HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 03:38:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Admin หายไปใหน? แบบนี้ผมควรดำเนินการอย่างไรดี  (อ่าน 84823 ครั้ง)
bompat
Hero Member

« ตอบ #150 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 21:53:36 »

อ่านมาตั้งแต่ต้น...ไม่เข้าใจดูเหมือนว่ามีคนแสดงความคิดเห็นเหมือนกับจะให้ทุกอย่างมันดูเลวร้ายลงทั้งๆที่มันก็อาจจะไม่เลวร้ายขนาดนั้นก็ได้ และดูเหมือนจะมีบางกลุ่มคนที่แสดงอาการเหมือนอยากให้เว็ปแฮมสยามต้องปิดลง...ทำไม มีใครได้ผลประโยชน์หรอครับ
ปล.นี้บ้านของเค้า อึดอัดที่จะอยู่บ้านของเค้า ก็ออกไปดิครับ มีใครบังคับให้อยู่หรือไง (คุ้นๆไหมอ่ะ)
ปล2.สังเกตุดูครับ มีคนประเภทที่ผมว่าอยู่จริงๆ(สงสัยนึกว่าคนอื่นไม่รู้มั้ง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2013, 22:03:48 โดย bompat » บันทึกการเข้า

**ทำดี ไม่จำเป็นต้องโฆษณา**
*คิดจะเป็นคนเหนือคน ต้องอดทนเหนือคนธรรมดา*
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #150 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 21:53:36 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
tuiz
Hero Member

ไม่รับปรึกษา ปัญหา วิทยุสื่อสาร เนื่องจากไม่ใช่ช่าง ครับ..

« ตอบ #151 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 21:56:24 »

ทุกคนก็อยากรู้ว่าไปไหน
ลองแจ้งความแล้วให้ตำรวจช่วยตามหามั๊ย  จะได้รู้กันซักทีว่าเค้าเป็นใคร   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  (ผมล้อเล่นนะ)

บรรจง แสนปินตา

ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนฉัตรไชย ลำปาง 194-2-91288-5
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ม.ราชภัฏลำปาง  439-1-02927-7
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ประตูชัย  536-0-21783-9

ติดต่อได้ทางPM  หรือโทร 081-8835989 ติดต่อทางโทรศัพท์ได้ในช่วง 10.00-22.00 น. เท่านั้น หรือจะ line (id=tuiz_lp)
« ตอบ #151 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 21:56:24 »

bompat
Hero Member

« ตอบ #152 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 22:00:02 »

อ่านมาตั้งแต่ต้น...ไม่เข้าใจดูเหมือนว่ามีคนแสดงความคิดเห็นเหมือนกับจะให้ทุกอย่างมันดูเลวร้ายลงทั้งๆที่มันก็อาจจะไม่เลวร้ายขนาดนั้นก็ได้ และดูเหมือนจะมีบางกลุ่มคนที่แสดงอาการเหมือนยากให้เว็ปแฮมสยามต้องปิดลง...ทำไม มีใครได้ผลประโยชน์หรอครับ
ปล.นี้บ้านของเค้า อึดอัดที่จะอยู่บ้านของเค้า ก็ออกไปดิครับ มีใครบังคับให้อยู่หรือไง (คุ้นๆไหมอ่ะ)
ปล2.สังเกตุดูครับ มีคนประเภทที่ผมว่าอยู่จริงๆ(สงสัยนึกว่าคนอื่นไม่รู้มั้ง)

ถึงเวลา ถ้าเว็ปไม่ปิด ระวังนะ รูดซิบปาก
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #153 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 22:09:43 »

