HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 เมษายน 2024, 04:12:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การส่งสินค้าให้ผู้ซื้อหลังจากได้รับโอนเงิน  (อ่าน 37592 ครั้ง)
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 11:31:04 »

เพื่อนสมาชิกคิดว่าการส่งสินค้าให้ผู้ซื้อหลังจากได้รับโอนเงินควรจะเป็นเมื่อไหร่ดีครับ

1. ส่งทันทีหลังจากที่ได้รับเงินโอนเรียบร้อยแล้ว ในกรณีวัน-เวลาทำการของปณ.
2. ในกรณีปณ.ปิดทำการ ส่งทันทีที่เปิดทำการ หรือส่งภายในวันแรกที่เปิดทำการ
3. ภายใน 24 ชม.หลังจากได้รับเงินโอนเรียบร้อยแล้ว หรือส่งในวันรุ่งขึ้นถัดไป
4. ภายใน 3 วันหากติดธุระซึ่งควรจะแจ้งผู้ซื้อก่อนตกลงซื้อ-ขายสินค้า
5. ส่งเมื่อไหร่ก็ได้ที่ผู้ขายพร้อมจะส่งให้ โดยไม่สนใจผู้ซื้อที่รอรับสินค้า.....

จากคำถามและลำดับหัวข้อตัวอย่าง

ผมคิดว่า ข้อที่ 3 น่าจะครอบคลุมเหมาะสมที่สุด จัดส่งภายใน 24 ชั่วโมงหลังรับเงิน ถึงเป็นเช้าวันถัดไปก็ยังถือว่าอยู่ในช่วงเวลา24ชั่วโมง แต่หากเป็นวันปิดทำการ ก็จัดส่งวันที่เปิดทำการวันแรกจะตอนเช้าหรือบ่ายก็ได้ แต่ไม่ควรส่งให้ช้ากว่านี้

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ คนเลยครับ นิสัยคนนี่สำคัญ บอกให้ตายถ้ามันไม่สนโลกมันก็ไม่เอาเรื่องด้วยหรอกครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 11:31:04 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
narudol
Hero Member

ผม HS3YWL เป็นข้าราชการ ไม่มีโกง โทร.: 087-8719933

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 11:37:02 »

ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ผู้ขายด้วยครับ
ตัวผมขายของมาหลายปี  ดีหน่อยที่ที่ทำการไปรษณีย์อยู่ตึกข้าง ๆ ทำงานเวลาราชการ ... พอดีที่โคราชเป็นศูนย์ไปรษณีย์ ส่ง EMS ได้ทุกวันถึง 4 ทุ่ม (แต่ผมต้องขับรถ 20 กม.ไปส่ง)

สำหรับผม

ส่งให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ไม่ว่าสินค้ามีมูลค่าเท่าใด ถ้าโอนเงินมาวันธรรมดา ส่งให้ภายใน 16.00 น.
ถ้าโอนตอนเย็นส่งเช้าวันรุ่งขึ้น ถ้ามูลค่ามาก ขับรถไปส่งให้ 20 กม.

โปรดอ่าน!!!--->ขายอะไรให้ผมสภาพเป็นไง บอกให้หมด อย่าหมกเม็ด ไม่งั้นส่งคืน<----
ส่งของ:นฤดล ดามพ์สุกรี ศูนย์นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษา
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี 111 ถ.มหาวิทยาลัย ต.สุรนารี
อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
เบอร์บัญชี: ไทยพาณิชย์ กรุงไทย และกรุงศรีอยุธยา จ้ะ
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 11:37:02 »

E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 12:05:05 »

ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ผู้ขายด้วยครับ
ตัวผมขายของมาหลายปี  ดีหน่อยที่ที่ทำการไปรษณีย์อยู่ตึกข้าง ๆ ทำงานเวลาราชการ ... พอดีที่โคราชเป็นศูนย์ไปรษณีย์ ส่ง EMS ได้ทุกวันถึง 4 ทุ่ม (แต่ผมต้องขับรถ 20 กม.ไปส่ง)

สำหรับผม

ส่งให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ไม่ว่าสินค้ามีมูลค่าเท่าใด ถ้าโอนเงินมาวันธรรมดา ส่งให้ภายใน 16.00 น.
ถ้าโอนตอนเย็นส่งเช้าวันรุ่งขึ้น ถ้ามูลค่ามาก ขับรถไปส่งให้ 20 กม.

