HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 21:34:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Gp300เครื่องucom สภาพดีมาก แท้ทั้งหมด พร้อมใช้งาน  (อ่าน 13295 ครั้ง)
9chet
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 16:14:17 »

รายงานความคืบหน้าครับ
สรุปว่า

แบตทั้ง 3 ก้อน ลักษณะไม่เหมือนกัน จึงน่าจะไม่ใช่ของแท้ทั้งหมด
และใช้ได้เพียง 1 ก้อน (ไม่พบสัญลักษณ์การรับประกันแต่อย่างใด)
อีก 2 ก้อนใช้ไม่ได้ เสียบชาร์ตก็ขึ้นไฟแดงกระพริบตลอด ชาร์จไม่เข้า
เสายางในรูปไม่มี
เนื่องจากผมไม่ต่อราคา จึงขอเป็นของแถมครีมขัดโคมไฟ อันนี้ก็ไม่ได้แถมมาตามตกลง
โปรแกรมที่ตกลงไว้ว่าจะทำให้ ก็ทำให้มาแต่ไม่สมบูรณ์ตรงตามที่ต้องการ frequency counter ก็ไม่มี งงไปหมดไม่รู้ช่องไหนอะไร
เครื่องเปิดมาตุ๊ดเดียว ก็น่าจะแท้ล่ะ

ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด
เป็นอันว่า สิ่งใดๆที่ไม่ตรงตามเงื่อนไขและข้อตกลง ผมยกผลประโยชน์ให้
แต่หากจะจัดสรรส่งตามมา เพื่อให้เป็นไปตามเงื่อนไขและข้อตกลง ก็ขอขอบคุณครับ

ขอจบเพียงเท่านี้ครับ

ขอขอบคุณผู้ดูแลและเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือและเป็นกำลังใจให้มากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2012, 16:16:54 โดย 9chet » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 16:14:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
yoke391
Hero Member

ไพรัญ 080-0010-99หก

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 17:34:45 »

ดีใจด้วยครับท่าน

จ่ายเงิน => ส่งของ
« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 17:34:45 »

9chet
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 21:44:14 »

ดีใจด้วยครับท่าน
ครับผม
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 23:20:59 »

ปิดไปอีก 1 คดีครับ
บางครั้งสมาชิกใหม่ก็ทำให้เกิดความไม่น่าเชื่อถือจริงๆ

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

9chet
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กันยายน 2012, 18:38:33 »

ตามที่ท่าน pm มาเพื่อแสดงความรับผิดชอบ

อย่างไรแล้ว ท่านช่วยเปิดช่องทางให้ผมสื่อสารกลับด้วยครับ
pm ท่านก็เต็ม
โทร 0881155660 0833699933 0805989365 ก็ไม่รับบ้าง ติดต่อไม่ได้บ้าง

ตอนนี้เครื่องตั้งแอ้งแม้งอยู่เฉยๆ เสาก็ไม่มี โปรแกรมช่องอะไรไว้ก็ไม่รู้ครับ
9chet
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 10:04:44 »

ช่วยเคลีย pm ด้วยครับ
ช่วยรับสายด้วยครับ
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 10:35:04 »

ตกลงเครื่องใช้งานได้ไหมครับพี่
9chet
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 10:52:51 »

ตกลงเครื่องใช้งานได้ไหมครับพี่
เช็คไม่ได้น่ะครับ เพราะไม่มีเสา และไม่ทราบความถี่ ปุ่มสเคว(บนสุด)ใช้งานไม่ได้ กดแล้วว่างๆโหวงๆ
เค้า pm มาน่ะครับ แต่ผมยังติดต่อกลับไม่ได้
สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นน้องสาวของพี่ เค้าน่ะค่ะ คือตอนนี้ พี่เค้ามีปัญหาทางด้านอุบัติเหตุ
ดิฉันจึงต้องมาแจ้งให้รับทราบเกี่ยวกับเรื่อง การซื้อขายที่เกิดขึ้น ส่วนสิ่งของที่ส่งไปนั้นได้ไม่ครบ
ดิฉันพบแล้ว และกำลังจะส่งไป เนื่องจากเป็นความสะเพร่าของดิฉันเอง ที่ไม่ตรวจความถูกต้องเนื่องจากดิฉันก็ไม่มีความรู้เรื่อง วิทยุสื่อสารซักเท่าใหร่ และต้องขอประธานโทษแด่ คุณ 9chet เป็นอย่างสูง ที่ทำให้ต้องเสียเวลาในการรอสิ่งของ เป็นเวลานาน ไม่ได้ประสงค์ที่จะโกง แต่ประการใด เนื่องจากพี่ชายก็เป็นคนที่ขายของทางอินเตอร์เนตมากนานมากแล้ว ชื่อ ทุกอย่างก็สามารถตรวจสอบได้ทั้งหมด จึงอยากให้เชื่อไว้ว่าไม่ได้ มีความประสงค์ ที่จะมาทุจริตหรือโกง ลูกค้าแต่อย่างใด อย่างไรแล้วตอนนี้ดิฉันเป็นได้แค่ตัวกลางที่จะสื่อสารท่านได้ และถ้า หายดีแล้ว พี่ชายของดิฉันจะติดต่อกลับไปขอโทษและชี้แจงให้ท่านทราบต่อไปน่ะค่ะ
ส่วนเรื่องที่เกิดขึ้นมาในการส่งของไม่ใช่เกิดขึ้นกับท่านแต่เพียงผู้เดียว เกิดขึ้นกับหลายท่าน ซึ่งต้องมีการส่งของในทุกๆวัน  ส่วนเรื่องสิ่งของนั้น ถ้าไม่ดีประการใด ดิฉันจะขอรับเป็นผู้ซื้อคืนแทน และเชื่อว่าพี่ชายไม่มีความจำเป็นที่จะหลอกลวง หรือ หลอกขายท่านอย่างแน่นอน สิ่งของทุกอย่าง เชื่อว่าอยู่ในราคาที่เหมาะสม