ไปกันใหญ่แล้ว กระทู้แดง ออกทะเลเลย ท่านbompat

ถ้าเวลาคุณซื้อของแล้วถูกโกง ในสถานการณ์ที่ สูญญากาศ แบบนี้ คุณจะวิ่งหาใคร

ในเมื่อตลอดที่ผ่านมา แนวทางในการได้เงินคืนคือ ล้วง ลึก บีบ และใช้ตัวอย่างที่ไม่ดีใน กรณีที่ผ่านมา ให้มันกลัว แล้วคืนเงิน  และให้แอดมินตัดสินโทษ

ในวันนี้ แอดมิน ไม่ล็อคอินเข้ามา แล้วท่านถูกโกง ท่านจะได้เงินคืนไหม อันนี้คือสิ่งที่ท่าน bompat น่าจะคิดมากกว่าครับ

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
E22KBM
Sr. Member

« ตอบ #154 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 22:10:26 »

เมื่อซักครู่ลองโทรไปหาผู้ให้เช่าพื้นที่ ที่ hamsiam ฝากพื้นที่เอาไว้

ได้รับแจ้งมาดังนี้ แอดมินติดต่อครั้งสุดท้ายกับทางผู้ให้บริการประมาณช่วงสงกรานต์ แล้วก็ไม่ได้ติดต่อมาอีก และโดยปกติแอดมินจะติดต่อกับผู้ให้บริการก็เฉพาะตอนมีปัญหาเท่านั้น

ผมจึงขอเบอร์ฺติดต่อ จากผู้ให้บริการ  ให้เหตุผลว่า ทางสมาชิกติดแตแอดมินไม่ได้ ตอนนี้วุ่นวายมาก อีกทั้งผู้เช่าพื้นที่โฆษณาก็ต้องการจะติดต่อ

ข้อมูลทั้งหมดเป็นความลับครับ ทางผู้ให้บริการเช่าพื้นที่ ไม่สามารถให้ได้ และ ปกติจะไม่รับโทรศัพท์ ในการโทรเข้ามาสอบถามแบบนี้  

ใครมีทางออกอื่นก็ลองดูนะครับ
ผมถึงจะหอบหลักฐานที่มีไปแจ้งความเพื่อเอาใบแจ้งความไปขอข้อมูลกับทาง ผู้ให้บริการโฮสติ้งของเว็บเพื่อเพิ่มช่องทางติดต่อ
ลองแจ้งความแล้วให้ตำรวจช่วยตามหามั๊ย  จะได้รู้กันซักทีว่าเค้าเป็นใคร   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  (ผมล้อเล่นนะ)
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดเรื่องนี้เข้าข่ายฉ้อโกงมีต้องแจ้งความภายใน 3 เดือน และสามารถยอมความได้ รออีกสักนิด อาจจะจำเป็นต้องทำ ไม่งั้นก็ไม่มีใครติดต่อ Admin ได้ เมื่อ Domain หมดอายุเว็บก็ถูกปิดอยู๋ดี

ผมเชื่อว่าสมาชิกหลายๆคนก็ไม่ได้อยากให้เว็บต้องถูกปิดหรอกครับรวมถึงผมด้วย แต่ถ้าเราติดต่อทาง Admin ได้ก็ต้องมาทบทวนการดำเนินการกันใหม่
เว็บนี้อยู๋ได้ก็เพราะพวกเรา ถ้าไม่มีพวกเราเว็บก็อยู๋ไม่ได้ ยังไง Admin ก็คงจะต้องฟังเสียงจากพวกเรากันบ้างหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2013, 22:12:55 โดย E22KBM » บันทึกการเข้า

แปลกดี
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #155 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 22:26:28 »

