HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 00:28:06 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากให้เอารูปปืนมาโชว์ในกระทู้ (ผมขอปิดกระทู้นี้ครับ)  (อ่าน 14529 ครั้ง)
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #90 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:20:14 »

ขำขำ อย่าซีเรียส เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร  สังคมมันเลวทำให้คนดีท้อแท้   กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดี  ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว เข่นครกขึ้นภูเขา  ขี่ช้างจับตั๊กแตน งมเข็มในมหาสมุทร ฝนทั่งให้เป็นเข็ม ผิดเป็นครู ฯลฯ
   ผมเตือนท่านหลายครั้งแล้วว่าอย่าได้ยกตัวเองเป็นที่ตั้งไปเปรียบเทียบเกี่ยวกับเรื่องความดี
ความเลว และมีหลายครั้งที่คำพูดแดกดันผู้อื่นโดยไม่จำเป็น คนอายุอานามขนาดท่าน การแสดง
ความคิดเห็นควรแสดงบนพื้นฐานของความเป็นจริง มิใช่พอจนเรื่องนี้ กลับแถไปแดกดันอีกคน
    คนดีคือคนที่เห็นด้วยกับท่าน คนเลวคือคนที่เห็นต่างจากท่านเหรอครับ  ผมไม่ได้จับผิดนะครับ
แต่สงสัยว่าคนดีๆ เขาเปรียบเปรยมนุษย์เป็นเหมือนสัตว์เดรัจฉานแบบนี้เหรอครับ
hs1yhj
Sr. Member

Re: ไม่อยากให้เอารูปปืนมาโชว์ในกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:55:57 » อ้างถึง  

ในเมื่อ ขอร้องแล้ว อ้อนวอนแล้ว  ไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น ก็แล้วแต่ท่านทั้งหลายจะพิจารณาครับ มันมีวิธีอีกมากทีจะทำครับ ปล่อยเกาะ ตัดหางปล่อยวัด ไม่ต้องให้มันกินข้าว ให้อดน้ำ เอาแหวนขูดลิ้น ให้กินพริกขี้หนูมากๆหน่อย จับถอนขน  ขอดเกล็ด ฯลฯ
   ถามว่ามีใครในนี้ไปเปรียบท่านเป็นสัตว์เดรัจฉานมั่งครับ

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:20:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
คิดถึงแฟนชาวบ้าน
Full Member

« ตอบ #91 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:27:25 »

โอ้ เฮีย HS3JBX แรงอีกแล้ววววว ผมอ่านยังกะอักเลย แต่ก้ตรงไปอีกแล้วนะคับ ทำให้คนอ่านรู้สึกเหนื่อยใจ (โทษทีที่ผมชอบสอด)

คนไทยรักกันไหม ^.^
« ตอบ #91 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:27:25 »

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #92 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:29:04 »

รู้ๆอยู่ว่าเจตนาอวด.. หรือ โชว์
ซึ่งเป็นปกติของคนเล่นวิทยุ ที่ขี้แอ๊ค ..
--
เหมาะสมหรือไม่ ..แน่นอน มันไม่เหมาะสมอยู่แล้ว
นี่บอรด์ วิทยุ .. ไม่ใช่บอรด์ปืน
อยาก อวดอยากโชว์ ไปเวปปืนเลย ..
เห็นที่เอามาโชว์ ก็มีแต่ปืนกระจอกๆ ราคาถูกๆ ..เอาไปแอ๊คที่เวป ปืนก็คงโดนเค้าโห่กลับมา
สู้เอามาแอ๊ค เวปคนเล่นวอไม่ได้ ..ดูมันโหดดี  5 55
--
คงประมาณนั้น เราเห็นแล้วก็ มองผ่านไป รู้อยู่ว่าต้องการสื่ออะไร
ไม่ใช่เด็กๆกันละ
--
ผิดชอบ ชั่วดี คงไม่ต้องมาสอนกัน รู้อยู่แก่ใจ   ยิ้มกว้างๆ

ตามประสาคนอยากรู้ครับ แล้วปืนดี ราคาแพงของท่านมันเป็นแบบไหนครับ
เพราะผมกำลังสนใจอยากศึกษาเรื่องนี้พอดี
jim
Hero Member

« ตอบ #93 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:30:28 »

สนับสนุนในการปิดกระทู้ครับ และเข้าใจทั้งสองฝ่าย แต่เห็นว่ามันเป็นเรื่องที่จบไม่ลงแน่ๆ มีแต่จะแรงขึ้น เพราะมีมุมมองและความคิดต่างกัน และที่สำคัญต่างฝ่ายต่างก็ไม่เปิดใจมันก็จะหาจุดกึ่งกลางไม่ได้
POP
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:47:26 »

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อสอบถามความรู้สึก และขอร้อง หรือท่านที่คิดจะลงก็จะได้คิดใหม่ใตร่ตรองใหม่ แต่สุดท้ายจะเป็นการเปิดศึกวาทะกันมากกว่า คุมอารมณ์ได้ก็ดีไป คุมอารมณ์ไม่ได้ก็เสียหายครับ เพื่อความสามัคคีของเรา แฮมสยาม ผมขอปิดกระทู้นี้ครับ ขอบคุณทุกคำตอบ ทุกความเห็น ถึงจะต่างกัน แต่เราก็จะเป็นคนซื้อคนขาย ที่ตรงไปตรงมา ไม่เอาเปรียบลูกค้าในเวปแห่งนี้นะครับ...

ไม่มีเพื่อน     อย่าไปไหนไกล
ไม่มีน้ำใจ     อย่าไปไหนเลย

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์