HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 21:31:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ เครื่องเกรดสะสมมาแล้วครับ ICOM M11  (อ่าน 7566 ครั้ง)
RadioShack
member..
Hero Member
*

นักเฝ้าฟังมืออาชีพครับ

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 06:16:08 »

เครื่องเกรดสะสมมาแล้วครับ ICOM M11

ญาติฝากขาย เป็นเครื่องที่สอง เครื่องนี้ตอนซื้อมาซื้อมาคู่กับเครื่องแรก แต่เป็นเครื่องที่ไม่ได้ใช้ (ใช้เครื่องแรกได้ 2 อาทิตย์ได้เครืองหลวงมาเลยเอาเครื่องแรกเก็บ เครื่องนี้เลยไม่ได้แกะออกมาใช้งานเลย) ปัจจุบันญาติเพิ่งเกษียนเลยให้ผมช่วยขายให้

สนใจ PM มานะครับ เพราะผมทำงานไม่เป็นเวลา และเวลาทำงาน เค้าห้ามใช้โทรศัพท์ครับ (ขออภัยไม่สดวกคุยโทรศัพท์จริงๆครับ) เสร็จงานจะมาตอบ PM ให้ครับ ราคา 8,500 บาทรวม EMS แล้วครับ (ต่อรอง พูดคุยทาง PM ครับ)

(กดที่รูปมันจะเปิดหน้าต่างใหม่ และในหน้าต่างใหม่ คุณก็กดที่รูปอีกที มันจะขยายใหญ่มากๆให้เห็นครับ) ส่องได้แบบพระเครื่องเลยครับ

ของในกล่อง

ตัวเครื่อง(ยังอยู่ในห่อ ยังไม่เคยแกะเลยครับ) ด้านหน้า

ด้านหลัง (สังเกตุ สติ๊กเกอร์ ICOM ยังไม่เคยแกะเลยครับ)

ข้างซ้าย (ฝั่งปุ่ม ptt)

ด้านขวา (ฝั่งที่จะต้องใส่สายคล้องมือ)

ด้านบน (ฝั่งหน้าจอครับ)

ด้านล่าง (ฝั่งตูดเครืองครับ)

ชุดอุปกรณ์ที่มากับกล่อง

เทจากกล่องออกมาใ้ห้ดูครับ
(สายคล้องมือ+เสาอากาศ+คลิปหนีบหลัง+หม้อแปลงชาร์ท) ทุกอย่างยังไม่เคยแกะห่อพลาสติด ยกเว้นหม้อแปลง เพราะมันไม่มีห่อพลาสติกครับ

จุกยางปิดไมค์ยังไม่ได้แกะห่อเลยครับ

ถ้าคุณเป็นนักสะสมเครื่องรุ่นหน้าตา Model 2G
 เครื่องนี้คุณพลาดไม่ได้ครับ หาสวยกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ ผมรับรอง (ถ้าพลาดเครื่องนี้แล้ว บางทีมีเงินก็ใช่ว่าจะหาซื้ออีกได้นะครับ ของสภาพนี้หายากครับ)

สนใจสินค้าตัวอื่นๆเชิญแวะลิงค์นี้ครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=149889.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มีนาคม 2014, 01:45:49 โดย RadioShack » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 06:16:08 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 06:05:24 »

up กระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 06:05:24 »

RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 13:10:18 »

ยิ้มกว้างๆ
TICK
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 14:36:58 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อยากเห็น ภาพที่มัน ชัดๆ ครับท่าน ดูซิว่า น่าสะสมจริงๆมั้ย

E2O WF จสอ.พฤหัส ยะคะเสม
                         53 กรมสรรพาวุธทหารบก
                       แขวงถนนนครไชยศรี เขต ดุสิต
                              กรุงเทพฯ 10300
            โทร 0840002249 ธ ทหารไทย 018-2-70646-5
RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 20:00:02 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อยากเห็น ภาพที่มัน ชัดๆ ครับท่าน ดูซิว่า น่าสะสมจริงๆมั้ย

กดที่รูปมันจะเปิดหน้าต่างใหม่ และในหน้าต่างใหม่ คุณก็กดที่รูปอีกที มันจะขยายใหญ่มากๆให้เห็นครับ

ส่องได้แบบพระเครื่องเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2012, 22:03:25 โดย RadioShack » บันทึกการเข้า
RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 07:28:56 »

ยิงฟันยิ้ม
hs0imk
Hero Member

ตอนมาไม่ได้เอาอะไรมา ตอนไปจะเอาอะไรไป...

