HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 18:46:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รัฐบาลเยียวยา 17 ศพ  (อ่าน 15099 ครั้ง)
E21uxm
Full Member

E21UXM

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:49:07 »

น่าจะ งป ส่วนนี้มาเป็น งป สื่อสารนะ ที่ผมใช้แบตเสื่อมแล้วเสื่อมอีก

อภิชาติ มว.ช.ฉก.นย.ทร.(ค่ายจุฬาภรณ์) บ้านทอน ต.โคกเคียน อ.เมือง จ.นราธิวาส 96000 T.0864983757
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:49:07 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Chaing
Full Member

Siphaya25

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:59:09 »

มองอีกด้าน
เขาอาจจะใช้วิธีเอาใจเขามาใส่ใจเราก็ได้ (ซื้อใจ)

แต่ผมว่ามันไม่สมควรอยู่ดี
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:59:09 »

ray accord
Hero Member

รักคนที่เขารักเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:59:22 »

น่าจะ งป ส่วนนี้มาเป็น งป สื่อสารนะ ที่ผมใช้แบตเสื่อมแล้วเสื่อมอีก
พวกเขาเหล่านั้นอยากได้เสื้อเกาะด้วยครับ

นักกีฬาโอลิมปิกได้เหรียญกลับประเทศไทยได้เงินอัดฉีดหลายสิบล้าน...แล้วทหารไทยที่อยู่3จังหวัดชายแดนภาคใต้ล่ะเวลาเค้าโดนฆ่าตายแล้ว เคยไม๊ที่จะได้เงินอัดฉีดหลายสิบล้าน(เค้าก็ทำเพื่อประเทศชาติเหมือนกันนะ) ทหารไทย3ชายแดนไม่ตายก็ไม่ได้ยศ นักกีฬาโอลิมปิกไม่ตายได้ทั้งเงินทั้งยศที่จะได้บรรจุ น่าสงสารทหารไทย ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ปฎิบัติหน้าที่ใน3ชายแดนจงสู้ต่อไป ฝากถึงเจ้านายทั้งหลายต้องให้ตายก่อนถึงได้ใช่ไหมครับ ได้ก็ไม่เท่านักกีฬาโอลิมปิกนี่หรือชีวิตทหารไทย
ดูข่าวแล้วเศร้าใจอัดฉีดกันเข้าไปนักกีฬาโอลิมปิก ทหารไทยสู้สู้ขอเป็นกำลังใจให้กับทหารไทยและเจ้าหน้าที่ ที่ปฎิบัติหน้าที่ในพื้นที่3ชายแดนและตามตะเข็บชายแดน

ขอเป็นข้าใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป
ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
HS3RNO
Hero Member

ผมก็แค่คนชอบวิทยุครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 23:37:03 »

พวกที่ตายมันมาทำอะไรเพื่อประเทศชาติเราบ้าง  มันทำแต่เรื่องเลวๆมันฆ่าพี่น้องเรา แล้วจะเอาเงินภาษีเราไปให้เขาทำไม
ถ้าจะให้มัน แน่จริงกล้าเอาเงินตัวเองป่าวหละเป็ดเหลิม

โอนเงินต้องชื่อบัญชี นายกฤษดา นกพรหม เท่านั้นนะครับ
HS5ZVJ
Hero Member

คิดจะป็นเสือ อย่าหัดเห่า

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 23:37:34 »

ผมว่าพูดได้นะว่าจะต้องเยียวยา แต่ถ้าทำจริงก็คล้ายกับไปให้รางวัล ถ้ามันเกิดขึ้นจริงตามที่พูดนะ(ฉิบหายแน่นอน)เอาเงินไปทำประโยนช์อย่างอื่นดีกว่าเอาเงินไปเยียวยาไอ้พวกหนักแผ่นดินครับ

ณฤชัย ทรงสอาด โทร.095-2979344-TRUE 095-4479634 TRUE
-18หมู่21 ต.บึงทองหลาง อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150
-ธ.กรุงไทย สาขาบิ๊กซีลำพูน ออมทรัพย์
-เลขบัญชี 854-0-41962-9

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 23:53:35 »

โอ้ย ๆๆๆ จะพูดดีปะครับพี่น้อง ไม่พูดก็ไม่ได้น้ำลายบูดแน่ พี่น้องครับ ถ้าเป็นจริง แสดงว่าเป็นเงินรางวัลให้ผู้ก่อการร้าย ทำไม่ดีต่อไป ผมว่าน่ะเงินที่จะจ่ายชดเชยพวกที่ตาย หันไปมองเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ที่ต้องสูญเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะหลายต่อหลายคน ไม่เห็นให้เงินชดเชยเค้าบ้างเลยคุณรู้หรือไม่ถ้าเค้ามีชีวิตอยู่รอดและมีอวัยวะครบ 32 เค้าจะมีรายได้มากกว่าที่ได้งินเยียวยาจากภาครัฐอีกน่ะ คิดใหม่ครับ เงินภาษีของประชาชนควรกลับสู่ประชาชนไม่ว่าจะด้านรักษาความปลอดภัยให้แก่พี่น้องประชาชนโดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในภาคใต้เค้าก็จ่ายภาษีเหมือนกันน่ะครับ  อย่าให้รู้น่ะว่า จ่ายชดเชยให้โจร  ถ้าจ่ายให้โจรผมจะเข้าวัดสาปเช่งพวกที่อนุมัติให้ฉิปหายเลยจริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สงสารพี่น้องที่ปฏิบัติงานในภาคใต้จริง ๆ อาวุธก็ล้าหลัง ของใหม่ๆ ก็เก็บไว้โชว์วันเด็ก ของป้องกันตัวก็เก่ามาก

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 00:02:42 »

