HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 15:01:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Admin หายไปใหน? แบบนี้ผมควรดำเนินการอย่างไรดี  (อ่าน 84866 ครั้ง)
HS3-WWG
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 09:03:47 »

เอาแล้วไง   น่ากลัวจะยาวถอยออกมาดูห่างๆครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 09:03:47 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 09:11:42 »

admin ตัวจริงต้องออกมาเคลียดีที่สุด มันเป็นเครดิตของเวปแฮมสยาม หลายๆครั้งหลายๆกระทู้ที่สมาชิกมีปัญหา พวกเราก็ช่วยๆกันปกป้องบ้านหลังนี้มาตลอด ออกมาชี้แจงตอนนี้ยังพอเคลียปัญหาเล็กๆน้อยๆนี้จบ หากนานไปกว่านี้.....นึกกันเอาเองครับ

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
« ตอบ #41 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 09:11:42 »

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 09:21:49 »

ผู้ดูแล หรือ ผู้อะไรก็ไม่รู้ล่ะที่เกี่ยวข้อง ท่านใดที่ยังทำหน้าที่อยู่ ก็ต้องดำเนินการทำหน้าที่ของท่านต่อไป ให้เป็นปกติด้วย

ส่วนท่านใดที่ไม่ได้ทำหน้าที่แล้ว ให้ประกาศแจ้งให้สมาชิกทราบอย่างเป็นทางการด้วย ว่าไม่ได้ทำหน้าที่แล้ว ฯลฯ   ทุกท่านจะได้รับทราบ
icom275
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 09:52:44 »

