HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
23 เมษายน 2024, 23:24:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกที่พกพาวิทยุทุกท่านครับ  (อ่าน 16170 ครั้ง)
khaolan 1141
Jr. Member
**

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 20:59:40 »

มีวิธีแก้ยุบมูลนิธิให้หมดทั่วประเทศห้เหลือแต่กู้ชีพรพ.และจับผู้ที่ขายเครื่องเถื่อนทั้งในเว็บและตลาดทั่วๆไปและที่สำคัญจับผู้ที่ขายเครื่องมีทะเบียนแต่ไม่ขอใบอนุญาติให้หนักและต้องหนักกว่าผู้ที่ซื้อและเข้มงวดด่านตามสนามบินหรือเรือบรรทุกสินค้าถ้ามีเครื่องเถื่อนนำเข้ามาเจ้าหน้าที่ต้องรับผิดชอบโดยการให้ออกจากราชการสถานเดียวส่วนผู้ที่ใช้เครื่องเถื่อนอยู่ให้ลงโทษประหารชีวิตและไม่รอลงอาญาใดๆทั้งสิ้น ยิงฟันยิ้ม
โอ้โหถึงยุบมูลนิธิเลยเหรอครับแค่วิทยุสื่อสารเครื่องเดียวถึงยุบกันเลย เอาหัวไหนคิดครับ  มูลนิธิองกรการกุศลต่างๆก่อนที่จะมีวิทยุสื่อสารเขาก็ต้องขอนุญาติตั้งสถานีเหมือนกันครับแบบฟรอม์มีอยู่ที่ กองสื่อสารกรมการปกครอง ครับลูกพี่ทั้งหลายไม่รู้ก็อย่าโพสท์ อายเขา เขาทำพวกทีคุณไม่ทำกัน คุณกล้ามายกศพเช็ดเลือดอย่างมูลนิธิเขาหรือเปล่า วิทยุก็ใช้กันคนละย่านอยู่แล้ว พวกคุณจะมาอิจาตาร้อนอะไร กู้ภัย บางที่เขาใช้ช่อง VR 144.900 ด้วยซำ้ ฉะนั้นวิทยุVR ก็เครื่องเถื่อนสิครับ นักวิทยุสมัครเล่น พกเครื่องเถื่อนไม้มีใบอนุญาติก็เยอะ จะมากล่าวหาคนอื่นทำไมๆไม่ร่วมกันหาทางแก้ไข แม้กระทั่งคนของ กรมการปกครองเองก็ไม่มีใบอนุญาติเช่นกัน ครับพี่น้องครับ โอ้วิทยุเถื่อนโทษประหาร ไม่ได้ค้ายาบ้าน๊ะครับ แล้วไอ้วิทยุเถื่อนพวกนี้หรือเปล่าที่มาช่วยจับยาบ้า แล้วไอ้วิทยุเถื่อนหรือเปล่าที่เขามาช่วยคุุณยามที่คุณประสพเหตุถ้าคุณหยิิบวิทยุไม่ได้ พวกวิทยุเถื่อมูลนิธิเหล่านี้ใช่ใหมที่เขาจะช่วยคุณเป็นแรกผมเชื่อถ้าคุณรอรถพยาบาล คุณตาย

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 20:59:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
umnad
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 09:36:18 »

มีเครื่องเถื่อนขาย มีดีตรงไหน 1.ทำให้ร้านขาย ไม่กล้าฟันราคาโด่ง 2.เครื่องแท้พัง ร้านซ่อมคิดแพง ก็ซื้อเครื่องเถื่อนมายัดใส้ 3.อะไหล่ที่เราต้องการ หาง่าย
เครื่องเถื่อนหรือแท้ ไม่ได้ทำให้ใคร ดี หรือไม่ดี แต่มันอยู่ที่จุดประสงค์การใช้ ที่จะบ่งชี้ครับ

Amateur Radio Chonburi
144.8125 CB 56
The bright blue group
« ตอบ #31 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 09:36:18 »

e20fit
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 09:52:28 »

