาด

จนเกินความจริงอุปกรณ์ก็ติดตั้งใช้งานได้จริงไม่มีหลอกบางส่วนทวนเมื่อจอด และบางส่วนทวนเมื่อข่ายอินเตอร์เน็ทล่ม ไม่ใช่ทวนพร่ำเพื่อ

ไม่เป็นไรหรอกจะมีรายชื่อไปติดกี่บอร์ดก็ไม่เป็นไรหรอก เพราะคิดจะมาเล่นทางนี้อยู่แล้ว

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 12:43:06 »

Member
Sr. Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 13:15:51 »

ใครจะทำร้ายทำลายก็คงดูได้กันเองไม่น่าจะเข้าใจยาก คงไม่ต้องมีผู้ชี้นำ ทุกคนตัดสินใจเองได้ สัญลักษณ์ที่ใช้กันตัว P ไม่ว่าสีอะไร

มันก็ไม่เห็นแปลกจะสีเขียวสีฟ้าสีส้ม จะPแล้วสีเดียวเหมือนไอเกทก็ไม่ใช่เรื่องแปลกประหลาดอะไรแต่ก็ให้มันพองามไม่แปลกประหลาด

จนเกินความจริงอุปกรณ์ก็ติดตั้งใช้งานได้จริงไม่มีหลอกบางส่วนทวนเมื่อจอด และบางส่วนทวนเมื่อข่ายอินเตอร์เน็ทล่ม ไม่ใช่ทวนพร่ำเพื่อ

ไม่เป็นไรหรอกจะมีรายชื่อไปติดกี่บอร์ดก็ไม่เป็นไรหรอก เพราะคิดจะมาเล่นทางนี้อยู่แล้ว
ตัวคุณเองทำดิจิ p ก็หมายถึงว่าพร่ำเพื่อใช่หรือเปล่าครับ แถมยังไปว่าพี่ๆๆท่านอื่นเขาอีกต่างหากแถมวางไว้ทั่วเลยใช่หรือเปล่าครับ เคย ได้ไปอ่านมาจากเพื่อนท่าน1เขาว่าวางพิกัดหรอกไปทั่ว เพราะฉะนั้นหมายถึงท่านด้วยหรือเปล่าแล้วตัวท่านไปว่าใครมาละเรื่องตัว p นะผมว่าปานนี้พี่เขาคงมาอ่านแล้วแหละผมว่าท่านลองกับไปถามตัวเองดูก่อนดีกว่าใหมครับอย่างที่บอกแหละครับลองเข้าไปดูข้อมูลซิ ว่าคนโน้นคนนี้ แต่สิ่งที่ไปว่าคนอื่นตัวเองทำได้หมด ซื้อมาเล่นนะไม่ใช่การพัมนาหรอกครับ แต่ถ้าลองทำแล้วทำผิดทำถูกนั้นแหละคื่อการเรียนรู้มากกว่าแล้วก็บอกต่อเพื่อนๆๆแบ่งปันความรู้นัน้แหละผมว่าดีกว่านะครับผมก็ไม่ได้มาตอบโต้ท่านหรอกแค่มาแชร์กันนะครับ กลุ่มของตัวเองเป็นยังไงก็รู้ไม่ใช่หรือครับเหมือนที่เอา track มาขายให้เพื่อนแล้วมีปัญหาพี่เขาโทรไปก็ไม่รับสายไม่แก้ให้เขาใช่หรือเปล่าครับเดียวเอารูปลงให้ดูครับว่าของราคา3500 เป็นยังไง
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 14:15:45 »

ตัวคุณเองทำดิจิ p ก็หมายถึงว่าพร่ำเพื่อใช่หรือเปล่าครับ แถมยังไปว่าพี่ๆๆท่านอื่นเขาอีกต่างหากแถมวางไว้ทั่วเลยใช่หรือเปล่าครับ เคย ได้ไปอ่านมาจากเพื่อนท่าน1เขาว่าวางพิกัดหรอกไปทั่ว เพราะฉะนั้นหมายถึงท่านด้วยหรือเปล่าแล้วตัวท่านไปว่าใครมาละเรื่องตัว p นะผมว่าปานนี้พี่เขาคงมาอ่านแล้วแหละผมว่าท่านลองกับไปถามตัวเองดูก่อนดีกว่าใหมครับอย่างที่บอกแหละครับลองเข้าไปดูข้อมูลซิ ว่าคนโน้นคนนี้ แต่สิ่งที่ไปว่าคนอื่นตัวเองทำได้หมด ซื้อมาเล่นนะไม่ใช่การพัมนาหรอกครับ แต่ถ้าลองทำแล้วทำผิดทำถูกนั้นแหละคื่อการเรียนรู้มากกว่าแล้วก็บอกต่อเพื่อนๆๆแบ่งปันความรู้นัน้แหละผมว่าดีกว่านะครับผมก็ไม่ได้มาตอบโต้ท่านหรอกแค่มาแชร์กันนะครับ กลุ่มของตัวเองเป็นยังไงก็รู้ไม่ใช่หรือครับเหมือนที่เอา track มาขายให้เพื่อนแล้วมีปัญหาพี่เขาโทรไปก็ไม่รับสายไม่แก้ให้เขาใช่หรือเปล่าครับเดียวเอารูปลงให้ดูครับว่าของราคา3500 เป็นยังไง

