HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 เมษายน 2024, 20:56:54 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับปืนสวัสดิการ  (อ่าน 10561 ครั้ง)
peerapat
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 16:02:53 »

"การครอบครองอาวุธปืนโดยง่ายมีส่วนทำให้จำนวนการก่ออาชญากรรมในสังคมเพิ่มมากขึ้น" เป็นตั้งพลตำรวจโท โง่ป่าว  ไปนับดูซิปืนที่ก่ออาชญากรรม เป็นปืนสวัสดิการกี่กระบอก
เห็นด้วยครับ ชอบเสนอความเห็นโง่ๆ ไม่มองความเป็นจริง ผมว่านอกเหนืออื่นได แค่อยากให้พวกตัวเองเท่านั้นที่มีปืนไว้ใช้(หวงก้าง)

peerapat rattanapakdee ( E22ZEX ) สถานที่ จ.เชียงใหม่
 บ/ช ( PM )
 **โพสถามเพราะอยากรู้ คลิ๊กดูเพราะสนใจ ที่ขายไปล้วนของดี**
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 16:02:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
azumikung
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 16:11:21 »

ถือ ป.3 .45 มา 4 เดือนแล้ว ยังไม่มีเวลาไปซื้อสักที(ที่จริงกำลังสะสมเงินอยู่)  ยิงฟันยิ้ม

ระวังนะครับผมเคยเจอมาแล้ว ป.3 ขนาด .45 นายอำเภอ ก.(นามสมุติ) เซ็นให้ไว้ แต่ผมไม่มีเงินไปซื้อสักที ผ่านไป 3 เดือน นายอำเภอ ก. เกษียนอายุราชการ นายอำเภอ ข. (นามสมมุติ) ย้ายมาใหม่ เดือนที่ 4 ผมมีเงินไปซื้อปืนมากลับมายังอำเภอเพื่อทำเรื่อง ป.4 นายอำเภอ ข. ไม่ออก ป.4 ให้ผมให้เหตุผลว่า เป็นอาวุธสงคราม  อัยยะ แล้วทำไมนายอำเภอ ก. ออกให้ผมได้หล่ะ น่าคิดไหม ผมไปร้องถึง ผวจ. สุดท้าย นายอำเภอ ข. ก็ต้องออกให้ผม
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 16:11:21 »

hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 17:16:47 »

ดีครับ ผมสนับสนุนครับ  ห้ามมีปืนอย่างถูกต้อง ผมจะได้ทำปืนเถื่อนขายครับ 5555555
        อยากจะรู้จริงๆเลยว่า  ไอ้โจรคนไหนมันจะกล้าเอาปืนมีทะเบียนไปก่อเหตุ  ยิ่งปืนสวัสดิการด้วยแล้ว  ชัดเจน ดิ้นไม่หลุด
        แล้วหน่วยที่จัดโครงการแบบนี้ ก็สมาคมแม่บ้านตำรวจอ่ะ  ทีนี้ได้นอนนอกบ้านแน่ๆ
ที่น่าจะยกเลิกก็น่าจะเป็น โครงการหนึ่ง (ขอไม่บอกชื่อนะครับเพราะจำไม่ได้แล้ว) ที่ผ่อนจนครบแล้ว สุดท้ายไม่ได้ปืน
        เพราะมันอาศัยชื่อเราไปนำเข้า เพราะภาษีน้อย แล้วก็เอาไปขายตลาด ที่ได้กำไรดีกว่า
ส่วนโครงการที่จ่าย 2 งวดจบ อันนั้นได้จริง ก็ไม่ว่ากัน
        ทุกวันนี้ก็แย่อยู่แล้ว โจรพกปืนกันเกลื่อน แต่คนดีๆมีไว้ป้องกันตัวไม่ได้
             สรุป จะให้เอาสากกะเบือไว้สู้โจรเหรอครับท่าน

