HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 05:22:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้แล้วครับ  (อ่าน 3684 ครั้ง)
M_moto
member..
Hero Member
*

ชาติ ศาส กษัตริย์ และประชาธิปไตย

« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 14:53:34 »

ขอรบกวนสอบถามผู้รู้ (คำถามเก่าๆ แต่อยากได้ความกระจ่างครับ) ผมจะขอสัญญาณเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่น  ผมได้ใบประกาศ ปี 3534  แต่ยังไม่มีเครื่อง  สอบถาม

1.  ขั้นตอนการขอสัญญาณเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่น ทางไปรษณีย์
2.  ผมขึ้นกับ สถานีตรวจสอบการใช้ความถี่วิทยุ  พิษณุโลก  การส่งเงินค่าธรรมเนียม  สั่งจ่ายใคร  ส่งถึงที่ใด  
3.  เอกสารที่ต้องใช้  จำนวนชุด
4.  เนื้องจากไม่มีเครื่องวิทยุสื่อสาร ต้องทำเช่นไร หรือต้องเพิ่มเอกสารใด

ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2010, 14:51:20 โดย M_moto » บันทึกการเข้า

ชุมพล  สายรัศมี  HS6XKB   145.700MHz(-600MHz) / CB245=CH76=น้ำริน01 / 27MHz AMFM=CH19C=M_moto
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตาก  165  หมู่ 7  ต.ไม้งาม  อ.เมือง จ.ตาก 63000
12call : 085 725 7926   e-Mail :M_moto(แอท)windowslive.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 14:53:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
jim
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 16:46:35 »

ขอรบกวนสอบถามผู้รู้ (คำถามเก่าๆ แต่อยากได้ความกระจ่างครับ) ผมจะขอสัญญาณเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่น  ผมได้ใบประกาศ ปี 3534  แต่ยังไม่มีเครื่อง  สอบถาม

1.  ขั้นตอนการขอสัญญาณเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่น ทางไปรษณีย์
2.  ผมขึ้นกับ สถานีตรวจสอบการใช้ความถี่วิทยุ  พิษณุโลก  การส่งเงินค่าธรรมเนียม  สั่งจ่ายใคร  ส่งถึงที่ใด 
3.  เอกสารที่ต้องใช้  จำนวนชุด
4.  เนื้องจากไม่มีเครื่องวิทยุสื่อสาร ต้องทำเช่นไร หรือต้องเพิ่มเอกสารใด

เรื่องการขอสัญญาณเรียกขานทางไปรษณีย์ท่านคงต้องโทรถามทางศูนย์เฝ้าฟังที่ใกล้บ้านท่านว่าทางเจ้าหน้าที่เขาสามารถดำเนินการให้ได้หรือไม่ แต่เรื่องไม่มีเครื่องก็สามารถขอคลอซายน์ได้ครับได้มาหลายปีแล้วครับ แต่ถ้าท่านสามารถไปดำเนินการเองได้ก็ง่ายครับเอกสาร1.ใบประกาศพร้อมสำเนา
                                     2.สำเนาบัตรประชาชน
                                     3.สำเนาทะเบียนบ้าน
                                     4.รูปถ่ายหน้าตรง1หรือ2นิ้ว 1ใบ
                                     5.หนังสือคำร้องดาว์นโหลดได้หรือไปที่ศุนย์
                                        ตรวจสอบเฝ้าฟัง
                                     กรณีที่ท่านให้ผู้อื่นไปดำเนินการให้ก็เพิ่ม
                                     1.หนังสือมอบอำนาจ *อย่าลืมเซ็นชื่อด้วย
                                     2.สำเนาบัตรประชาชนของผู้รับมอบอำนาจ
    ทั้งหมดใช้เวลาไม่นานครับ อย่าลืม*****                                 
ื     ค่าอากรแสตมป์และค่าดำเนินการของคนที่ท่านฝากไปด้วยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 16:46:35 »

E28NN
Member
Sr. Member
*

! รูปถ่าย 2" ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 02:14:43 »

ขอรบกวนสอบถามผู้รู้ (คำถามเก่าๆ แต่อยากได้ความกระจ่างครับ) ผมจะขอสัญญาณเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่น  ผมได้ใบประกาศ ปี 3534  แต่ยังไม่มีเครื่อง  สอบถาม

1.  ขั้นตอนการขอสัญญาณเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่น ทางไปรษณีย์
2.  ผมขึ้นกับ สถานีตรวจสอบการใช้ความถี่วิทยุ  พิษณุโลก  การส่งเงินค่าธรรมเนียม  สั่งจ่ายใคร  ส่งถึงที่ใด 
3.  เอกสารที่ต้องใช้  จำนวนชุด
4.  เนื้องจากไม่มีเครื่องวิทยุสื่อสาร ต้องทำเช่นไร หรือต้องเพิ่มเอกสารใด

