HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 18:30:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนการซื้อขาย ICOM IC-V8 japan ของแท้ สภาพตามรูป  (อ่าน 9517 ครั้ง)
hotpower_man
member..
Sr. Member
*

« เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 15:02:31 »

ลิงค์นะครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=159190.msg2047465#msg2047465

สือเนื่องด้วยผมได้ทำการซื้อขายกับท่าน ID = e20nfr
อุปกรณ์ใช้งานได้ปกติครับ แต่แท่นชาร์ตไม่มีแผ่นกั้น ผมต้องใช้กระดาษกั้น ซึ่งไม่กล้าชาร์ตทิ้งไว้กลัวมันร้อนและจะไหม้กระดาษเอาได้
ซึงผมได้ทำการติดตามตั้งแต่ได้รับของตั้งแต่วินาทีแรก ได้คำตอบว่าเป็นของคนฝากขาย เดียวจะสอบถามดูให้
จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้คำตอบใดๆ ผมก็ PM ไปถามตลอดและก็ไม่รับรับคำตอบใดๆ ครับ จนเมื่อวันก่อนผมได้ PM ไปหาท่าน e20nfr ว่าถ้ายังไม่ตอบผมว่ามีหรือไม่มี ผมจะขอขึ้นกระทู้แดงนะครับ เนื่องจากซื้อขายของไม่ได้ตามต้องการ (แผ่นกั้นแท่นชาร์ไม่มี) จนวันนี้ก็ยังเงียบทั้งๆ ที่ก็เข้าใช้งาน

** ขอประกาศไม่ทำธุรกรรมใดๆ กับท่าน e20nfr อีกต่อไปครับ และไม่ขอรับแผ่นกั้นด้วยครับ จบข่าวววววววว **

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 15:02:31 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
pro
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 22:06:46 »

ใจร้อนไปนิดครับ ดูให้ดีจะเห็นในรูปก็ไม่มีครับที่กั้นแบต ถ้าถามก่อนซื้อไม่มีปัญหาแน่ หายากด้วย ถ้าไม่ได้จริงๆ ลงหาในเวปดูครับ   

เป็นสัจธรรมของโลก ผลย่อมเกิดจากการกระทำ

089-9801530  กรุงไทย ออมทรัพย์ 096-015-0676
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 22:06:46 »

hotpower_man
member..
Sr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013, 18:24:08 »

ใจร้อนไปนิดครับ ดูให้ดีจะเห็นในรูปก็ไม่มีครับที่กั้นแบต ถ้าถามก่อนซื้อไม่มีปัญหาแน่ หายากด้วย ถ้าไม่ได้จริงๆ ลงหาในเวปดูครับ  

ใครจะคาดคิดว่าแท่นมีแผนกั้นไหม และคำถามว่า แท่นมีแผ่นกั้นไหมครับ ผมซื้อแท่นไอคอมมาหลายแท่นแล้วไม่มีถามคำถามนี้เลยครับ เพราะคิดว่าต้องมีครับ เพราะมันเป็นของคู่กัน ถ้าไม่มีก็ชาร์ตไม่ได้

และที่ว่า " ถ้าถามก่อนซื้อ " น้อยคนที่จะถามคำถามนี้ " มีแผ่นกันไหม "

คนขายสมควรบอกครับ ไม่ใช่คนซื้อเป็นคนถาม   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปล. สำคัญคือ เข้าออนไลน์ ตลอดแต่ไม่ตอบคำถาม ถ้าตอบว่า " ไม่มี " สั้นๆ ก็จบ   ยิงฟันยิ้ม
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 18:21:06 »

ใครจะคาดคิดว่าแท่นมีแผนกั้นไหม และคำถามว่า แท่นมีแผ่นกั้นไหมครับ ผมซื้อแท่นไอคอมมาหลายแท่นแล้วไม่มีถามคำถามนี้เลยครับ เพราะคิดว่าต้องมีครับ เพราะมันเป็นของคู่กัน ถ้าไม่มีก็ชาร์ตไม่ได้
และที่ว่า " ถ้าถามก่อนซื้อ " น้อยคนที่จะถามคำถามนี้ " มีแผ่นกันไหม "
คนขายสมควรบอกครับ ไม่ใช่คนซื้อเป็นคนถาม   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปล. สำคัญคือ เข้าออนไลน์ ตลอดแต่ไม่ตอบคำถาม ถ้าตอบว่า " ไม่มี " สั้นๆ ก็จบ   ยิงฟันยิ้ม

oudda
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 18:28:35 »

ลิงค์นะครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=159190.msg2047465#msg2047465

สือเนื่องด้วยผมได้ทำการซื้อขายกับท่าน ID = e20nfr
อุปกรณ์ใช้งานได้ปกติครับ แต่แท่นชาร์ตไม่มีแผ่นกั้น ผมต้องใช้กระดาษกั้น ซึ่งไม่กล้าชาร์ตทิ้งไว้กลัวมันร้อนและจะไหม้กระดาษเอาได้
ซึงผมได้ทำการติดตามตั้งแต่ได้รับของตั้งแต่วินาทีแรก ได้คำตอบว่าเป็นของคนฝากขาย เดียวจะสอบถามดูให้
จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้คำตอบใดๆ ผมก็ PM ไปถามตลอดและก็ไม่รับรับคำตอบใดๆ ครับ จนเมื่อวันก่อนผมได้ PM ไปหาท่าน e20nfr ว่าถ้ายังไม่ตอบผมว่ามีหรือไม่มี ผมจะขอขึ้นกระทู้แดงนะครับ เนื่องจากซื้อขายของไม่ได้ตามต้องการ (แผ่นกั้นแท่นชาร์ไม่มี) จนวันนี้ก็ยังเงียบทั้งๆ ที่ก็เข้าใช้งาน

