HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 16:58:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการทดสอบสัญญานทางไกล ( DX ) 144.875 MHz ทุกเช้าวันอาทิตย์  (อ่าน 23899 ครั้ง)
beegee
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:05:25 »

ขณะนี้ ทางเชียงใหม่ทดสอบสัญญานกับ HS6JEF นครสวรรค์ และ E22HXY สิงห์บุรี อยู่ครับ
ท่านใดสะดวกหันสายอากาศมาทางเชียงใหม่ได้เลยครับ !!

DX ช่วงหัวค่ำสนุกดีครับมีเพื่อนๆพี่ๆหลายจังหวัดมาร่วมทดสอบสัญญานกัน
ติดต่อกันได้หลายสถานี ดีใจที่ E22YT บางบัวทอง นนทบุรี โผล่มาแบบไม่ทันตั้งตัว คอนแทคกันได้ครู่เดียว ผมต้องรีบปิดสถานี เจ้าแม่โทรตาม
E22HXY สิงห์บุรีเพิ่งขึ้นสายอากาศเสร็จก็เลยนัดทดสอบกับทางเชียงใหม่ สัญญานดีที่สุด 5/7 ถ้าเป็นช่วงเช้ามืดน่าจะ 5/9+ แน่ๆ
ส่วน HS6JEF นครสวรรค์ สัญญานมาแรงตลอด 5/9+40
วันนี้เชียงใหม่มี 3 สถานีที่ร่วม ด้วยกันคือ HS5SRH HS5WBQ และ HS5JSS  ไว้พบกันใหม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 08:15:59 โดย beegee » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:05:25 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
beegee
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 13:56:49 »

ช่วงนี้อากาศเริ่มดีแล้ว  พรุ่งนี้เช้าพบกันเวลาเดิมครับ
ท่านใดต้องการชมรูปของสถานีที่ DX 144.875 MHz ลองเข้าไปชมที่หัวข้อ " แนะนำสถานี "
ยิ้ม
http://www.144875dxthailand.com/forum/
« ตอบ #51 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 13:56:49 »

beegee
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2013, 06:16:24 »

ขณะนี้ทาง 144875 MHz กำลัง DX กันหลายจังหวัด
ท่านใดต้องการทดสอบเรียก HS6MZQ เพชรบูรณ์ได้เลย แล้วทาง HS6MZQ จะเป็น center
ในการ DX ให้ครับ !!
wasanboycm
Full Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2013, 10:29:29 »

ขณะนี้ทาง 144875 MHz กำลัง DX กันหลายจังหวัด
ท่านใดต้องการทดสอบเรียก HS6MZQ เพชรบูรณ์ได้เลย แล้วทาง HS6MZQ จะเป็น center
ในการ DX ให้ครับ !!

ลองแล้วครับ สนทนากันได้ครับ ขอบคุณครับผม

Ham Callsign E22ZEG
Mr.Wasan(BOY) Nithiwana
Sales Manager
ChiangMai Piros(Tipparos) co.ltd
Address.
146/82 Tonkam2 Rd. Tasara Maung Chiangmai 50000 Thailand
TEL.0897000468
beegee
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2013, 12:06:21 »

ลองแล้วครับ สนทนากันได้ครับ ขอบคุณครับผม
HS6MZQ แจ้งให้ทราบแล้ว เสียดายผมมาช้าไปหน่อยเลยไม่ได้ทักทายกัน แล้วคอนแทคได้ที่ไหนบ้างครับ
                  เช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีเพื่อนสมาชิกได้มาร่วม DX กันอย่างมากมายหลายสถานี ทำให้ความถี่หนาแน่นอย่างมาก
จน HS6MZQ ต้องจิบน้ำหมดไปหลายขวด เพราะต้องเป็น center จับคู่ให้หลายสถานี แต่ก็สนุกดีครับ มี HS5QYO จ. เชียงรายและ HS5RMK จ.น่าน มาร่วมทดสอบกับสถานีทางภาคกลาง ติดต่อกันได้หลายสถานี  ยิ้ม
                  และมีสถานี HS6GDZ นครสวรรค์ HS6FRZ พิษณุโลก HS6ZTX พิจิตร E20AAC ลพบุรี HS7CDDกาญจนบุรี HS6MCB อุทัยธานี E24FBT อุตรดิตถ์ รวมถึงสถานีบิ็กเบิ้มทางนนทบุรี มาแรงดีจริงๆ มีโอกาศต้องไปเยี่ยมชมสถานี E22YT ซักหน่อย
                 ช่วงสายมีสถานีทาง กทม. HS1WPR ขึ้นมาทดสอบกับทางเชียงใหม่ผ่านทาง HS6GDZ ยังติดต่อกันไม่ได้ โอกาศหน้าขอแก้ตัวอีกครั้ง รวมถึงทาง HS9HEK อุบลราชธานีด้วย  พบกันใหม่เช้าวันอาทิตย์หน้าครับ  ยิ้ม
fmnan
Sr. Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 23:42:29 »

