HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 22:29:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายอากาศ Laird Technologies ของแท้จากเมกาครับ  (อ่าน 30131 ครั้ง)
victar
Full Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 23:57:15 »

ทั้ง 3 ท่าน ช่วยเลือกด้วยว่า ต้องการจะรับสายอากาศ Laird Technologies รุ่นไหนดี ... จำนวน 1 ต้น (ท่านละ 1 ต้น รุ่นไหนก็ได้ครับ)

QW144 ช่วงความถี่ 144-152 MHz

QW152 ช่วงความถี่ 152-162 MHz

QW162 ช่วงความถี่ 162-174 MHz

และขอทราบชื่อ และที่อยู่ ที่ต้องการให้ส่งสินค้าไปด้วย แจ้งบนกระดานนี้ได้เลย แสดงตนด้วยว่า ทุกท่านไม่ใช่หน้าม้า และไม่ได้ถูกผมชักชวนให้มาตอบคำถามครับ

ผมจะจัดส่งของรางวัลให้ในวันอังคารที่ 24 ก่อนเที่ยงครับ

ขอบคุณครับ

เป็นรุ่นนี้แล้วกันครับ QW144 ช่วงความถี่ 144-152 MHz
รบกวนจัดส่งที่

สุวัฒน์ชัย ปุจฉาการ
116 ม. 6 ต.บางช้าง
อ.สามพราน นครปฐม
73110

สุขภาพแข็งแรงและค้าขายร่ำรวยนะครับ
ขอบคุณมากครับ ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 23:57:15 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hibernate
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 23:59:26 »

เสา QW144 ช่วงความถี่ 144-152 MHz

นายธนกฤต  เที่ยงดาห์
85/102 หมู่ 4 ต.เมืองศรีไคร ถนนสถลมาร์ค
อ.วารินชำราบ
จ.อุบลราชธานี 34190

ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 23:59:26 »

e20tid
Full Member

สามัคคีเพื่อคงไว้ซึ่งชาติไทย "ไม่มีเรื่องการเมือง"

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 00:21:15 »

น่าจะมีรายละเอียดรุ่นและราคามานำเสนอบ้าง   อายจัง

ขออนุญาตตอบคำถามแทนนะครับ

สายอากาศ Laird Technologies ที่เห็นภาพในกระทู้แรก ... กระบอก Coil ภาพบนมุมซ้ายมือ มีทั้งแบบที่เป็น 1/2 Wave และ 5/8 Wave และ/หรือมีสปริง และไม่มีสปริง สายอากาศ LT ที่เห็นกระบอกดำ (สปริง) เป็นรุ่นที่ทางร้านทูมิเตอร์ สั่งมาจำหน่ายนานแล้ว (ตั้งแต่ชื่อสินค้ายังเป็น ANTENEX ปัจจุบันได้เปลี่ยนชื่อสินค้าเป็น Laird Technologies ครับ) แต่สำหรับรุ่นกระบอก Coil ขาว-ดำ (วิปดำ) สั่งผลิตพิเศษมาเพื่อติดรถยนต์ของโครงการถวายงานรับใช้ฯ (For Exclusive & VIP) ครับ

หมายเหตุ  ยังพอมี ... น่าจะเหลือกระบอกขาว-ดำอยู่สัก 7-8 ต้น บรรจุอยู่ในซองใส่ในกระบอกบรรจุกันกระแทกขึ้นเครื่องบินมาจาก Illinois, USA อย่างดี หากท่านใดสนใจติดต่อสอบถามราคา (พิเศษ) ได้ทาง PM หรือลองถามตัวแทนที่อื่นก่อนก็ได้ครับ

ส่วนภาพอื่นๆ ก็จะเป็น 1/4 Wave สั่งผลิตต้นแบบตัดวิปพิเศษ ที่ย่านความถี่ 145.000 MHz, 168.500 MHz และ 245.500 MHz มีทั้งแบบวิปโครเมี่ยม และวิปดำ ทั้งนี้ทั้งนั้นทางร้านฯ ยังมิได้วางจำหน่ายสินค้าที่เห็นในภาพทั้งหมดอย่างเป็นทางการ คงมีแต่สินค้าตัวอย่างที่ได้จำหน่ายให้เพื่อนๆ ไปเพื่อการทดลองครับ

ขอบคุณสำหรับท่านที่ PM เข้ามาสอบถามเรื่องการเป็นผู้แทนจำหน่าย ผมขอชี้แจงดังนี้

เรื่องที่หลายๆ ท่านอาจจะสงสัย ก็ไม่ต้องงงงวยหรือ PM มาสอบถาม เรื่องผู้แทนจำหน่ายซ้อนผู้แทนจำหน่าย ผมว่า ก็มีออกเยอะแยะไปในต่างประเทศ เพียงแต่จะถึงตัวเราเมื่อไหร่เท่านั้นเอง ส่วนบริษัท ... ที่ออกมาป่าวประกาศให้ท่านได้เห็นนั้นก็เคยเป็นผู้แทนจำหน่าย และรับสินค้าสายอากาศ Laird Technologies จากทางร้านทูมิเตอร์ ไปจำหน่ายอีกทอดๆ เช่นกัน แต่ด้วยความที่แนวคิดไม่ตรงกันมันก็จบครับ

ร้านทูมิเตอร์ ได้เริ่มนำสายอากาศ และอุปกรณ์ติดตั้งฯ มาจำหน่ายภายใต้ชื่อสินค้า ANTENEX โดยได้รับการแต่งตั้ง (พร้อมหนังสือแต่งตั้งจากโรงงานผู้ผลิตฯ ตามภาพด้านล่าง) ให้เป็นผู้แทนจำหน่ายสินค้า ANTENEX ในประเทศไทยมาตลอด 5 ปีกว่า และต่อมาได้เปลี่ยนชื่อสินค้าเป็น Laird Technologies ทั้งนี้ทางร้านทูมิเตอร์ ก็ยังคงได้สิทธิในการจำหน่าย และนำเข้าสินค้าภายใต้ชื่อ Laird Technologies ตรงจากโรงงานผู้ผลิต โดยมิได้ผ่านผู้ใดในประเทศไทย

