HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 พฤษภาคม 2024, 07:58:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การขอตรวจวิทยุสื่อสาร  (อ่าน 11539 ครั้ง)
axe
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 23:54:23 »

เรื่องที่คุณเล่ามาเป็นเรื่องของหน่วยงานต้นสังกัดเป็นผู้ดำเดินการครับเช่นการตั้งกรรมการสอบวินัย เหล่านี้ไม่มีผลทางกฎหมายครับเป็นเรื่องของภายในองค์กรครับตำรวจเหล่านั้นสามารถอุทธรณ์คำสั่งไปที่ศาลปกครองได้ครับ เรื่องนี้มีเยอะครับท่านผู้พิพากษาเองยังบอกเลยครับตำรวจเองยังไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกฎหมายเลยโดยเฉพาะตำรวจชั้นประทวนเก่าๆที่อายุมากๆเพราะบุคคลเหล่านี้ไม่ค่อยหาความรู้ทางกฎหมายเพิ่มเติม แต่ตำรวจชั้นประทวนรุ่นใหม่ๆส่วนมากจะมีความรู้กั้นทั้งนั้นเพราะพวกนี้อายุยังน้อยรักความก้าวหน้า ส่วนใหญ่พวกนี้ถ้าจบนิติฯ แล้วจบเนติฯแล้วสอบเป็นพนักงานสอบสวนสัญญาบัตรซักพักเพื่อเก็บคดีใหครบสามสิบคดีก็หนีไปสอบอัยการหรือผู้พิพากษากันแล้ว เพราะการเป็นตำรวจปัจจุบันมีแรงเสียดทานมากไม่ว่าจะประชาชนเองหรือจากผู้บังคับบัญชาบางคนหรือนักการเมืองบางกลุ่มถ้าไม่ทำตามก็จะโดนกลั่นแกล้งต่างๆนาๆ ซึ่งคุณคงจะเห็นบ่อยครั้งที่ผู้ใต้บังคับบัญชาเกิดความกดดันจนก่อคดียิงผู้บังคับบัญชามาก็มาก ยกตัวอย่างขนาดนายตำรวจระดับอดีตรองผู้บังคับการนครบาล 5 เองยังโดนข้อหาตามประมวลกฎหมายอาญา ม.157 ข้อหาเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบเลยครับ กรณีที่ปล่อยให้กลุ่มผู้ชุมนุมทำร้ายร่างกายกันต่อหน้าต่อตาโดยไม่ทำการจับกุม นี้ขนาดคดีทำร้ายเป็นคดีเล็กน้อยนะครับถ้าสมัครใจวิวาทกันก็ปรับทั้งคู่ แต่เมื่อเป็นเจ้าพนักงานเห็นเเล้วปล่อยประละเลยก็เป็นแบบนี้ครับ นายตำรวจท่านนี้ก็ถูกให้ออกจากราชการ แต่ปัจจุบันก็ขอกลับเข้ามารับราชการใหม่แล้ว แต่ถ้าเป็นตำรวจชั้นประทวนคงยากครับเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ นี้แหละประเทศไทย ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2012, 23:57:22 โดย axe » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 23:54:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
popdog
Hero Member

คนที่มีความรู้จำกัด มักจำกัดความรู้ของผู้อื่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 23:59:04 »

ที่นี่ที่เดียวจริงๆ

080 068 0853 ais
Safe house  กทม./ระยอง จ้า
« ตอบ #21 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 23:59:04 »

speedline
Jr. Member
**

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=b2c8c6d5d

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 15:50:58 »

มายื่นยัน...ตั้งด่านตรวจค้นจะต้องมีสัญญาบัตรและต้องมีหมาย(คำสั่ง)ตรวจค้นระบุวัน-เวลาการตั้งด่านชัดเจน....กลับกันหากมีเหตุต้องสงสัย สายตรวจหรือเจ้าหน้าที่ตำรวจมีสิทธิในการขอตรวจรถได้ทันทีโดยไม่จำเป็นว่าจะต้องมีนายตำรวจชั้นสัญญาบัตร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
HS3SIM
Sr. Member

บำเหน็จฯ/ชัยภูมิ

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 09:38:22 »

แฮ่ๆ   เลยเล่าให้ฟังไปครั้งนึงแล้วครับ

ไปจอดตกปลา  ในที่เสี่ยง    (แถวนั้นเขา ส่งยาบ้ากันเราไม่รู้)

ค้นทุกคันที่จอด   ผู้หมวดมาเอง    เอ้าค้นก็ค้น  เชิญครับ

ผู้หมวดไม่ค่อยเท่าไร จับๆมองๆ       

ไอ้ผู้ช่วยที่มาด้วย หนะ  ตร.บ้าน(ค่อนข้างมือบอน)   ผมสะกิดเอวแก เบาๆก็ใด้น้า  ถ้าของในรถผมพัง ผมเล่นน้าแน่
เห็นมันมองวิทยุผมใหญ่เลย สงสัยอยากใด้ 
(บางคนมันเบ่งกว่าหมวดอีกครับ มันเลยทำให้ผมมองตำรวจบ้าน แบบเกลียดๆ)

3เครื่อง ใบอนุญาติครบหมด เอาให้ผู้หมวดดู  แกก็ไม่ว่าอะไร  ตะเบะขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ

อย่าลืมว่าทุกความถี่ มีคนเฝ้าฟัง
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 09:59:43 »