ขอบพระคุณอย่างสูงน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ถ้าเค้ายินดีรับคืน ก็อยากจะคืนน่ะครับ

อันนี้เป็นข้อความที่ผมจะส่ง pm ไปให้เค้า แต่ส่งไม่ผ่านครับ

ขอบคุณมากครับ เห็นหายไปนานเลย
อันที่จริงผมก็ไม่ได้คิดว่าจะมีการโกงเกิดขึ้น เพราะดูจากเครดิตจากที่อื่นๆ เห็นมีออกทริปเที่ยวป่า ค้าขายของแต่งรถ ก็น่าจะมีเครดิตและรักษาชื่อเสียงของตัวเองดีอยู่
แต่เมื่อหายไปเฉยๆ ติดต่อก็ไม่ได้ แต่ยังเห็นเข้ามาในเว็บนี้ได้ ก็เลยงง

ตั้งแต่ได้เครื่องมาผมก็ลองเปิดดู พบว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์ ไม่ตรงกับที่ผมต้องการ
และผมก็ไม่ทราบด้วยว่าช่องไหน โปรแกรมความถี่อะไรไว้ เสาก็ไม่มี
ครั้นจะลองกดฟังเสียงซ่าๆ ซึ่งมันน่าจะเป็นปุ่มบนสุดของฝั่ง ptt ก็ปรากฏว่ากดไปแล้วโหวงๆ ว่างๆ
ก็เลยจำเป็นต้องแกะดู ด้วยเหตุผลที่ว่าต้องการทราบด้วยว่าบอร์ดที่ส่งมาเป็นบอร์ดเดียวกับในรูปไหม

เมื่อแกะแล้ว ปรากฏว่าไม่พบยางขาวๆ ที่ไว้รองปุ่มกดโหวงๆที่ว่า ทำให้กดไปแล้วมันดูโล่งๆ
ตอนแรกก็คิดว่าอาจจะเป็นคนละบอร์ดกับในรูป
แต่พอสังเกตตำหนิรูปพรรณเล็กๆน้อยๆ ในรูปกับของจริงที่ผมได้รับ ดูยังไงก็เห็นว่ามันเป็นบอร์ดเดียวกัน
ผิดไปเพียงยางขาวๆรองปุ่มไม่มี ทำให้ใช้งานปุ่มนั้นไม่ได้

ตั้งแต่ได้เครื่องมา ก็เลยไม่รู้จะทำอย่างไรกับมัน โปรแกรมก็ไม่มี เสาก็ไม่มี เลยได้แต่มองๆครับ

สรุปว่า เรื่องของที่ได้ไม่ครบ เช่นเสายางหรือที่ขัดไฟ ก็อาจเป็นที่ความรีบร้อนทำให้ลืมก็เป็นได้ครับ

คราวนี้ ที่ท่านแจ้งมาว่า ท่านยินดีรับคืน ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ เหมือนเป็นทางออกที่ดีสำหรับผมเลย

ตอนแรกผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ติดต่อกับคนขาย เรื่องปัญหาต่างๆก็ไม่ได้ เก็บไว้ก็ทำไรไม่ได้

ถ้าท่านรับคืนไว้ ผมก็เต็มใจและยินดีส่งคืนครับ ขอคืนเท่ากับจำนวนเงินที่โอนไปนะครับ 4700 บาท
ค่าโอนไป กับค่าส่งของคืน เดี๋ยวผมจัดการเองครับ

ขอบคุณมากครับ

HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 11:26:20 »

เกิดอุบัติเหตุจริงเหรอครับ ถ่ายรูป pm ส่งให้เจ้าของเงินเค้าชมหน่อยชิว่าสาหัสแค่ไหน จนไม่สามารถใช้มือจับโทรศัพท์ได้เลยเหรอหรือเจ็บจน

ปากพูดไม่ได้ ใช้มือหยิบจับอะไรไม่ได้ ข้ออ้างต่างๆนาๆเมื่อเกิดปัญหาใครก็พูดได้จะยกอะไรมาเป็นสาเหตุก็ได้ แล้วบอกชื้อขายในโลก

อินเตอร์เน็ตมานานก็น่าจะรู้ดี ส่งของแล้วไม่เป็นไปตามที่โฆษณาไว้ ให้ผู้ชื้อตามแล้วตามอีกกว่าจะได้พอได้มาก็ไม่สมบรูณ์ คุณคิดว่าทำถูกแล้ว

เหรอ ไม่ต้องขอโทษหรอกคืนเงินเค้านะดีที่สุด แต่สุดท้ายมันอยู่ที่คุณเอง ว่าคุณเจตนาจะโกงเขาตั้งแต่แรกหรือเปล่า ไม่มีใครรู้นอกจากตัวคุณนั้นแหละ ลังเล อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

Hongkong
9chet
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 13:50:40 »

เค้าก็ยังเข้าแฮมสยามเรื่อยๆ เมื่อคืนก็เข้ามา ยังไงช่วยติดต่อมานะครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์