HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 14:55:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไป กสทช.  (อ่าน 12548 ครั้ง)
E29FAG
Sr. Member

Rescue Thailand

« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 14:55:01 »

เริ่มจาก อนุสาวรีย์ชัยฯ นะครับ
1.ขึ้นรถสายไหนไปได้บ้างครับ
2.ถ้านั่งแท็คซี่ไป ไกลไหม
3.ไปถึงแล้ว ให้ไปติดต่อ ขอนามเรียกขานตรงส่วนไหน (ตึกใด อาคารไหน)

ขอบคุณครับ

เพิ่งได้ใบประกาศมาวันนี้เอง ดีใจมาก

E29FAG ครับ โทร 089-5456868
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 14:55:01 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:06:37 »

ระยะทางประมาณ 3 กม.ครับ
แต่ขึ้นรถสายใดนั้น ต้องรอคนบางกอกมาเฉลยครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:06:37 »

MFJ
member..
Hero Member
*

โทร 0817550008 MTM"" KMUTNB"" บางปะอิน 331

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:20:31 »

เริ่มจาก อนุสาวรีย์ชัยฯ นะครับ
1.ขึ้นรถสายไหนไปได้บ้างครับ
2.ถ้านั่งแท็คซี่ไป ไกลไหม
3.ไปถึงแล้ว ให้ไปติดต่อ ขอนามเรียกขานตรงส่วนไหน (ตึกใด อาคารไหน)

ขอบคุณครับ

เพิ่งได้ใบประกาศมาวันนี้เอง ดีใจมาก

ท่านอยู่ไหนครับถ้าอยู่แถวนนทบุรี มาทำที่นนท์ก็ได้นะ

e20frn
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:27:30 »

เดินมาขึ้นรถฝั่งถนนที่มาพหลโยธิน นะครับ(มาจตุจักรครับ)
สายอะไรก้อได้ลงตรงสถาณีรถไฟฟ้า ซอยอารีย์ครับเดินข้ามถนนมาและเดินต่อผ่านธนาคารกสิกรไทยสาขาพหลโยธินครับ จะเจอซ.สายลม เดินเข้าไปเลยครับ หรือจะนั่งวินก้อได้ครับ
HS3SIM
Sr. Member

บำเหน็จฯ/ชัยภูมิ

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:41:37 »

เดินมาขึ้นรถฝั่งถนนที่มาพหลโยธิน นะครับ(มาจตุจักรครับ)
สายอะไรก้อได้ลงตรงสถาณีรถไฟฟ้า ซอยอารีย์ครับเดินข้ามถนนมาและเดินต่อผ่านธนาคารกสิกรไทยสาขาพหลโยธินครับ จะเจอซ.สายลม เดินเข้าไปเลยครับ หรือจะนั่งวินก้อได้ครับ
ตามนั้นครับ
กสทช. อยู่ซอย8ฝั่งขาเข้า         ท่านต้องเดินมานั่งรถฝั่งขาออกจะเป็นเลขคี่นะครับ      2-3กม ก็ต้องลงแล้วสายอะไรก็ใด้ครับ   ถาม รปภ.เลยครับเขาจะบอกตึกให้  อย่าลืมเตรียมเอกสารให้ครบนะครับ

หรือจะสะดวกแถวนนทบุรี ก็ใด้ครับ 4แยกแคลาย ตรงไทคม   ถนนรัตนาธิเบศร์

อย่าลืมว่าทุกความถี่ มีคนเฝ้าฟัง
waswas67
Sr. Member

ไลน์ : e22mhs , เฟสบุ๊ค Watchara Amasiri

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:44:13 »

ลงรถไฟฟ้าสถานีอารีย์  หรือ สังเกตุ กองบัญชาการกองตำรวจตระเวนชายแดน

จากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ นั่งรถสาย 8 / 27  ฯลฯ ครับ  สายใหนที่บอกว่าผ่านจตุจักร ไปได้หมด ...
E29FAG
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:45:01 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ง่ายๆ แค่นี้เอง ผมไปจาก พัทยาน่ะครับ วันเดียวน่าจะจบ ใช่ไหมครับ

อ่อ ถามเพิ่มอีก 1 ข้อครับ ถ้าผมซื้อเครื่องต่อจากคนอื่นมา เจ้าของเซ็นโอนแล้ว แต่บัตรประชาชน หมดอายุ จะขอโอนได้ไหมครับ ใช้เอกสารใดบ้าง

ขอบคุณครับ

ไหนๆ ก็ไปแล้ว
pondpond
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:52:48 »

ใช้ใบ ฉก. 2 ที่เจ้าของเครื่องเซ็นมานะครับ แล้วก็บัตรพนักงานของเจ้าของเครื่องคนเก่านะครับ