สมาชิกเสาสูง ยังมีชีวิตอยู่กันไหมครับ กลับมาขี่คลื่นกันได้แล้วครับ ไม่มีคอมมะนิดให้ปราบ ไม่มีเครื่องทหารให้เล่น อย่าพึ่งน้อยใจตายกันหมดนะครับ /นารายณ์  (blue sky แฟกซ์รุ่นจงอางศึก)
E29PZR
Hero Member

kimber pro carry hd ll .45 acp + yaesu ft 411e

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 17:39:56 »

ถ้าหากคนมีสมองเข้ามาเป็น..ประเทศไทยคงไม่เป็นอย่างนี้หลอกครับ เสียดายบ้านเราคนมีสมองมีอยู่น้อยรู้ว่าไม่ดียังเอาเข้ามาเงินซื้อคนใด้เกือบทุกคนจริงๆถ้าผมอยู่สุราฎคงเผาบ้านคนดังไปแล้ว

ร้าน tk auto sound ( นายธีรวุธ คงแก้ว )    E29PZR
 380 ม.5 ต.โคกยาง  อ.เหนือคลอง  จ.กระบี่  81130
 145.350 Mz   โทร.081-3979460. 075-601745
 บัญชี ธนาคารกรุงไทย  824-0-13668-0   ออมทรัพย์  
          !!! ผมเป็นนักวิทยุสมัครเล่น !!!
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 20:01:24 »

คนมีปืนสวัสดิการไม่ได้ก่อเหตุครับ แต่ขายให้กับคนอื่นเป็นทอดๆ แล้วนำไปก่อเหตุอีกที อย่างที่โพสไว้ตอนแรก ปืนโครงการราคาถูกกว่าราคาหน้าร้าน ยิ่งเป็นโครงการที่โอนไม่ได้ยกเว้นตกทอดทางมรดก บ้างครั้งเจ้าของร้อนเงิน จนปัญหาที่จะหาโดยวิธีสุจริต ยอมขายปืนข้างกายแบบไม่ต้องโอนทะเบียน(เพราะโอนไม่ได้) กลายเป็นปืนเถื่อนอีกหนึ่งกระบอกในวงการ

ถ้าถามว่ารู้ได้อย่างไร.........ได้ยินได้ฟังและเจอมาเยอะแล้วครับ เมาแล้วไม่มีจ่าย เอาไปตั้งจำนำแล้วหลุด เล่นการพนันแล้วเสีย เอาไปตั้งจำนำแล้วหลุด เป็นหนี้นอกระบบ ไม่มีจ่ายดอกเบี้ย เอาไปขัดดอกแล้วหลุด

อย่าลืมว่าปืนโครงการราคาถูกกว่าหน้าร้าน 30-40% บางครั้งซื้อมาแกะกล่องแล้วปล่อยขายเถื่อนๆ กำไร 5-6 พัน ขายสัก 5-10 กระบอก กำไรอื้อซ่า หรือแยกอะไหล่ขาย ลำกล้อง เฟรม สไลค์ แมกกาซีน ชิ้นส่วนย่อยที่หาซื้อไม่ได้ แค่ยกตัวอย่างนะครับ มีจริงหรือไม่ ผมก็ไม่รู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 20:11:34 »

คนมีปืนสวัสดิการไม่ได้ก่อเหตุครับ แต่ขายให้กับคนอื่นเป็นทอดๆ แล้วนำไปก่อเหตุอีกที อย่างที่โพสไว้ตอนแรก ปืนโครงการราคาถูกกว่าราคาหน้าร้าน ยิ่งเป็นโครงการที่โอนไม่ได้ยกเว้นตกทอดทางมรดก บ้างครั้งเจ้าของร้อนเงิน จนปัญหาที่จะหาโดยวิธีสุจริต ยอมขายปืนข้างกายแบบไม่ต้องโอนทะเบียน(เพราะโอนไม่ได้) กลายเป็นปืนเถื่อนอีกหนึ่งกระบอกในวงการ