ชอบใจความเห็นของท่านมากที่สุดครับ ในเมื่อเค้ารีบโอนเงินมาให้เรา
ก็แสดงว่าต้องการได้รับของเร็วๆเหมือนกัน ดังนั้นเราควรจะส่งทันทีที่ทำได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 12:21:40 »

สำหรับผม

ชอบใจความเห็นของท่านมากที่สุดครับ ในเมื่อเค้ารีบโอนเงินมาให้เรา
ก็แสดงว่าต้องการได้รับของเร็วๆเหมือนกัน ดังนั้นเราควรจะส่งทันทีที่ทำได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

มันต่างจากการส่งภายใน 24 ชั่วโมงตรงไหนหว่า อิอิ
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 12:31:54 »

ผมจะตกลงกับลุกค้าเพราะผมส่งได้เวลาเดียวคือเวลาพัก ส่วนเสาร์อาทิตย์ ส่งได้ก่อน ปณ ปิด ดังนั้นหากใครโอนเงินเกิน ๑๑ โมงเช้าผมจะส่งให้วันถัดไปทันที เมื่อพักเที่ยงครับ เพราะผมจะเอาติดรถไปด้วย แต่ถ้าลูกค้าเก่า หรือ ราคาของไม่มาก ผมก็ส่งไปก่อนเลย ครับ (ของไม่ถึง ๕๐๐ ไม่โอนก็แปลว่าผมซื้อศักดิ์ศรีเค้าได้ด้วยเงินนิดเดียว)  ยิ้มเท่ห์ เข้าใจคุณลูกค้าครับ จ่ายตังก็อยากได้ของ

ลุกค้าบางท่านก็ดีมากๆ ผมบอกว่าพรุ่งนี้ไม่ว่างส่งอย่าเพิ่งโอนเค้าว่าไม่เป็นไรเค้าไม่รีบ แล้วโอนเลย ต้องขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

Mahartep171-HS3TJB
Hero Member

153rt515 VRจราจร 61-066 144925 Line 0888022922

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 13:52:51 »

ส่วนตัวจะยึดข้อสาม ผิดพลาดจะโทรแจ้ง

<
seto16
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 20:33:54 »

สำหรับผม

ถ้าลูกค้ายืนยันว่าเอาจริง
ให้ส่งข้อความส่งชื่อที่อยู่มาก่อน
จะแพ๊คของรอครับ
ซึ่งกว่าลูกค้าจะโอนเสร็จผมก็แพ๊คของเสร็จพอดี
ซึ่งก็อยู่ที่ลูกค้าหละครับ
ว่าจะโอนตอนใหน
จะเหลือเวลาให้เราไปส่งได้ตอนใหน
ถ้าโอนเช้าถึงเที่ยงๆ
บ่ายไปทันแน่ๆ
แต่โอนบ่ายสาม
อาจจะไม่ทัน
ก็จะส่งวันรุ่งขึ้นตอนเช้าครับ...

ส่งเสร็จกลับมาบ้านก็ส่งข้อความหมายเลข ems ไปให้ผู้ซื้อครับ
พร้อมกับแทรคของไปด้วย
เช่น...
ส่งวันนี้
อีกสามวันแทรคดูว่าไปถึงหรือยัง
ถ้ายังก็โทรถามหน่อยหละ
ถ้าถึงแล้วก็จบการขายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 23:07:23 »

ส่วนตัวจะยึดข้อสาม ผิดพลาดจะโทรแจ้ง

สำหรับผม

ถ้าลูกค้ายืนยันว่าเอาจริง
ให้ส่งข้อความส่งชื่อที่อยู่มาก่อน
จะแพ๊คของรอครับ
ซึ่งกว่าลูกค้าจะโอนเสร็จผมก็แพ๊คของเสร็จพอดี
ซึ่งก็อยู่ที่ลูกค้าหละครับ
ว่าจะโอนตอนใหน
จะเหลือเวลาให้เราไปส่งได้ตอนใหน
ถ้าโอนเช้าถึงเที่ยงๆ
บ่ายไปทันแน่ๆ
แต่โอนบ่ายสาม
อาจจะไม่ทัน
ก็จะส่งวันรุ่งขึ้นตอนเช้าครับ...

ส่งเสร็จกลับมาบ้านก็ส่งข้อความหมายเลข ems ไปให้ผู้ซื้อครับ
พร้อมกับแทรคของไปด้วย
เช่น...
ส่งวันนี้
อีกสามวันแทรคดูว่าไปถึงหรือยัง
ถ้ายังก็โทรถามหน่อยหละ
ถ้าถึงแล้วก็จบการขายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าประมาณนี้ก็แจ่มละครับ เหมือนเอาใจเขามาใส่ใจเรา ใครๆก็อยากได้รับของเร็วๆ  ยิงฟันยิ้ม
hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 13:53:13 »

คุยกันให้เข้าใจ

ไม่มีบิดพริ้วครับ
มนุษย์ต่างดาว
Hero Member

I LOVE YOU ชาวโลก

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 13:58:52 »

ผมส่งของก่อนแล้วก็รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เวชสิทธิ์ จันทนุภา hs3ldy
ออมทรัพย์ บ/ช หนึ่ง20-0สาม9-067เก้า tel.09หัา6261หนึ่ง0หก
http://track.thailandpost.co.th

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์