HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 มิถุนายน 2024, 00:32:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากให้เอารูปปืนมาโชว์ในกระทู้ (ผมขอปิดกระทู้นี้ครับ)  (อ่าน 14802 ครั้ง)
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:02:35 »

แต่เอ...กระทู้นี้น่าจะไปอยู่ในหมวดทั่วไปมากกว่าจะมาอยู่หน้าซื้อ-ขายนะครับ หลายๆท่านจะได้
แสดงความคิดเห็นอย่างเต็มที่ ซึ่งขอบเขตของการแสดงออกต้องไม่ไปก้างล่วงความคิดของผู้ใด และ
หากแสดงความคิดเห็นอะไรออกไปแล้วมีคนไม่เห็นด้วย โปรดอย่าได้มองว่าคนนั้นไร้จิตสำนึกนะครับ
ทุกๆคนมีสิทะจะคิดและแสดงในกรอบได้เท่าเทียมกันครับ
  คนที่ไม่เห็นด้วยกับเรา ใช่ว่าจะเป็นคนไม่ดี คนที่เห็นไม่ตรงกับเรา ใช่ว่าจะไร้จิตสำนึก

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:02:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
คิดถึงแฟนชาวบ้าน
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:38:01 »

เฮีย HS3JBX ก็เอาไอดีมายุ่งด้วยซะงั้น 555 มันเกี่ยวไหนเนี๊ย ก็แฟนเพื่อนก็เป็นเพื่อนสนิทผมอีกคนไม่คิดถึงได้ไง เพราะแฟนเพื่อนนั้นเป็นผุชาย อิิิอิ ส่วนเพื่อนที่ผมบอกเป็นผุหญิง เอิ๊กๆ  (การที่ผมคิดถึงแฟนเพื่อนมันก็ไม่ได้เป็นสื่อที่ให้ทำตามนี่คับ เพราะเป็นเพียงคำพูด ไม่ใช่การกระทำ)

*** นี่แหละคับ คือปัญหาบ้านเมืองทุกวันนี้ ที่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน แล้วไม่ยอมกัน จึงเอาเรื่องนั้น เรื่องนี้มาพูด จนเป็นเรื่องกัน แต่ตามวิทยุสมัครเล่นก้ห้ามไม่ให้พูดเรื่องบ้่าานเมืองคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2010, 00:43:49 โดย คิดถึงแฟนชาวบ้าน » บันทึกการเข้า

คนไทยรักกันไหม ^.^
« ตอบ #41 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:38:01 »

HS3JBX
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:42:00 »

เฮีย HS3JBX ก็เอาไอดีมายุ่งด้วยซะงั้น 555 มันเกี่ยวไหนเนี๊ย ก็แฟนเพื่อนก็เป็นเพื่อนสนิทผมอีกคนไม่คิดถึงได้ไง เพราะแฟนเพื่อนนั้นเป็นผุชาย อิิิอิ ส่วนเพื่อนที่ผมบอกเป็นผุหญิง เอิ๊กๆ

*** นี่แหละคับ คือปัญหาบ้านเมืองทุกวันนี้ ที่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน แล้วไม่ยอมกัน จึงเอาเรื่องนั้น เรื่องนี้มาพูด จนเป็นเรื่องกัน แต่ตามวิทยุสมัครเล่นก้ห้ามไม่ให้พูดเรื่องบ้่าานเมืองคับ
   อ๋อ..เป็นอย่างนี้นี่เอง 55555555555555+
คิดถึงแฟนชาวบ้าน
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:51:45 »

เฮีย HS3JBX คับ ผมนับคือพี่ๆในนี้ทุกคนนะคับ เฮียด้วยอีกคน ไม่มีใครอยากแยกพักแยกพวกเพราะเรื่องเหล่านี้หรอกคับเฮีย

แต่ผมแค่สนับสนุนความคิดเห็น ที่อยากให้เล็งเห็นเรื่องเล่านี้เฉยๆ จะทำตามไหมก็แล้วแต่คับ เพราะมันเป็นสิทธิของแต่ละคน

แต่เราเอามาพูดคุย ว่า มันจะควรหรือไม่ควร แต่คนสะสม หรือ นักปืนนิมีเยอะแยะ พ่อผมก้อีกคน ผมว่าเปนงานอดิเรกด้วยซ้ำสำหรับผุชาย

แต่เราอยากให้เฝ้าระวัง การเกิดเหตุที่ไม่ควรเกิด อาจออกหนังสือพิมพ์ว่า "เด็กนักเรียนเอาปืนพ่อมายิงเพื่อนเล่น จากการสัมภาษณ์เพราะดูในทีวี หรือเล่นเกมส์" นั่นก้เพราะสื่อที่รุนแรงไงคับ ผมเลยอยากให้เฮียฟังความคิดเด็กๆ เฉยๆคับ

ด้วยความเคารพนะคับ
sirisak30 ผิดกฎและฝ่าฝืนโทษหลายครั้งแบนถาวร
baned
Hero Member
*

! รับสั่งนาฬิกา รุ่นเก่าๆ Rado/Mido/Seikoทุกรุ่นครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 00:59:02 »

ถ้าผมเอารูปนี้ลงใครจะว่าป่ะครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขำๆน่าอย่าเครียจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นาย ศิริศักดิ์  กลมไล T sirisak แบนถาวร พบข้อความนี้จากใครแจ้ง admin ด้วย
2  ถ.ป่าไม้  ต.เวียงเหนือ อ.เมือง  จ. ลำปาง52000
ธนาคาร ไทยพาณิชย์  สาขาถนนบุญวาทย์  ลำปาง
sirisak แบนถาวร พบข้อความนี้จากใครแจ้ง admin ด้วย