ถ้าถามว่ารู้ได้อย่างไร.........ได้ยินได้ฟังและเจอมาเยอะแล้วครับ เมาแล้วไม่มีจ่าย เอาไปตั้งจำนำแล้วหลุด เล่นการพนันแล้วเสีย เอาไปตั้งจำนำแล้วหลุด เป็นหนี้นอกระบบ ไม่มีจ่ายดอกเบี้ย เอาไปขัดดอกแล้วหลุด
อย่าลืมว่าปืนโครงการราคาถูกกว่าหน้าร้าน 30-40% บางครั้งซื้อมาแกะกล่องแล้วปล่อยขายเถื่อนๆ กำไร 5-6 พัน ขายสัก 5-10 กระบอก กำไรอื้อซ่า หรือแยกอะไหล่ขาย ลำกล้อง เฟรม สไลค์ แมกกาซีน ชิ้นส่วนย่อยที่หาซื้อไม่ได้ แค่ยกตัวอย่างนะครับ มีจริงหรือไม่ ผมก็ไม่รู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถูกต้องแล้วครับ ตอนนี้ ปืนโครงการ อยู่ที่ผมมากกว่าคนที่มีสิทธิซื้อซะอีกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 20:42:57 »

ปืนโครงการ ห้ามโอนให้คนอื่นภายในกำหนด 5 ปี พ้น5ปีแล้ว ขายไปไหนก็ขายไปเหอะ
       ผมก็ซื้อมาขายต่อ ครบ5ปีค่อยโอน อย่าง โคล์ท .44 แม็กนั่ม อนาคอนด้า  สวัสดิการ 6หมื่นกว่า ขายต่อ แสนสอง  เอ็ม 1911 มาร์ค 4 ซีรีย์ 80  ซื้อ 6 หมื่นกว่าเหมือนกัน แต่อันนี้ ขายต่อได้เกือบ2แสน
       ก็แค่ทำสัญญาซื้อขายกันไว้ ครบ 5 ปีก็โอน 
pongneng ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
member.
Hero Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 21:20:00 »

จะทันไหมเนี่ย ว่าจะยื่นขออีกสัก 1 อะ  ยิงฟันยิ้ม  มีอยู่แค่ 2 เอง อยากได้ CZ75D หรือไม่ก็ สมิท 9 MM อะ

ปืนเทารัส ประเทศบราซิล เขาไม่ค่อยเล่นกัน  
สมัยนี้ คิมเบอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2012, 21:23:10 โดย pongneng » บันทึกการเข้า
samart
member..
Hero Member
*

RASPUTIN

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 21:46:30 »

ต่างชาติ เวลาหาปืนเถื่อนก็มาเอาในไทยเรานี่หละครับผม

0 8 7 9 9 2 4 4 6 5  GSM  อดทนต่อความเจ็บใจ ไม่หวั่นไหวต่อความยากลำบาก
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 21:51:43 »

ปืนโครงการ ห้ามโอนให้คนอื่นภายในกำหนด 5 ปี พ้น5ปีแล้ว ขายไปไหนก็ขายไปเหอะ
       ผมก็ซื้อมาขายต่อ ครบ5ปีค่อยโอน อย่าง โคล์ท .44 แม็กนั่ม อนาคอนด้า  สวัสดิการ 6หมื่นกว่า ขายต่อ แสนสอง  เอ็ม 1911 มาร์ค 4 ซีรีย์ 80  ซื้อ 6 หมื่นกว่าเหมือนกัน แต่อันนี้ ขายต่อได้เกือบ2แสน
       ก็แค่ทำสัญญาซื้อขายกันไว้ ครบ 5 ปีก็โอน 

ขายได้ราคานี้สุดยอดแล้วครับ  บ้านผมราคาออกต่อมันสู้ปืนตลาดไม่ได้ เลขมันฟ้อง  บางคนก็ไม่รับเลยปืนโครงการ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์