HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 17:22:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญนักวิทยุ ซีบี 27 อ่านข้อความนี้ก่อนครับ  (อ่าน 26150 ครั้ง)
ultraman
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 08:58:46 »

ก็ตอนทดสอบสัญญาน ไปทีแบนด์ A นี่สิ ตามไปทดสอบกันยากต้องเป็นเครื่องที่มีหลายแบนด์เท่านั้นถึงจะไปได้ กำหนดเงื่อนไขให้อยู่ในแบนด์ C ด้วยสิครับ ในเมื่อไทยใช้ที่ C ก็น่าจะทดสอบในแบนด์ C อุปสรรคที่ว่าคนใช้เยอะไม่น่าจะถูกนำมาเป็นข้อหลีกเลี่ยง น่าจะนำมาเป็นส่วนหนึ่งของการศึกษาเพราะว่าเมื่อใช้งานจริงเราต้องใช้ที่นี่สารพัดปัญหา สารพัดการรบกวน

เป็นความเห็นส่วนตัวไม่ได้ขัดแย้งนะครับเพียงแค่เห็นต่างออกไป

โทร 081-6117691ของที่ขายแค่หาเงินใช้หนี้ครับ
หากสินค้าไม่ถูกต้องกรุณาส่งคืนเพื่อรับค่าสินค้าและค่าส่งเต็มตามจำนวน
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 08:58:46 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 09:23:55 »

ขอชม สถานี ของเจ้าของกระทู้หน่อยได้ไหมครับ  เผื่อเป็นแนวทาง

แต่จากการที่ได้อ่านข้อมูล น่าจะบอกไปเลยได้ไหมครับ ว่า

-ความถี่เท่าไหร่   (ช่องอะไรตามตาราง)   หรือเผื่อคนใช้เครื่องใหญ่เค้าเข้ามาช่วย
-โหมด am fm  ssb  หรืออื่นๆ
-เพิ่มเติมการทดลองติดต่อ  ระยะหวังผลจริงๆ (ไม่เอาฟลุ๊คหรือต้องรอสภาพอากาศเป็นใจ)

ปล. จะได้เตรียมตัว เตรียมเครื่องมือ ไว้ร่วมด้วยช่วยกันครับ

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 09:23:55 »

HS8 AHU
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 09:38:03 »

เข้ามาขอความรู้ด้วยคน

นายฉลอง พัฒน์แก้ว โทร.AIS 0817879275
237/3 หมู่ที่ 4 ต.เขาหัวควาย อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี 84130
QRV1
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 10:11:55 »

stand by ... ท่ามกลางความร้อนระอุ .. แบบรอบตัวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2012, 12:12:05 โดย QRV1 » บันทึกการเข้า
hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 11:20:08 »

ก็ตอนทดสอบสัญญาน ไปทีแบนด์ A นี่สิ ตามไปทดสอบกันยากต้องเป็นเครื่องที่มีหลายแบนด์เท่านั้นถึงจะไปได้ กำหนดเงื่อนไขให้อยู่ในแบนด์ C ด้วยสิครับ ในเมื่อไทยใช้ที่ C ก็น่าจะทดสอบในแบนด์ C อุปสรรคที่ว่าคนใช้เยอะไม่น่าจะถูกนำมาเป็นข้อหลีกเลี่ยง น่าจะนำมาเป็นส่วนหนึ่งของการศึกษาเพราะว่าเมื่อใช้งานจริงเราต้องใช้ที่นี่สารพัดปัญหา สารพัดการรบกวน

