HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 มิถุนายน 2024, 17:08:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HS1AB ชื่อบุคคล หรือชื่อสถานี  (อ่าน 8227 ครั้ง)
koon0001
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 12:55:26 »

ขอบคุณที่แนะนำครับ ที่สอบถามเพราะอักษรตัวหลังเพราะมาก บราโว ฟังเหมือนทำอะไรแล้วสำเร็จ
เริ่มสนใจเป็น วีอาร์แล้วละครับ  วีอาร์ย่อมาจากอะไร  แล้ว  กทม.สอบได้ที่ไหน  ติวให้หน่อย เอาสั้น ๆ  พอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2011, 13:26:12 โดย koon0001 » บันทึกการเข้า

วศกุล 0882979334
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 12:55:26 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
atc31_psl
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 07:11:44 »

พอดีมีประกาศษณียบัตร พนักงานวิทยุโทรเลขแล้วครับ ( หลักสูตร 4 เดือนครึ่งครับ ) ส่ง cw เป็นครับ
โค๊ต Q ประมวลลับตัวอักษรเข้าถอดรหัส ก็พอไหว ครับ  สมัยนั้นกรมไปรษณีย์โทรเลขยังส่งคนมาเรียนที่หน่วยผมเลยครับ
ฝึกให้หมดแหละครับ  ทั้งโทรเลขและโทรพิมพ์  ท่อง ง งู ไม่ได้ต้องลงไปวิ่งรอบสนามฟุตบอลครับ
เดี๋ยวนี้มันเหมือนกับล้าสมัยไปตามกาลเวลา  แต่กลับมามีประโยชน์ในยามจำเป็นครับ
สมัยผมฝึกกับ วิทยุ an grc 9 เขาเรียกกันว่าแองกี้นาย  ครับ

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ไม่ต้องสอบ ขอเทียบได้เลย
รู้สึกจะได้ขั้นกลางด้วย ลองติดต่อ กสทช.ดูครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 07:11:44 »

koon0001
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 16:04:32 »

แจ๋วเลย  จำกัดอายุหรือเปล่า ก็ไม่รู้
suppachai
Full Member

HS4YAQ

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 16:23:22 »

พอดีมีประกาศษณียบัตร พนักงานวิทยุโทรเลขแล้วครับ ( หลักสูตร 4 เดือนครึ่งครับ ) ส่ง cw เป็นครับ
โค๊ต Q ประมวลลับตัวอักษรเข้าถอดรหัส ก็พอไหว ครับ  สมัยนั้นกรมไปรษณีย์โทรเลขยังส่งคนมาเรียนที่หน่วยผมเลยครับ
ฝึกให้หมดแหละครับ  ทั้งโทรเลขและโทรพิมพ์  ท่อง ง งู ไม่ได้ต้องลงไปวิ่งรอบสนามฟุตบอลครับ
เดี๋ยวนี้มันเหมือนกับล้าสมัยไปตามกาลเวลา  แต่กลับมามีประโยชน์ในยามจำเป็นครับ
สมัยผมฝึกกับ วิทยุ an grc 9 เขาเรียกกันว่าแองกี้นาย  ครับ
อบรมแล้วแบบนี้ก็หมูครับ ต้องไปสอบเพื่อเป็นนักวิทยุสมัครเล่น ตามขั้นตอนครับ นำใบประกาศที่ท่านได้รับหลังสอบได้มาขอนามเรียกขาน ซึ่งท่านจะเป็นหนึ่งเดียวในโลก ไม่มีใครมาซ้ำได้ ท่านจะได้ใช้วิทยุอย่างเต็มภาคภูมิ และจากความรู้ความสามารถของท่าน อาจมีประโยชน์ต่อท่านอื่นๆ และเช่นกัน ท่านอาจจะได้ความรู้อื่นๆจากท่านอื่นๆ มาเสริมตัวท่าน เพราะอะไรถึงได้ เพราะท่านจะได้เพื่อนเพิ่มเยอะเลยครับ แบ่งปันความรู้กันบนความถี่ แบ่งปันน้ำใจกันเมื่อ พบปะพูดคุยครับ  ยิ้มเท่ห์
อย่างท่านนี้ ความรู้คงถึงขั้นกลางแล้วมั้งครับ CW ผมไม่รู้เรื่องเลยอิอิ

SK

นายศุภชัย หอมดี ( H S 4 Y A Q )
198 ม.13 ต.แร่ อ.พังโคน จ.สกลนคร 47160
โทร.08-3355-9908 E-Mail:Suppachai_(แอท)live.com
ที่ทำงาน ครูอัตราจ้าง วิทยาลัยเทคนิคขอนแก่น อ.เมือง จ.ขอนแก่น
koon0001
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 19:13:26 »

สอบก่อนรับประกาศ ฯ 16 คำ ต่อนาที ครับ  รุ่นผมมี 50 กว่าคน จากสะพานแดง กทม. ครับ มาจากทั่วประเทศ
น่าจะหลงอยู่ใน แฮมสยามบ้าง เดี๋ยวคงมีคนแสดงตัว  เชิญนะครับ  ตัดคำนำหน้าชื่อออกไปก็ได้
somphot
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 19:34:41 »