หลังจาก โพสไปแล้ว เกือบ สองชม. ขอดูรูปครับ

งานนี้ ผมมีสิทธิ์ โดนแบน อีกรอบ

เพราะผมมันคนปากจัด อิอิ รอก่อน ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา

เชียงใหม่อัพเดท
waswas67
Sr. Member

ไลน์ : e22mhs , เฟสบุ๊ค Watchara Amasiri

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 14:27:01 »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ...

hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 14:37:22 »

เห็นมีข้อมูลลับรู้แจ้งไปหมด

จากกระทู้
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=102753.0

ผมอยากรู้มากว่าใครกันที่โง่ซื้ออุปกรณ์ในภาพราคา 60,000 บาท และใครเป็นคนขาย

เพราะเห็นว่าสนิทกันขนาดยืมเงินค่าเช่าบ้านกันได้อีก แปลว่าคนซื้อคนขายสนิทกันมาก แต่ของในภาพหกหมื่น

มีคนซื้อคงเป็นเรื่องตลกมากกว่า ในเมื่อมีข้อมูลขนาดนั้นต้องรู้จักคนซื้อคนขายของนี้กันดี

ตอบง่ายๆพอนะครับ

คนซื้อ คือ  = ......................
คนขาย คือ = ......................
ราคาซื้อ คือ = .....................
บุคคลยืนยันเหตุการณ์นี้คือ = .......................
ที่อยู่และเบอร์ติดต่อได้ = .............................

อุปกรณ์แทรกเกอร์เน่าๆตามภาพที่รู้ไปหมดอีก ว่ามาจากภาคตะวันออก แถมเน่าเละขนาดนี้
แถมยังรู้อีกว่าโดนหลอกขายเป็นของใหม่ เปิดมาแล้วเจอเน่าๆแบบนี้

คนซื้อ คือ  = ......................
คนขาย คือ = ......................
ราคาซื้อ คือ = .....................
บุคคลยืนยันเหตุการณ์นี้คือ = .......................
ที่อยู่และเบอร์ติดต่อได้ = .............................

ส่วนแทรกเกอร์ ที่คนทำไม่ยอมติดต่อกลับ

ขอข้อมูลด้วยนะครับเพราะเวลาได้ยินอะไรแบบนี้ผมนึกถึงตอนพี่บอย e20ogb โดย hs7xrh บ้านฉาง
หลอกขาย linksys เก่าเป็นของใหม่ ราคา 3 พัน มาทุกทีเลยครับ

จากข้อมูลกระทู้เก่า
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=52933.60

สุดท้ายอยากจะฝากทางเวปให้ช่วยติดตาม user e22oyg ด้วยครับ ไม่รู้ว่าพี่เค้าถูกเอานามเรียกขานมาใช้

โดยไม่รู้เรื่องหรือเปล่า  เพราะผมนึกถึง กรณีตอนที่ MOTOLA HT600 กับ HS2ZIC ที่โดนนำนามเรียกขานมาสมัครใช้ post

โดยไม่รู้เรื่องอะไร

เพราะ HS2ZIC กับ e22oyg มีภาษาและการใช้คำพูดเหมือนกันมาก จนแทบจะเป็นคนเดียวกัน

ตอนที่ทางเวปจับได้ว่า MOTOLA HT600 กับ HS2ZIC เป็นคนเดียวกัน

แล้วมาสังเกต

user ใช้ภาษาไทยไม่ค่อยแข็งแรง ผิดๆถูกเป็นเอกลักษณ์ และมีการใช้บทกลอนลูกผู้ชายแสดงสัญลักษณ์

เหมือนกัน และสมัครใหม่มา post ไม่นานก่อนลงมือ post ระบบเดียวกันเลย

ฝากลองสังเกตด้วยนะครับ ไม่อยากให้คนไม่รู้เรื่องถูกนำมาเป็นตัวละครให้คนเกลียด

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 14:54:13 »