ขายมาไม่ต่ำกว่า40ปี ผัดไทยรัษฎา บริเวณหัวสะพานรัษฎา
     ฝั่งตลาด
amd_k6_ii
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 03:04:58 »

ผมว่าคุณไปเสนอกับเว็บมาสเตอร์ดีกว่า ตั้งกติกาขึ้นมา ใครไม่ทำตามก็บล็อค ID ไป
ถามว่าเห็นด้วยใหม ผมก็ว่ามันไม่เหมาะ แต่ดูๆแล้วเหมือนมีคนจงใจจะสร้างกระแสมากกว่าน้ะครับ สิ่งเล็กๆในสังคมจะดีได้ เริ่มด้วยตัวเราเองก่อนเลยครับ รักกันไว้ครับ พิจารณากันด้วย /ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2010, 03:12:48 โดย amd_k6_ii » บันทึกการเข้า

ไฟเมการาคาเอเชีย
ทีมงานโมโตฯ..ไทบ้าน
HS3JBX
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 03:41:43 »

ผมว่าคุณไปเสนอกับเว็บมาสเตอร์ดีกว่า ตั้งกติกาขึ้นมา ใครไม่ทำตามก็บล็อค ID ไป
ถามว่าเห็นด้วยใหม ผมก็ว่ามันไม่เหมาะ แต่ดูๆแล้วเหมือนมีคนจงใจจะสร้างกระแสมากกว่าน้ะครับ สิ่งเล็กๆในสังคมจะดีได้ เริ่มด้วยตัวเราเองก่อนเลยครับ รักกันไว้ครับ พิจารณากันด้วย /ด้วยความเคารพ
    เวปที่ตั้งกติกาหยุมหยิม และระเบียบจัด คนเขาจะเบื่อง่าย และนำมาซึ่งการขัดใจกันก็หลายคน
หลายคู่แล้วครับ คนนี้ทำไมทำได้ คนนี้ทำไมทำไม่ได้ เป็นต้น
    ส่วนการจะบล็อคไอพี(บางคน)ไม่ให้เข้าใช้งาน เพราะสาเหตุอะไรครับ ถ้าเป็นเพราะเขาไม่เห็นด้วยกับ
ท่าน ท่านคิดผิดแล้วครับ ที่นี่คือเวปแฮมสยาม เวปที่ให้อิสระกับทุกๆคนในการแสดงออกทางความคิด ตราบ
ใดที่ท่านไม่ไปละเมิดกฎหมายบ้านเมือง ทางเวปฯจะไม่มีการปิดกั้นท่านเด็ดขาด
   ในเมื่อทางเวปฯให้อิสระกับทุกๆคนถึงขนาดนี้ แล้วท่านคิดจะไปปิดกั้นเขา มันดูไม่หมาะสมนะครับ
การรู้จักอลุ้มอล่วย และการยอมรับในความคิดของคนที่เห็นต่าง เป็นวิถีทางแห่งประชาธิปไตย ไม่ใช่
เป็นการตะแบงกับคนแค่หยิบมือเดียว
    หากทุกคนเคารพความคิดและเสรีภาพของกันและกัน กระทู้นี้ไม่มีทางเกิดได้ครับ
HS5YZM
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

ซวยอะไรมากมายวะ เรื่องอื่นไม่ซวย มาซวยเรื่องแบบนี้

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 04:42:31 »

ใจเขาใจเรา มีเอามาโชว์ ก็ไม่ได้ว่าเอามายิงใคร เขาอยากโชว์ ก็โชว์ไป ส่วนตัวผม เฉยๆ ใครมีอะไร ใครอยากทำอะไร เสรีครับ ไม่เครียด ใครชอบปืนก็ PM คุยกันเอาเป็นส่วนตัว ไม่รู้นะ ความคิดผมมันคือเรื่องส่วนตัว อีกอย่าง ผมก็จะเข้าเลข 4 ละ ทำอะไรคิดว่า ความคิดความอ่านของคนสมัยนี้ คงจะแยกแยะออกเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าคิดว่ามันน่าเกลียดมากที่จะเอามาโชว์ ผมก็ขอโทษไว้ซึ่งตรงนี้ละกันครับ เพราะว่า มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล เราจะไปห้ามเขาก็ไม่ได้ ใครอยากทำอะไรก็ทำไป เขาก็ไม่ได้เอารูปปืนมาปล้นซะเมื่อไหร่ ได้แต่เอามาโชว์เพราะความชอบส่วนตัวของเขา ถ้าคิดว่ามันเป็นกฏที่ต้องทำตามเหมือนเว็บข้างบ้าน อีกหน่อยคงไม่มีใครมาคุยกันแบบเสรีแบบนี้ได้หรอกกระมังครับ

ไม่รับสั่งนำเข้าอุปกรณ์วิทยุสื่อสารทุกชนิดแล้วครับ เข็ดครับ พอกันทีครับ
HS_5_FKR
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 07:06:01 »

ถ้ามองว่าก็แค่ของใช้ชิ้นหนึ่งก็ไม่มีอะไรที่จะต้องน่ากลัวเลยความน่ากลัวไม่ได้อยู่ที่ตัวปืนแต่อยู่ที่คนถือปืนต่างหากว่าจะทำให้น่ากลัวใหม  อีกหน่อยก็ตั้งกฏเลยดีใหมนอกจากรูปวิทยุห้ามนำรูปอื่นๆมาลงในเวปจะได้ไม่เหมือนกับการเลือกปฏิบัติ

098-9944092
พงษ์สิงห์ ปิ่นกลอง 15/8 ม.24 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
YAESU KORAT
Hero Member

ตายเสียดีกว่า ที่จะทิ้งหน้าที่

« ตอบ #49 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 07:28:28 »

ฮืม ฮืม ฮืม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์