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 07:42:44 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dถามแบบโง่ๆ ความถี่ย่านไหนครับท่าน

HS0IMK นายจรัส ชาญปรีชา โทร.080-5367373
ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ เลขที่ บ/ช 805-204584-2

RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 10:08:25 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dถามแบบโง่ๆ ความถี่ย่านไหนครับท่าน

ICOM M11 เป็นย่า่นมารีนแบนด์ครับ (VHF 15x.xx MHz คงต้องขอรบกวนท่าน hs0imk หาข้อมูลเพิ่มใน google เอานะครับ)

เครื่องพวกนี้จะมีการพ่นสารกันสนิมจากไอเกลือจากทะเล และ ออกแบบมาโดยเฉพาะเพื่อให้กันน้ำเข้าครับ

ปรกติเป็นรุ่นที่หาสะสมยากมาก  ยิ่งสภาพแบบนี้ยิ่งยากมากขึ้นไปอีก (อาจเหลือเครืองเดียวในประเทศครับ) เท่าที่เห็นมายังไม่เจอเครื่องไหนเวอร์จิ้นเท่า

หากจะแปลงเป็น 2G ในเว็บฝรั่งก็เ็ห็นคุยกันว่า ให้เอาแผง CPU 2G มาใส่ครับ
เท็จจริงยังไงผมก็ไม่เคยทำครับ เพราะเครื่องในรูปเป็นของญาติฝากให้ขายลงเน็ตครับ ยังไม่เคยแกะห่อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2012, 11:49:19 โดย RadioShack » บันทึกการเข้า
RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 22:11:16 »

เครื่องเกรดสะสมมาแล้วครับ ICOM M11
ญาติฝากขาย เป็นเครื่องที่สอง เครื่องนี้ตอนซื้อมาซื้อมาคู่กับเครื่องแรก แต่เป็นเครื่องที่ไม่ได้ใช้ (ใช้เครื่องแรกได้ 2 อาทิตย์ได้เครืองหลวงมาเลยเอาเครื่องแรกเก็บ เครื่องนี้เลยไม่ได้แกะออกมาใช้งานเลย) ปัจจุบันญาติเพิ่งเกษียนเลยให้ผมช่วยขายให้

ใครสนใจจะดูของจริง เชิญนัดได้ที่ แฟลตทหารเรือทุ่งมหาเมฆครับ

สนใจ PM มานะครับ เพราะผมทำงานไม่เป็นเวลา และเวลาทำงาน เค้าห้ามใช้โทรศัพท์ครับ (ขออภัยไม่สดวกคุยโทรศัพท์จริงๆครับ) เสร็จงานจะมาตอบ PM ให้ครับ ราคา 8500 บาทรวม EMS แล้วครับ (ต่อรอง พูดคุยทาง PM ครับ)

(กดที่รูปมันจะเปิดหน้าต่างใหม่ และในหน้าต่างใหม่ คุณก็กดที่รูปอีกที มันจะขยายใหญ่มากๆให้เห็นครับ) ส่องได้แบบพระเครื่องเลยครับ

ของในกล่อง

ตัวเครื่อง(ยังอยู่ในห่อ ยังไม่เคยแกะเลยครับ) ด้านหน้า

ด้านหลัง (สังเกตุ สติ๊กเกอร์ ICOM ยังไม่เคยแกะเลยครับ)

ข้างซ้าย (ฝั่งปุ่ม ptt)

ด้านขวา (ฝั่งที่จะต้องใส่สายคล้องมือ)

ด้านบน (ฝั่งหน้าจอครับ)

ด้านล่าง (ฝั่งตูดเครืองครับ)

ชุดอุปกรณ์ที่มากับกล่อง

เทจากกล่องออกมาใ้ห้ดูครับ
(สายคล้องมือ+เสาอากาศ+คลิปหนีบหลัง+หม้อแปลงชาร์ท) ทุกอย่างยังไม่เคยแกะห่อพลาสติด ยกเว้นหม้อแปลง เพราะมันไม่มีห่อพลาสติกครับ

จุกยางปิดไมค์ยังไม่ได้แกะห่อเลยครับ

ถ้าคุณเป็นนักสะสมเครื่องรุ่นหน้าตา Model 2G
 เครื่องนี้คุณพลาดไม่ได้ครับ หาสวยกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ ผมรับรอง (ถ้าพลาดเครื่องนี้แล้ว บางทีมีเงินก็ใช่ว่าจะหาซื้ออีกได้นะครับ ของสภาพนี้หายากครับ)

RadioShack
member..
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 06:06:39 »

รอท่านนักสะสมผู้มีบารมีครับบบ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์