HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 14:11:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย ทุกรายการครับ เก็บไว้สะสม  (อ่าน 13901 ครั้ง)
E22EWK ขาดมารยาททางสังคม ฯลฯ พิจารณาแบน 3 เดือน
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 20:45:21 »

ปิดกระทู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2012, 23:13:05 โดย E22EWK » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 20:45:21 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22EWK ขาดมารยาททางสังคม ฯลฯ พิจารณาแบน 3 เดือน
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 20:50:17 »

ปิดการซื้อขายทุกกรณี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2012, 00:00:14 โดย E22EWK » บันทึกการเข้า
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 20:50:17 »

พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 21:28:46 »

เป็นอะไรกันมากป่ะ ลบทิ้งไปเลย ซื้อขายแล้วไม่สบายใจ
ลบทำไมครับ สิ่งที่ไม่ควรลบคือ เนื้อหาที่ท่านE22EWK ลงขายไว้ เพื่อที่จะเป็นสิ่งยืนยันความเป็นไป เป็นมา ของกระทู้นี้ ว่า มีใครมาดิสเครดิต อะไรท่านไหม ถ้าไม่ลบออกเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาอ่านก็จะร้อง อ๋อ มันเป็นแบบนี้ สมควรหรือไม่ ที่ ระดับผู้ดูแลจะเข้ามา อ่านและให้คำแนะนำ

ถ้าท่านมีใจปกติ ท่านก็จะมองสิ่งที่ผู้ดูแลแนะนำไว้ เป็นเรื่องน่ายินดี ว่าสิ่งที่ผู้ดูแลพูดออกมา มันจริงไหม
 ในใจของท่านที่ต้องมีส่วนที่ไม่ อคติอยู่บ้าง ตอบกลับมาว่า จริงเนื้อหามันน้อยจริงๆและรู้สึกอยากขอโทษ ขออภัย ผู้ที่ติชมเข้ามาว่าสิ่งที่ผมทำลงไปวันนี้มันไม่น่าให้อภัยจริงๆ แต่ผมเชื่อว่า คนที่ท่านว่าเค้าให้อภัยท่านได้นะถ้าท่านยอมรับความจริง ถ้าท่านว่างมีเวลาย้อนกระทู้ดูของผู้ดูแล ที่ตลอดมาก็เสมอต้น เสมอปลาย ช่วยทั้งทางด้านเทคนิคและเคล็ดลับต่างๆ ท่านE22EWK ท่านจะรู้สึกว่า ผมเนี่ยเล็กลงถนัดใจ  เมื่อท่านได้อ่าน โปรดสละเวลาว่างซักนิดนะครับ  ถ้าเทียบกับผู้ขายรายอื่นๆน้อยจริงๆ เราก็แก้ไขเสีย และ ถ้าเมื่อยในการพิมพ์รายละเอียด ท่านก็ลดจำนวนตัววิทยุลง ก็ OK  ขายต่อไม่มีอะไรเกิดขึ้น
 จะมา ซีเรียสทำไมจ๊ะ นายจ๋า

ถ้าท่านมีใจไม่ปกติ เหมือนตอนนี้ มันก็จะแสดงด้านมืดของท่านออกมา  ท้าทาย กวนโอ้ย ถ้ามีใครมาแสดง กริยาบ้านๆแบบนี้
    กับท่านจะรู้สึกยังไงครับ แย่ใช่ไหมครับ คนๆนี้ทำไมไม่รักษาหน้าของตัวเองเลย ท่านก็ต้องคิดเหมือนที่หลายๆคนในนี้ กำลังคิดอยู่ครับ

อยู่ที่ท่านแล้ว ว่าจะเลือกแบบไหน
     แล้วจะนักวิทยุจะอบรมหรือสอบมา เวปนี้เราเลิกพูดเรื่องนี้มานานมากแล้วครับ ถ้าใครพูดแสดงว่า เป็นคนที่คิดแยกแยะ ชนชั้น ยกตัวเองว่าสูง อีกคนไม่มีระดับ  ผมก็สอบมาก่อนท่านอีก ผมสอบปี 2533  รุ่นพี่ท่านแน่นอน ถ้าเทียบรุ่น แต่ผมเลือกที่จะไม่ใช้เลย อยากอาย
    เพราะฉนั้นในนี้ ถ้าเราอยู่แบบ สำรวม มีรุ่นพี่ รุ่นน้อง จริง ท่านซึ่งมาอยู่ทีหลังเพื่อน ก็ควรจะรับฟังสิ่งล้อมๆตัวท่านบ้าง จะน่ารักกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2012, 22:14:34 โดย พี่หมอ » บันทึกการเข้า

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 22:19:42 »

เวปแฮมสยามอยู่กันแบบพี่น้อง อยู่กันแบบเพื่อนๆ เราพึ่งพาอาศัยซึ่งกันและกัน ที่นี่ เราไม่มีรุ่น ที่นี่เราไม่แบ่งแยก
ที่นี่ไม่มีคนรวย ที่นี่ไม่มีคนจน ที่นี่ไม่ต้องใช้ยศ ที่นี่ไม่ต้องมีตำแหน่ง ที่แห่งนี้จึงมีแต่เพื่อนกัน
    ที่เพื่อนๆทักท้วงเรื่องนามเรียกขาน เขาไม่ได้หมายถึงว่าใครสอบก่อนใครสอบทีหลัง แต่เป็นห่วงภาพพจน์ที่เจ้าของ
นามเรียกขานแสดงออก มีคนกว่าสามพันคนกำลังเฝ้าดูอยู่ การอวดเบ่งว่ามีกินมีใช้ ขายไม่ได้ก็ไม่เดือดร้อน ไม่ได้ขอใคร
กิน เป็นคำพูดที่สามหาว พูดแบบไม่ให้เกียรติสมาชิกที่กำลังอ่านกระทู้ จากที่เคยนึกอยากจะซื้อ-ขายด้วยก็ต้องถอยมา
ตั้งหลัก จากที่เคยอยากจะสอบถามก็ขอดูท่าทีไปก่อน

