HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 21:57:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การอบรมหลักสูตรการใช้เครื่องวิทยุคมนาคมแบบสังเคราะห์ความถี่  (อ่าน 10733 ครั้ง)
chiangmai-00
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม

« ตอบ #30 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 22:27:14 »

ไป ไป พี่ ศุภกร ............ จะได้ ไปม่วน กั๋น
ผมเข้าอบรมแล้วครับที่โคราช  (ในฐานะประชาชน  ไม่สังกัดหน่วยงานใด) 

น่าจะคนละ ศุภกร นะครับ ... เห็นคราวก่อน ก็งง งง เหมือนกัน ..... .ยินดีรู้จักทั้ง 2ท่านนะครับ
ตกลงมี 2 ศุภกรนะครับ ที่เชียงใหม่ กับที่ โคราช นะครับ

chiangmai-00 /  hippoclub ถึงจะไม่ใช่ acc เดียวกัน แต่มีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=113309.0
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 22:27:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Suppakorn Korat
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 01:10:51 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ตุลาคม 2009, 15:38:54 โดย Suppakorn » บันทึกการเข้า

"ศุภกร โคราช"
« ตอบ #31 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 01:10:51 »

somphot
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 01:47:52 »

ไป ไป พี่ ศุภกร ............ จะได้ ไปม่วน กั๋น
ผมเข้าอบรมแล้วครับที่โคราช  (ในฐานะประชาชน  ไม่สังกัดหน่วยงานใด) 

สอบถามครับว่าถ้าไม่ได้สังกัดหน่วยงานใดแล้วเวลาเราซื้อเครื่องสังเคราะห์ความถี่มาเพื่อขอใบอนุญาติจากกทช.จะขออนุญาติได้หรือไม่ครับเพราะเราไม่มีบัตรสมาชิกขอหน่วยงานนั้นที่จะเป็นหลักฐานในการขอนุญาติครับ ยิงฟันยิ้ม
E28NN
Member
Sr. Member
*

! รูปถ่าย 2" ครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 01:54:11 »

พี่ชายผมฟากสอบถามมา เป็น อส. สมัครได้ไม๊ เป็นของหน่วยงานราชการนิ

ขอให้บุณกุศลที่ข้าพเจ้าได้เคยทำไว้ จงเเพร่ไปถึงเหล่าสัมพเวสีที่ตามหลอกตามหลอน ขัดความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตข้าพเจ้าด้วยเถิอด สาธุ ..... ไปผุดไปเกิดซักทีเถิด ...
Suppakorn Korat
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 06:51:26 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ตุลาคม 2009, 15:38:10 โดย Suppakorn » บันทึกการเข้า
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 07:38:48 »

เครื่องวิทยุสังเคราะห์ความถี่ ก็ขั้นตอนการปรับความถี่ก็ยุ่งยากพออยู่แล้ว
  ต้องมาขออนุญาตอะไรที่มันยุ่งยากและมากขั้นตอนซับซ้อนเข้าไปอีก ท่านลองคิดดูสู้ใช้งานแบบข่ายร่วมกับเจ้าหน้าที่ตร.ง่ายกว่าและมีใบประกาศรับรองการอบรม  หรือรับรองหน่วยงานสังกัดบัตรถูกต้องเพียงแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ  จริงไหมท่าน

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
chiangmai-00
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 07:48:20 »

พี่ชายผมฟากสอบถามมา เป็น อส. สมัครได้ไม๊ เป็นของหน่วยงานราชการนิ

ขออนุญาติให้ข้อมูลนะครับ ... วิธีที่ดีที่สุดคือให้ ต้นสังกัดหน่วยงานราชการทำหนังสือสอบถามและแจ้งให้ กทช.เพื่อให้ กทช. เป็นผู้พิจารณา จะดี่สุด เพราะบางกรณี อาจจะได้หรือไม่ได้ ครับ จะได้ ไม่เป็นข้อถกเถียง
Pee-168
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 10:32:01 »