เป็นความเห็นส่วนตัวไม่ได้ขัดแย้งนะครับเพียงแค่เห็นต่างออกไป
ด้วยความยินดีครับ และรับฟังทุกความคิดเห็น ที่ไปใช้แบนด์  เอ  ไม่ได้จะให้เพื่อนๆเข้าไปทดสอบสัญญาณครับ  แต่เป็นการทดสอบสถานีในกลุ่มงานที่วางเป้าไว้  หากแต่การใช้งานจริง จะอยู่ที่ 9/12 แบนด์ ซี ตามปรกติ
ช่อง 9 จะเอาไว้เป็นช่องกลาง ช่อง 12  จะเป็นช่องที่ใช้ในกลุ่ม โหมด เอ/เอฟ  ตั้งใจว่าจะให้เครื่องธรรมดาใช้งานร่วมกันได้ครับ
แต่โครงการทั้งหมดนี้ พร้อมที่จะล้มเลิก หากเพื่อนสมาชิกเห็นว่า เป็นการเบียดเบียนความถี่ของท่าน
เพราะยังไง ทางศูนย์ฯก็มีความถี่อื่นๆไว้ทำงานอยู่แล้วครับ  เพียงแค่อยากเห็นการมีส่วนร่วมของประชาชนเท่านั้น
เพราะภัยพิบัติต่างๆที่มันเกิด  มันเกิดกับประชาชนทั้งนั้นแหละครับ  ถ้าช่วยได้เร็วและตรงเป้าหมายมันก็น่าจะดีกว่า

สมาชิกเสาสูง ยังมีชีวิตอยู่กันไหมครับ กลับมาขี่คลื่นกันได้แล้วครับ ไม่มีคอมมะนิดให้ปราบ ไม่มีเครื่องทหารให้เล่น อย่าพึ่งน้อยใจตายกันหมดนะครับ /นารายณ์  (blue sky แฟกซ์รุ่นจงอางศึก)
hs8oti
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 11:49:31 »

เคยเล่นนะครับเมื่อหลายๆปีก่อน ถ้าอากาศเปิด จังหวัดพังงา ถึงจังหวัดเชียงใหม่ ชัดเจนมากๆqrk5เพียงแค่ใช้เสาติดมากับเครื่อง สนุกมากๆครับ ถ้าคิดจะเล่นกันอีก ขอร่วมด้วยคนครับ แต่ถามนิดนะครับ เรื่องสายอากาศที่เราจะตั้งสถานีที่บ้าน รถยนต์เด๋วนี้เขาอนุญาติให้เราตั้งสถานีให้ถูกต้องหรือยังครับ??หรือว่ายังไม่อนุญาติเหมือนเดิม อยากรู้จริงๆครับตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ (จาก ชุมแพ พังงา)ลังเล ยิงฟันยิ้ม

http://www.sky.fm/newage
สัจจะ วาจาเป็นที่ตั้ง HS8OTI.andaman sea
 อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
08 0600 0725/1-2 call
hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 14:09:23 »

เคยเล่นนะครับเมื่อหลายๆปีก่อน ถ้าอากาศเปิด จังหวัดพังงา ถึงจังหวัดเชียงใหม่ ชัดเจนมากๆqrk5เพียงแค่ใช้เสาติดมากับเครื่อง สนุกมากๆครับ ถ้าคิดจะเล่นกันอีก ขอร่วมด้วยคนครับ แต่ถามนิดนะครับ เรื่องสายอากาศที่เราจะตั้งสถานีที่บ้าน รถยนต์เด๋วนี้เขาอนุญาติให้เราตั้งสถานีให้ถูกต้องหรือยังครับ??หรือว่ายังไม่อนุญาติเหมือนเดิม อยากรู้จริงๆครับตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ (จาก ชุมแพ พังงา)ลังเล ยิงฟันยิ้ม
ยังเหมือนเดิมครับ  แต่ตอนนี้ช่อง 3 ย้ายความถี่ไปแล้ว และหากเรารวมตัวกันจริงๆ และเราสามารถ พิสูจญ์ให้เจ้าหน้าที่เห็นว่า มันไม่ไปรบกวนใครจริงๆ  อาจจะมีสิทธิ์ที่จะมีการอนุญาตให้ตั้งได้นะครับ
เคยมีคนขอตั้งสถานี 27 ได้มาแล้วนะครับ ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะเป็น จ.สุราษฯ นะครับ เขารวมตัวกันเป็นสมาคม
แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังอยู่หรือป่าว  ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ
hs1gf
baned
Hero Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 14:14:01 »

ทดลองใส่รูปครับ ได้ป่ะเนี่ย  สถานีเล็กๆ ที่เมียไม่ปลื้ม
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 14:25:49 »

27 MHz เป็นอีกความถี่ในช่องของการเตรียมความพร้อมของศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
hs1gf
baned
Hero Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 14:43:02 »

หัดลงภาพครับ ใครอยู่ไกล้แนวเส้นสีแดงๆบ้างครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
  พิมพ์