ก่อนอื่นผมต้องขอบพระคุณในความกรุณาของเพื่อนสมาชิกที่จะเพิ่มเงินให้ผมอีก 50 บาท แต่มันไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องการครับ แม้ท่านจะเสนอให้อีก 1 เท่าตัวของค่าเช่าพื้นที่โฆษณา ผมยังไม่ได้ยินเลย แต่หากท่านเสนอว่าหากมีความเสียหายใด ๆ อันเกิดจากการไม่ได้โฆษณาของผมหรือเพื่อนสมาชิกเรามาคุยกัน บางทีผมอาจจะได้ยินบ้าง ผมไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกอีกท่านต้องไปกู้ยืมเงินมาลงทุนหรือเปล่า ภาระดอกเบี้ยจะมีมั๊ย ช้าไปดอกเบี้ยจะขึ้นอีกเท่าไหร่ ในส่วนตัวผม ผมลงทุนกับเว็บนี้ไปพอสมคววรครับ รายจ่ายเท่าที่เห็น คือการเช่าพื้นที่ทำเว็บไซต์ ค่าจดโดเมน เว็บผมมีหลายโดเมน(แค่ค่าโดเมนก็เยอะแล้ว) ดังนี้
http://www.thailandwatchmarket.com/index.php?topic=250.0
www.thailandwatchmarket.com
www.ซื้อขายนาฬิกา.net
www.ซื้อขายนาฬิกาใหม่.com
www.ซื้อขายนาฬิกามือสอง.com
www.ซื้อขายนาฬิกามือ2.com
www.นาฬิกามือ2.com
          ทุกโดเมนจะชี้มาที่ Thailand Watch Market (เพื่อประโยชน์ในการไต่ระดับใน Google) ค่าที่ผมจ้าง Google ทำ adword กำลังภายนอกภายในอีกหลายรายการ รวมค่าใช้จ่ายเท่าที่จดไว้ในการทำเว็บตอนนี้ สองหมื่นเศษแล้วครับ และตัวเลขจะยังเพิ่มขึ้นไปอีก
          อีกอย่างคือผมไม่มีสลิป ผมโอนเงินทาง Internet Banking ทันทีที่ผมตกลงซื้อของเมื่อผมรู้เลขบัญชีของท่าน ท่านยังไม่ทันปิดคอมพิวเตอร์เลยเงินก็โอนเข้าไปหาท่านแล้ว มันไม่มีสลิปครับ
          ผมขอเรียนท่านเพิ่มเติมว่า ผมมาที่นี่เพราะผมรักที่นี่ เมื่อสักสองปีก่อนผมทั้งกินทั้งนอนเฝ้าเว็บนี้ก็ว่าได้ ที่ต้องติดตามขนาดนั้น เนื่องจากบางทีโอกาสดี ๆ มาเราอาจไม่ทันเพื่อนสมาชิก หรือรอเวลาประมูลบางกระทู้ปิดเที่ยงคืน ได้ของหลายอย่างจากเว็บนี้ครับ แฮนดี้ก็ได้ โมบายก็ได้ เครื่องเบสก็ได้ accesories ต่าง ๆ เช่นไมค์สแตนของ CZF,ADONIS,icom sm10 เสาวิทยุตรงตามรุ่นของแฮนดี้ ซองแท้ ปุ่มกด ฯลฯ แม้กระทั่งหนังสือเกี่ยวกับวิทยุสื่อสารที่หายากมากแล้ว ของเหล่านี้ผมได้จากที่นี่ทั้งนั้น พอดีผมเบื่อแฮมแถวบ้าน กรุบ้านผมเลยแตก และผมก็ไม่ได้ขึ้นความถื่อีก  เลยไม่ได้วนเวียนในเว็บนี้อีก ช่วหลังผมไม่ได้เล่นวิทยุผมหันไปเล่นนาฬิกา หาเว็บนาฬิกาที่ถูกใจค่อนข้างยากผมเลยตัดสินใจทำเว็บขึ้นมาเอง ด้วยความรักและผูกพันธ์กับ Hamsiam เว็บที่ผมรัก หากเพื่อนสมาชิกคลิกเข้าไปดูจะเห็นว่า Thailand Watch Market เหมือนกับ Hamsiam มาก หัวอกคนทำเว็บครับ ไม่อยากให้เว็บร้าง ถ้าจะประกาศโฆษณาก็นึกถึงบ้านเก่า คือ Hamsiam จึงได้ดั้นด้นมาที่นี่อีกครั้งเพื่อขอบารมีจาก Hamsiam แผ่ไปยังเว็บ Thailand Watch Market บ้าง ด้วยอานุภาพนี้จากเว็บเด็กพึ่งเกิดก็จะกลายเป็นเว็บเด็กเดินได้ หรือจากเว็บเด็กเดินได้ก็จะกลายเป็นเว็บเด็กวิ่งได้เท่านั้นเองครับ
          ผมเรียนเพื่อนสมาชิกตามตรงว่า ผมมาที่นี่ไม่ได้มาหาเรื่องใคร และไม่ต้องการมาเอาเรื่องใคร ผมมาเพราะต้องการโฆษณา ต้องการกำลังภายในของ Hamsiam เพื่อให้เว็บผมได้ไต่อันดับใน Google เพื่อให้คนเห็นเวลา Search และเข้าไปใช้กันจะได้ไม่เป็นเว็บร้าง เพื่อนสมาชิกบางท่านอาจไม่เข้าใจแปลเจตนาผมผิด พอคุณอ่านโจทย์ผิด คุณก็ยากที่จะตอบถูก ดังนั้นผมขอสรุปประเด็นของผมที่ผมถามคือ
          1.มีใครช่วยให้ผมได้ลงโฆษณาในเวลาที่เหมาะสมได้หรือไม่
          2.หรือท่านใดสามารถติดต่อ admin ให้เข้ามาดำเนินการดับร้อนให้ผมได้หรือไม่
          ว่าจะจบแล้ว แต่ขอต่ออีกหน่อยท่านทั้งหลายไม่สงสัยเลยเหรอ admin ไปไหน ตอนนี้เป็นอะไรหรือเปล่าเพราะเทคโนโลยีทุกวันนี้คุณนั่งทานกาแฟที่ เซเว่นคุณยังเข้าเน็ตได้เลย แล้วทำไม admin ไม่เข้าเว็บเลย และหากครบกำหนดอีก สามเดือน ไม่มีการเคลื่อนไหวใด ๆ เว็บนี้จะไม่ถูกปิดเหรอใครจะดำเนินการต่อ หายนานแบบนี้ผมคิดว่าท่านต้องไม่สบายมากเลยทำให้เข้าเว็บไม่ได้ หากadmin ไม่สบายอยู่ก็ขอให้หายวันหายคืนนะครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่ทนอ่าน
QRU 73

ประกาศซื้อขายนาฬิกาทุกรุ่นทุกยี่ห้อฟรีwww.thailandwatchmarket.com(นาฬิกาของแท้เท่านั้น)
E22KBM
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 10:06:45 »

admin อาจจะติดภาระกิจ ท่านใดโอนเงินแล้วให้กับ admin แล้วยังไม่ได้รับการติดต่อกลับ
ไม่สบายใจ แจ้งมาได้ นำหลักฐานการโอนเงิน PM มาแล้วแจ้งความประสงค์ ขอรับเงินคืน จะสำรองโอนคืนให้ก่อนครับ
เมื่อ admin พร้อมแล้ว ค่อยว่ากันใหม่ แจ้งมาได้ครับ