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาทางร้านฯ ได้จำหน่ายสายอากาศภายใต้ชื่อสินค้า ANTENEX และ Laird Technologies ออกไปมากมายผ่านบริษัท โค๊ดไนน์ ... จำกัด บริษัท ยูซีไอ ... จำกัด บริษัท เอ็มลิงค์ จำกัด บริษัท สยามรอมิวรุส จำกัด ร้านแฮมสยามสื่อสาร ร้านวีวิจ ร้านดำรงสื่อสาร ตัวแทนร้านค้าอื่นๆ (ขออภัยที่ไม่ได้เอ่ยนาม) หน่วยงานเอกชน โครงการพิเศษฯ และหน่วยงานราชการสำคัญๆ ที่สำคัญทางร้านฯ ได้ให้ข้อมูลความรู้ และความเข้าใจที่ถูกต้องในการเลือกใช้สายอากาศ มิใช่สักแต่ว่าจะขายเพียงแค่ให้ได้กำไร หรือผลักภาระไปให้ผู้ซื้อนำไปทดลองเอาเอง

ท้ายนี้ทางร้านฯ และผมขอยืนยันว่า เรายังคงอยู่รับใช้ท่านไปพร้อมๆ กับสินค้าคุณภาพจาก Laird Technologies, Inc.

Your Welcome

ขอราคาทั้งสามต้นสามแบบด้วยครับ ทาง PM ขอบคุณมากครับ

ชอบสะสม ชอบฟัง ไม่เน้นคุย เน้นทดสอบ
Mix_767
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 00:40:55 »

Two-Meter: http://www.two-meter.com/ ... ช่วยตอบหน่อยว่า บนหน้าเว็บไซด์ของ Two-Meter มีคำว่า Laird Technologies รวมอยู่จำนวนกี่คำ แล้วโพสตอบกลับเข้ามาในกระทู้นี้ ผมให้รางวัลสายอากาศ QW144 หรือ QW152 หรือ QW162 ไปเลย 1 ต้น พร้อมส่ง EMS ให้ฟรี !

72 คำคับ^^
chitchai
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 01:32:47 »

มีทั้งหมด 13 คำครับ 0830489275
ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 01:48:19 »

เรียน ทุกท่าน

ณ ขณะนี้ ได้ผู้ตอบคำถามถูกต้องทั้ง 3 คำถาม 3 ท่านเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ผมขอขอบคุณทั้ง 2 ท่าน (ท่าน Mix_767 และท่าน Chitchai) ที่ได้เข้ามาร่วมตอบคำถามชิงรางวัลสายอากาศ Laird Technologies (นำเข้า และจัดจำหน่ายโดย ร้านทูมิเตอร์) จำนวน 3 ต้น 3 รางวัล อย่างไรแล้วโอกาสหน้า (เดือนธันวา) ขอเชิญอีกนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับพี่น้องคนไทยด้วยกัน

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

HAM SIAM Communication Shop
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 01:49:56 »

สนุกกันใหญ่เลยนะพี่ๆ
ทูมิเตอร์
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 02:56:09 »

สนุกกันใหญ่เลยนะพี่ๆ

ครับ
ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 23:07:23 »

เรียน ท่านทั้ง 3 ท่าน ที่ได้ร่วมสนุก และได้รับรางวัล

ผมมีความยินดีที่จะแจ้งให้ท่านทราบว่า ของรางวัลที่ท่านได้รับเป็นสายอากาศ Laird Technologies ได้ถูกจัดส่งผ่านทางไปรษณีย์ EMS เป็นที่เรียร้อย เมื่อวันนี้เวลา 12.24 (ล่าช้ากว่าที่สัญญาไว้ว่า ก่อนเที่ยง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย) มีรายละเอียดดังต่อไปนี้

1. คุณ hibernate ... อุบลราชธานี EMS: EH224597478TH

2. คุณ victar ... นครปฐม EMS: EH224597455TH

3. คุณ thehusker ... กรุงเทพฯ EMS: EH224597464TH

หากได้รับของรางวัลแล้ว ได้โปรดกรุณามาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ขอแสดงความนับถือ

ร้านทูมิเตอร์
victar
Full Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 23:19:42 »

เรียน ท่านทั้ง 3 ท่าน ที่ได้ร่วมสนุก และได้รับรางวัล

ผมมีความยินดีที่จะแจ้งให้ท่านทราบว่า ของรางวัลที่ท่านได้รับเป็นสายอากาศ Laird Technologies ได้ถูกจัดส่งผ่านทางไปรษณีย์ EMS เป็นที่เรียร้อย เมื่อวันนี้เวลา 12.24 (ล่าช้ากว่าที่สัญญาไว้ว่า ก่อนเที่ยง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย) มีรายละเอียดดังต่อไปนี้

1. คุณ hibernate ... อุบลราชธานี EMS: EH224597478TH

2. คุณ victar ... นครปฐม EMS: EH224597455TH

3. คุณ thehusker ... กรุงเทพฯ EMS: EH224597464TH

หากได้รับของรางวัลแล้ว ได้โปรดกรุณามาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ขอแสดงความนับถือ

ร้านทูมิเตอร์

ประสิทธิภาพเป็นอย่างไรเดี๋ยวจะมาแจ้งข่าวให้ทราบนะครับ
ขอบคุณมากครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์