HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 07:55:06 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ยากนะครับ  (อ่าน 4181 ครั้ง)
HS3SIM
Sr. Member

บำเหน็จฯ/ชัยภูมิ

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:41:57 »

มันคงเป็นเรื่องที่แก้ไขได้ยาก เพราะมาตรการลงโทษมันเห็นผลช้ามากและที่สำคัญ มันเป็นเหมือนสิ่งที่เกิดขึ้นตามปรกติไปชะแล้ว เพราะสิ่งที่เกิดขึ้นนั้น ส่วนหนึ่งมาจากความไม่พอใจหรือการระบายความรู้สึกที่มีต่อ....ออกมา. เพียงเเต่ผิดที่ผิดทางไปหน่อย. ว่าแต่อย่าเดินไปเตะมันเข้าชะเองล่ะ อยู่ห่างๆมันเอาไว้
 ฮืม
รับทราบครับ ท่าน นายก    ผมหนีมานานแล้ว ช่องนี้
นับครั้งใด้  ปีที่แล้วเรียกไปตอนน้ำท่วมครั้งนึง
ปีนี้ ไฟฟ้าแถวบ้านดับเกือบชั่วโมง  เลยใช้สถานีรถยนต์เรียกไปสอบถามครับ      ใช้แค่จำเป็นครับ ยิ้มกว้างๆ

อย่าลืมว่าทุกความถี่ มีคนเฝ้าฟัง
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:41:57 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E21BVL=กฤษดา=E21BVL
Full Member

อ้วน ล่ำ ดำ เตี้ย หุ่นเหมือนเสี่ย แต่ไม่มีมีตังค์.

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 10:38:49 »

145.675........144.900   ผมเฝ้าอยู่2ช่องนี้ เพราะไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง อิอิ

ถนัดแต่ซื้อคือนิยามของเรา เอามาเฝ้าฟังไปเรื่อย เร่ร่อนไปทั่วเพราะไม่มีที่อยู่(ช่อง)เป็นหลักแหล่ง
« ตอบ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 10:38:49 »

e20ttj
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 10:47:59 »

เหอะๆ 145.675.Mhz เข้าไปก็ต่อเมื่อมีความจำเป็นครับ.....ถ้าตราบใด ที่หลายๆคนยังเล่นวิทยุแบบสมัครเล่น ไม่ได้เป็นนักวิทยุสมัครเล่น ปัยหาก็เป็นแบบนี้แหละครับ
HS3SIM
Sr. Member

บำเหน็จฯ/ชัยภูมิ

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 11:26:07 »

สแกนมาหยุดตรง  145.675  ครับ     sเต็มจอ   แต่ไม่มีเสียง    อ้อ......   เขากำลังบี้กัน

คนบี้ก็จ้องบี้จัง   พอปล่อยคีย์      คนจ้องด่าก็ด่าจัง  (ปากไว)     ไม่เคยฟังประกาศวิธีใช้ระบบทวนสัญญาณมั้ง
ว่าเมื่อเจอสัญญาณรบกวนนักวิทยุควรทำเช่นไร

คนก่อกวนเราไม่รู้หรอกครับว่าเขาเป็นใคร      แต่ที่รู้ คนที่ชอบมาด่าตอบโต้นะใช้ความถี่อยู่ประจำ จำเสียงใด้
ควรเตือนคนที่เรารู้ดีกว่า มีอยู่ไม่กี่สถานีที่ใช้ประจำ

ดินแดงไม่มี       ดอนเมืองไม่มี       สาวรีย์ไม่มี     บอกกันออกอากาศมาเป็นทอดๆ     บอกทำไม
(ถามหน่อย  คนที่เขา fox หาสัญญาณรบกวนจริงๆ เขาจะโง่ขึ้นมาบอกทำไม  ให้ไก่ตื่น)
กระโตกกระตาก ปากไวกันไปเอง

มีคลิปเสียงบันทึกใว้เหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่ใด้ตั้งใจจะว่าใครไม่ดีหรือปองร้ายกับใครครับ

แค่อยากให้ความถี่มันสะอาด  สุภาพ   ไม่เสื่อมลง    เพราะรีพีทเตอร์ ก็รู้กันอยู่ว่าสัญญาณมันไปไกล
E27FKQ
Hero Member