อ่านหลายความเห็น..หลายๆท่านกลับไปที่อ่านที่จขกทเขียนอีกครั้งดีมั๊ยครับ ในกระทู้บอกว่าให้จนท.ตร.จับกุมกลุ่มเด็กแวนซ์เจอวิทยุดักฟังข่ายตำรวจเพื่อหลบหนี จึงให้กวดขันตรวจสอบผู้ที่พกพาวิทยุแต่ไม่มีบัตรประจำตัวต้นสังกัดที่ชัดเจนให้จับกุม กรณีกู้ภัยกู้ชีพในพื้นที่ืจนท.คงเห็นหน้ารู้จักอยู่แล้ว เวลาข้ามเขตถ้ามีบัตรก็ชี้แจงให้ชัดเจนแบบสุภาพ เคยเจอหลายคนเบ่งมากเกินไป ถ้าท่านไม่ได้ไปแวนซ์ก็ไม่น่ากลัวอะไรครับ เรื่องของการสอบของกสทช แยกให้ชัดเจนนะครับ สอบวีอาร์หรืออบรมวิทยุสังเคราะห์ความถี่ สองแบบนี้หลักการไม่เหมือนกันครับ เพื่อนๆพี่น้องอาสาสมัครไม่ว่าจะสสังกัดใดต้องช่วยกันครับดูแลตักเตือนผู้ที่อาจจะยังทำตัวไม่เหมาะสมอยู่ครับ ก็น่าจะทำให้เรื่องดรขึ้นได้ครับ
Aey_RKU
Hero Member

ไม่เก็บฅนกิน ไม่หมิ่นฅนตาย ไม่ขายอุดมการณ์

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 10:11:22 »

มีวิธีแก้ยุบมูลนิธิให้หมดทั่วประเทศห้เหลือแต่กู้ชีพรพ.และจับผู้ที่ขายเครื่องเถื่อนทั้งในเว็บและตลาดทั่วๆไปและที่สำคัญจับผู้ที่ขายเครื่องมีทะเบียนแต่ไม่ขอใบอนุญาติให้หนักและต้องหนักกว่าผู้ที่ซื้อและเข้มงวดด่านตามสนามบินหรือเรือบรรทุกสินค้าถ้ามีเครื่องเถื่อนนำเข้ามาเจ้าหน้าที่ต้องรับผิดชอบโดยการให้ออกจากราชการสถานเดียวส่วนผู้ที่ใช้เครื่องเถื่อนอยู่ให้ลงโทษประหารชีวิตและไม่รอลงอาญาใดๆทั้งสิ้น ยิงฟันยิ้ม
โอ้โหถึงยุบมูลนิธิเลยเหรอครับแค่วิทยุสื่อสารเครื่องเดียวถึงยุบกันเลย เอาหัวไหนคิดครับ  มูลนิธิองกรการกุศลต่างๆก่อนที่จะมีวิทยุสื่อสารเขาก็ต้องขอนุญาติตั้งสถานีเหมือนกันครับแบบฟรอม์มีอยู่ที่ กองสื่อสารกรมการปกครอง ครับลูกพี่ทั้งหลายไม่รู้ก็อย่าโพสท์ อายเขา เขาทำพวกทีคุณไม่ทำกัน คุณกล้ามายกศพเช็ดเลือดอย่างมูลนิธิเขาหรือเปล่า วิทยุก็ใช้กันคนละย่านอยู่แล้ว พวกคุณจะมาอิจาตาร้อนอะไร กู้ภัย บางที่เขาใช้ช่อง VR 144.900 ด้วยซำ้ ฉะนั้นวิทยุVR ก็เครื่องเถื่อนสิครับ นักวิทยุสมัครเล่น พกเครื่องเถื่อนไม้มีใบอนุญาติก็เยอะ จะมากล่าวหาคนอื่นทำไมๆไม่ร่วมกันหาทางแก้ไข แม้กระทั่งคนของ กรมการปกครองเองก็ไม่มีใบอนุญาติเช่นกัน ครับพี่น้องครับ โอ้วิทยุเถื่อนโทษประหาร ไม่ได้ค้ายาบ้าน๊ะครับ แล้วไอ้วิทยุเถื่อนพวกนี้หรือเปล่าที่มาช่วยจับยาบ้า แล้วไอ้วิทยุเถื่อนหรือเปล่าที่เขามาช่วยคุุณยามที่คุณประสพเหตุถ้าคุณหยิิบวิทยุไม่ได้ พวกวิทยุเถื่อมูลนิธิเหล่านี้ใช่ใหมที่เขาจะช่วยคุณเป็นแรกผมเชื่อถ้าคุณรอรถพยาบาล คุณตาย

