HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 03:11:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขยะบน APRS server ที่กำลังจะทำให้เราต้องเสียเงินเล่น APRS  (อ่าน 46041 ครั้ง)
Lid_Operator
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 19:07:04 »

อ่านแล้วตลกดี อ้างบุคคลที่สามที่สี่กันอยู่นั่นแหล่ะ แค่บอกมาเลยว่าใครขาย หรือใครซื้อ แค่นี้ไม่โดนฟ้องหมิ่นหรอกครับ บอกมาเลยดีกว่าจะไปได้ไปถามเองถ้ารู้จัก  ยิ้มกว้างๆ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 19:07:04 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 19:13:53 »

อ่านแล้วตลกดี อ้างบุคคลที่สามที่สี่กันอยู่นั่นแหล่ะ แค่บอกมาเลยว่าใครขาย หรือใครซื้อ แค่นี้ไม่โดนฟ้องหมิ่นหรอกครับ บอกมาเลยดีกว่าจะไปได้ไปถามเองถ้ารู้จัก  ยิ้มกว้างๆ
คุณเป็นใครคุณแจ้งชื่อมาเลยครับเดียวผมจะแจ้งให้ครับตามที่คุณร้องขอแล้วถามพี่นิดหนึ่งว่าใครอ้างใครครับผมก็เล่าให้ฟังไงครับว่าใครทำอะไรเวลามีปัญหาผมจะได้แจ้งชื่อท่านได้เลยครับ ยิ้มกว้างๆ แล้วถ้าอยากรู้ว่าที่ไหนก็ pm มาถามเลยครับไม่ต้องผุดๆๆโผ่หรอกครับ

พี่ e22oyg เลยโดนด้วยเฉยเลยอ่านแล้วเหมือนไปชักจูกคนอื่นเหมือนที่พี่เขาชอบว่าคนอื่นไปปุกระดมแต่ที่ไหนได้อยู่บ้านเฉยๆๆๆพี่ๆเขาก็มาให้ช่วยทำนะครับอุปกรณ์ต่างๆๆก็ส่งลิ้งให้พี่เขาดูแล้วก็สั่งเองแล้วผมจะไปหรอกใครครับผมแค่ลงโปรแกรมอย่างเดียวเน้น นะครับฟรีเพราะเป็นการหาความรู้ของตัวเองครับเท่าที่รู้ผมก็ช่วยพี่ๆๆเขาลงโปรแกรมหน้าจะไม่ต่ำกว่า20 กว่าสถานีครับหรือพี่ๆๆที่เขาให้ใช่โปรแกรม teamver เขาไปช่วยก้หน้าจะไม่ต่ำกว่า10 สถานีครับไม่จำเป็นต้องส่งอุปกรณ์มาให้ครับ

เริ่มมาแล้วครับมือที่3 ผมว่าหน้าจะอ่านหนังสือออกใช่หรือไม่ครับว่า คู่กรณีแต่พี่เขาดึงท่านที่3 มาเกี่ยวข้องนะครับผมก็พยายามชี้แจ้งไงครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 19:19:03 โดย MOTOLA-HT600 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #51 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 19:13:53 »

hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #52 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 20:43:14 »

ผลการตรวจสอบจากทางเวป e22oyg  ตรงกับ 4 use จากการตรวจสอบของทางเวป

จากเลข ip ที่ติดต่อเข้ามาทางเวปในเบื้องต้น

ท่านนะเกี่ยวตั้งแต่แรกแล้วล่ะ เพราะเป็นคนเอารูปต่างๆ มา post  จุดประเด็น

ไม่ใช่ hs7xrh เป็นคน post เริ่มต้น กระทู้เป็นท่านเริ่มต้น

แต่การทำโดยไม่รู้ผมไม่ถือสาใดๆ

ลพบุรี กับผม ผมช่วยเหลืองานเพื่อนๆทางลพบุรีมาตลอด

ลองไปดูกระทู้ว่าลพบุรีกับผมทำงานกันมาแบบไหน http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=85599.0