แล้วบุคคลที่อยู่หน้าเน็ตHS1ABเขามีนามเรียกขานส่วนตัวเหมือนนักวิทยุสมัครเล่นทั่วไปหรือไม่ครับสมมุติว่ากรณีบุคคลที่อยู่หน้าเน็ตใช้นามเรียกขานHS1ABแล้วเวลาไม่ได้อยู่หน้าเน็ตแล้วเข้าไปคุยกับเพื่อนสมาชิกทั่วไปในช่องความถี่อื่นเขาจะใช้นามเรียกขานHS1ABอยู่เหมือนเดิมหรือว่ามีนามเรียกขานอีกนามเรียกขานไว้เวลาสนทนาพูดคุยกับสมาชิกทั่วไปๆครับแล้วถ้าเขาจะใช้นามเรียกขานในกรณีบุุคลนั้นเป็นหน้าเน็ตควบคุมข่ายHS1ABแล้วบุคคลเดียวกันเอานามเรียกขานHS1ABมาพูดคุยช่องทั่วไปจะมีความผิดหรือไม่ครับและบทลงโทษเป็นเช่นไรครับติดคุกกี่ปีโทษปรับกี่ปีหรือแค่ตักเตือนหรือได้สิทธิ์พิเศษกว่าสมาชิกท่านอื่นในฐานะเป็นบุคคลควบคุมเน็ตควบคุมข่าย
koon0001
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 20:40:25 »

ผมถึงได้ตั้งกระทู้ว่าเป็น นามเรียกขานของบุคคล  หรือ สถานีไงครับ
ท่าน  กับ ผม   สงสัยเท่า ๆ กัน เพราะว่า ชื่อ hs1ab มีมากกว่า หนึ่ง ครับ
ที่เริ่มตั้งกระทู้ เพราะ ได้ยินนามเรียกขานนี้จากหลายที่มากครับ
เรี่ยรายบ้าง สมทบทุนบ้าง  มีรหัสผ่านไหมครับ  ว่าของจริงหรือแอบอ้าง
khOndErm
Sr. Member

คนเดิม

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2011, 22:51:03 »

ขอบคุณทุก ๆ ความรู้ครับ

มาช่วยกันรณรงค์ ซื้อสินค้ากับผู้ที่รับประกันคืนเงินทุกบาท ทุกสตางค์ กรณีสินค้ามีปัญหา หรือไม่เป็นไปตามที่แจ้งเอาไว้ หรือซื้อสินค้ากับผู้ที่รับประกันเท่านั้น นะครับ คนเดิม(แอท)พัทยา
E21BVL=กฤษดา=E21BVL
Full Member

อ้วน ล่ำ ดำ เตี้ย หุ่นเหมือนเสี่ย แต่ไม่มีมีตังค์.

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 16:46:30 »

เฝ้าฟังมาหลายวัน ตั้งกะเช้ายันดึก ได้ทราบข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากมาย(ไม่งั้นอาจไปลอยน้ำเท้งเต้งที่ถนนไหนซักแห่งแล้ว)เหนื่อยแทนเน็ตฯจริงๆ เห็นเมื่อคืนว่าตั้งกะย้ายมาที่ICTแจ้งวัฒนะก็ติดน้ำออกไม่ได้เลย ต้องมีเพื่อนสมาชิกมาส่งข้าวส่งน้ำ(+โค้ก2ขวด) ฟังแล้วเหนื่อยหนักเข้าไปอีก ขอชื่นชมครับกับการเสียสละมานั่งประสานงานตรงนี้ เหนื่อย เครียดแถมอาจถูกด่า แต่ก็ยังทำหน้าที่เรื่อยมา ขอบคุณจริงๆสำหรับข้อมูลดีๆจากท่านและเป็นกำลังให้เน็ตฯทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ทุกท่านต่อไปนะครับ......................(E21BVL จากปี2535ถึงวันนี้ก็ยังมีแค่10ท่อน 55555)

ถนัดแต่ซื้อคือนิยามของเรา เอามาเฝ้าฟังไปเรื่อย เร่ร่อนไปทั่วเพราะไม่มีที่อยู่(ช่อง)เป็นหลักแหล่ง
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 21:19:19 »

ฮืม ตั้งแต่ 1ทุ่มเป็นต้นมา HS1AB (144.900)โดนพลเมืองดี(รึปล่าวไม่รู้) ถ่ายทอดสัญญาณจากเครื่องแดงก่อกวนจนประสานอะไรก็ไม่รู้เรื่อง งงจริงๆทำเพื่ออะไร ยามนี้บ้านเมืองกำลังประสบภัยพิบัติ ยังทำได้ลงคอ นั่งเรือออก ว.4 แจกข้าวแจกน้ำผู้ประสบภัย แถวๆ วงเวียนบางเขน ,พหลฯ44-46 ,ลาดปลาเค้า เครื่องมือถือ ถอดเสา รับสัณญาณ ชัดเจนมาก เฮ้อ...เวรกรรมมีจริงเด้อ.. ฮืม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์