เฮ้อ ผมไม่น่าเข้ามาอ่านกระทู้เลย หัวกระทู้ บอกแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกที่พกวิทยุสื่อสารทุกท่าน เหตุผลที่เด็กแวนซ์เอาวิทยุสื่อสารไปใช้ในทางที่ผิดอ่านไปอ่านมา พาลมาอาสาค้ายาบ้า พาลมายุบมูลนิธิ ทำไมหนอ คนที่ขายยาบ้า มันก็มีหลายพวกหลายเหล่า มันก็มีทั้งตำรวจ ทหาร คูร ข้าราชการ ประชาชนคนธรรมดา เพียงแต่เขาเหล่านั้น ณ วันนี้ยังไม่พลาดเท่านั้นเอง อาสาที่ค้ายาบ้าเมื่อโดนจับก็ไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไร ไม่มียศ ตำแหน่งประกันตัวออกมาก่อน และก็เป็นธรรมดาเมื่อคนในองค์กรนั้นทำลายชื่อเสียงขององค์กร องค์กรก็ต้องออกมาเรียกชื่อเสียงกลับคืนเป็นธรรมดา แ้ล้วผิดหรือ ที่อาสาที่ทำผิดพลาดมีเพียงน้อยนิดแต่ยังมีอาสาส่วนใหญ่ในองค์กรที่ตั้งใจทำงาน ทางองค์กรเองก็พยายามเสนอผลงานดีๆออกมาให้เห็น ไม่ได้ลบความผิดที่อาสาทำหรอกนะครับ แต่เพียงแสดงให้เห็นว่าก็ยังมีอาสาที่มีด้านดีอยู่ไม่น้อย.......

ผมก็เป็นอาสาคนหนึ่งที่ขอแสดงความคิดเห็น ไม่ได้มีเจตนาจะมาหักล้างใีีครในกระทู้ครับ เพียงแต่อยากชี้แจงให้พวกพี่ๆมองเห็นในส่วนดีของพวกเราบ้าง...ทุกคนมีทั้งดีทั้งเลวในตัว ขอน้ำใจจากพี่น้อง มองในส่วนดีของกันและกันนะครับ  ขอบคุณครับ....

Mr.Manop Kaewnanta.
Ruamkatanyu Foundition >>Puchao 18 >>E22CXQ
TEL. 08-1267-1813, 08-3921-6901, ID Line : 1f1076 ธนาคารกสิกรไทย สาขา ปู่เจ้าสมิงพราย ประเภท ออมทรัพย์ 1702944003
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 18:18:17 »