** ขอประกาศไม่ทำธุรกรรมใดๆ กับท่าน e20nfr อีกต่อไปครับ และไม่ขอรับแผ่นกั้นด้วยครับ จบข่าวววววววว **

ใช้กระดาษได้คับไม่ไหม้ครับของผมน้องยืมไปทำหายครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสอะไรก็ซื้อแท่นเทียมมามันก็มีติดมาให้ครับ หรือไม่ก็ลงซื้อในกระทู้ก็ได้ครับ แต่จะบอกว่ามันมี 2 อันนะครับ อันใหญ่กับอันเล็ก มันจะติดกันแยกออกมาได้ ยังงัยก็ให้กำลังใจครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมจะยอมรับว่าพลาด และเสียตังอีก 2ร้อยกว่าบาท จะได้สบายใจครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
HS3-WWG
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 19:16:49 »

ตัวนี้ผมเกือบเอา 555
jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 19:42:38 »

ลิงค์นะครับ

ใช้กระดาษได้คับไม่ไหม้ครับของผมน้องยืมไปทำหายครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสอะไรก็ซื้อแท่นเทียมมามันก็มีติดมาให้ครับ หรือไม่ก็ลงซื้อในกระทู้ก็ได้ครับ แต่จะบอกว่ามันมี 2 อันนะครับ อันใหญ่กับอันเล็ก มันจะติดกันแยกออกมาได้ ยังงัยก็ให้กำลังใจครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมจะยอมรับว่าพลาด และเสียตังอีก 2ร้อยกว่าบาท จะได้สบายใจครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กระดาษไม่ใหม้แน่นอนครับถ้ากระดาษใหม้แท่นคงละลายแน่นอนครับ

hs3jrw
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 19:42:50 »

ปัญหานิดหน่อยครับ แต่น่าจะแจ้งตั้งแต่แรกครับ จะได้ไม่เกิดปัญหา แต่ก็นะเครื่องสวยดี มา confirm ว่ายัดกระดาษยังไงก็ไม่ไหม้ครับ เพื่อความสบายใจ
แต่ถ้าต้องการ แท่นแบบมีที่กั้นก็หลังไมล์ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปธานิน นพรัตน์ 33/30 หมู่ 15 หมู่บ้าน พิชชาพร ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170...........
ธ.กรุงเทพ 559-0138-979 Tel.088-5595964

spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 20:08:21 »

มันเป็นเรื่องจิตสำนึก และการได้รับอบรมสั่งสอนของผู้ขายครับ  คนซื้อไม่รู้เรื่องทุกเรื่องว่าเครื่องหนึ่งเครื่องมันมีอะไรปลีกย่อย ไม่มีใครรู้ว่าแท่นรุ่นไหนมี หรือไม่มีอะไรเป็นส่วนควบ เพราะฉะนั้นคนขายต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบ ไปหาแผ่นกั้นมาให้เขา หรือไม่ก็เปลี่ยนแท่นชาร์จใหม่ให้เขาอาจจะเป็นของมือสองหรือซื้อใหม่ อย่างน้อยก็เป็นสิ่งที่ควรต้องทำ คงดีกว่าเข้ามาดูความเดือดร้อนคนอื่นแล้วมองผ่านไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2013, 09:27:39 โดย spectacle1 » บันทึกการเข้า
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 21:48:34 »

มันเป็นเรื่องจิตสำนึก และการได้รับอบรมสั่งสอนครับของผู้ขาย  คนซื้อไม่รู้เรื่องทุกเรื่องว่าเครื่องหนึ่งเครื่องมันมีอะไรปลีกย่อย ไม่มีใครรู้ว่าแท่นรุ่นไหนมี หรือไม่มีอะไรเป็นส่วนควบ เพราะฉะนั้นคนขายต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบ ไปหาแผ่นกั้นมาให้เขา หรือไม่ก็เปลี่ยนแท่นชาร์จใหม่ให้เขาอาจจะเป็นของมือสองหรือซื้อใหม่ อย่างน้อยก้เป็นสิ่งที่ควรต้อง คงดีกว่าเข้ามาดูความเดือดร้อนคนอื่นแล้วมองผ่านไป
เห็นด้วยครับ
สมมุติเป็นผม ผมก็ไม่รู้หรอกว่าแท่นนี้มันต้องมีที่กั้นมาด้วย(หากไม่ลองชาร์ต แต่ก่อนขายคุณจะลองไหม)
และหากได้รับการติดต่อ สอบถาม ติดตามต่างๆ ต้องหาทางจบให้ได้ครับ

ปล. ไอ้เรื่องกระดาษน่ะ ตัดไปซะ ไหม้-ไม่ไหม้ ไม่รู้ รู้แต่ว่าเค้าไม่อยากใช้
หรือที่ไม่ไหม้เพราะมันไม่ไหม้หรือยังไม่ไหม้ก็ไม่รู้ จุมพิต

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์