ศูนย์วีอาร์จราจรเมืองย่าโม 144.925MHz. จุดปักธงชัย นครราชสีมา

(1/8) > >>

HS4YQG:

ประวัติ ความเป็นมา  

ศูนย์วีอาร์จราจรเมืองย่า ในข่ายชมรมนักข่าวอิสระ
ที่มาเริ่มเดิมที เป็นกลุ่ม สนทนาของสมาชิกที่รวมตัวกันโดยใช้ชื่อ ชมรมนักข่าวอิสระ
ต่อมาก็ได้ตั้งข่ายขึ้นให้เป็นศูนย์การประสานงานด้านการจราจร เลยได้ให้ตั้งชื่อ เป็นศูนย์วีอาร์จราจรเมืองย่า ในการรับข้อมูลข่าวสารงานการจราจรในเขตรับผิดชอบที่สัญญาณคุยกันติดต่อกัน

ต่อมาก็ได้เลงเห็นความสำคัญและเป็นไปได้ในงานด้านการจราจร จึงได้ติดต่อประสานงานกับเจ้าหน้าที่เพื่อมีส่วนร่วมงานกัน โดนดึงนักวิทยุสมัครเล่นที่มี และอยากเข้าร่วมช่วยสังคม จิตอาสาฯ ทำกิจกรรมดังกล่าว ก็เลยได้ประสานงานไปยัง บก.ทางหลวงที่แรก และทำการอบรมรุ่นแรกไปแล้ว เมือปี 2553 ซึ่งประสบความสำเร็จไปด้วยดี
ในระหว่างที่มีการตอบรับจากกิจกรรมที่ทำกับเจ้าหน้าที่ตำรวจทางหลวง ได้มีสมาชิกได้ขอเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก จึงได้จัดกิจกรรมเพิ่มอีกคือโครงการอาสามสมัครวีอาร์จราจรตำรวจภูธร ขึ้นอีก1โครงการ ซึ่งการประสานงานดังกล่าวจะเรียกขานในงานข่ายศูนย์วีอาร์จราจรเมืองย่าฯ  สมาชิกในข่ายไม่ว่าจะเป็น อาสาจราจร ตำรวจทางหลวง หรือ อาสาจราจร ตำรวจภูธร ก็คือการทำงานประสานงานด้านการจราจรเช่นเดียวกัน โดยใช้ความถี่นักวิทยุสมัครเล่น 144.925 MHz.ในการแจ้งข่าวสารงานการจราจร และQSO กันตามปกติ

จุดประสงค์ของการรวบรวมเพื่อนสมาชิกจิตอาสาเพิ่ม ก็คือขยายเครือข่ายช่วยงานจราจร และงานด้านข่าวสารการจราจรให้ครอบคลุมทุกอำเภอ และในส่วนจังหวัดอื่นๆ ที่ขอเข้าร่วมและขยายผลดังกล่าวให้สืบต่อเนื่อง โดยใช้ความถี่ให้เกิดประโยชน์ โดยเสริมกิจกรรมเพื่อช่วยสังคมเข้ามา 2 โครงการ ที่มีประโยชน์ทางด้านงานจราจร เมื่อท่านได้ผ่านการอบรมฯแล้วเสร็จ ทางเราก็จะประสานงานกับเจ้าหน้าที่ ที่รับผิดชอบในเขตรับผิดชอบพื้นที่นั้นๆ ให้รับทราบรายชื่อผู้ที่จะเข้าไปช่วยงานบางงานที่ทางเจ้าหน้าที่ร้องขอ และทางอาสาฯ เองที่อบรมไปเสร็จก็จะต้องไปรายงานตัว พร้อมขยายผลงาน ด้วยการหาสร้างเครือข่ายประชาสัมพันธ์งานด้านการจราจร ลงพื้นที่(ช่วยงานเจ้าหน้าที่) ที่รับผิดชอบใกล้บ้าน/ที่อยุ่ของท่านต่อไป  

ไว้เจอกันนะครับ พี่น้องHAMทุกท่าน

www.

THANK YOU PHOTO BY  HS3WTW

https://www.

HS4YQG:

HS3WEG:
ชื่อเว๊บไซต์สั้นๆจำง่ายๆครับ^^      www.   

ขอบคุณครับท่าน โนวิส(แอท)โคราช

HS4YQG:
ไม่เป็นไรครับผมช่วยกันครับผม สำหรับข่าวสารที่ดีๆ

ขอบคุณเช่นกันครับ HS3WEG

รีบสมัครนะครับ รับ 150 คนเท่านั้น!!!

HS4YQG:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ�
ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ� ŧ��ɳ�

Webmaster Earn Money! By Affiliate Program 100% Pay
www.samuismile.com