เฮ้อ ผมไม่น่าเข้ามาอ่านกระทู้เลย หัวกระทู้ บอกแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกที่พกวิทยุสื่อสารทุกท่าน เหตุผลที่เด็กแวนซ์เอาวิทยุสื่อสารไปใช้ในทางที่ผิดอ่านไปอ่านมา พาลมาอาสาค้ายาบ้า พาลมายุบมูลนิธิ ทำไมหนอ คนที่ขายยาบ้า มันก็มีหลายพวกหลายเหล่า มันก็มีทั้งตำรวจ ทหาร คูร ข้าราชการ ประชาชนคนธรรมดา เพียงแต่เขาเหล่านั้น ณ วันนี้ยังไม่พลาดเท่านั้นเอง อาสาที่ค้ายาบ้าเมื่อโดนจับก็ไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไร ไม่มียศ ตำแหน่งประกันตัวออกมาก่อน และก็เป็นธรรมดาเมื่อคนในองค์กรนั้นทำลายชื่อเสียงขององค์กร องค์กรก็ต้องออกมาเรียกชื่อเสียงกลับคืนเป็นธรรมดา แ้ล้วผิดหรือ ที่อาสาที่ทำผิดพลาดมีเพียงน้อยนิดแต่ยังมีอาสาส่วนใหญ่ในองค์กรที่ตั้งใจทำงาน ทางองค์กรเองก็พยายามเสนอผลงานดีๆออกมาให้เห็น ไม่ได้ลบความผิดที่อาสาทำหรอกนะครับ แต่เพียงแสดงให้เห็นว่าก็ยังมีอาสาที่มีด้านดีอยู่ไม่น้อย.......

ผมก็เป็นอาสาคนหนึ่งที่ขอแสดงความคิดเห็น ไม่ได้มีเจตนาจะมาหักล้างใีีครในกระทู้ครับ เพียงแต่อยากชี้แจงให้พวกพี่ๆมองเห็นในส่วนดีของพวกเราบ้าง...ทุกคนมีทั้งดีทั้งเลวในตัว ขอน้ำใจจากพี่น้อง มองในส่วนดีของกันและกันนะครับ  ขอบคุณครับ....
ผมต้องขออภัยครับทีต้องแรง เพราะบางคนในที่นี้แรงก่อน ผมเองก็เป็นอาสาเช่นกันอ่านแล้วบางข้อความผมไม่เห็นด้วยอย่างยุบมูลนิธิไม่ใช่เรืองครับ  ควรจะมาร่วมกันแก้ไขดีกว่า บางท่าก็แรงเกิน ต้องขอภัยด้วยครับ อปพร.อย่างผมทำงานร่วมกันได้ทุกหน่วยงาน
YUTT
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 19:04:07 »

ควรหาทางแก้ไขกันดีกว่า ใส่อารมณ์กัน ประชดกันอย่างนั้น ไม่มีประโยชน์ อาสาก็มีต้นสังกัด มีบัตร ก็ไม่น่ากลัว พกลับๆ ไม่มีใครว่า
กฎมี ในทางปฏิบัติเจ้าหน้าที่น่าจะอนุโลม นอกจากพกแล้วกร่าง จุดหมายที่จับต้องการแก้ปัญหาที่เกิดเท่านั้น
ถ้าจะแก้ที่ต้นเหตุจะแก้อย่างไร น่าจะเสนอแนวทาง ไม่ใช่ประชด ว่ายุบ ถ้าเป็นท่าน ท่านจะแก้อย่างไร
เรื่องนี้มันมีหลายมิติ ถ้าเราทำถูกต้องไม่น่ามีปัญหา ไม่ใช่ว่าจะรอแต่ใช้อภิสิทธิ์อย่างเดียว
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 17:24:54 »