เครื่องวิทยุสังเคราะห์ความถี่ ก็ขั้นตอนการปรับความถี่ก็ยุ่งยากพออยู่แล้ว
  ต้องมาขออนุญาตอะไรที่มันยุ่งยากและมากขั้นตอนซับซ้อนเข้าไปอีก ท่านลองคิดดูสู้ใช้งานแบบข่ายร่วมกับเจ้าหน้าที่ตร.ง่ายกว่าและมีใบประกาศรับรองการอบรม  หรือรับรองหน่วยงานสังกัดบัตรถูกต้องเพียงแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ  จริงไหมท่าน

แล้วไอ้เรื่องความถี่ ที่เราใช้กันอยู่นี้  ตกลงหน่วยงานไหน เป็นผู้รับผิดชอบ  ตกลงว่าตำรวจใช่ไหม หรือ ว่าหน่วยงาน  กทช. รับผิดชอบ
ที่ผ่านมา  กทช.ต้องขออนุญาตตำรวจเพื่อใช้ความถี่ใช่ไหม 
หรือ  ตำรวจเป็นผู้ขอใช้ความถี่ กับทางกทช.
รบกวนท่านให้ความกระจ่างด้วยครับ อ่านตั้งแต่ต้นในกระทู้นี้แล้วไม่ค่อยเข้าใจ  อะไรคือเรื่องที่ถูกต้อง  ความเห็นไม่เอานะครับ เอาข้อเท็จจริง 55555  เพราะถ้าเป็นเช่นนั้น จะจัดอบรมให้มันสิ้นเปลืองงบประมาณทำไม
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #38 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 11:14:51 »

โดยหลักแล้วหน่วยงาน กทช.เป็นผู้รับผิดชอบเรื่องความถี่ เวลาเราใช้คลื่นความถี่อยู่ รวมไปถึงความถี่ที่ใช้ แต่ด่านแรกในชีวิตประจำวันที่เจอทางตำรวจเมื่อเจอวิทยุเค้าขอตรวจค้นเอกสารใบอนุญาต เครื่องวิทยุมีปท.หรือไม่ ใช้ในหน่วยงานอะไรหรือวัตถุประสงค์อะไร อย่างไร ถ้าไม่มีเอกสารหรือคุยกันไม่รู้เรื่องแล้ว
 ตร.ขอยึดของกลางคือวิทยุก่อน และสามารถตั้งข้อหาก่อนได้ ก่อนที่ตร.จะแจ้งไปยังกทช.เพื่อให้เจ้าหน้าที่กทช.ดำเนินการกับผู้ที่ไม่ถูกต้องครับ ด้วยอำนาจหน้าที่ของตร.ครับ  ฉะนั้นตร.กับกทช.จึงทำงานควบคู่กันครับ ในการดำเนินการกับผู้กระทำผิดตามพรบ.การใช้วิทยุโทรคมนาคม
    ยังไงสะแล้ว โดยโลกของความเป็นจริง ข้อเท็จจริงถูกต้องหรือไม่ถูกต้องถ้าคุณเป็นสีเดียวกันกับตร.หรือทหารหรือเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองหรือผู้ช่วยแล้ว ไม่ค่อยมีปัญหาครับ ไฟเขียว นอกจากว่าคุณทำตัวเองให้น่าหมั่นไส้ หรือจุดเด่นแล้ว  คุณ....เจอดี  แน่ครับ   หลักของทฤษฎีกฎระเบียบข้อบังคับ กับ เหตุการณ์ความเป็นจริง เป็นอย่างไรก็รู้ๆกันอยู่ ก็สุดแล้วสุดแต่ท่านจะเข้าใจเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ตุลาคม 2009, 11:55:03 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
ARM VIGO 01
Hero Member

เหตุผลของผู้มีอำนาจ ย่อมถูกต้องเสมอ

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 05:47:34 »

ยกข่าวเช้าวันนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

อาจารย์โอ
หางดง เชียงใหม่
โทร / id line 0835785041

บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาอำเภอหางดง บัญชีออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 5381291507 ชื่อบัญชี นางสาววราภรณ์  มาฟอง
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์