ไม่รวมถึงพี่ APRS ลพบุรีรุ่นบุกเบิกที่ร่วมงานกันมาทุกคนทราบดีว่าผมเป็นยังไง

อะไรที่ไม่รู้แน่ชัด ผมว่าอยู่เฉยๆดูไปตามที่ท่านเข้าใจน่ะถูกแล้ว

อะไรไม่มีหลักฐานผมไม่พูดลอยๆ ทุก post ไปย้อนดูผมมีหลักฐานชัดเจนตลอดทุกอัน

ผิดกับฝั่งที่ตะโกนปาวๆ ยังไม่มีอะไรชัดเจน

แล้วฝากเรื่อง twitter ด้วยครับ twitter ไม่ใช่เวปบอร์ด

คนจะติดตามผมคือคนที่ follow เพื่อรับข่าวสารจากผม รับข้อความความเห็นส่วนตัวของผม

การที่จะแอบเข้าไปอ่านแล้วรับไม่ได้ ผมไม่สามารถช่วยอะไรได้เพราะ twitter เป็นข่าวสารส่วนบุคคล

เป็นความเห็นส่วนบุคคล ใครไม่พอใจ รับไม่ได้เค้าก็ unfollow ออกมา

ทำความเข้าใจกับ social network ให้ดีก่อนใช้งานด้วย

ผมเจอแบบนี้มาหลายกลุ่มแล้ว แรกๆก็ตะเบงช่วยคนๆนี้

สุดท้ายก็มาขอโทษ ทำความเข้าใจว่าหลงผิดไป

ผมรับรองว่าจำนวนเพื่อนที่มาคุยกับผมหลังกลับใจมีมากจนท่านนึกไม่ถึง!!!

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ซึ่งถูกแบนถาวร
e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

! e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้

« ตอบ #53 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 20:50:44 »

ชักเลยไปกันใหญ่และ ผมลงรูปให้ดูว่า ของเน่าๆแบบนี้ยังใช้ได้อีกหรือไง แล้วรีพีดเตอร์ราคาแพง ก็มันแพงจริงๆ aprs ที่ลพบุรี ผมนับถือทุกคน ผมมาเล่นที่หลัง แต่ผมให้ความเคารพพี่ที่ลพบุรีทุกท่าน ตกลงว่ารูปที่ผมลงมันเกี่ยวอะไรกะใครไหม ผมได้เอ่ยชื่อใครไหม ไม่มีเลย ก็ของมันเน่าๆจริงๆ จะบอกให้มันใหม่หรือไงละคุณ ไปกันใหญ่และพอเหอ อย่าเอาผมเข้าไปเกี่ยวด้วยเลย ถ้ารูปที่ผมลงเจ้าตัวมาว่าผม ผมจะรับผิดเอง ออกทะเลแล้วแบบนี้งะครับ

เบอร์ผม mixkung ถูกแบนถาวร พบเจอห้ามซื้อขาย ใครเจอแจ้ง admin ให้ทราบด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 20:54:52 โดย e22oyg » บันทึกการเข้า

e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้งและไม่เคารพในกฎของเวป พิจารณาแบนถาวรครับ
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 20:53:17 »

ช่วยเชียหน่อยครับเขาทำความดีครับแล้วใครตะโกนทุกคนมีข้อมูลหมดแหละครับส่งสัยใครเอ่ยที่ตะโกนข้างๆๆคูแถไปทุกเรื่องเที่ยวว่าคนโน้นคนนี้พอเขาแฉก็ดิ้นทางโน้นทางนี้ไปเอาข้อมูลเขาโพสไปทั่ว หมิ่นประมาณหรือเปล่านะแล้ว e22oyg เขาเอารูปไปลงแล้วพี่เขาว่าใครละครับ แล้วมันเป็นของใครละครับถ้าไม่ใช่ของคุณก็ไม่ต้องเดือดร้อนครับแต่ข้อมูลนะมีจริงอยู่แล้วพี่ๆๆหลายท่านที่โทรคุยกับผมก็รู้แล้วเขามาโพสรูปอะไรงงแล้วตกลงมันเรื่องอะไรเที่ยวว่า คนโน้นคนนี้ขยะ ก็อย่างที่ถามส่งสัยเป็นเจ้าของ aprs คนเล่นทั้งประเทศไม่เคยมีใครเขาไปว่า ดิจิเลยมีที่เดียวแต่ตัวเองทำได้ก็ต้องอ้างจากข้อมูลเดิมครับ สาธุฮิๆๆ

แล้วนึกหรือเปล่าว่าคนออกมาเท่าไรครับ พี่ที่แนะข้อมูลยังโดนว่าเลยลองกับไปดูในเวฟ 100 watts ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 20:56:30 โดย MOTOLA-HT600 » บันทึกการเข้า
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #55 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 20:58:07 »