ส่วนตัวผม อายุผู้เช่าพื้นที่หมดแล้ว ผมก็เพิ่งต่อตามปรกติ 3 เดือน โอนเงินเข้าไปแล้ว  แล้วก็ใช้สิทธิ์ของตนตามปรกติ เพาะผมถือว่า อยู่บ้านเค้าแล้ว ตกลงร่วมด้วยช่วยกัน ก็ทำตามข้อตกลงปรกติ ไม่ได้เสียผลประโยชน์ใดๆ เพาะไม่ได้เอาเงินนี้ไปซื้อของแล้วไม่ได้ของ เงินส่วนนี้ของผู้เช่าพื้นที่ทุกๆท่าน ก้เหมือนเป็นค่าเช่าเว็ปให้เราๆได้ซื้อ-ขายกันอยู่ทุกวันนี้  เจ้าของเว็ปก็ให้สิทธิ์ต่างๆเป็นสิ่งตอบแทน 
เคยมีบางท่านนะ ขายของช่วยค่าเช่าเว็ปให้อยู่ต่อไป มากกว่า ค่าเช่า3เดือนอีก โดยที่เค้าไม่หวังผลใดๆตอบแทนเลยก็มี  ยิงฟันยิ้ม

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
Legazy
member..
Hero Member
*

« ตอบ #156 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 00:15:46 »

ไม่ว่าจะยังไง ก็สำรองข้อมูลไว้บ้างก็ดีครับ ผมก็พอมีความรู้เรื่องเว็บบอร์ดชนิดนี้อยู่บ้าง (ทำเป็นประจำ)
 จะทำให้เหมือนเปี๊ยบเลยก็อยากอยู่ ผมจะทำเท่าที่พอทำได้ครับ ตอนนี้ผมได้ทำเว็บไว้ให้ทุกท่านสำรองข้อมูลแล้ว กันไวดีกว่าแก่ สมควรไม่สมควรยังไงก็แจ้งมาได้ครับ ไม่ได้จะมาแย้งสมาชิกแฮมสยามนะครับ เอาเป็นว่าถ้าติดต่อแอดมินแฮมสยามได้แล้ว เดี๋ยวผมจะเปลี่ยนเป็นเว็บให้ความรู้เกี่ยวกับวิทยุสื่อสารละกันครับ วันนี้ผมก็นั่งทำมาทั้งวันครับ ยังไม่สมบูรณ์แต่จะค่อยๆทำไปครับ ขอยึดถือรูปแบบเดิมไว้ก่อนนะครับ สมควรไม่สมควรเดี๋ยวค่อยมาว่ากันอีกที ถ้าไม่พอใจผมยินดีปิดให้ครับ

http://hambannok.com/

(เว็บใช้เซิฟเวอร์แบบรายปีร่วมกับเว็บกู้ภัยนะครับ อาจช้านิดนึง เรื่องความเร็วค่อยขยับขยายวันหลังได้)
เอาไว้สำรองข้อมูลดีกว่าครับ

อายจัง อายจัง

สำรองไว้ก่อน แต่ส่วนตัวมั่นใจว่าเว็บต้นตำรับไม่ปิดแน่ๆ  ยิ้มกว้างๆ

Mobile : 089-8160288 
ธนาคารกสิกรไทย/สุขุมวิท 101 บัญชีออมทรัพย์ 035-274-2880
icom275
Newbie
*

« ตอบ #157 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 13:31:13 »

ไปต่างจังหวัดหลายวัน ตอนนี้กลับมารอแล้วครับ รอ...

ประกาศซื้อขายนาฬิกาทุกรุ่นทุกยี่ห้อฟรีwww.thailandwatchmarket.com(นาฬิกาของแท้เท่านั้น)
icom275
Newbie
*

« ตอบ #158 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 09:07:31 »

ครบเดือนแล้ว เอาไงดี...รอ...
somphot
Hero Member

« ตอบ #159 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 23:11:29 »

ลองแจ้งความแล้วให้ตำรวจช่วยตามหามั๊ย  จะได้รู้กันซักทีว่าเค้าเป็นใคร   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  (ผมล้อเล่นนะ)

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันไม่รู้ว่าผู้ดูแลมีปัญหาเรื่องส่วนตัวอะไรหรือเปล่าน่าลองไปเช็คในแฟ้มทางสน.ดูนะครับ

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 31
  พิมพ์