ผมเจอผมย้อนถามก่อนเลยว่าขอพวกคุณที่ใช้อยู่มีใบอนุญาติหรือเปล่า แล้วโดยเฉพาะพวก ตำรวจบ้าน อย่ามายุ่งน่ะพวกคุณไม่มีเอกสารสิทธิหรือหนังสือแต่งตั้งให้ตรวจค้นได้ ถ้าค้นมีเรื่องแน่ 55555  เจอมาแล้ว พวกบอกว่าหัวหมอ ผมบอกไม่เป็นไร จับใส่ถุงเข้า 7-11 ซื้อเทปพันมันให้แน่นแล้วยืนให้พวก.... ไปบอกเดียวตามไปเอาที่ สน.  2 ชั่วโมงผ่านไปเข้าไปขอรับพร้อมเอกสารแสดงทุกอย่าง แต่เครื่องไม่อยู่ที่กับร้อยเวรที่สน. ทำไงละทีนี้55555  ร้อนถึงผู้กำกับครับงานนี้  อยากได้ก็บอกกันดีๆๆ ของปล้อมแท้ ๆ ผมมีให้ขอกันดี ๆ ก็ให้ได้ แต่ไอ้พวก ตร.บ้าน นี้5555  เจอหนักครับ ยักยอกทรัพย์  ขู่กรรโชกด้วย  เป็นงานเข้าเลยครับ ที่ สน.

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
HS1ZRH
Sr. Member

Vientiane, Lao

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 10:13:46 »

ผมเจอผมย้อนถามก่อนเลยว่าขอพวกคุณที่ใช้อยู่มีใบอนุญาติหรือเปล่า แล้วโดยเฉพาะพวก ตำรวจบ้าน อย่ามายุ่งน่ะพวกคุณไม่มีเอกสารสิทธิหรือหนังสือแต่งตั้งให้ตรวจค้นได้ ถ้าค้นมีเรื่องแน่ 55555  เจอมาแล้ว พวกบอกว่าหัวหมอ ผมบอกไม่เป็นไร จับใส่ถุงเข้า 7-11 ซื้อเทปพันมันให้แน่นแล้วยืนให้พวก.... ไปบอกเดียวตามไปเอาที่ สน.  2 ชั่วโมงผ่านไปเข้าไปขอรับพร้อมเอกสารแสดงทุกอย่าง แต่เครื่องไม่อยู่ที่กับร้อยเวรที่สน. ทำไงละทีนี้55555  ร้อนถึงผู้กำกับครับงานนี้  อยากได้ก็บอกกันดีๆๆ ของปล้อมแท้ ๆ ผมมีให้ขอกันดี ๆ ก็ให้ได้ แต่ไอ้พวก ตร.บ้าน นี้5555  เจอหนักครับ ยักยอกทรัพย์  ขู่กรรโชกด้วย  เป็นงานเข้าเลยครับ ที่ สน.

+1000 ครับพี่ทศ  เคยเจอเหมือนกัน  พวกที่เป็นตำรวจบ้านดีๆ ผมว่าก็น่าจะมีนะครับ แต่ไอ้พวกสาระเลวๆ นี่มันก็ปนอยู่เยอะ ทำตัวใหญ่ซะคับเลยครับ จ้องแต่จะหาผลประโยชน์ ของผมแสดงเอกสารครบ แต่ของมันไม่มีเลยขอเล่นกลับบ้าง ตร.ก็จะไม่จัดให้ เลยบอกเหมือนพี่ครับ ถ้าคุณไม่ทำ ผมแจ้งคุณ 157

วาสิษฐ์พล

โทร. +66 9 9625 5335
popz_civic
Hero Member

*E22WSQ*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 10:30:51 »

ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิด ก็ไม่น่าจะต้องกลัวตำรวจ(จะตร.ดีหรือ ตร.เลว)

รับซื้อ-ขาย เลขทะเบียนรถยนต์หมวดใหม่ 3กx และป้ายหมวดเก่า ราคาพิเศษ
HS3SIM
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 10:33:54 »

ถ้าเจอค้นอีก  ผมจะโทรหาพี่ทศ

เอ....แต่ว่าบอกว่าอยู่ด่านขุดทดเขาก็ปล่อยแล้ว5555+
HS1ZRH
Sr. Member

Vientiane, Lao

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 10:56:24 »

ถ้าเจอค้นอีก  ผมจะโทรหาพี่ทศ

เอ....แต่ว่าบอกว่าอยู่ด่านขุดทดเขาก็ปล่อยแล้ว5555+

HS3SIM อยู่บำเหน็จฯ เหรอครับ ไปทีไรช่องความถี่ก็เงียบครับ ไม่รู้ไปใช้ช่องไหนกันครับ เพื่อนเก่าผม HS3JA ก็ไม่เห็น Stand by ครับ
HS3SIM
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 11:02:21 »

ถ้าเจอค้นอีก  ผมจะโทรหาพี่ทศ

HS3SIM อยู่บำเหน็จฯ เหรอครับ ไปทีไรช่องความถี่ก็เงียบครับ ไม่รู้ไปใช้ช่องไหนกันครับ เพื่อนเก่าผม HS3JA ก็ไม่เห็น Stand by ครับ
บ้านเกิดครับ      ตอนนี้ทำงานอยู่ กทม.ครับ    กลับบ้านตามเทศกาล

บำเหน็จสัมพันธ์   ความถี่144.500 ครับ  กลับไปทีไรก็เทศกาลครับ สงสัยต่างคนต่างญาติมา เลยไม่ค่อยมีใครขึ้นความถี่   ถ้าเข้าเมืองก็รีพีทเตอร์ครับ
ขออนุญาติลิงค์

http://www.100watts.com/smf/index.php?PHPSESSID=0a8c60e240be97dbeac9c187c232caf7&topic=94873.msg464688#msg464688

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์