ชักเลยไปกันใหญ่และ ผมลงรูปให้ดูว่า ของเน่าๆแบบนี้ยังใช้ได้อีกหรือไง แล้วรีพีดเตอร์ราคาแพง ก็มันแพงจริงๆ aprs ที่ลพบุรี ผมนับถือทุกคน ผมมาเล่นที่หลัง แต่ผมให้ความเคารพพี่ที่ลพบุรีทุกท่าน ตกลงว่ารูปที่ผมลงมันเกี่ยวอะไรกะใครไหม ผมได้เอ่ยชื่อใครไหม ไม่มีเลย ก็ของมันเน่าๆจริงๆ จะบอกให้มันใหม่หรือไงละคุณ ไปกันใหญ่และพอเหอ อย่าเอาผมเข้าไปเกี่ยวด้วยเลย ถ้ารูปที่ผมลงเจ้าตัวมาว่าผม ผมจะรับผิดเอง ออกทะเลแล้วแบบนี้งะครับ

เอาเป็นว่าเพื่อนๆทุกคนไม่มีใครติดใจอะไรครับ อะไรที่ล่วงเกินก็ขออภัยด้วยครับ

ประเด็นคือการ post เป็นการเปิดประเด็น ไม่ได้ตั้งใจแต่ถูกนำมาจุดประเด็นให้คนต่อประเด็น

พอเข้าใจความหมายนะครับ แต่เมื่อต่างคนต่างไม่เจตนา เราก็มานั่งดูคนเชิดหุ่นเล่นต่อไปกันดีกว่าครับ

APRS มันปลูกฝังให้คนรักกัน กลุ่มผมถึงรักและรักษาความถี่ รักษาวงการ อะไรที่มันทำร้ายวงการ

ผมก็ต่อต้านกันเต็มที่แหละครับ....  ว่างๆลองย้อนอ่านดูว่ากลุ่ม APRS EAST และผม

ทำอะไรให้สังคมบ้าง แล้วคนกลุ่มนึงที่ทำงานเพื่อสังคมมาตลอด จะมีนิสัยแบบที่ท่านรับฟังมาหรือเปล่า

แล้วลองเทียบกับคนอีกคนนึง ที่วนเวียนกับการทำอุปกรณ์ขาย วนเวียนกับการทำขาย

ส่งเมล์หยาบคายโจมตี ด่าหยาบๆ   สองฝั่งแบบนี้มันน่าเชื่อใครกว่ากันครับ

ที่เตือนก็เพื่อปกป้องนักวิทยุสมัครเล่น และเพื่อนๆทุกคน รวมทั้งตัวท่านด้วย

ไม่ห่วง ไม่เหนื่อยใจมาเตือนครับ ไม่มีอคติส่วนตัวใดๆแน่นอน เพราะเราไม่เคยรู้จักกัน
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 21:08:26 »

ผมให้พี่ๆๆลองไปอ่านดูนะครับว่าเมล์นั้นไปด่าใครครับใครไม่อยากอ่านทำไงก็ไม่รับแค่นั้นเองถูกต้องหรือเปล่าหรือตัวท่านเองไปว่าใครครับเขาถึงส่งเมล์ไปว่าหรือเปล่าพี่ๆๆทุกท่านโตกันหมดแล้วมีความคิดกันหมดทุกคนครับไม่มีใครไปบอกไปทางโน้นทางนี้ได้หรอกครับส่วนใครจะทำอะไรขายมันก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายไม่ใช่หรือครับแล้วผมก็ไม่ต้องทำอะไรขายหรอกครับไม่เคยไปเสนอขายใครมีแต่คนมาให้ทำแล้วจะให้ผมบอกไปผมไม่ทำใช่หรือเปล่าหรือบอกว่าให้ไปซื้อจากท่านหรือเปล่าครับท่านลองไปถามซิว่าดึกๆๆดื่นผมยังมานั้งรีโมทไปลงโปรแกรมให้เพื่อนเลยผมสู่เอาเวลาไปนอนไม่ดีกว่าหรือครับ ที่ผมพูดมาทั้งหมดมีแต่เรื่อง aprs ทั้งนั้นไม่ได้นอกเรื่องนะครับตอนนี้ก็ได้เซฟไว้หมดแล้วไม่ต้องดิ้นด้วยนะครับ

1 ใครเจาะเข้าคนเล่นหน้าใหม่ได้ก่อน ก็มีสิทธิ์ปลูกฝังความคิดแบบของตนเองได้ APRS จึงถูกละเมิดอยู่บ่อยๆ