ปล.ไม่มีส่วนได้เสียกับเวป แต่ รักเวปนี้ นำพามาพบแต่สิ่งที่ชอบ ครับ

ผมนับถือท่านจริงๆเลยครับ แต่ผมขอคงสถานะแบบนี้ออกไปก่อนครับ ผมไม่ได้เดือดร้อนเงินครับ และผมก็ไม่อยากให้ใครต้องมารับผิดชอบแทน
เดี๋ยวท่านจะเสียเงินโดยใช่เหตุ เพราะไม่ได้มีผมคนเดียวที่อยู่ในสถานะนี้ ก็ตามข้อมูลที่ผมได้แจ้งในกระทู้แรกนะครับ เหตุการณ์เป้นมายังไง ระยะเวลายังไง และสิ่งที่ผมออกมาตั้งกระทู้เพื่อตามหา Admin เพราะผมเห็นว่าผมขอความช่วยเหลือจากท่าน HS3JBX ท่านก็ยังไม่สามารถติดต่อกับ Admin ได้เลย ขนาดท่านเป็นผู้มีอำนาจรองลงมา (ตามระดับในเว็บ)
แต่ท่านก็ไม่มีช่องทางในการติดต่อนอกจาก PM เหมือนสมาชิก ทั้งที่เว็บนี้เปิดมาหลายปีแล้ว แต่ Admin ยังเป็นเหมือนบุคคลปริศนา ที่ติดต่อได้ช่องทางเดียว
ผมก็เลยตั้งกระทู้เผื่อจะมีใครสามารถติดต่อกับ Admin ได้ แต่ก็ผ่านไปหลายวัน กระทู้ทั้งเงียบ และทั้งไม่ได้รับการติดต่อจากใครเลย นั่นยิ่งตอกย้ำครับว่า Admin
เป็นบุคคลปริศนาจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2013, 10:13:25 โดย E22KBM » บันทึกการเข้า

แปลกดี
stupid_dull
Hero Member

คนจริงใจคบหาไม่ผิดหวัง

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 10:11:09 »

เรื่องนี้ต้องมีอะไรบางอย่างซ่อนเร้นเป็นแน่ ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว!!!

เอามาจากโคนันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร.ท.อภิรักษ์ มหามณี 0811004732(1-2-call) หรือ 0854634577(true)
ร้อย.อวบ.ที่ 3 ร.8 พัน.1 ค่ายศรีสองรัก
ต.ศรีสองรัก อ.เมืองเลย
จ.เลย 42100

กรุงไทย 4030485138 ออมทรัพย์ apirak ma
hammeham
Hero Member

" สื่อสาร สานสามัคคี " โทร.ศูนย์8หนึง8สอง54444

« ตอบ #46 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 10:27:36 »

ครั้งที่ 1
admin อาจจะติดภาระกิจ ท่านใดโอนเงินแล้วให้กับ admin แล้วยังไม่ได้รับการติดต่อกลับ
ไม่สบายใจ แจ้งมาได้ นำหลักฐานการโอนเงิน PM มาแล้วแจ้งความประสงค์ ขอรับเงินคืน จะสำรองโอนคืนให้ก่อนครับ
เมื่อ admin พร้อมแล้ว ค่อยว่ากันใหม่ แจ้งมาได้ครับ

ปล.ไม่มีส่วนได้เสียกับเวป แต่ รักเวปนี้ นำพามาพบแต่สิ่งที่ชอบ ครับ

ครั้งที่ 2
PM ว่างรอทุกท่าน ครับ แจ้งมาได้ ครับ โอนเต็มจำนวน และค่าโอนรายการละ 50 บาท
ตัวอย่าง ท่านโอนมาให้ admin 1800 บาท ผมสำรองโอนคืนให้ก่อน 1850 บาท

ขอบคุณท่าน BEER, พี่หมอ, hondaone, hs3kvx(พี่ทศ) มา ณ โอกาสนี้ ครับ

ครั้งที่ 3
admin อาจมีเหตุผลส่วนตัว ซึ่ง อะไรก็เกิดขึ้นได้
เพียงแต่อยากจะช่วยลดภาระ ของท่านที่จ่ายเงินเข้ามาก่อนเท่านั้น อาจจะยังไม่ทราบคำตอบ จาก admin
แต่มีความประสงค์ที่จะขอรับเงินคืนก่อน เมื่อ admin พร้อมค่อยว่ากันใหม่

แต่สำหรับท่านที่ไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ก็ รอสักนิด ครับ ยังไงเรื่องทุกอย่างก็น่าจะผ่านไปได้ด้วยดี