"เปลี่ยนความคิด ชีวิตก็เปลี่ยน"

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 11:45:31 »

เป็นเรื่องที่ลำบากเหมือนกัน ในเมื่อนักวิทยุสมัครเล่นไม่มีใครเป็นนายใคร ต่างคนต่างอิสระ ว่ากันก็ไม่ได้ ไม่มีใครยอมใคร ใครแรงใครอยู่ ปัญหามันจึงไม่มีวันจบ อาจจะหยุดไปแค่ชั่วคราวแล้วเดี๋ยวมันก็กลับมาอีกวนเวียนไปอย่างนี้ เจ้าหน้าที่ๆรับผิดชอบงานด้านนี้ เขาก็ไม่ได้ให้ความสนใจที่จะลงมาดูแลบ้าง ก็คงต้องอยู่กันไปแบบนี้...ถ้าเข้าใจธรรมชาติแล้วเราจะอยู่กับมันได้...ทำใจ!!!!

Tel.089-9304390 (ais)
K.มนตรี
ธ.กรุงไทย
224-0-03142-5
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 11:46:43 »

สแกนมาหยุดตรง  145.675  ครับ     sเต็มจอ   แต่ไม่มีเสียง    อ้อ......   เขากำลังบี้กัน

คนบี้ก็จ้องบี้จัง   พอปล่อยคีย์      คนจ้องด่าก็ด่าจัง  (ปากไว)     ไม่เคยฟังประกาศวิธีใช้ระบบทวนสัญญาณมั้ง
ว่าเมื่อเจอสัญญาณรบกวนนักวิทยุควรทำเช่นไร

คนก่อกวนเราไม่รู้หรอกครับว่าเขาเป็นใคร      แต่ที่รู้ คนที่ชอบมาด่าตอบโต้นะใช้ความถี่อยู่ประจำ จำเสียงใด้
ควรเตือนคนที่เรารู้ดีกว่า มีอยู่ไม่กี่สถานีที่ใช้ประจำ

ดินแดงไม่มี       ดอนเมืองไม่มี       สาวรีย์ไม่มี     บอกกันออกอากาศมาเป็นทอดๆ     บอกทำไม
(ถามหน่อย  คนที่เขา fox หาสัญญาณรบกวนจริงๆ เขาจะโง่ขึ้นมาบอกทำไม  ให้ไก่ตื่น)
กระโตกกระตาก ปากไวกันไปเอง

มีคลิปเสียงบันทึกใว้เหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่ใด้ตั้งใจจะว่าใครไม่ดีหรือปองร้ายกับใครครับ

แค่อยากให้ความถี่มันสะอาด  สุภาพ   ไม่เสื่อมลง    เพราะรีพีทเตอร์ ก็รู้กันอยู่ว่าสัญญาณมันไปไกล

อิอิ...เหมือนเครื่องแดงเลย นี่ถ้าให้ฟังโดยตัดสัญาณเรียกขานออกไป ร้อยทั้งร้อย คนฟังบอกว่าคือช่องเถื่อน

เพราะฟังแล้วไม่มีสกุลรุนชาติ เลย เหมือนรีพิทแถวๆข้างบ้านผมเลยทั้งวันก็พูดอยู่เรื่อง พวกนี้แหละฟังดูแล้วไม่มีสกุลรุนชาติเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2012, 11:51:19 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
yagi3e = ศักดิ์ระพี เจษฎาพรพงศ์ ไม่สุจริต ในการซื้อขาย
yagi3e = ศักดิ์ระพี เจษฎาพรพงศ์ มีประวัติ ไม่สุจริต ในการซื้อขาย
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

! วพบ.สปส.อบ.

