HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 07:00:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเครื่อง27Mhz.ขายแล้วขอบคุณแฮมสยามครับ  (อ่าน 10189 ครั้ง)
hondaone
member..
Hero Member
*

0886074166 HONDAONE

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 22:37:46 »

ลูกและภรรยาคงไม่เกี่ยวนะครับ    แต่ก็ต้องได้รับผลกระทบไปด้วย

0886074166 HONDAONE
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 22:37:46 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
QRV1
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 22:51:49 »

ลูกและภรรยาคงไม่เกี่ยวนะครับ    แต่ก็ต้องได้รับผลกระทบไปด้วย
.. ไม่เกี่ยวครับ ปรีดา เป็นคนทำ
   แต่ผลกระทบน่าจะมี ถ้าหากมารู้ทีหลัง
   ว่าเกิดเหตุการฯ คงต้องร่วมรับรู้ไปด้วยโดยปริยาย ครับ
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 22:51:49 »

2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 06:34:28 »

http://www.100watts.com/smf/index.php?PHPSESSID=ba71d419ffa3f6485738f84ed858f486&topic=92548.0

ใช่คนนี้ไหมครับเห็นเพิ่งขายของในเวปเพื่อนบ้าน ล่าสุดตอนนี้ ยิ้ม

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
QRV1
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 09:30:28 »

.. ดูความหน้าด้านของคนๆนี้ สุดๆเลย....
  เรื่องราวตัวเองว่อนทั้งอิเตอร์เนท เหม็นหึ่ง ยังมีหน้ามาโผล่ขายของอีก..

ใช่แล้วครับ .. ความเคลื่อนไหว ของปรีดา วิเศษศักดิ์ล่าสุด
  ดึกๆ ในแฮมสยาม :

ชื่อ:   sale_boy
   ตำแหน่ง:   Full Member
   ใช้งานล่าสุด:   วันนี้ เวลา 02:31:01

เป็นเวลาใกล้เคียงกันกับเข้ามาใช้ งานในเวปเพื่อนบ้านครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2012, 09:34:55 โดย QRV1 » บันทึกการเข้า
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 09:45:56 »

ลองโทรไปตามที่เค้าแจ้งมาดูครับ น่าจะโทรติดแล้ว
เพราะเค้าอ้างว่าจำที่อยู่ส่งสินค้าไม่ได้ เลยไม่ได้ส่ง
ยิงฟันยิ้ม

ตามหาพี่ที่สั่งเครื่องTONFAไว้รบกวนโทรกลับด้วยครับ พอดีผมทำที่อยู่ที่จัดส่งหายครับ แต่จำได้คราวๆว่าอยู่ซอยอยู่ดี เดี๋ยวจะครับรถไปส่งด้วยตัวเองเลยครับ ขอบคุณครับ

ลืมเบอร์โทรครับ 086-0858385 ขอบคุณครับ

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 10:01:37 »

ถ้ามาหลอกลวงทำแบบนี้กันมากๆบ่อยๆ มันจะทำให้คนที่เขาค้าขายกันจริงๆลำบากไปด้วย ถ้าเจอช่วยกันกำจัดไปให้หมดถ้าเจตนาโกงแล้วไม่ต้องให้อยู่เลยแบนถาวร

เดี๋ยวนี้เวลานึกจะขายอะไรขึ้นมาที พอลงขายลูกค้า สอบละเอียดยิบยังกับเราเป็นผู้ต้องหาเลย  ยิงฟันยิ้ม
QRV1
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 10:19:06 »

ถ้ามาหลอกลวงทำแบบนี้กันมากๆบ่อยๆ มันจะทำให้คนที่เขาค้าขายกันจริงๆลำบากไปด้วย ถ้าเจอช่วยกันกำจัดไปให้หมดถ้าเจตนาโกงแล้วไม่ต้องให้อยู่เลยแบนถาวร