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 22:44:39 »

ความคิดเด็กมากเลยครับท่าน ถึงตอนนี้ไม่ต้องบอกหรอกครับว่าไม่ขาย คงไม่มีใครอยากซื้อขายหรือคบค้าสมาคมกับท่านแล้วละครับ ถ้าท่านไม่เปลี่ยนแนวคิดที่เป็นอยู่ตอนนี้ ผมก็รุ่นสอบ ก่อนท่านหลายปีด้วยครับ ผู้ใหญ่เตือน จงฟังครับ และอย่าใช้สำนวนแบบท้าทายครับ ไม่ดีไม่น่ารักครับ ปรับปรุงตัวเสียใหม่เมื่อมีโอกาสครับ ยิ้มเท่ห์
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 22:51:03 »

เออ เข้าท่าดีแฮะ พอโดนติโดนถาม โดนซักเข้ามากๆ ปิดกระทู้หนีแม่งซะเลย   ตกใจ
งดแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำที่ไม่สุภาพนะครับ
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 23:09:51 »

ปิดการซื้อขายทุกกรณี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2012, 00:01:10 โดย E22EWK » บันทึกการเข้า
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 23:26:43 »

การที่ผมไม่ต้องการขายสินค้านี่ทำไมเรื่องยาว กะคำว่า"จบไหม" ยาวไปใหญ่  แค่ไม่อยากขายแล้วถ้ายุ่งยากสงสัยเดวก็ต้องมาโต้ตอบ เดวก็เอาไรมาตามสบายครับ ถือว่า เป็นประสบการณ์ให้เด็กรุ่นใหม่อย่างผม  เชิญพวกพี่ๆที่เคารพไปเข้าดูสินค้าคนอื่นนะคับ ผมจะเก็บไว้ พี่ๆเข้าใจว่าไม่ขายเพราะอะไร
มันจะไม่ยาวไปใหญ่หรอกครับ ถ้าท่านไม่ใช้คำว่า จบไหม หรือไม่มีใครบอกท่านเหรอครับว่าเป็นคำไม่สุภาพ ไม่ควรใช้กับผู้ที่ท่านไม่คุ้นเคย  แล้วถ้าท่านไม่อยากขาย ครับ ก็ไม่ต้องขายครับ ที่นี่อยู่กันแบบสังคมคนส่วนใหญ่ซึ่งให้เกียรติกันและกัน รู้จักมีสัมมาคาราวะ ถ้าท่านคิดว่าไม่ต้องสนใจใคร นึกอยากพูดอะไรก็พูด นึกอยากโพสต์อะไรก็โพสต์ ต้องไปอยู่ในโลกส่วนตัวของท่านครับ
พี่หมอ
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 23:32:26 »

การที่ผมไม่ต้องการขายสินค้านี่ทำไมเรื่องยาว กะคำว่า"จบไหม" ยาวไปใหญ่  แค่ไม่อยากขายแล้วถ้ายุ่งยากสงสัยเดวก็ต้องมาโต้ตอบ เดวก็เอาไรมาตามสบายครับ ถือว่า เป็นประสบการณ์ให้เด็กรุ่นใหม่อย่างผม  เชิญพวกพี่ๆที่เคารพไปเข้าดูสินค้าคนอื่นนะคับ ผมจะเก็บไว้ พี่ๆเข้าใจว่าไม่ขายเพราะอะไร

ผมเข้าใจว่า ท่านรับรู้ว่า เวปแฮมสยามเป็นเวปเกรดดี เวปแนวหน้าที่ใครก็มุ่งหน้ามาหาความสำเร็จในหลายๆด้าน ท่านถึงได้หอบข้าว หอบของ มาสมัครเข้าเป็นสมาชิกเวปแฮมสยาม ด้วยเพราะอยากขายของได้ อยากได้เงินพูดกันตรงๆ  เขามีเนื้อที่ฟรีให้เท่ากันทุกคน แต่มีซักกระทู้ไหม ที่จะมา จบไหมๆๆ เป็นเด็กเทคนิค ช่างกล เค้าพูดกัน ท่านเข้ามาที่นี้
เพราะที่นี้ดัง ก็น่าจะดีใจนะที่มีพื้นที่ขายเป็นของตนเอง ขายได้ตั้งแต่ เข็มเย็บผ้า จนถึง รถยนต์คันละ เจ็ดแสนบาท

ดูตัวเอง สำรวจตัวเองหน่อยนะครับ  ว่า พื้นที่ ที่มีค่า มันคู่ควรกับ จบไหมๆๆ 

member..
Jr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 23:45:15 »

ปิดการซื้อขายทุกกรณี ตั้งแต่เวลานี้ เพราะไม่ได้มาซื้อขายกัน มาต่อความกันเสียเวลา บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2012, 00:09:48 โดย E22EWK » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์