สังสัยคุณคงเดือดร้อนดิ้นเข้าไปก็ลองถาม admin ดูซิตัวคุณเองหรือเปล่าดิ้นให้ถูกทางหน่อยครับท่าน ใครขาย trak
ให้กับพี่ท่านไดไปนึกไม่ออกหรือไงครับ
ยังมีอีกนะเหมือนปลาหมอจริงๆๆที่ชอบเอาชื่อคนโนน้คนนี้ไปโพสไงของเรานะมีตัวตนอย่าเอาของเก่าไปหรอกใครเขาอีกละ
ส่วนเรื่องรีพีสนะเป็นเรื่องจริงทั้งนั้นแหละเพียงแต่พี่เขาเอามาให้ดุจะได้รู้ว่าใครเป็นใคร
เด็กเล่นขายของขอกเก่าก็คือของเก่านั้นแหละ
Lid_Operator
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 14:56:30 »

คนขายอุปกรณ์ APRS มีตั้งหลายคน ทำไมไม่เห็นเค้าจะมีปัญหาอะไรกันเลย
มารอติดตามดราม่าต่อ
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:01:54 »

สังสัยคุณคงเดือดร้อนดิ้นเข้าไปก็ลองถาม admin ดูซิตัวคุณเองหรือเปล่าดิ้นให้ถูกทางหน่อยครับท่าน ใครขาย trak
ให้กับพี่ท่านไดไปนึกไม่ออกหรือไงครับ
ยังมีอีกนะเหมือนปลาหมอจริงๆๆที่ชอบเอาชื่อคนโนน้คนนี้ไปโพสไงของเรานะมีตัวตนอย่าเอาของเก่าไปหรอกใครเขาอีกละ
ส่วนเรื่องรีพีสนะเป็นเรื่องจริงทั้งนั้นแหละเพียงแต่พี่เขาเอามาให้ดุจะได้รู้ว่าใครเป็นใคร
เด็กเล่นขายของขอกเก่าก็คือของเก่านั้นแหละ

ตกลงมีซักคำตอบหรือเปล่า
ใคร ?
ทำอะไร ?
กับใคร ?
ที่ไหน ?
อย่างไร ?
ใครยืนยัน ?
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:05:36 »

ตกลงมีซักคำตอบหรือเปล่า
ใคร ?
ทำอะไร ?
กับใคร ?
ที่ไหน ?
อย่างไร ?
ใครยืนยัน ?

คุณนึกไม่ออกหรือไง
มีพี่ถามมาหลายท่านผมก็ชี้แจ้งไปแล้วคงไม่ต้องชี้แจ้งทางนี้หรอกครับแล้วคนทำยังจำ trak ตัวเองไม่ได้ก้แย่แล้วครับพี่น้อง

คนขายอุปกรณ์ APRS มีตั้งหลายคน ทำไมไม่เห็นเค้าจะมีปัญหาอะไรกันเลย
มารอติดตามดราม่าต่อ
ใช้ครับอาจไปทับทางหากินครับผมไม่ได้ขายครับมีแต่พี่ๆๆเขาฝากทำครับส่วนผมอยู่เฉยๆๆครับ

ใครอยากรู้ว่า ip ตัวไหนเป็นใครก็ลองถาม admin
ปลาหมอนะครับอยู่บ้านเฉยๆๆก็ยังมีพี่เขาให้ช่วยทำ trak ให้เพราะว่าเขาเห็นของราคา 3500จอดำๆๆ
ท่านลองชี้แจงหน่อยซิครับว่าขายให้ใคร  ขำๆๆนะที่บ้านก็มีสถานี igate อีก5ชุดพร้อมที่จะส่งให้พี่เขา
ผมนะอยู่บ้านเฉยๆครับเขามาฝากทำครับไม่ต้องไปเร่ขายหรอกครับแล้วเอาของเน่าๆๆมาขายนะครับ ยิ้ม
ทำด้วยใจครับพี่น้อง
มีพี่ๆๆหลายๆๆจังหวัดแหละครับอันไหนช่วยได้ก้ช่วยทำครับ แล้วก็ไม่เคยต่อว่าใครจะเล่นอะไรก้ตามสบายครับก็ลองดูครับมีอยู่แค่กลุ่มเดียวครับว่า ดิจิ บ้าง ว่า igate บ้างพิกัดหรอกบ้าง ส่วนตัวพี่ๆๆท่านทำเองทั้งนั้นครับพี่ๆๆหลายท่านก็เซฟภาพไว้แล้วก้มาถามผมก็ตอบได้อย่างเดียวว่าลองเข้าไปดูข้อมูลจริงๆๆครับหน้าฉากก็เป็นอย่างหนึ่งหลังฉางก็อย่างหนึ่งนั้นแหละ ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์