HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 02:18:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ มือใหม่ ADI 245 BM เสีย  (อ่าน 1475 ครั้ง)
we1999
Full Member

« เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 16:59:14 »

ช่วยด้วยครับ.....มือใหม่ ADI 245 BM เสีย

ห้าม ลงประกาศที่มีการเน้นข้อความ
โดยใช้เครื่องหมายพิเศษ นำหน้าและตามหลัง
เช่น **** >>>...." ขายด่วนนนนนน!!!ๆๆๆ (แอท)(แอท)&&" ....<<<***
ไม่ว่าจะเป็นเครื่องหมายใดๆทั้งสิ้น

เนื่องจากก่อให้เกิดปัญหากับ database ของเวปครับ
ตรวจพบอีกมีโทษแบนยาวครับ
ขอบคุณครับ

เรื่องเกิดจากความไม่รอบครอบของผม กล่าวคือ

เย็นวันเมื่อวาน ผมกลับมาถึงบ้าน จะเปิดวิทยุ ก็เลยเสียบปลั๊กหม้อแปลง ผลคือ ฟิวส์ขาดทันที เพราะสวิทหม้อแปลงถูกเปิดขึ้นอยู่แล้ว ผมจึงตรวจดู พบว่า........
ลูกชายผม สลับขั้วสายไฟเข้าเครื่อง ADI 245BM ให้ผมเรียบร้อย ทำให้ฟิวส์ขาดทันที ทีแรกก็ไม่คิดอะไร เอาฟิวส์ตัวใหม่ใส่แทน แต่............
ผลลัพธ์ ที่ได้ คือ
1.Reset ใหม่ได้
2. เครื่องเปิดติด ไฟหน้าจอดับแต่ตัวเลขแสดงผลปกติ
3. เปลี่ยนข่องได้ปกติ  
4. กดส่งได้ S-meter ขึ้น แต่ไม่มีกำลังส่ง รับไม่ได้
ขอเรียนถามปรมาจารย์ ดังนี้ครับ
1. ซ่อมได้ไหมแพงไหม
2. สามารถตรวจสอบหรือซ่อมแซมอะไรเบื้องต้น ได้หรือไม่
3. ถ้าต้องซ่อม แนะนำที่ไหนครับ ผมอยู่ย่านรังสิต เซียร์ ตลาดสี่มุมเมือง

กราบขอบคุณอย่างสูงมา ณ.ที่นี้ล่วงหน้า สำหรับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน และขออัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก มาอำนวยพรให้ทุกท่านที่เข้าที่ตอบคำถาม ร่ำรวย มีสุข ปลอดภัย ตลาดกาล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2012, 17:00:16 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 16:59:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
we1999
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 11:31:37 »

รอความช่วยเหลืออยู่ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 11:31:37 »

WCS-2008
Hero Member

E27DCU™ 145.4250MHz อ.เมือง ระยอง [CB245 CH-35]

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 15:01:14 »

คงบอกยากครับว่าซ่อมแพงใหม คงต้องลองเอาไปไห้ช่างเช็คดูก่อนครับ ว่าเสียตรงจุดใหนบ้าง แล้วประเมินค่าซ่อมออกมา

hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 22:46:11 »

ถ้าโชคดีก็แค่ไดโอดภาคส่งเจ๊ง ถ้าโชคร้ายก็ พีเอ พัง เพราะมันต่อกระแสร์ตรงเข้า พีเอ
เช็คชุดเรกูเลเตอร์ในเครื่องด้วย  แถวนั้นก็คงจะมีแต่ ร้าน รังสิตสื่อสาร นะครับ
อยู่หน้าตลาดรังสิต  ลองไปคุยกะเฮียบุญเลิศดู  ที่เหลือรอท่านต่อไปครับ

สมาชิกเสาสูง ยังมีชีวิตอยู่กันไหมครับ กลับมาขี่คลื่นกันได้แล้วครับ ไม่มีคอมมะนิดให้ปราบ ไม่มีเครื่องทหารให้เล่น อย่าพึ่งน้อยใจตายกันหมดนะครับ /นารายณ์  (blue sky แฟกซ์รุ่นจงอางศึก)
we1999
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 13:13:27 »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์