ดีมากครับจับกันให้หมดรวมกู้ภัยด้วยที่ไม่มีใบอนุญาติถ้าอยากใช้เครื่องถูกต้องก็ไปอบรมแล้วสอบเอากสทช.ก็เปิดโอกาสให้ไปอบรมตั้งนานแล้วนิแต่ยังเพิกเฉยคิดว่าช่วยเหลือสังคมช่วยเหลือเจ้าพนักงานแล้วจะได้สิทธิ์พิเศษหรืออย่างไรยิ่งตัวแดงแล้วยิ่งไม่น่ายกโทษให้ต้องเอาให้หนักกว่าตัวดำเพราะตัวแดงไม่ต้องอบรมและสอบอะไรทั้งนั้นแต่ก็ยังจะใช้เครื่องเถื่อนกันอยู่อีกอะไรกันนักหนาครับพี่น้องแบบนี้เขาเรียกว่ากลัวไม่จริงบางคนหรือหลายๆคนก็ชอบพูดว่าเครื่องแดงตำรวจไม่ยุ่งหรอกใช้ไปเหอะทำทำไมใบอนุยาติใช้เครื่องเถื่อนมันนี่แหละ5555สักวันโดนตำรวจขอดูใบอนุญาติแล้วอย่ามาร้องครวญครางขอให้เจ้าหน้าที่ช่วยส่วนเครื่องดำสำหรับมูลนิธิหรืออาสาที่ไม่ใช่เจ้าหน้าที่รัฐมีเวลาก็ไปอบรมแล้วสอบซะก็สิ้นเรื่องไม่ใช่พอโดนจับก็อ้างว่าช่วยเหลือสังคมแต่ตำรวจและกสทชเขาขอดูใบอนุญาติขึ้นมาเขาไม่ช่วยพวกคุณหรอกครับอย่างล่าสุดอาสาค้ายาบ้าเป็นไงละเอารถมูลนิธิบังหน้าแต่มาขายยาเสพติดนี่หรือช่วยเหลือสังคมทำให้อาสาดีๆที่ตั้งใจทำงานเขาเดือดร้อนไปหมดแล้วก็มาจัดฉากสร้างภาพเรียกความศรัทธาจากประชาชนกลับคืนมาออกทางสื่อทีวีอย่างรวดเร็ว....ใครหนอ ยิงฟันยิ้ม
แล้วคนที่ไม่ใช่อาสาพกวิทยุโชว์หลากลางห้าง ย่าน144 อันนี้ขอตรวจค้นจับกุมได้ไหมถามหน่อยดิที่สำคัญ เป็นเครื่องเถื่อนด้วย

คิดว่าช่วยเหลือสังคมช่วยเหลือเจ้าพนักงานแล้วจะได้สิทธิ์พิเศษ         

เรื่องจริง     เป็นรื่องที่ไม่กล้าพูดกัน

ส่วนมากแล้ว ก็คิดกันแบบนี้ทั้งนั้น 
ชายสี่
Hero Member

ผมแก้ไขข้อความ เพราะภาษาไทยไม่แข็งแรงครับ(สะกดผิด)

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 17:31:53 »

เวลาจับเด็กแว๊นแล้ว ก็ช่วยเพิ่มข้อหาในเรื่องที่เกี่ยวกับวิทยุคมนาคมให้เค้าอีกข้อสิ

รับรองมันจะเลิกพกเลย

เพราะเครื่องจีน พันกว่าบาท มันหาซื้อได้ 

แต่ค่าปรับเป็นแสนผมว่ามันหาจ่ายไม่ได้แน่นอน เอาจับขังแทนค่าปรับ รับรองหาย แว๊นไปทีละแก๊งสองแก๊งแน่นอน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วิธีโปรแกรม IC-80FX รับส่งต่างความถี่

ใครจะปล่อย UT-118 หรือ icom 30fx PMมาเลยนะครับ
HS4PFI
Hero Member

ทุกคนไม่มีใครเก่งเกินกรรม

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 06:58:09 »

นานๆเข้ามาอ่านที เข้าป่่าไปเลย 5555

อาสากู้ภัยกรุงเทพ  ตายเก็บ เจ็บช่วย ป่วยส่ง  087-260-1669
hs9wqe
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 07:29:47 »

นานๆเข้ามาอ่านที เข้าป่่าไปเลย 5555
เข้า่ป่าไหนครับคุณพี่ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ป่าคอนกรีตหรือป่ากล้วย ตกใจ ตกใจ ตกใจ

นายณรงค์ แก้วกับทอง 20/1 หมู่.5 บ้านตีบุ ต.ยะต๊ะ อ.รามัน จ.ยะลา  95140
โทร 080 137 4769   ธ.กรุงไทย   920 024 9892

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์