เวป hamsiam เปรียบเสมือน เหรียญสองด้าน แล้วแต่มุมมองของแต่ละท่าน ท่านใดคิดบวก ท่านใดคิดลบ

ด้วยความเคารพทุกท่าน ครับ

" ข้าราชการ คือ ผู้ที่ทำให้ประชาชนชื่นใจ "
" ผู้อำนวยการกองช่าง "
ติดต่อเรา " ศูนย์8หนึง8สอง5สี่4สี่4 "
jraky1
Sr. Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 10:58:40 »

ครั้งที่ 1

ครั้งที่ 2
PM ว่างรอทุกท่าน ครับ แจ้งมาได้ ครับ โอนเต็มจำนวน และค่าโอนรายการละ 50 บาท
ตัวอย่าง ท่านโอนมาให้ admin 1800 บาท ผมสำรองโอนคืนให้ก่อน 1850 บาท

ขอบคุณท่าน BEER, พี่หมอ, hondaone, hs3kvx(พี่ทศ) มา ณ โอกาสนี้ ครับ

ครั้งที่ 3
admin อาจมีเหตุผลส่วนตัว ซึ่ง อะไรก็เกิดขึ้นได้
เพียงแต่อยากจะช่วยลดภาระ ของท่านที่จ่ายเงินเข้ามาก่อนเท่านั้น อาจจะยังไม่ทราบคำตอบ จาก admin
แต่มีความประสงค์ที่จะขอรับเงินคืนก่อน เมื่อ admin พร้อมค่อยว่ากันใหม่

แต่สำหรับท่านที่ไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ก็ รอสักนิด ครับ ยังไงเรื่องทุกอย่างก็น่าจะผ่านไปได้ด้วยดี

เวป hamsiam เปรียบเสมือน เหรียญสองด้าน แล้วแต่มุมมองของแต่ละท่าน ท่านใดคิดบวก ท่านใดคิดลบ

ด้วยความเคารพทุกท่าน ครับ
ขอแสดงความนับถือ ครับ 1.ใครอยากใด้ตังคืนก็ติดต่อมาที่ท่านนี้แล้วกัน 2.ใครอยากคงไว้หรือทำแทนในกรณีที่คนส่วนใหญ่ไม่อยากให้เป็น(ป่วย เสียชีวิต)พวกเรามีเวลา3เดือน ปล.ผมเข้าใด้ทุกที่ ที่มีคนรักแบบเดียวกับผม

นาย สายชล นินทอง 315/189 ร้านต้นไม้พูลเพิ่ม ม.12 ต.หนองปรือ อ.บางระมุง จ.ชลบุรี 20150  มือถือ 0898311721
POK2555
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 12:07:36 »

ดันไว้อย่าให้้ตก ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 12:38:02 »

ผมก็เชื่อว่าทุกสิ่งจะต้องเรียบร้อย อยู่กันมาขนาดนี้ต้องหาทางออกกับทุกปัญหาได้อยู่แล้ว 

แต่...เวปมีสิ่งที่ต้องจัดการในหลายๆเรื่องที่เป็นอยู่ และ ที่อาจจะเกิดขึ้นในภายหน้าอีกที่ไม่อาจทราบได้ จึงต้องมีผู้ที่ทำหน้าที่ดูแลครบวงจรในทุกเรื่องอยู่ตลอดเวลา เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับสมาชิกที่ทำธุรกรรมกันอยู่ต่างๆนาๆในเวลานี้ จึงมีความจำเป็นที่ต้องรีบเร่งดำเนินการจัดการให้เป็นปกติ หรือ แจ้งรายละเอียดความเป็นไปให้สมาชิกได้รับทราบเป็นข้อมูล

ส่วนท่านใดที่ช่วยดำเนินการในส่วนใดก็สุดแล้วแต่ท่านจะดำเนินการไป แต่การช่วยจัดการแทนเพียงบางส่วนจะทำให้ทุกสิ่งเข้าสู่ปกติทั้งหมดไม่ได้ จึงทำให้สมาชิกก็ยังรู้สึก ว่าไม่ปกติ ขาดความเชื่อมั่น และ อีกในบางส่วนก็รู้สึกใจหายที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ จึงเป็นสิ่งที่สมาชิกจะนิ่งนอนใจ รอ ดูอยู่เฉยๆไม่ได้

ถ้าจะให้กลับสู่ปกติ ต้องมีการจัดการที่ครอบคลุมครบทุกเรื่อง ปัญหาต่างๆ และ คำถามจึงจะหมดไปครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 31
  พิมพ์