เดี๋ยวนี้เวลานึกจะขายอะไรขึ้นมาที พอลงขายลูกค้า สอบละเอียดยิบยังกับเราเป็นผู้ต้องหาเลย  ยิงฟันยิ้ม
  ... ครับ จริงๆที่ผ่านมา ผม ซื้อของใน hamsiam ไม่ได้ตรวจสอบอะไรมากมาย
  อย่างมากโทรคุยกัน 2-3 ครั้ง เป็นการสอบถามรายละเอียดสินค้า และต่อรองราคา มากกว่า
  จะรู้ได้จากการพูดคุย แม้กระทั่งวัยและสถาณภาพ ของผู้ขาย ซึ่งน่าจะรับรู้ได้
 ..อาจจะมีการตรวจสอบลักษณะนี้บ้างเป็นบางครั้งเพื่อความมั่นใจ เพราะการซื้อของ
  บนอินเตอร์เนท มีความเสี่ยง 100 เปอร์เซ็น ..มีบางราย ที่ต้องขอรายละเอียดสินค้าที่ขายเพิ่ม
  เพื่อเป็นประกันว่าใช้งานได้จริง ก่อนการโอนเงิน และขอเลข ems ทุกครั้งที่ตกลงโอนเงินแล้ว
  .. ผมก็ปฏิบัติกับท่านที่ซื้อของกับผมอย่างนี้เช่นกัน และสิ่งที่ตามมาคือ เพื่อน ที่เกิดขึ้นในเวปแห่งนี้ มากมายครับ
  มีผู้ขายดีๆ รับผิดชอบมากมาย ที่เกิดขึ้นมา ..และมีเป็นส่วนน้อย แต่ก็ทำให้เสียหายได้มาก
  ระยะหลังๆมานี้ เรื่องแบบนี้มันเกิดซ้ำๆมากขึ้น จนทำให้การซื้อขายในเวปยากขึ้น ครับ
ทะลายร่างทะลวงใจ
Hero Member

กฎหมายเลี่ยงได้..กฎแห่งกรรมเลี่ยงไม่ได้

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 10:21:21 »

เฮออออ....เพลียใจ ไม่ไหวจะเคลียร์
HS8KTK
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 10:31:08 »

... ครับ จริงๆที่ผ่านมา ผม ซื้อของใน hamsiam ไม่ได้ตรวจสอบอะไรมากมาย
  อย่างมากโทรคุยกัน 2-3 ครั้ง เป็นการสอบถามรายละเอียดสินค้า และต่อรองราคา มากกว่า
  จะรู้ได้จากการพูดคุย แม้กระทั่งวัยและสถาณภาพ ของผู้ขาย ซึ่งน่าจะรับรู้ได้
 ..อาจจะมีการตรวจสอบลักษณะนี้บ้างเป็นบางครั้งเพื่อความมั่นใจ เพราะการซื้อของ
  บนอินเตอร์เนท มีความเสี่ยง 100 เปอร์เซ็น ..มีบางราย ที่ต้องขอรายละเอียดสินค้าที่ขายเพิ่ม
  เพื่อเป็นประกันว่าใช้งานได้จริง ก่อนการโอนเงิน และขอเลข ems ทุกครั้งที่ตกลงโอนเงินแล้ว
  .. ผมก็ปฏิบัติกับท่านที่ซื้อของกับผมอย่างนี้เช่นกัน และสิ่งที่ตามมาคือ เพื่อน ที่เกิดขึ้นในเวปแห่งนี้ มากมายครับ
  มีผู้ขายดีๆ รับผิดชอบมากมาย ที่เกิดขึ้นมา ..และมีเป็นส่วนน้อย แต่ก็ทำให้เสียหายได้มาก
  ระยะหลังๆมานี้ เรื่องแบบนี้มันเกิดซ้ำๆมากขึ้น จนทำให้การซื้อขายในเวปยากขึ้น ครับ
สำหรับตัวผมเมื่อตกลงใจซื้อของ หากว่าโดนโกงจะยอมรับครับ ว่าเวรกรรมไม่อยากเอาความ อย่างดีบอกเวปมาสเตอร์ครับ เศร้า เศร้า เศร้า
sale_boy เป็นบุคคลเดียวกันกับ e29bvr
member..
Full Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 10:43:15 »

ขออนุญาติ เพื่อนสมาชิก ชี้แจ้งประเด็นนี้ นิดเดียวครับ ผมไม่ได้มีอาชีพขายของบนเว็ป ฉะนั้นอาจจะมีช้ามีเร็วบ้าง ผมไม่สนว่าใครจะคิดยังไง แต่คนที่ซื้อของกับผม ได้ขอทุกคน ถ้าใช้ไม่ได้ผมก็รับผิดชอบหมด เี๋ดี๋ยวมาชี้แจงต่อนะครับ ขออภัยทุกท่านจริงๆที่ทำให้เสียความรู้สึก ขอไปธุระก่อนครับ หมายเลข EMS ที่ส่งให้พ่อเขาครับ EI974430130TH ขอบคุณครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์