HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 02:57:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเสายางคูล็อตลาเซ่น  (อ่าน 3245 ครั้ง)
somphot
Hero Member

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 14:47:15 »

ตามหัวข้อครับไม่ทราบว่าเสายางยี่ห้อนี้ที่เป็นของแท้ผมต้องการย่าง160ใช้ในย่านกู้ภัยผมเห็นราคาที่ขายกันประมาณพันกว่าบาทถ้าเทียบกับเสาสไลด์sgในย่านกู้ภัยเหมือนกันตัวไหนมันจะรับส่งดีกว่าครับเพราะเห็นราคามันต่างกันเยอะครับรบกวนผู้ที่เคยใช้ขอความรู้หน่อยครับกำลังตัดสินใจซื้อ...........และมีสมาชิกท่านใดที่ขายอยู่บ้างครับขอเป็นของแท้USAครับ ยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 14:47:15 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 17:55:37 »

ดูตามกายภาพครับ ยาวกว่า รับส่งดีกว่า มันสะดวกกันคนละอย่าง เสาสไลด์มันได้ไกล แต่ก็เกะกะ เสายางมันคล่องตัว
      แต่เหมาะกับงานภาคสนาม
ถ้าเข้าไปดับไฟในอาคาร เสายางดีกว่า  แต่ถ้ายืนถ่ายทอดอยู่ข้างนอก เสาสไลด์ดีกว่า
เรื่องยี่ห้อ แนะนำให้ใช้ของไทย ราคาถูกดีกว่าครับ รับส่ง พอกัน แต่ถ้าจะเอาไว้อวดกันก็ไม่เป็นไรครับ
เพราะงานกู้ภัย มันเปลืองมาก ร้าน โตรุ่งเรือง (TOESU) ทำเสายางคลูร็อต ขายแค่ต้นละ 100กว่าบาท
ใช้ดีไม่แพ้ของแท้ ของนอก (บางคนเรียกเสายางหางหนู -เสายาง2ชั้น)
      ทั้งหมดนี้ก็แล้วแต่ท่านนะครับ สำหรับผม ของไทยดีกว่า อย่าไปใส่ใจกับยี่ห้อมันมาก แค่รับส่งดีก็พอ
บางครั้งฉุกเฉินจริงๆ ไม้แขวนเสื้อท้ายรถ ยังส่งข้ามจังหวัดได้เลย

สมาชิกเสาสูง ยังมีชีวิตอยู่กันไหมครับ กลับมาขี่คลื่นกันได้แล้วครับ ไม่มีคอมมะนิดให้ปราบ ไม่มีเครื่องทหารให้เล่น อย่าพึ่งน้อยใจตายกันหมดนะครับ /นารายณ์  (blue sky แฟกซ์รุ่นจงอางศึก)
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 17:55:37 »

E27HTN
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2012, 21:58:08 »

ขึ้นอยู่กับพื้นที่ครับ

กันตธร ประพินพงษ์
16 ซ.6 ถ.บางคล้า-แปลงยาว ต.บางคล้า อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา 24110
0877488422 DTAC

E21WQF
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2012, 22:27:57 »

แนะนำเป็นเสายางคูล็อต ใช้งานคล่องตัว เหมาะกับงานกู้ภัย เอา ว.เหน็บเอวได้สะดวกกว่าเสาสไล้ด์

หากต้องการของแท้ เมื่อหลายปีก่อนผมซื้อใช้ย่าน 14 ปลายเสามียางหุ้มสีเขียว และที่ขั้วโคนเสาจะมี

คำว่า AMPENAL แต่ตอนนี้หายาก ผมไปเจอที่บ้านหม้อ ลักษณะเหมือนกันเด๊ะ เขาแจ้งว่าเป็นงาน TAIWAN

ผมซื้อมาใช้ก็ OK นะ มีทั้งย่าน 14,15,16 ยางหุ้มหัวก็มี สีเขียว เหลือง และอีกสีรู้สึกนำเงิน รึเปล่า

ไม่แน่ใจ เอ้าแอบกระซิบราคาหน่อย เขาบอก สี่บาทห้าสิบ ผมต่อได้อีกบาท จะใช้อะไรอย่าคิดมาก

ซื้อมาใช้ เบื่อก็ขาย ขาดทุนนิดหน่อย แต่ได้กำไร ก็ตรงที่ได้ใช้มัน   OK มั้ย  ยิงฟันยิ้ม

Tel.   083 779 5000   true
somphot
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2012, 14:18:30 »

ขอบคุณครับสำหรับว.8ทุกท่านทุกนายเรื่องราคาไปเดินบ้านหม้อราคาตั้ง2500ผมเลยไม่เอาแล้วแพงเกินQRU73 ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1]
  พิมพ์