HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 01:37:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนซื้อเครื่องมาแล้ว โอนไม่ได้ ปท.ไม่ว่างอย่างที่คุยรับรองไว้  (อ่าน 7819 ครั้ง)
วัวป่า
Hero Member

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 10:19:02 »

ตามกระทู้นี้ครับ (เงินไม่เยอะมากมาย แต่เสียความรู้สึก)
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=132474.0

โทรติดต่อซื้อ-ขาย จากคุณ radius20 หรือ (e22wde แถวพระโขนง x-firemotorola)
ตอนโทรคุยกัน ต่อรองราคาเหลือ 1600 บาท มีการรับรองว่า เครื่องสวย ไม่เคยแกะ
ทุกอย่างเหมือนเดิมเป็นปกติ  ปท.ว่าง โอนได้เลย(จริงๆ)  ด้วยความที่ลูกผู้ชายคุยกันจึงเชื่อตามนั้น
ก็ตกลง โอนเงินให้ และผู้ขายส่งเครื่องพร้อมแท่นชาร์ท ทางไปรษณีย์(บรรจุในซองกันกระแทก จริงๆ ควรเป็นกล่องแข็งมากกว่า)   หลังจากได้รับเครื่องแล้วก็มีเหตุการณ์สรุปได้ ดังนี้

1. ภาพที่นำมาลงไม่ตรงกับของจริง (มีเพียงข้อความว่ารูปเปรียบเทียบรุ่น ทำให้เข้าใจว่า รูปบนเทียบกับรูปล่างที่คิดว่าเป็นตัวที่ลงขาย)
2. การเข้ามาลบข้อมูลประกาศทั้งหมด เมื่อวันที่ 10 ก.ย. 55 (ทำไมต้องลบ) แต่โชคดีที่มีคนใช้ข้อความอ้างถึงไว้
3. ยางปิดรูไมค์ ไม่มี แถมรูก็เยิน ก็ PM ประสาน ก็ไม่เคยตอบ จึงต้องโทรไป  ก็รับปากว่าจะส่งยางปิดรูไมค์มาให้ตั้งแต่จบการขาย
    จนปัจจุบันยังไม่ได้รับ อ้างว่าของที่  TCC หมด (โทรเช็คที่ TCC แล้วไม่เป็นอย่างที่อ้าง มีของ ชิ้นละ 40 บาท)
4. ไฟภาครับกรณีมีสัญญาณเข้ามาก็ไม่ติด , ขั้วเสามีรอยใช้คีบขัน ไม่แน่ใจว่ามีการเปลี่ยนมาหรือไม่(แต่กลับไม่ปรากฏว่าหลังเครื่องมีรอยแกะ)
5. ลงประกาศว่าเครื่อง ปท.ว่าง  แต่ข้อเท็จจริงพอผู้ซื้อจะไปดำเนินการโอน  รับแจ้งจาก จนท. ว่า ปท. ไม่ว่างนานแล้ว (แต่ตอนโทรคุยกัน
     บอกว่าว่างแน่นอนโอนได้เลย) ยอมรับว่าพลาดที่ไว้ใจ
6. ผู้ขายรับปากว่าจะหาเครื่องที่ ปท.ว่างมาเปลี่ยน ก็ไม่ทำ ปล่อยเวลาเนิ่นนาน โทรตามก็บ่ายเบี่ยง
7. เมื่อวันที่ 4 ตุลาคม 2555 โทรติดต่อไปอีก รับปากว่าจะโอนเงินคืนให้ แล้วจะได้ส่งเครื่องกลับ ก็ไม่ทำตามที่ตกลง จนล่วงเลยผ่านมานาน

ท้ายที่สุดนี้ ผมเพียงแค่ร้องเรียนผ่านทางเวป ให้เป็นข้อมูลกับท่านอื่นๆ สำหรับผมติดใจแค่ประเด็น  ปท. ไม่ว่างเพียงข้อเดียว อย่างอื่นก็ช่างมันเพราะถือว่า พ่อค้าก็น่าจะประมาณนี้  และผมก็ไม่ต้องการรับเงินคืนหรือทำอะไรต่อกับเครื่องนี้อีก  จะรับสภาพตามนั้น เพราะที่ผ่านมาท่านรับปากทุกเรื่อง แต่ไม่ทำตามที่พูดเลยอีกอย่างเงินไม่มากมาย แต่มันเสียความรู้สึก  (คนเราโตๆ และเป็นลููกผู้ชายคุยกัน แต่กลับลื่นเป็นปลาไหล) อีกทั้ง ตัวท่านเองยังเคยมีประวัติ เรื่องร้องเรียน ตามกระทู้นี้  http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=95791.10