เยียวยาพวกโจร ก็เท่ากับไปจ้างโจรมาฆ่าทหาร   ไม่สิ้นสุดซักที

ยังไม่ได้สอบสวนคนในบ้านเลย  จะเยียวยาโจรแล้ว

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
HS6SBZ
Jr. Member
**

การทำงานคือเกราะป้องกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 01:12:15 »

รัฐบาลที่มาจากประชาชน (ตามคำที่กล่าวอ้าง)
คิดได้แค่นี้หรือ
เอาสมองส่วนไหนคิด

โอย โอ่ย โอ้ย โอ๊ย โอ๋ย ประเทศไทย

ศิษย์เก่าเขาชนไก่
นายร้อยเขาฉลักฉลาม
ว่าที่ร้อยเอกเชษฐา เชษฐสิงห์ HS6SBZ
๙๗/๖๗ หมู่บ้านเพชรชมภู หมู่ ๒ ตำบลสะเดียง อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบูรณ์ ๖๗๐๐๐
กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาเพชรบูรณ์ ๖๑๔๑๖๕๘๓๖๙
๐๘๖๔๔๐๗๖๘๒ (CAT)
tummapol
Hero Member

ศูนย์แปดหนึ่ง-เก้าสี่แปด-สี่หกเจ็ดสอง & pm

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 09:16:34 »

บร๊ะ ใครเป็นคนคิดเนี่ย คิดได้ไง ?

เป็นโจรแล้วตาย ได้เงินสนับสนุนจากรัฐบาล กลับมาเลี้ยงครอบครัว เดียวก็เป็นกันทั้งเมืองล่ะครับท่าน ทำไปได้ !

คนทำผิดต้องได้รับโทษ ลูกทำผิดพ่อแม่ยังต้องลงโทษ  และ ก็สอนอบรม ให้การศึกษา ให้อาชีพ หรือว่าลูกท่านเป็นโจร ท่านชมเชยลูก ดีมาก ทำดีแล้วลูก เอาเงินไปอีก เป็นค่าน้ำมัน ค่าเสื้อกันกระสุนนะลูก อย่างงี้หรอ

ถามหน่อย  ฮือ ? เจริญ...ฮวบ ฮวบ

ผม E29BJU เขต7เพชรบุรี ชื่นชอบและรักในกิจการวิทยุสมัครเล่น วันเกิดอายุครบ 15 ปี สอบเป็นพนักงานวิทยุขั้นต้น 18 ธ.ค2537  ผมรักพ่อแม่และพระเจ้าอยู่หัวHS1A เป็นแบบอย่างที่ดีสำหรับผมครับ 
144.875MHz Ic 229/Gain 7.8dBi
145.6875MHz-600 Ic 275/ 4.1dBi
HS8KTK
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 09:24:45 »

รัฐบาลที่มาจากประชาชน (ตามคำที่กล่าวอ้าง)

โอย โอ่ย โอ้ย โอ๊ย โอ๋ย ประเทศไทย
บร๊ะ ใครเป็นคนคิดเนี่ย คิดได้ไง ?

เป็นโจรแล้วตาย ได้เงินสนับสนุนจากรัฐบาล กลับมาเลี้ยงครอบครัว เดียวก็เป็นกันทั้งเมืองล่ะครับท่าน ทำไปได้ !

คนทำผิดต้องได้รับโทษ ลูกทำผิดพ่อแม่ยังต้องลงโทษ  และ ก็สอนอบรม ให้การศึกษา ให้อาชีพ หรือว่าลูกท่านเป็นโจร ท่านชมเชยลูก ดีมาก ทำดีแล้วลูก เอาเงินไปอีก เป็นค่าน้ำมัน ค่าเสื้อกันกระสุนนะลูก อย่างงี้หรอ

ถามหน่อย  ฮือ ? เจริญ...ฮวบ ฮวบ

เยียวยาพวกโจร ก็เท่ากับไปจ้างโจรมาฆ่าทหาร   ไม่สิ้นสุดซักที

ยังไม่ได้สอบสวนคนในบ้านเลย  จะเยียวยาโจรแล้ว

โอ้ย ๆๆๆ จะพูดดีปะครับพี่น้อง ไม่พูดก็ไม่ได้น้ำลายบูดแน่ พี่น้องครับ ถ้าเป็นจริง แสดงว่าเป็นเงินรางวัลให้ผู้ก่อการร้าย ทำไม่ดีต่อไป ผมว่าน่ะเงินที่จะจ่ายชดเชยพวกที่ตาย หันไปมองเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ที่ต้องสูญเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะหลายต่อหลายคน ไม่เห็นให้เงินชดเชยเค้าบ้างเลยคุณรู้หรือไม่ถ้าเค้ามีชีวิตอยู่รอดและมีอวัยวะครบ 32 เค้าจะมีรายได้มากกว่าที่ได้งินเยียวยาจากภาครัฐอีกน่ะ คิดใหม่ครับ เงินภาษีของประชาชนควรกลับสู่ประชาชนไม่ว่าจะด้านรักษาความปลอดภัยให้แก่พี่น้องประชาชนโดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในภาคใต้เค้าก็จ่ายภาษีเหมือนกันน่ะครับ  อย่าให้รู้น่ะว่า จ่ายชดเชยให้โจร  ถ้าจ่ายให้โจรผมจะเข้าวัดสาปเช่งพวกที่อนุมัติให้ฉิปหายเลยจริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สงสารพี่น้องที่ปฏิบัติงานในภาคใต้จริง ๆ อาวุธก็ล้าหลัง ของใหม่ๆ ก็เก็บไว้โชว์วันเด็ก ของป้องกันตัวก็เก่ามาก
ขอบคุณที่เข้าใจตรงกันนะ ยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
  พิมพ์