ผมตอบ มีพี่เขาส่งมาให้อ่านแล้วนึกขำใครไปเจาะใครงงหรือเปล่าครับคนแบบนี้ก็มีด้วย

2 APRS สำหรับบางคนเป็นแค่ช่องทางทำกิน เพราะมันเป็นเทคโนโลยีที่แปลก คนเข้ามาเล่นส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีความรู้ ใครว่ายังไงก็ต้องเชื่อไว้ก่อน
ผมตอบ ใครหากินป่านนี้ผมก็คงรวยไปแล้วเพราะว่าผมทำให้พี่แค่ไม่กี่บาทผมไม่ได้ขาย3500-4000ครับคงไม่รวยลองกับไปถามพี่ๆๆเขาว่าผมไปขอร้องใครให้มาทำหรือครับ
3 ความคิดที่กลุ่มตั้งใจคือ เดินสายให้ความรู้ที่ถูกเพื่อให้เพื่อนรู่้เท่าทัน
ผมตอบ ผมไม่เคยให้ความรู้ใครเพราะผมไม่มีความรู้ความรู้ก็ได้จากพี่เขามาแล้วก็บอกต่อให้ทำเป็นไม่ได้ให้แค่ความรู้ครับ

ตอบอีกนิดว่าทุกเมล์ไม่ได้ต่อว่าใครถ้าไม่ใช่คุณก็คงไม่เกียวข้องนะครับผมว่าอย่าเดือดร้อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 21:20:40 โดย MOTOLA-HT600 » บันทึกการเข้า
e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ซึ่งถูกแบนถาวร
e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Jr. Member
*

! e22oyg คือบุคคลเดียวกันกับ mixkung / lookmoo ใช้ถ้

« ตอบ #57 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 21:16:47 »

เอาเป็นว่าเพื่อนๆทุกคนไม่มีใครติดใจอะไรครับ อะไรที่ล่วงเกินก็ขออภัยด้วยครับ

ประเด็นคือการ post เป็นการเปิดประเด็น ไม่ได้ตั้งใจแต่ถูกนำมาจุดประเด็นให้คนต่อประเด็น

พอเข้าใจความหมายนะครับ แต่เมื่อต่างคนต่างไม่เจตนา เราก็มานั่งดูคนเชิดหุ่นเล่นต่อไปกันดีกว่าครับ

APRS มันปลูกฝังให้คนรักกัน กลุ่มผมถึงรักและรักษาความถี่ รักษาวงการ อะไรที่มันทำร้ายวงการ

ผมก็ต่อต้านกันเต็มที่แหละครับ....  ว่างๆลองย้อนอ่านดูว่ากลุ่ม APRS EAST และผม

ทำอะไรให้สังคมบ้าง แล้วคนกลุ่มนึงที่ทำงานเพื่อสังคมมาตลอด จะมีนิสัยแบบที่ท่านรับฟังมาหรือเปล่า

แล้วลองเทียบกับคนอีกคนนึง ที่วนเวียนกับการทำอุปกรณ์ขาย วนเวียนกับการทำขาย

ส่งเมล์หยาบคายโจมตี ด่าหยาบๆ   สองฝั่งแบบนี้มันน่าเชื่อใครกว่ากันครับ

ที่เตือนก็เพื่อปกป้องนักวิทยุสมัครเล่น และเพื่อนๆทุกคน รวมทั้งตัวท่านด้วย

ไม่ห่วง ไม่เหนื่อยใจมาเตือนครับ ไม่มีอคติส่วนตัวใดๆแน่นอน เพราะเราไม่เคยรู้จักกัน

วันที่ท่านมาลพบุรีผมก็ยังนั่นดูเรือท่านวิ่ง ผมยังบอกกะน้องที่ลพบุรีเลยว่าพี่เค้ามาไกลตั่งใจมา และขอขอบคุณแทนพี่น้องชาวลพบุรีด้วยครับที่มาช่วยเหลือ
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 21:22:22 »

วันที่ท่านมาลพบุรีผมก็ยังนั่นดูเรือท่านวิ่ง ผมยังบอกกะน้องที่ลพบุรีเลยว่าพี่เค้ามาไกลตั่งใจมา และขอขอบคุณแทนพี่น้องชาวลพบุรีด้วยครับที่มาช่วยเหลือ
พี่ e22oyg ใจกว้างจริงๆๆเลยครับเหมือนแม่น้ำจริงๆๆให้อภัยพี่เขาครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
  พิมพ์