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 12:34:09 »

ทำอะไรไม่ได้ก็ทำใจครับ เปลี่ยนอะไรไม่ได้ก็เปลี่ยนที่ตัวเอง ไม่ได้มีเฉพาะแค่ กรุงเทพฯหรอกครับ อีสานเมืองใหญ่ก็เคยเจอครับ 

yagi3e = ศักดิ์ระพี เจษฎาพรพงศ์ / เพชรรัตน์ ธรรมวิเศษ / อธิวุฒิ ทุมดี มีประวัติ ไม่สุจริต ในการซื้อขาย
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=401.20
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=26907.0
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49667.msg1022696#msg1022696

0862242279
liveclick
Hero Member

ไม่มีอะไรดีที่สุดและก็ไม่มีอะไรพอดีที่สุด

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 12:40:21 »

ก็ไม่ชอบใครก็ ไม่ต้องไปคุยกะคนนั้น หรือคุยให้น้อยๆลง.....

ธ.กรุงไทย  สาขามวกเหล็ก 983-1-39894-7
lekcm
Sr. Member

คงได้เจอตัวเป็นๆรอๆหน่อยนะครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 10:04:47 »

ผมว่าพวกนี้มีปัญหาทางจิต (โรคจิต) ครับที่มานั่งกดคีย์ทับคนโน้นคนนี้ ไม่มีงานทำ เร่ร่อน เอาแน่นอนกับชีวิตไม่ได้ มีเงินชื้ือวิทยุมาใช้แต่ไม่มีจิตใต้สำนึก (หรือสมอง ) ในการใช้ได้แต่ไปกดคีย์ ทับคนโน้นคนนี้ ถ้าจับได้ผมว่าน่าจะเอามาให้พี่น้องเตะคนละที

ผมเคยเจอหลายครั้งครับ บางครั้งร้องเพลงกดคีย์เปล่าๆ หรือไม่ก็เอาเสียงโน่น นี่ นั่น แทรกเข้่ามาบ้างหล่ะ บางครั้ง  สแตนบายหลายเครื่อง เสียงเครื่องข้างๆๆมันก็เข้านะครับ บางครั้งเสียงคีย์ตัดมันก็เป็นเอกลักษณ์นะครับ

คุณอย่าคิดว่าเขาไม่รู้นะครับแต่เขายังหาหลักฐานไม่ได้แค่นั้นเอง ขนาดขับรถกดบีชเขายังจับได้ คุณอยู่กับที่เขาจะจับไม่ได้เหรอครับ เคยทำ และเคยโดยจับได้แล้วนะครับบางที่ น่าจะเข็ดบ้างนะผมว่า

เลิกเหอะครับนิสัยแบบนี้ครับ คนเราบางครั้งบางทีว่าคนอื่นจนเคยชินไม่เคยสำรวจหรือมองตัวเอง พยายามแทรกตัวยืนอยู่ในสังคมให้เท่าเทียมกับคนอื่น สิ่งแรกที่ควรทำเป็นอย่างยิ่งคือจิตใจครับ ถ้าจิตใจผู้นั้นสูงไม่ต้องร่ำรวยเงินทอง ก็จะสามารถอยู่ในสังคมโดยเท่าเทียมกับคนอื่นได้ คำเตือน ถ้าไม่เชื่อเดี๋ยวเสกตู้เย็นเข้าท้องเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2012, 09:57:56 โดย lekcm » บันทึกการเข้า
HS5ZVJ
Hero Member

คิดจะป็นเสือ อย่าหัดเห่า

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 16:48:32 »

ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันไม่ใช่มีแต่ในความถี่หรอกครับ ในเวปก็ไม่ต่างกันครับ ได้แต่พิมพ์บอกเหมือนข้างบ้านผมอย่างงั้นอย่างงี้ ก็แค่เห่าไปวันๆ วิถีของคนกล้าเข้าไม่ทำกันหรอกครับแบบนี้ สำนึกดี สันดารดี สังคมดีแน่นอนครับ ผมมันก็แค่คนทำสวนที่ชอบเครื่องมือสื่อสารเท่านั้นเองครับ ก็เลยแสดงความคิดเห็นสักหน่อยครับ ผมต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2012, 22:28:14 โดย HS5ZVJ » บันทึกการเข้า

ณฤชัย ทรงสอาด โทร.095-2979344-TRUE 095-4479634 TRUE
-18หมู่21 ต.บึงทองหลาง อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150
-ธ.กรุงไทย สาขาบิ๊กซีลำพูน ออมทรัพย์
-เลขบัญชี 854-0-41962-9

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์