จึงอยากให้ปรับปรุงตัวเองเสียใหม่  และหากทุกอย่างผิดจากที่ผมโพสต์  ผมยินดีกล่าวคำขอโทษ นะครับ

พ่อสอนว่า หากเป็นคนดีที่สุดไม่ได้ ก็อย่าเป็นคนเลว เป็นแค่คนธรรมดาก็พอ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 10:19:02 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 12:42:33 »

ขอบคุณครับท่าน  เวปมาสเตอร์
ที่ย้ายกระทู้ต้นเรื่อง
เข้ามาอยู่ในห้องร้องเรียน...

บังเอิญผมไม่เห็น จึงตั้งกระทู้นี้อีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2012, 12:45:04 โดย วัวป่า » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 12:42:33 »

วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012, 22:02:43 »

วันนี้ วันที่ 14 ตุลาคม 2555
ท่านได้เข้ามาในเวปแห่งนี้ เวลา 17.36.54 น.

แต่ท่านกลับไม่ชี้แจงใดๆ หรือ กล่าวยอมรับผิดใดๆ เลย
ผมบอกแล้วว่า  หากท่านออกมายอมรับ ในเวบฯ ว่า
ท่านได้ประพฤติ อย่างที่ ผมตั้งกระทู้  ....  ผมก็จะยอม
แจ้งท่าน เวบมาสเตอร์ ให้ปลดล็อค ของท่านครับ

E22XPN-2
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Sr. Member

ซื้อขายอย่างจริงใจ ได้สินค้า100% เงินงามเซ็นจูรี

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 21:43:22 »

เรื่องไปถึงใหนแล้วครับ ยกหน่อย ยิงฟันยิ้ม

(จำหน่าย แก้วโป่งข่าม ทุกชนิด พร้อมรับเข้าตัวเรือนเงินแท้ ในราคาส่ง) ร้าน เงินงามเซ็นจูรี่  92ม.6ต.ลี้ อ.ลี้ จ.ลำพูน 51110 โทร 053-979162-080-845-9509 โอนเงินบัญชี พัชรพร  ไชยสินธุ ธ.กสิกรไทย  สาขา อ.ลี้ ออมทรัพย์ เลขบัญชี 347-2-40793-6 หมายเลขบัญชีนี้เท่านั้น มั้นใจได้สินค้า100%(ไลน์ไอดี e22xpn)
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 21:51:01 »

เครื่องนี้โชคดีมากที่ส่งมาแล้ว ยังสภาพปรกติ ทั้งที่ใช้ซองกันกระแทก บางเครื่องส่งโดยใช้กล่องแพ็กอย่างดี ยังเสียหายเลย... เศร้า

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 10:00:54 »

เครื่องนี้โชคดีมากที่ส่งมาแล้ว ยังสภาพปรกติ ทั้งที่ใช้ซองกันกระแทก บางเครื่องส่งโดยใช้กล่องแพ็กอย่างดี ยังเสียหายเลย... เศร้า

ครับผม แรกๆ ที่ได้รับพัสดุ ผมก็คิดเช่นเดียวกับท่าน ergo_ud
คิดในทางบวกว่า เจ้าของเดิมคงรีบส่ง
แต่พอได้ติดต่อประสานงานหลายๆ รอบเข้า จึงรู้ว่า อ่อ เป็นบุคคลิกถาวร
ที่เขาคงมักง่ายครับ
zaax11 เป็นบุคคลเดียวกันกับ mintra2601
member..
Newbie
*

!
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 01:21:39 »

ยิงฟันยิ้ม
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012, 12:52:13 »

ยิงฟันยิ้ม

ครับ คู่กรณีของผม ไม่ยอมมาเคลียร์ใดๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม
jadsada
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012, 22:23:47 »

ยิงฟันยิ้ม

ครับ คู่กรณีของผม ไม่ยอมมาเคลียร์ใดๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

เอ้าพี่งานเข้าซะงั้นเอาใจช่วยครับ

เลขที่บัญชี กสิกรไทย 1942809316 เจษฎา ฟูคำ 081-588-6022 เลขที่ 617ม.4 ต.ชมพู อ.มือง จ.ลำปาง 52100
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 14:34:52 »

ยิงฟันยิ้ม

เอ้าพี่งานเข้าซะงั้นเอาใจช่วยครับ

ขอบคุณครับท่าน  jadsada

จะขายต่อ ก็ยังไม่รู้จะขายเท่าไหร่ดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์