เรื่องการขอสัญญาณเรียกขานทางไปรษณีย์ท่านคงต้องโทรถามทางศูนย์เฝ้าฟังที่ใกล้บ้านท่านว่าทางเจ้าหน้าที่เขาสามารถดำเนินการให้ได้หรือไม่ แต่เรื่องไม่มีเครื่องก็สามารถขอคลอซายน์ได้ครับได้มาหลายปีแล้วครับ แต่ถ้าท่านสามารถไปดำเนินการเองได้ก็ง่ายครับเอกสาร
                                     1.ใบประกาศพร้อมสำเนา เอาเเต่สำเนาครับ                                     
                                     2.สำเนาบัตรประชาชน
                                     3.สำเนาทะเบียนบ้าน
                                     4.รูปถ่ายหน้าตรง1หรือ2นิ้ว 1ใบ ขอเเนะนำ 2 นิ้ว จะได้ภาพที่ชัดเจนกว่า เพราะสเเกนเอา                                     
                                     5.หนังสือคำร้องดาว์นโหลดได้หรือไปที่ศุนย์
                                        ตรวจสอบเฝ้าฟัง
                                     กรณีที่ท่านให้ผู้อื่นไปดำเนินการให้ก็เพิ่ม
                                     1.หนังสือมอบอำนาจ *อย่าลืมเซ็นชื่อด้วย
                                     2.สำเนาบัตรประชาชนของผู้รับมอบอำนาจ
    ทั้งหมดใช้เวลาไม่นานครับ อย่าลืม*****                                 
ื     ค่าอากรแสตมป์และค่าดำเนินการของคนที่ท่านฝากไปด้วยครับ

ขอให้บุณกุศลที่ข้าพเจ้าได้เคยทำไว้ จงเเพร่ไปถึงเหล่าสัมพเวสีที่ตามหลอกตามหลอน ขัดความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตข้าพเจ้าด้วยเถิอด สาธุ ..... ไปผุดไปเกิดซักทีเถิด ...
M_moto
member..
Hero Member
*

ชาติ ศาส กษัตริย์ และประชาธิปไตย

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 15:15:02 »

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  ได้รับการแจ้งตอบข้อมูลจาก เจ้าหน้าที่สถานีตรวจสอบการใช้ความถี่วิทยุ  พิษณุโลก  เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ  ได้รับการบริการที่ดีเยี่ยม  ขอบพระคุณเจ้าหน้าที่มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
     คงจะเป็นสุราเก่าในขวดใหม่เร็วๆนี้ครับ
E28NN
Member
Sr. Member
*

! รูปถ่าย 2" ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 04:19:28 »

ยินดีด้วยนะครับพี่  ยิ้มเท่ห์
ronnarit
Sr. Member

E22NGI, Standby digital mode

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009, 17:20:56 »

ในกรณีที่ทำใบประกาศหาย ต้องไปสอบใหม่ หรือดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ

icom V80-T & 80FX
line spiderkids, เด็กโรงงาน นิคมฯ ลาดกระบัง
HS5QHX ห้ามซื้อขาย จนกว่าจะเคลียร์เรื่องเก่าเรียบร้อย
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

อย่างน้อยๆลูกก็ทำให้เรารู้จัก กับคำว่า"พ่อ"ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009, 17:31:06 »

รองให้ทาง กทช.ค้าประวัติดูครับ..ถ้าได้ใบประกาศแล้ว..จะมีข้อมูลของท่านครับ..เอาใจช่วยครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

144.6625MHz/สมาคมกู้ภัยวัดหมอนไม้
168.275/CB.245MHz ch75(เรียกขาน หมอนไม้35)จ้า
วันชนะ เสาเกิด สถานีวิทยุ ตร.ภ6 อุตรดิตถ์
ต.ทุ่งยั้ง อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53210
เลขบัญชี 510-0-75176-2
ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาอุตรดิตถ์
โทร..true086-6740196จ้า
ronnarit
Sr. Member

E22NGI, Standby digital mode

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 16:25:38 »

รองให้ทาง กทช.ค้าประวัติดูครับ..ถ้าได้ใบประกาศแล้ว..จะมีข้อมูลของท่านครับ..เอาใจช่วยครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ดำเนินการเรียบร้อย รอ Call Sign ไมู่้ว่าจะได้อะไรแต่ที่แน่ๆ E22N
HS5QHX ห้ามซื้อขาย จนกว่าจะเคลียร์เรื่องเก่าเรียบร้อย
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

อย่างน้อยๆลูกก็ทำให้เรารู้จัก กับคำว่า"พ่อ"ครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 16:28:56 »

ดำเนินการเรียบร้อย รอ Call Sign ไมู่้ว่าจะได้อะไรแต่ที่แน่ๆ E22N

ขอแสดงความยินดีกับ HAMใหม่ด้วยนะครับ..
M_moto
member..
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 14:51:06 »

ปิดกระทู้แล้วครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์