น้องใหม่ขอรายงานตัวพี่ก่อนที่จะอัพสถานีครับ วันก่อนที่ทดสอบกับท่านพี่6mzqและอีกหลายๆท่านเลยทำให้เกิดกิเลสอยากลองของและวิชาของตัวเองขึ้นมา เดิมใช้ โฟลเด็คไดโพล หน้า4 หลัง 4 -ขึ้นเหนือ ลงใต้ ในระดับเดียวกันที่ความสูง75เมตร ยังไม่มันส์ เลย อยากลองทำโฟลเด็คไดโพล16สแตคแบบเรียงยาวดูเห็นเพื่อนบอกว่ามันแรงส์ไม่น้อยหน้ายากิเท่าไหร่ ก็เลยรวบรวมกำลังค่อยๆทำดู กะว่าจะเอาให้เสร็จทันลองของ เช้าวันอาทิตย์ที่24นี้ ฝากช่วยติด้วยนะครับ ข้อมูลโฟลเด็คไดโฟล4สแต็ค 4 ชุด คอมบายโดยเพาเวอร์ดีไวเดอร์1ออก4 ทำเองเลยไม่สวยนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาอัพห่วงให้ดูนะครับ จะใช้ห่วงขนาด6หุน นะครับ

HS 5 RMK นาย นัฐพล วงศ์โสภา ธ.กสิกรไทย 1142462350 (ออมทรัพย์)สาขา น่าน cat086-4208448 dtac083-5686373
choo111
member..
Hero Member
*

goo ก็ไม่ roo

« ตอบ #56 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 00:51:24 »

น้องใหม่ขอรายงานตัวพี่ก่อนที่จะอัพสถานีครับ วันก่อนที่ทดสอบกับท่านพี่6mzqและอีกหลายๆท่านเลยทำให้เกิดกิเลสอยากลองของและวิชาของตัวเองขึ้นมา เดิมใช้ โฟลเด็คไดโพล หน้า4 หลัง 4 -ขึ้นเหนือ ลงใต้ ในระดับเดียวกันที่ความสูง75เมตร ยังไม่มันส์ เลย อยากลองทำโฟลเด็คไดโพล16สแตคแบบเรียงยาวดูเห็นเพื่อนบอกว่ามันแรงส์ไม่น้อยหน้ายากิเท่าไหร่ ก็เลยรวบรวมกำลังค่อยๆทำดู กะว่าจะเอาให้เสร็จทันลองของ เช้าวันอาทิตย์ที่24นี้ ฝากช่วยติด้วยนะครับ ข้อมูลโฟลเด็คไดโฟล4สแต็ค 4 ชุด คอมบายโดยเพาเวอร์ดีไวเดอร์1ออก4 ทำเองเลยไม่สวยนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาอัพห่วงให้ดูนะครับ จะใช้ห่วงขนาด6หุน นะครับ

นนทบุรี รอติดต่อ น่าน อยู่นะครับ
อาทิตย์ที่ผ่านมา นนทบุรี รับน่านได้ฝ่ายเดียว ดีสุด 51
ถือว่ายังไม่สมบูรณ์ครับ รอบหน้าลองกันใหม่ครับ
จากสถานีน้องใหม่นนทบุรี

ข้างนอกยังขาวขนาดนี้ ข้างในจะขาวขนาดไหน แต่ให้ขาวยังไง ก็ต้องมีที่ดำบ้างแหละ
fmnan
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 06:18:19 »

ความโตของห่วง 6หุน เมื่อเทียบกับห่วง 4หุน ในย่านสมัครเล่น วันนี้จะไปเอาโรเตอร์ที่เชียงใหม่ครับ เสร็จแล้วจะ อัพรูปให้ดูเรื่อยๆนะครับ
beegee
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:22:22 »

ความโตของห่วง 6หุน เมื่อเทียบกับห่วง 4หุน ในย่านสมัครเล่น วันนี้จะไปเอาโรเตอร์ที่เชียงใหม่ครับ เสร็จแล้วจะ อัพรูปให้ดูเรื่อยๆนะครับ
ขอบคุณที่มาร่วมทดสอบสัญญานด้วยกัน เทาเวอร์ท่านสูง 75 เมตร น่าจะหาสายอากาศทิศทางซักชุดไปหมุนเล่น
คุยได้รอบทิศทาง รับรองว่าท่านจะลืมสายอากาศต้นเดิมแน่นอนครับ  ยิงฟันยิ้ม

นนทบุรี รอติดต่อ น่าน อยู่นะครับ
อาทิตย์ที่ผ่านมา นนทบุรี รับน่านได้ฝ่ายเดียว ดีสุด 51
ถือว่ายังไม่สมบูรณ์ครับ รอบหน้าลองกันใหม่ครับ
จากสถานีน้องใหม่นนทบุรี
"สถานีน้องใหม่นนทบุรี" หุหุ ผมลดวอลลุ่มเสียงแทบไม่ทันตอนที่ท่านเรียกมา ดังเหลือเกินสถานีน้องใหม่  เจ๋ง
fmnan
Sr. Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 10:31:11 »

เรื่อยๆนะครับ
[/quote]ขอบคุณที่มาร่วมทดสอบสัญญานด้วยกัน เทาเวอร์ท่านสูง 75 เมตร น่าจะหาสายอากาศทิศทางซักชุดไปหมุนเล่น
คุยได้รอบทิศทาง รับรองว่าท่านจะลืมสายอากาศต้นเดิมแน่นอนครับ  ยิงฟันยิ้ม

เร่ง16สแตคให้เสร็จทันขึ้นวันนี้ และชำแหละ13e มาสโปร เพื่อทำใหม่เพิ่มเป็น4เบย์ รอเพลทยึดโรเตอร์อยู่ครับคาดว่ายากิ13 e 4 เบย์ คงได้ลองเดือนหน้าครับ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์