ส่วนผู้รับโอนตัวท่าน
ใช้สำเนาบัตรพนักงาน  ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนครับ  แล้วก็ใบตั้งสถานีครับ(กรณีเครื่องโมบาย)

ส่วนทางเดินในกสทช เมื่อท่าเข้าประตูมาแล้วให้เลี้ยวขวาผ่านตึกที่ใหญ่ตรงกลางครับ ท่านจะเห็นตึกอยู่ริมนั้นอาคาร 2-3 ชั้นไม่แน่ใจเข้าไปตึกนั้นส่วนขอนุญาติจะอยู่ชั้นแรก เข้าตึกไปแล้วอยู่ซ้ายมือครับ กรอกเอกสารตรงนั้นแล้วยิื่นให้เจ้าหน้าที่จะมีเจ้าหน้าที่ทั้งหมด 3 คน ผู้ชายสองผุ้หญิง 1 ถ้าท่านไม่ได้นำรูปไปท่านจะเจอกับน้องผู้หญิงแต่ถ้าท่านนำไปก็อาจจะไม่ได้เจอครับ เสร็จแล้วก็ขึ้นไปที่ชั้นสองชำระเงินแล้วก็นั่งรอรับได้เลยครับ เพราะใช้สแกนลายเซ็นแปะลงไปบนบัตร ที่ตรงนั้นเป้นที่ขออนุญาติทุกอย่างครับ โอนเครื่อง ตั้งสถานี ขอคอนซายครับ อันนี้เสริมถ้าท่านไปทำธุระกรรมให้คนอื่นคือโอนเครื่องขอนามเรียกขานให้ผู้อื่นนั้น ท่านต้องไปซื้อากรณ์สแตมป์ที่กองช่างครับ ขอบคุณครับ
THz
Sr. Member

144.525 MHz

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:57:34 »

ระยะทางประมาณ 3 กม.ครับ
แต่ขึ้นรถสายใดนั้น ต้องรอคนบางกอกมาเฉลยครับ ยิงฟันยิ้ม

ให้ท่านขึ้นรถประจำทางฝั่งตรงข้ามตัว A สาย 8,29,34 ลงป้ายตรงตึกชินวัตร 2 เลย เลย ตชด.ไปนิด เดินข้ามสะพานลอย ถึงซอย8นั่งมอเตอไซค์รับจ้าง หรือจะเดินแล้วแต่สะดวก

โทร.๐๘-๘๘๖๐-๗๐๐๔
ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนดินแดง ๑๒๘-๐๘๑๘๘๘-๙
E29FAG
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 15:58:04 »

ใช้ใบ ฉก. 2 ที่เจ้าของเครื่องเซ็นมานะครับ แล้วก็บัตรพนักงานของเจ้าของเครื่องคนเก่านะครับ

ส่วนผู้รับโอนตัวท่าน
ใช้สำเนาบัตรพนักงาน  ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนครับ  แล้วก็ใบตั้งสถานีครับ(กรณีเครื่องโมบาย)

ส่วนทางเดินในกสทช เมื่อท่าเข้าประตูมาแล้วให้เลี้ยวขวาผ่านตึกที่ใหญ่ตรงกลางครับ ท่านจะเห็นตึกอยู่ริมนั้นอาคาร 2-3 ชั้นไม่แน่ใจเข้าไปตึกนั้นส่วนขอนุญาติจะอยู่ชั้นแรก เข้าตึกไปแล้วอยู่ซ้ายมือครับ กรอกเอกสารตรงนั้นแล้วยิื่นให้เจ้าหน้าที่จะมีเจ้าหน้าที่ทั้งหมด 3 คน ผู้ชายสองผุ้หญิง 1 ถ้าท่านไม่ได้นำรูปไปท่านจะเจอกับน้องผู้หญิงแต่ถ้าท่านนำไปก็อาจจะไม่ได้เจอครับ เสร็จแล้วก็ขึ้นไปที่ชั้นสองชำระเงินแล้วก็นั่งรอรับได้เลยครับ เพราะใช้สแกนลายเซ็นแปะลงไปบนบัตร ที่ตรงนั้นเป้นที่ขออนุญาติทุกอย่างครับ โอนเครื่อง ตั้งสถานี ขอคอนซายครับ อันนี้เสริมถ้าท่านไปทำธุระกรรมให้คนอื่นคือโอนเครื่องขอนามเรียกขานให้ผู้อื่นนั้น ท่านต้องไปซื้อากรณ์สแตมป์ที่กองช่างครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ ได้คำตอบครบเลยครับ เคลียร์แล้วครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์