HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 22:08:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่ๆมาชิกช่วยบอกข้อดีกับข้อเสียคับ ขอบคุณสุดๆเลยคับ  (อ่าน 3248 ครั้ง)
ja_jead
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 09:17:21 »

หากชอบแบบรุ่นเก่า  แนะนำ เล่น สแตนดาร์ดครับ  (ถ้าผมไม่ได้จับ V-68 คงเล่น C-150 ไปแล้ว)
เนื่องจาก ยี่ห้อ และ รุ่นที่กล่าวถึง  ราคาพอรับได้ครับ   เห็นในห้องซื้อขาย มี ขายอยู่ ไม่เกิน สองพันต้นๆ
นี่น่าสนนะครับ  ใช้งานรับส่งได้เหมือนกัน  ราคาไม่ไกลเกินเอื้อม
ส่วน เจ้า ชาลี-168 ที่เห็นในภาพนั้น ผมติดบ้านไว้เลย  ไม่นำพาออกไปไหนหรอกครับ
แท่นชาร์จนั่น ตัดเอาสายไฟออก มีไว้เพื่อ เสียบ ว.อย่างเดียวครับ เพื่อไม่ให้มันล้ม (ไม่ได้มีไว้ชาร์จ)
ที่เห็นนั่นพร้อมใช้งาน  ใช้แบตเตอรี่ แบบ ลิเธี่ยม-โพลิเมอร์  (เป็นแบตฯสำหรับเครื่องบินเล็กฯ)
ปล.ที่ผมเล่น วี-68  เหตุผลคือ มันเป็นของแท้รุ่นประหยัดสุด ของ ยี่ห้อ และ ซี่รี่ย์ นี้ครับ
หลังจากผิดหวังมาจาก  ว.รุ่นนึง ที่ผมแกะเพื่อ บูรณะ แต่ กลับ อวสานต์ กลายเป็นอะไหล่ไปเลยครับจากแค่ สายแพ ขาด ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย แบบว่าที่มันรก น่ะครับ

วี-8 กับ  วี-68 เท่านั้น
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 09:17:21 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
e22qd
Sr. Member

born to be หัวหมาดีกว่าหางเสือ

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 01:05:41 »

;Dต้องเลียนแบบแล้ววว แลบลิ้น

ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม
คนเด่น จึงมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี
คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
ยังดีกว่า  ทำไม่ดี จึงเป็นได้แค่คนคอยริษยา
ปลายทางที่บาง ปะอิน
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 01:05:41 »

jumper
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 07:26:07 »

ความเห็นส่วนตัวนะคับ ถ้าเป็นผมจะเล่น สแตนดาด c160 ด้วยข้อที่ว่า แบนด์กว้าง สามารถรับ แอร์แบนด์ได้ครับ อยู่ใกล้ๆสนามบินรับชัดเจนครับ  ส่วนความสำบุกสัมบัน น่าจะแพ้ ICOM ครับ
ja_jead
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 07:51:14 »

อ่ะวันนี้พัฒนาขึ้นหน่อย เกี่ยวกับสถานที่ และ  เพิ่ม สวิทช์เข้าไป  แบบว่า ไม่ต้องไปใช้กระแสไฟอะไรมากมายครับ เพราะต้องการให้มันทำงานแค่ 0.5 วัตต์  ส่งออกใกล้ๆ วิทยุไม่ต้องไปจับ ไปปรับแต่งอะไร  อย่างมากแค่เปลี่ยนความถี่  เดียวจะคอยจ้องๆ หาแท่นชาร์จของแท้ๆ มาเสียบครับ ให้มันแลดูขลังดี ขยิบตา
ส่วนข้อดีข้อเสียของว.รุ่นเก่าๆ  กับ รุ่นใหม่ๆอีกข้อนึง  นึกออกแล้ว

ลองนึกถึง คุณใส่กางเกงวอร์มตัวเก่าๆ ยางรัดยืดๆ  แล้ว  เอาพวกวิทยุรุ่นเก่าๆ ไปเหน็บเอวดูสิครับ
แล้วจะรู้สึกได้ ยามคุณเดินไปเดินมา ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2010, 07:53:36 โดย ja_jead » บันทึกการเข้า
hondaone
member..
Hero Member
*

0886074166 HONDAONE

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 08:19:05 »

เมื่อเวลาผ่านไปสักระยะนึง ด้วยจำนวนปุ่มที่มีมากจะทำให้บางปุ่มกดยากทั้งคู่หากดูแลไม่ดี c160 c168 อะไหล่บางตัวเช่นจอหายากมากในท้องตลาด ลูกบิด และยางpttชอบบวม เสายางชอบย่น    ส่วน2stจอยังพอมี  2stที่มีแบตภายในต้องหมั่นตรวจสอบแบตด้านในเครื่ิองอย่าปล่อยให้เยิ้มน้ำยาในแบตจะไปทำลายวงจรต่างๆ  ส่วนตัวแล้วมีทั่งคู่ครับและใช้ได้ดี

0886074166 HONDAONE
heng_ggg
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 00:07:08 »

ยิงฟันยิ้ม
e22qd
Sr. Member

born to be หัวหมาดีกว่าหางเสือ

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 00:18:38 »

;Dเกร็ดนี้ต้องเก็บ แลบลิ้น
heng_ggg
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 20:14:36 »

สงสัยต้องใช้ไอคอมแน่ๆๆเลย คับ อิอิอิ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์